Review Huyndai Elantra Sport 2022, xe mạnh nhất phân khúc C

baby_ghost127
21/4/2022 4:22Phản hồi: 238
Review Huyndai Elantra Sport 2022, xe mạnh nhất phân khúc C
Đây là review về Huyndai Elantra Sport 2022, xe mạnh nhất phân khúc C của mình. Mình mua nó với giá 750000000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Huyndai Elantra Sport 2022, xe mạnh nhất phân khúc C

Là bản thể thao, cao nhất của Elantra nên "full option"
Động cơ 1,6 Turbo tăng áp 204 HP, Mô -men xoắn cực đại ở vòng tua thấp (1750 vòng/phút) nên rất bốc, xe mạnh
hộp số ly hợp kép 7 cấp sang số nhanh, linh hoạt. Thấy nhiều người chê là ly hợp khô bị nóng khi kẹt xe. Mình ở quê nên k phải lo lắng lắm. Mà tại sao lại chỉ gắn cho bản cao cấp nhất hộp số dễ nóng, hỏng hóc thì cũng hơi kỳ
Xe phân khúc C nên khá rộng rãi (so với xe phân khúc thấp), đủ đáp ứng nhu cầu cho gia đình nhỏ như mình

View attachment 5484091

View attachment 5484093

Thiết kế ngoại thất

Kiểu dáng thể thao, cứng cáp với nhiều gân dập nổi, đuôi hơi vuốt ra sau hơi hướng sportback mình nhìn rất thích với mâm 5 chấu thể thao
Đèn led xịn, rất sáng, sáng chói khi chiếu vào mấy biển báo ven đường, mình phải hạ sáng xuống một nấc. Đèn định vị ban ngày đẹp, nhìn vào biết xe Elantra.
Do xe k có đèn gầm (đối với mình là điểm trừ), cộng thêm đèn sáng trắng nên đi mưa sợ k bám đường, tương lai chắc mình sẽ lên bi led Gầm màu vàng

Quảng cáo

Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe

Xe Hàn mà, bản full nữa nên trang bị rất đầy đủ
Ghế bọc da cao cấp, màu đen chỉ đỏ, đẹp, ghế lái chỉnh điện 10 hướng. Ghế phụ chỉnh tay (hơi chán)
Màn hình hơi bé, chậm, chỉ có android auto có dây (khá bất tiện), loa nghe bình thường
Vô lăng D cut, nhìn đẹp thôi chứ cầm lái chán. Lẫy chuyển số trên vô lăng, tiện dụng vượt xe an toàn
Cruise Control xài không ngon ước gì có thêm adaptive thì tuyệt.

Quảng cáo

Gạt mưa, đèn tự động khá thích. Trời tối hay mưa xe tự bật hết
Nội thất không đẹp, nói là kiểu mấy nút bấm như trên máy bay gì gì đấy, riêng mình thấy xấu 😁
Có 2 cổng sạc USB hàng ghế trước sau và sạc rất nhanh, tiện lợi. Có sạc không dây Qi nữa
Phanh tay cơ, thô, xấu
Có cửa sổ trời (chả xài tới bao giờ), cửa gió hàng ghế sau
Ah quên, còn có gương chống chói ECM nữa.
Có sưởi ấm ghế, không có làm mát ghế. Hơi thừa này vì mình ở trong Nam thì không dùng sưởi bao giờ. Có làm mát ghế thì sướng hơn

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành

Xe có 4 chế độ lái (Normal, Eco, Sport, Smart) Mình hay chọn smart để xe linh hoạt tùy tình huống
Máy mạnh, hộp số lanh nên đi sướng, bốc, khi cần tăng tốc hay vượt xe đáp ứng rất tốt
Ở chế độ sport xe ghì tay lái lại (nặng hơn), đẩy vòng tua lên một chút nhưng không bị gồng, rần rần máy vì bị giữ tua cao như ở một số xe khác (bản 2.0 hay Seltos)
Tay lái lúc để sport thì rất ok, còn bình thường thì có phần hơi ảo, k chắc chắn. Có vẻ như đó là điểm yếu của xe Hàn mà khó lòng khắc phục sớm được

Các tiện ích, trải nghiệm, tính năng khác

Camera de nét, có cảm biến trước sau nên lái xe, de xe an toàn hơn
Cảm biến áp suất lốp zin theo xe
Tự khóa cửa khi chạy trên 30km/h
Không tự cảnh báo khi không thắt dây an toàn bên phụ (mình thấy hơi vô lý)
Điều hòa tự động, lạnh sâu, có lọc không khí

Giá bán

Xe được hãng ưu đãi 70tr do cuối vòng đời sản phẩm, cộng thêm việc giảm 50% thuế trước bạ. Thành ra mình mua được cái giá khá tốt ở thời điểm hiện tại
Với những gì chiếc xe mang lại mình thấy rất xứng đáng với số tiền bỏ ra
Mình cũng so sánh với Kia K3, lúc đó Kia chỉ có bản 2.0. Giờ Kia có bản K3 GT lấy nền tảng từ Elantra Sport, thêm nhiều option hơn và kiểu dáng hiện đại hơn. Xét cho cùng thì cũng chỉ là bình mới rượu cũ :D
Civic và Altis thì giá quá cao, option nghèo nàn nếu lấy bản thường nên mình bỏ qua. Mình muốn chiếc xe mạnh, thể thao, đủ option phục vụ bản thân và gia đình. Nên mình đã chọn Elatran Sport

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe ế nên vô quảng cáo đẩy hàng tồn hả sốp.
@baby_ghost127 Bắc làm ở hãng phải biết bao giờ nhập về.
Cười vô mặt
@tuyen_kientruc2013 Ưu đãi 70tr, 50% phí trước bạ mới mua nổi. Chờ bản mới ra thì tiền đâu mà mua
nên hài lòng với những gì mình có thôi. Từ accent lên elantra là đã cố lắm r 😁
tung2562
ĐẠI BÀNG
2 năm
@exciterc tầm tiền này này thì bác chọn elt sport hợp lý quá, thêm nữa thì mua CUV, mà mấy chiếc CUV tầm này ăn lạc hơi bị dày 😭
@tung2562 Nhìn con Tucsson mới chỉ biết thèm thôi, nội thất như máy bay, trần cao rộng, ghế sau ngã sâu. Sướng thật
Mạnh nhất pk C luôn
Kinh vãi
@hoanghai1104 Thông số thôi 😆
Mình cũng mua 1 chiếc E Sport vào năm 2018 giá 830tr, chiếc xe tự tay kiếm tiền sắm cho bama nên rất hp, chạy ít nên tới giờ mới gần 30k km à, hoàn toàn hài lòng e nó, nhất là mỗi khi lên cao tốc mở turbo
@hoangvycdnl8 Giá đó ngày xưa có hớ đâu, lúc đó giá xe cao mà. Năm r Elantra mới giảm nhiều vậy.
blueknife
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangvycdnl8 Đọc comment biết ngay ông nào =))
blablakaka
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangvycdnl8 Nghe bạn nói là biết bạn không đi xe turbo rồi. Turbo tua 1800 là mở rồi, chẳng cần phải lên cao tốc.
@blablakaka Mở chế độ sport thưa cụ, khổ, cái xe cỏ dưới 1 tỏi xạo làm gì trời
Xe mua về, không gỡ nilong bọc ghế luôn hả shop. Giống bài pr quá haha
@Trịnh Văn Musk Hình đó chụp lúc mới lấy về, bữa giờ bận quá k có tấm nào ra hồn hết
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 ra ngoài dán 4 mâm màu đen bóng lên bao ngầu . nhớ là dán decal mâm chứ đừng sơn nhé. mất nước sơn zin
Lột nilon đi shop
iSoft
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air Lột ra có mà đền bỏ mợ à, mod xúi kì quá
@Nam Air Tháng này ế quá, nên lên bài hi vọng bán được chiếc nào hay chiếc đó. Lột rồi tiền đâu đền mod
@Nam Air Hôm đó e mới lấy xe về đó a, bữa giờ bận quá chụp k có tấm nào ra hồn hết 😔
mạnh nhưng đua ko lại civic
@baby_ghost127 rodai phải 5000-10.000km, nào xong chiến vs con civic, quay clip lại
@abc_8989 Uh, mà thắng cũng dc gì mà thua thì sao 😁
Mua xe phục vụ mình và gia đình mà có phải để đua đâu
Ông a mình bên Mỹ civic Type R mà ổng còn bĩu môi, nói tuổi gì so với BMW
@baby_ghost127 cho tụi chạy civic xếp càng lại bạn, cứ chém gió hoài sao dc, phải có cách trị bọn này
@abc_8989 Honda CRV đang ế òm giảm hẳn 100tr trong khi Tucsson, Santafe đội giá cả 100tr
Thấy thay đổi trong thị trường nhiều rồi, Civic giá mới tốt hơn nhưng mình thấy vẫn còn chênh nhiều giữa tiền so với giá trị nhận lại.
tourist123
ĐẠI BÀNG
2 năm
xe hịn quá. vô lăng cũng ko thèm bóc tem; cưng xe hơn trứng mỏng 😃
@tourist123 Mới mua phải cưng chứ bác, lúc đó mới lấy đi đăng kiểm về đó 😁
HVT
TÍCH CỰC
2 năm
Hix, xe mình dặn ku sale trước rằng: ‘hãy cho a được bóc tem em ấy’. Vậy mà lúc đi nhận nó bóc sạch trơn méo chừa cho mình miếng nilong nào dù là nhỏ xíu, buồn, ko được như bác này, tem còn nguyên
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HVT mia. thằng bán xe mình cũng vậy. nó chỉ còn chừa lại lớp ni lông hàng ghế sau cho mình lột thôi. méo bo mày lun
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HVT bác mua bản nào bên civic g ah ????
HVT
TÍCH CỰC
2 năm
@hieu ngoduc Yep, civic G đó, nếu bạn quá dư tiền hoặc quá mê thì rs, ko thì G rồi độ thêm những cái mình thích, mình thấy vậy hợp lý, nhưng đừng lấy bản base
@HVT Mới coi Civic G khá đầy đủ ha, lúc mình mua civic chưa ra với lại cũng nghĩ giá sẽ cao nên k đoái hoài tới luôn. Ai ngờ giá cũng ổn
Review gì y như đăng bán xe, còn nguyên bọc ni long 😆)
Nó ế do giá ban đầu khá cao. Giờ giá dọn kho thì nó là món hời rồi.
Ai từng chạy qua sẽ hiểu mức độ đầm chắc khi vận hành, sự cứng cáp của tôn vỏ, động cơ rất có lực nên đạp ga tự tin… đó là những yếu tố khó mà tìm thấy ở các xe cùng hạng và cùng tầm tiền.
@biahoi5ngan Chuẩn bạn, giờ giá khá tốt. Chờ bản mới ra thì lại k có tiền mua. Thôi đi tạm bản này 😁
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@biahoi5ngan giá này 750t bản sport lăn bánh thì ngon rồi.
nếu so giá này với k3 bản cao cấp thì thấy con này ngon hơn. cùng lắm bỏ 20chai dán decal phủ ceramic bên ngoài màu mè các kiểu nữa đẹp
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 .
@hieu ngoduc Tạm thời cứ để vậy đã, hết tiền rồi 😆 hihi
@hieu ngoduc Giờ có K3 GT bưng nguyên lòng mề với hệ thống treo của Elantra sport sang giá có 750 củ giá xác xe, đắt hơn 1 chút nhưng nội ngoại thất hay hơn con này nên con này giờ cũng thường thôi bác. Chỉ sợ K3 GT tôn vỏ cách âm chán hơn thôi. Phải công nhận Elantra Sport đầm chắc, cách âm tốt nhất nhì phân khúc đấy.
dslkhodau
TÍCH CỰC
2 năm
Động cơ 1.6 cơ bắp.
“ Do xe không có đèn gầm (đối với mình là điểm trừ), cộng thêm đèn sáng trắng nên đi mưa sợ không bám đường, tương lai chắc mình sẽ lên bi led gầm màu vàng”
Thế là gắn thêm bi led thì xe sẽ bám đường hơn khi đi mưa à? Hay thế chắc mình cũng phải gắn mới được.
@dslkhodau Đèn led ánh sáng trắng gặp sương mù hoặc mưa lớn là tia sáng nó như kiểu bị phân tán nhìn đường rất mờ. Thường những xe như vậy phải chế thêm đèn gầm ánh sáng vàng đề phòng thời tiết xấu thì dùng
dslkhodau
TÍCH CỰC
2 năm
@biahoi5ngan Mờ hay sáng thì liên quan gì xe bám đường hay không bám đường nhỉ?
@dslkhodau Ông hiểu sai ý cmnr. Bám đường ở đây ý là nói về việc ánh sáng của đèn vàng có thể chiếu rõ thành vệt trên mặt đường ngay cả khi thời tiết xấu (sương mù, mưa rào, mưa phùn). Tia sáng bám đường chứ k phải bánh xd bám đường 🤦🏻‍♂️
@dslkhodau Bạn kia nói chuẩn đó, sáng trắng thì phân tán khi trời mưa hay sương mù nên đèn sẽ k bám đường. Đèn bám đường chứ k phải bánh xe 😁
vunt
TÍCH CỰC
2 năm
@dslkhodau 😆 con lèo tèo của mình cũng có đèn gầm 😁
Hoa Tsu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đã đọc và mong đợi để thấy những “điểm mạnh nhất” phân khúc C như tiêu đề của bạn nhưng mình vẫn chưa thấy được điểm nào là “nhất phân khúc”
Hoa Tsu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 Mà theo ý kiến chủ quan của mình, mình thích Elantra hơn K3 về thiết kế lẫn cảm giác khi ngồi trên xe. Nếu cho mình chọn ở phân khúc C mình cũng chọn Huyndai Elantra như bạn chủ thớt.
@Hoa Tsu thực ra nếu có tiền thì mua civic full chạy mới là chân ái 😁 Còn mình có tiền thì mình mua Tucsson mới, ngồi vào là thấy phê rồi
vunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Hoa Tsu Phân khúc C méo thằng nào qua nổi Civic hiện tại đâu, nếu chọn thì chọn hẳn Civic ý
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vunt ai ko biết mà bản rs ngon nhưng giá chát. lên tầm 970t. con này mod nó mua lăn bánh 750. chênh nhau 200+ thì đáng phải suy nghĩ rồi
xe rác , chuyên chạy grab mà
@hieu ngoduc Giờ còn có 750tr ah 😁
tung2562
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hieu ngoduc chắc nó tưởng bản số sàn đó bác
@tung2562 bản nào cũng grab hết, dưới 1 tỷ auto xe rác
tung2562
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SieuBanana nhà nghèo chỉ mong có xe rác mà đi thôi cậu
jong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này hoàn thiện hơn K3 nhiều, mỗi tội thắng tay cơ hơi quế tèo thôi.
@jong K3 giờ option mới nhiều hơn, làm mát ghế, phanh tay, k biết có khởi động từ xa không
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 có chứ
con city rs đã có khởi động từ xa rồi
@hieu ngoduc Lúc mình mua K3 chỉ có bản 2.0, ra tết mới ra bản GT. Chứ k mình cũng lấy K3 GT rồi
rồi mới thấy mấy ông bỏ có 500 mua con e34 rõ là lời
@baby_ghost127 rồi đi elentra có sướng, có rộng rãi, êm ái bằng con e34 500 ko 😆
@If you dont mind Mình chưa đủ tin tưởng vào VIN và xe điện. Xe điện ở VN cần thêm một thời gian nữa. Chắc đi 7-10 năm đổi xe điện là vừa kaka
@baby_ghost127 Nhãm với ông trên làm gì cho mệt b. Tiền của m thích mua gì kệ mệ đi. Còn ông trên có tiền thì đu mua vin mà chạy. Nhãm kinh
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@If you dont mind bữa thấy con e34 trắng ngoài đường .bám theo nó quan sát.
thiệt chứ 2022 thiết kế phèn méo chịu nổi. mang tiếng xe điện mà nhìn từ sau .nhìn ngang như mấy con xe chục năm trước.

ai cho thì t lấy chứ kiu bỏ tiền mua thôi quên đi ;)))
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
bản này xấu bỏ mẹ.
ko đợi bản mới ra luôn ở vn rồi mua
@hieu ngoduc Bản mới có giá tốt k 😁
@baby_ghost127 Tuc với san giờ còn đang kèm lạc trên 100tr kìa, còn new elantra hot cả ở thị trường nước ngoài thì về Việt Nam không kèm lạc mới lạ đấy, hyundai giờ cũng mất dạy lắm
@biahoi5ngan Ớn, 100tr mà cứ nghĩ như bỡn. Đủ tiền chăm xe mấy năm luôn ấy
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 sợ nó chơi bài giống civic 😆)
bản cũ 925t km tặng 100 phí trước bạ rồi linh tinh các kiểu. xem nhu lăn bánh tầm 940t.

ai mua tưởng lời ai dè ra bản mới lăn bánh tầm 960t;)))
@hieu ngoduc Má ai mua bản cũ chắc cay lắm 😃)
mabutvc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu là xe cửa bác chủ thì bác chưa đủ time để viết Rieview. Bác chạy được 1/2 tháng đến 1 tháng thì may ra nhưng lời bác nói em tin. Con xe còn chưa lột nilon thì nếu nói một bài Rieview của người dùng thì qua sách vở.
@mabutvc Mình mua đi từ tết tới giờ, vấn đề con cái còn nhỏ nên bận rộn có thời gian chụp chiếc xe cho ra hồn nữa.
mabutvc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 Thế thì bác nên đang hình ảnh sau bao lâu sử dụng, con nếu bác dùng từ tết đến giờ mà còn nguyên nilon thế kia thì ai tin.
Rieview nó là để phản anh thực tế không phải để làm hàng.
@mabutvc Mình có 2 đứa nhỏ, đi làm về là 5h chiều r lên hình đẹp đẽ nỗi gì nữa.
Hôm bữa còn chưa có sân đậu nữa, mới láng đại cái nền
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baby_ghost127 nể mấy ai dán film cường lực full đen cửa hông trước. chạy tối nó mờ méo chịu nổi. mưa nữa sao chạy ta. nhìn thì cứng xe nhưng em ko dám chơi
chỉ dán full đen dưới với sau thôi
@hieu ngoduc Này mình mua về hãng dán sẵn rồi ah. Cũng định lên 3M hay gì đó mà tạm ngưng đã. Đang còn thở oxy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019