Review Fold3 sau 1 năm: dùng điện thoại vì chính mình hay dùng vì người khác

Nam Air
16/8/2022 8:14Phản hồi: 315
Review Fold3 sau 1 năm: dùng điện thoại vì chính mình hay dùng vì người khác
Samsung Z Fold3 là chiếc máy mình dùng làm điện thoại chính được sắp tròn 1 năm rồi, cũng là chiếc máy gập mình dùng lâu nhất. Trước Fold3 mình có dùng Fold1 được vài tuần, lúc điện thoại gập là cái gì đó xa lạ, đầy tính thử nghiệm. Sau Fold1 thì mình dùng Fold2 được nửa năm, thời Fold2 thì điện thoại gập nó cũng không còn quá lạ lẫm, tuy nhiên lúc đó cũng không quá nhiều người sử dụng vì giá là rào cản khá lớn, đến Fold3 thì có thể nói là điện thoại gập nhiều như lợn con rồi, dễ dàng bắt gặp ở mọi nơi, và mình cũng cảm nhận Fold3 là chiếc điện thoại đủ độ chín để tin tưởng dùng lâu dài.

Bài này dài và chỉ có chữ thôi, anh em lười đọc và muốn nghe mình nói thì có thể xem video nhé:

Hai lý do chính khiến mình quyết định đặt hàng ngay Fold3 sau khi Samsung ra mắt là khả năng chống nước và dùng được với bút SPen.

Chống nước

Với mình thì tính năng chống nước trên các thiết bị điện thoại là tính năng gần như rất rất nên có, nó không phải để mình đi mưa, đi bơi với điện thoại, mà là để mình dùng máy thoải mái hơn, vô tư hơn.

Mình không cần phải vội vàng cất máy vào túi khi trời lất phất mưa. Mình không phải hốt hoảng khi để điện thoại trên bàn và vô tình gạt tay làm đổ ly nước. Bản thân mình trước đó cũng dùng nhiều điện thoại có chống nước, nên việc dùng điện thoại vô tư bất chấp thời tiết nó gần như thành thói quen rồi, hồi Fold2 cũng suýt chút nữa vì cái thói quen này mà phải đền máy mượn, nên Fold3 có là yếu tố rất cần với mình.

À mình chưa bao giờ đem Fold3 ngâm hoàn toàn trong nước nhé, chỉ dùng lúc mưa mưa hoặc cầm dùng ngoài hồ bơi, ngoài biển đồ thôi he he.

SPen
Mình dùng qua nhiều Samsung Note, và việc ghi chú nhanh bằng điện thoại là một trong những việc mình rất hay làm, đến lúc Fold3 hỗ trợ bút thì có thể nói là “hổ mọc thêm cánh”, điện thoại màn hình vừa to vừa có bút ghi chú, ngon quá rồi, đúng mong muốn rồi còn gì nữa, chốt thôi!

Mọi dự định hay ho vẽ vời hoa lá khi bạn quyết định mua một món đồ gì đó thường thì chỉ là lý do để bạn mua món đồ đó thôi, còn mua về có dùng thực sự như dự định ban đầu hay không thì khó nói lắm nha anh em.

Trên đời món gì cũng thế, kể từ siêu xe đến cái móc khóa, lúc mới mua thì nâng niu, bao nhiêu là tính toán, nhưng khi thực sự sở hữu rồi thì trước sau cũng qua giai đoạn “trăng mật” và vào giai đoạn đời sống thực tế.

Sử dụng thực tế Fold3
  • Mình gắn trên Fold3 hai sim, một sim công việc là sim Mobi vật lý, và một eSim Viettel là multisim, sim Viettel thì mình vẫn để sim chính trên điện thoại iPhone 11 Pro Max, chủ yếu để nhận OTP. Từ hồi xài Android lại đến giờ iPhone của mình pin bỗng trâu hẳn lên, 2-3 ngày mới phải sạc 1 lần.
  • Mình dùng Fold3 để xem tin nhắn Telegram với anh em Tinhte.vn, Zalo với vợ và gia đình (từ hồi dùng Fold thì gần như bỏ iMessage vì Fold không có iMessage 😁), FB Messenger với một số quan hệ xã hội.
  • Mình dùng Fold3 để lướt, đọc bài Tinhte.vn, đôi lúc soạn nhanh một số Fact đăng lên Tinhte Fact, ví dụ cái fact “nước tiểu do thận lọc máu, không phải từ hệ tiêu hóa” là mình làm bằng Fold3, gõ nhanh ngắn gọn thôi, không gõ dài được.
  • Mình dùng Fold3 để đọc mail, trả lời mail Outlook, ngày chắc vài mail :D. Bàn phím điện thoại thì trả lời nhanh tí thôi, chứ gõ dài không nổi, khó chịu lắm.
  • Mình dùng Fold3 để quản lý Instagram, quản lý Page Facebook của mình bằng ứng dụng Business.
  • Mình dùng Fold3 để nghe, gọi điện thoại, tính năng ghi âm cuộc gọi có sẵn trên Fold3 nói riêng và các điện thoại Android nói chung là tính năng mình thấy thích, hay dùng lắm.
  • Mình dùng Fold3 để đọc sách ban ngày lúc tiện, đôi khi xem Netflix, nhưng chưa xem 1 phim trọn vẹn nào với nó cả, chỉ xem 1-2 đoạn, xem dài thì về nhà xem tv cho sướng.
  • Mình dùng Fold3 để quản lý clip, trả lời tin nhắn, comment trên kênh Youtube của mình.
  • Con mình mượn Fold3 để chơi game. Samsung có Kids mode với một số game dành cho trẻ con khá vui, con mình hay mượn chơi.
  • Ban đêm mình đôi lúc dùng Fold3 đọc sách với ứng dụng Moon Reader, đôi lúc mình dùng iPad đọc, đôi lúc dùng Kindle đọc, tiện cái nào dùng cái đó, nhưng ít dùng Fold3 đọc ban đêm, có đọc thì đọc ban ngày thôi, còn đêm thì thường tầm 9-10g mình cắm sạc đến sáng, không đụng đến máy.
  • Mình gần như chưa dùng Fold3 để làm office, mặc dù hồi đầu dự định là sẽ dùng, nhưng thực tế khác dự định he he.
  • Mình gần như chưa dùng Fold3 để ghi chú nghiêm túc, không như hồi với Note mình ghi chú rất nhiều, với Fold3 thì vụ ghi chú coi như bỏ, không như quảng cáo, lý do xíu nữa nói ở phần sau.

Quảng cáo

Những điều khiến một số “cư dân mạng” rất khó chịu với Fold3, gần như bài nào về Fold3 cũng thấy một vài người comment:
  • Nếp gấp ghê quá, tôi sẽ không dùng khi còn nếp gấp.
  • Pin yếu quá, tôi 1 ngày phải sạc 4-5 lần mới dùng nổi.
  • Phần mềm tối ưu kém quá, tôi dùng rất bực mình.
  • Điện thoại to nặng quá, cầm muốn gãy tay
  • Điện thoại gập kém bền

Vậy những điều đó có làm mình khó chịu không? Trả lời ngay là không, Không và KHÔNG.

Nếp gấp: Mình không khó chịu với PHẦN HIỂN THỊ liên quan đến nếp gấp, mình dùng hàng ngày đây, có chết thằng tây nào đâu, nếp gấp không ảnh hưởng gì tới mình, không ảnh hưởng đến app mình dùng, không ảnh hưởng đến khả năng hiển thị. Mình có khó chịu vì nếp gấp nhưng nó là 1 lý do khác, xíu nói.

Pin: Pin Fold3 mình dùng hàng ngày đến tầm 4 giờ thì còn khoảng 40%, nếu hôm đó buổi tối mình không đi đâu thì mình cũng không sạc mà dùng tiếp luôn, còn nếu tối định đi chơi hay gì thì mình sẽ cắm sạc. Hôm nào buổi sáng dùng nhiều thì có khi đến tầm trưa là còn 50% thì mình cũng cắm sạc. Như vậy một ngày cắm sạc thêm 1 lần vào buổi trưa là có thật, nhưng mình cũng không quan tâm lắm, hết pin thì sạc thôi.

Phần mềm tối ưu kém: Này mình cũng không biết những người thấy khó chịu với phần mềm tối ưu kém là phần mềm nào, vì bản thân mình với các phần mềm mình sử dụng thì thấy cũng bình thường, mình chủ yếu dùng Samsung Internet để lướt web là nhiều nhất, sau đó dùng Bacon Reader, Instagram, Facebook Business, Zalo, Telegram, cá nhân mình chưa nhận thấy khó chịu. Có thể do mình dễ tính.

Điện thoại to nặng: Cái này ai than nặng chắc chắn là bánh bèo yếu nhớt, chứ cái máy chưa tới 300g kêu nặng, mình ngày xưa đi học đạp xe đạp lên dốc cả khi đi học lẫn khi về nhà, giờ đi làm mang ba lô lúc nào cũng 8-9kg, cái điện thoại vài gam này là muỗi.

Quảng cáo

Điện thoại kém bền: vâng tôi dùng 1 năm rồi ạ, chưa thấy gì gọi là kém bền, mà điện thoại kém bền thì để hãng lo đi, hư thì bảo hành, mình lo chi cho mệt.

Điều khiến mình khó chịu nhất trên Fold3 là mình không dùng nó để ghi chú được như mình dự định lúc đầu. Thực sự một trong những lý do mình chuyển từ Note 10+ sang Fold3 là mong muốn được ghi chú trên một màn hình to hơn (thứ mà Fold3 có) với cây SPen vốn rất ngon, NHƯNG:

Fold3 không có chỗ để bút! Anh em phải mang cây bút rời bên ngoài là một hạn chế rất lớn để có thể ghi chú mọi nơi. Ừ thì anh em có thể mua cái ốp nhét được cây bút, nhưng tôi nói thật anh em Samsung làm cái ốp này chán kinh dị là chán, lúc mở ra thì lỏng la lỏng lẻo, lúc gập vào thì không dùng được cam sau để chụp hình, miếng che mặt trước lòi ra 1 khúc vv và vv, mở thẳng máy ra thì cũng không để phẳng máy trên bàn để mà ghi được, chuối cả nải.

Chính vì không có nơi thuận tiện để bút (gợi ý: bên trong máy điện thoại, giống Note) nên khi cần ghi thì không có bút ghi, vì bút để trong túi xách, giỏ, ba lô, mỗi lần tìm bút thì thôi gõ cho rồi, nên dần dần mình ít ghi chú bằng điện thoại hẳn.

Cũng vì vậy mà những tính năng hay ho của SPen mình cũng ít có dịp dùng, đây là điều rất đáng tiếc.

Mình cũng dùng SPen để tập viết chữ hoa trên Fold3, viết khá ổn, nhưng nó lại dẫn đến điều khó chịu thứ 2, đó là khi đầu bút đi ngang qua cái phần nếp gấp giữa hai màn thì nét bút nó không trơn thẳng, đây là lý do khiến mình không thích nếp gấp, chứ không phải vì nó nhìn khó chịu, hỡi các anh em đang chưa dùng mà chê nếp gấp, lấy một máy về dùng thực tế cái đã rồi hẵng chê nhé!

Điểm tới điểm lui thì mình thấy điểm mình mong muốn nhất trên Fold4 là nhét được cây bút vào máy thì Samsung chưa làm được rồi, đành phải chờ tiếp thôi, có thể là Fold5, Fold6, Fold7 gì đó, chưa biết khi nào, nhưng khi họ làm được thì mình chắc chắn sẽ ủng hộ họ 1 phiếu.

Một số điểm nâng cấp của Fold4 so với Fold3 như:
  • Chụp hình tốt hơn → Ok ngon, ủng hộ, chứ Fold3 cam chính chụp tối xấu, ban ngày thì tạm.
  • Nhẹ hơn không đáng kể → OK.
  • Màn trước to hơn xíu → OK.
Tuy nhiên, các điểm nâng cấp này đều không phải là điểm mình chờ đợi.
Vậy mình có mua Fold4 không? Thực lòng mà nói thì dự định là sẽ không mua Fold4, nhưng biết đâu được, hứng thì mua :D.

Theo mình thì điện thoại gập đã chính thức bước qua thời kỳ “thử nghiệm”, “ý tưởng” khi dùng nó còn những yếu tố rủi ro, giờ đây điện thoại gập đã và đang đi dần vào thời kỳ một thiết bị thông thường, thiết bị hàng ngày.

Hãy nhìn nó là một cái điện thoại có 2 màn hình, 1 to một nhỏ, hãy nhìn nó là một thiết bị đa năng, hãy vứt đi những định nghĩa như “điện thoại doanh nhân” cái gì gì đó đi, chả có điện thoại nào là điện thoại doanh nhân, doanh nhân thì dùng Nokia 1100 cũng là doanh nhân, mà làm thuê (như mình) thì dùng Fold10 vẫn là làm thuê.

À, anh em lưu ý vụ bảo hành hàng Samsung ở VN trước khi mua, các TTBH của Samsung không đồng bộ, nhiều chỗ rất chuối. Samsung cần nâng cấp các TTBH chứ không mất khách hết.

Vậy thì việc bạn có muốn mua, có muốn sử dụng một chiếc điện thoại gập không hoàn toàn là do bạn quyết định, mình nói thật đó, là do bạn quyết định, sẽ luôn luôn có nhiều luồng ý kiến trái chiều, và cho dù đó là điện thoại siêu vip pro max hay điện thoại cỏ thì cũng sẽ có người khen kẻ chê, nhưng cái chốt cuối cùng là những lời ong tiếng ve đó nó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến bạn, đừng vì ai khen mà mua, cũng đừng vì ai chê mà không mua. Bạn có mua dùng hay không thì hãy tự quyết nhé.

Lớn rồi.
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài review quá chi tiết
Bản thân mình đang chờ thiết bị iOs tới đây vì quen với hệ sinh thái app của apple rồi
hehe
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bolero_ca App là vấn đề của thằng làm app ko phải vấn đề của thằng SX thiết bị . Ko có thằng SX thết bị nào làm ra thiết bị đi ngồi mở hết app ra check chạy ok mới đi SX . Mà dùng cái lag để nói về tính thực dụng thì cũng đến nể
fundesign
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bolero_ca tôi cũng đang xài Fold đây, giờ làm kèo ra gặp mặt live mở những app của ông kêu nóng các thứ xem thử đi hay lại gió. Pin thì chấp nhận thua, chứ máy nóng với lag thì phải xem lại. App ko tương thích thì đi gặp thằng làm app quay ra đổi tại đt nực cười
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
Từng cầm em nó ở celphones, chưa đủ độ chỉn chu để mà bỏ tiền ra mua được, nên thôi, nào mua iphone lại ra celphones trên tay.
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
@quesshung 😁 hehe, thôi làm con iphone cho đỡ phải suy nghĩ, năm nay lên đời tiếp vì thích side nhỏ
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
@doublerick Mình đi thay chân sạc ở bảo hành Samsung.
Trong thời gian chờ đợi, thấy các trường hợp đến bảo hành Fold là đủ để không bỏ xu ra mua.

Kinh tế khá giả không nói, nhưng với đại chúng thì cần một thứ gì bền hơn thế, dễ sửa hơn thế, rẻ hơn thế.

Ps: máy mình để trong túi chéo ở ngực, mồ hôi ra làm ướt túi, ẩm fone nên cổng sạc nó cứ báo cảnh báo ẩm và không cho sạc, phải thay (đã thử dùng gạo, túi chống ẩm, nhân viên SS vệ sinh chân sạc...).
Với máy dòng S đầu bảng đã như thế, dòng Fold màn hình nhựa, bản lề gập cơ khí là thứ gì đó mà mình cảm thấy khá là nhát tay.
gjn.t1m
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tetekh và tui cầm cả vào trong phòng xông hơi nhưng chẳng bị sao cả
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
@gjn.t1m Vậy mới nói hên xui.
Trước đây các hãng tự tin rửa, tắm, ngâm sâu fone có IP68, giờ đều recomment là KHÔNG.
Chúc mừng bạn gặp may, nhưng khả năng lần sau bạn gặp may hay xui thì không ai biết.
Hôm nọ đi leo núi TN-PD, đoán chắc chắn sẽ có mây mù thổi ngang, ẩm độ cao nên tớ phải bọc cái fone trong lylon, cẩn tắc vô áy náy =))
Nếu Sam fair thì có lẽ đã thay free cổng sạc cho mình rồi vì sự thực là máy để trong túi chéo ẩm do mồ hôi và tình trạng máy khi mổ ra cũng chứng minh điều đó. =))
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
Không có đọc bài luôn vì cả 1 tháng nay Tinhte nhận PR lên quá nhiều bài cho Fold mới SS riết không biết đâu chia sẻ thực, đâu vì PR mà nói thêm nói vào
@Chameleon. Không cúng tiền PR thì sẽ có bài bốc phốt ngay!
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
@Chameleon. Ui lâu lắm rồi cmt mới đc nhiều tương tác như dị =)))
Feenix909
TÍCH CỰC
2 năm
ga la xi zét phôn ba, bạn đọc nghe giảm cả giá trị cái máy =))
Kent Light
TÍCH CỰC
2 năm
@Feenix909 Fold đọc là phôn ???
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
Điện thoại chính: lắp ở iPhone 😆)
@theon2709 M dùng iPhone 11pro. Rất nhỏ gọn và ngon lành. Đút túi quần rất đã. Lúc nào đi đường thì cất đt Android vào trong túi chéo, iPhone đút túi quần để dùng khi cần thiết. Vì cơ bản túi chéo là vật bất ly thân của m bởi trong đó có cả máy ảnh, pin dự phòng, đủ thứ .... Thêm cái đt Android chả khác biệt gì, mà đỡ cực hơn mang theo 1 cái iPad nhiều. hihi
@zer0_7 thì mới bảo phải mang thêm túi đi đựng chứ 2 con trong quần nó không có ổn 😁
@theon2709 dùng 2 máy mà đút túi quần cả 2 thì teo hết chym b ạ :D
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Đúng thật. Con điện thoại Chính của mình, 5s, tự dưng pin cũng rất trâu. Ngộ là sạc đầy 100% thì khá lâu mới xuống 99%. Còn con Note thì trâu mấy đến tối là cần sạc.
conan12a2
TÍCH CỰC
2 năm
Good review luôn, sắp tới giá nhẹ nhàng làm em mới được
Hôm mượn con này dùng thử thích thật, mấy ông dev web mà chịu khó responsive cho cái phân giải 700px này nữa là ngon, giờ nhiều web vẫn bị giao diện điện thoại nên trông nó bè ra..
@sour_suppa_man Không ai thèm hỗ trợ Samsung đâu bạn à. Đã mua là phải chấp nhận.
Mấy phần mềm hiện giờ cũng ít cái hỗ trợ độ phân giải này.
@Nguyen N°5 App thì đã bớt được cái màn rộng và siêu rộng rồi, ko làm cẩn thận cho phân giải này thì mất 1 tập khách thôi bác, trừ bọn đang số 1 như instagram 😆
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
@sour_suppa_man Khi nào ss bán fold nhiều như iphone thì dev sẽ tự khắc tối ưu cho, còn chỉ là phần nhỏ thì ai rảnh đâu tối ưu bác
@boyplay Đến samsung còn gặp bài toán con gà quả trứng thì khó thật @@
Mua iPhone với iPad cho lành, khỏi phải đọc bài PR cho Fold3 này, chắc doanh số Fold3 trong 1 năm thấp quá
CellonC
CAO CẤP
2 năm
@centernc Máy cuhiep dùng
, hiệp dùng ko ưa vì quen iphone rồi
Vứt cho Nam dùng để review vì tiền từ ss chuyển rồi 😂
Cơ bản tiền ko nhiều, cán đo đong đếm để sống đủ tháng. Chứ nếu đủ tài chính là quất luôn, chứ ko nghe mấy thánh hay phán chê nếp gấp 😁 . Nhìn qua mấy hãng khác làm đt gập, đánh đổi nếp gấp lấy bao nhiêu thứ bất tiện khác có xứng đáng ko?
Cho mình hỏi Nam Air cái màn hình ở phía trong hình như nó hơi “mềm” hơn so với các màn hình thông thường đúng không ? Ấn hơi mạnh xíu có lún nhẹ không nhỉ ? Bản thân mình chưa từng dùng qua con đt gập nào nên trải nghiệm còn khá mơ hồ
@Lil Nguyễn Dùng bình thường sẽ không thấy “mềm”, khi dùng spen viết thấy hơi mềm nha bác
@Lil Nguyễn Em dùng fold 1 hơn 1 tháng. Màn nó mềm thật, sau khi miếng dán màn xước nhiều rồi nghiêng ra ánh sáng mình còn thấy màn nó không phẳng như lúc đầu mới mua nữa cơ. Fold 2 và 3 mượn trên tay thì thấy chưa có khác gì nhiều. Nói chung dùng vẫn ngon đấy nhưng đừng mong nó hoàn hảo cứng chắc như màn truyền thống.
hoangnhanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Anh @Nam Air cho hỏi, có bỏ được hẳn cái miếng dán màn trong không anh, em dán lại bao lần rồi nhưng cứ lần sau lại nhanh bong ra hơn lần trước, đang tính gỡ bỏ hẳn mà còn lăng tăng
@hoangnhanh Máy của cuhiep bỏ từ ngày đầu đến giờ đó bạn, chưa thấy sao
@hoangnhanh ko nên đụng tới
lỡ có sự cố là dính lỗi bảo hành
cái này dán cần máy ,thợ chuyên ,ko fai samsung store nào cũng làm đc
Fold 3 vẫn còn quá ngon
aimitaka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chuẩn nha, spen là một ưu điểm của màn hình gập, nhưng kiếm chỗ để là vấn đề đau đầu. Ôp hiện tại hay ốp bên thứ 3 hiện quá xấu, và làm dày thêm cái đt vốn đã dày....
@aimitaka Bạn nếu thật sự có nhu cầu thì lên shopee tìm ốp cho Fold 3 sẽ ra một mớ mà trong đó không ít mẫu có hỗ trợ chỗ cất cho bút spen. Cái dở duy nhất là dùng các loại ốp đó sẽ khiến máy dày và nặng thêm, và mất đi yếu tố thẩm mỹ. Nói chung là để tích hợp đc bút spen vào Fold dùng cho thuận tiện như Note vẫn là 1 vấn đề nan giải.
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyendathp Chắc nó phải thiết kế cái Spen đặc biệt gấp theo màn. Rồi đặt hít lên cạnh trên của máy thì sẽ tiện hơn. Làm ốp cũng dễ hơn. Hihi
Bài viết hay.
BossRice
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài hay quá , đổi lên zfold4 chỉ vì hết bh và careplus .
@BossRice ông này giống mình
đổi vì hết BH zf3
BossRice
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Rockiessoul Dự là xài tiếp 3 vì 4 ko có j đột phá . Mà vừa Mới đi bảo hành thay chừa lại đúng cái màn hình ngoài vì không mở ra full được 😁😁😁 . Thế là lại lên đời
Đang dùng fold 3 cho lướt web và telegram, xem youtube và tictock, app youtube và ticktock vẫn chưa tối ưu mà thôi cũng chữa cháy được
quesshung
TÍCH CỰC
2 năm
@chavalier mình thấy TT up rồi, ytb thì cũng có cải thiện phần short không lỗi nữa
@quesshung Video vẫn bị crop không thương tiếc nè bác. Đặc biệt là youtube
quesshung
TÍCH CỰC
2 năm
@chavalier máy mình bản mỹ, thầy ổn hơn nhiều lúc mới mua, ko biết sao
@quesshung Khi bạn coi youtube short hay tictock thì video sẽ bị crop mất đầu mất đuôi đó bác. Bác có thể lấy một con đt khác ra so sánh để biết thêm
thằng bạn bán máy nên có xài vài ngày, trải nghiệm khá là thú dị, có tiền cũng lấy 1 em :d
Giống PR, quảng cáo hơn là review á 😆😆😆
@nguyendathp Nếu chỉ đứng về góc nhìn của bạn hay của mod @Nam Air thì chỉ là 1 bài viết đầy ý kiến cá nhân khiêng cưỡng, nhưng đứng trên góc độ người thuê mod @Nam Air viết bài thì đó sẽ là 1 kế hoạch marketing vô cùng lớn đấy bạn.
catbui01
TÍCH CỰC
2 năm
@Ron.Weasley Riết rồi mình thấy tinh tế như là mạng xã hội, báo lá cải chứ không phải trang review công nghệ.
@dustonthewind review thì phải nói theo ý kiến mọi người mới là review, còn nói theo ý kiến cá nhân thì không phải review 😃
hieu1495
ĐẠI BÀNG
2 năm
@catbui01 Ai nói bạn Tinhte là trang review công nghệ thế, mình mới nghe lần đầu á 😁
Xài cái mình thích chứ không phải thiên hạ thích, chê...
@D.lord Hợp lý
Sau khi cố gắng đọc xong hết bài thì hiểu chủ thớt thích thì dùng thôi chứ không có lý do gì vượt trội nhưng con điện thoại khác cả 😁
@ducleminh Đúng bác kkk
@ducleminh Cái đt màn to hơn cũng đủ r, ko như vậy thì ip đã ko bỏ cái màn hình 3.5" tỉ lệ vàng mà chà bá như hiện nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019