Review IPad Air 2 - 7 năm một mối tình sóng gió

Wishley
14/6/2022 2:20Phản hồi: 67
Review IPad Air 2 - 7 năm một mối tình sóng gió
Bài review về con Ipad Air 2 này của mình hơi khác biệt một chút, mình sẽ không nói về cấu hình, các thông số kỹ thuật hay hiệu năng, v.v… mà chỉ nói về những kỷ niệm của mình với nó - một thiết bị điện tử đã gắn bó với mình lâu nhất từ trước đến giờ.

Lý do mình muốn sở hữu em nó là do trước đó mình dùng em Nexus bị dính nước mưa và thế là em nghẻo luôn, chẳng muốn đi sửa. Lúc đó mình mới đi làm, có lương là mình phi ngay lên DigiWorld Hàng Bài tậu em nó về. Mấy năm đầu mình mê mẩn em nó, ngày nào cũng dùng. Thân hình em cân đối, nước da vàng óng và mặt căng mọng HD 😁.

Nước da vàng óng của em nó sau 7 năm

Cũng phải nói thêm là hồi đó mình làm hướng dẫn viên, hay phải đi nhiều nên em luôn được mình ưu ái mang theo từ trong nước ra ngoài nước. Em phục vụ mình tận tình, từ A tới Z, cho mình nghe nhạc, đọc sách, xem phim và cho nhiều thứ nữa.... Cũng phải nói là em rất khoẻ, phục vụ mình cả ngày mà đến tối vẫn tràn đầy sức sống. Mình thì mệt nên đành bảo em nghỉ, cho em lấy lại sức và sáng mai tiếp tục.

Sau đó là một, hai năm mình không còn nhu cầu với em nó nữa. Thế là bỏ rơi em một xó, một năm chắc chỉ động đến vài lần để chắc rằng em vẫn còn thở. Vậy mà em vẫn sống khoẻ, tràn đầy sức sống và không một lời oán thán…

Và một năm trở lại đây, mình lại quay về gắn kết lại với em sau chuỗi ngày hắt hủi. Mình nhận ra em đã già đi nhiều, da sần sùi, đen sạm. Em còn bị vài vết nhăn trên mặt - một dấu hiệu của tuổi tác không thể cứu vãn 😔.

IMG_20220614_090442 (1).jpg
Làn da sần sùi, đen sạm của em nó

Vài vết “nhăn” trên mặt do tuổi tác của em

Chắc em sẽ buồn khi biết rằng mình quay về với em chỉ để phục vụ cho nhu cầu xem Baby Shark của đứa con riêng của mình.

Và chắc em sẽ còn buồn hơn nữa khi phát hiện ra mình tâm sự, chia sẻ về em chỉ mong có được em người tình mới Ipad Air 5 mà tinhte và Vender.vn đang dùng làm giải thưởng. Lúc đó, mình nguyện sẽ lồng em vào hộp kính để trưng bày như ảnh Bác Hồ, hi vọng em sẽ hài lòng mà tha thứ cho mình.
Cảm ơn em, Ipad Air 2!

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

về máy tính bảng thì ipad chắc nhất rồi...mình cũng có con air 2 sài biết bao lâu vẫn trâu bò...trước sài tab của sony với samsung được thời gian cái giựt giựt
@giangvusg2021 Mình vẫn còn dùng air1 đây . Zin 100% luôn
@MinhHy Nguyen Giống mình, con mini đời đầu đúng cùi, giờ để đó không thèm nhìn luôn. Ko dùng được ứng dụng gì hết ngoài lướt web, này nọ mà giật thôi rồi.
@nospecial Máy mình kô bị kẹt phím. Hôm rồi quá Apple store bên Mỹ thay màn đỏ bị chảy cao su viền thôi
Air2 màn đẹp vãi quạc 😁 nhưng lúc mổ bụng nó ra mới thấy 😆 mợ nó màn nó mỏng kinh khủng khiếp! Xác to mà màn mỏng như màn ip, thợ nào tháo cũng rén luôn ấy!
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@Double D haha bác nói e mới biết đó 😃)
@Double D Con này nó dc dùng công nghệ ép mỏng kính mà :D
@hoangphi1650 Tháo ra sợ lắm nên công làm con air này cao😆 chủ yếu là rủi ro tai nạn nó cao ngất ngưởng haha
VTP21
TÍCH CỰC
2 năm
@Double D Xác nhận! Mình mới thay pin nó khoảng tháng nay, ngồi nhìn thợ làm rén thật.
VTP21
TÍCH CỰC
2 năm
@Wishley Air 2 của mình giờ nó cũng lag lắm rồi, tuổi cao mà, pin vừa thay, dùng nhẹ thì vẫn ổn. Hiện tai mình dùng nó đọc báo mạng với chơi lại game CoC.
BrioPc
TÍCH CỰC
2 năm
bắt đầu lag chưa pác? mình mua con iPad pro 9.7, mà giờ thấy hay nóng và hơi lag...Nên vừa xuống tay con M1 pro.
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@BrioPc Oh mình chỉ dùng các ứng dụng cơ bản nên ko thấy lag gì b ạ. Chắc b chơi game hay dùng tác vụ gì nặng chăng?
@BrioPc Ipad ari2 thì lag từ 2 năm trước rồi, tác vụ nhẹ như lướt youtube hay facebook, tiktok thì vẫn oke
tuanbu164
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BrioPc Mình chơi thử Diablo Immortal thì tháy cũng giật giật rồi, chơi trên Iphone 12 thì mượt mà.
Ipad air 2 giờ chỉ chủ yếu để dạy con, lướt web, thi thoảng ghép video bằng Premier Rush thì cũng OK
mrd213
CAO CẤP
2 năm
Mình còn con Air 1 vẫn dùng fb với xem youtube ổn, hồi đổi từ con ipad 4 sang con này thấy đúng cách mạng luôn, nhẹ hơn hẳn cầm nằm xem ko sợ tuột tay rơi vô mặt nữa 😁
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@mrd213 Con air 1 hình như thiết kế ko đẹp bằng air 2 thì phải hehe
bomy
CAO CẤP
2 năm
đang xài con air2 này đây, nhưng sao nó bị lỗi bấm mạnh vào mặt lưng là màn hình lòa sáng ở vài điểm còn lại cảm ứng xài hiển thị bình thường, ko biết lỗi gì và không biết khi nào màn hình nó chết nữa
HHKD
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bomy Chắc do thiết kế máy mình cũng thế
quangbt2005
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ai bị mòn cổng sạc như mình không nhỉ ?
lehongxuan
TÍCH CỰC
2 năm
@quangbt2005 cái gì nhét vào rút ra nhiều chẳng mòn, đến độ nào đó thì bắt buộc phải đi thay thôi
Vẫn còn ngon chán cho tới bây giờ, dùng để đọc báo lướt web youtube meeting các kiểu.
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangphi1650 Bền thật bác nhỉ 😁
@Wishley Máy tính bảng thì cứ Ipad mà chiến ko lăn tăn suy nghĩ nhiều.
deepspace
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang dùng đây, và pin sau 5 năm chinh chiến còn 70%, zin luôn, dự định khi pin còn 60% thì thay pin ,xài tiếp, vẫn ko có ý định lên ipad mới vì nhu cầu chỉ đọc tài liệu, xem yt, lướt web, nplayer. Thế giới như mình chắc apple sập cmnr, ^^
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn có 1 em như vậy, pin đã chai, phím home bị liệt còn lại xài rất ok.
Không đọc tiêu đề nên đọc bài cứ ngỡ là truyện ngôn tình. Cho đến khi đọc câu kết mới biết nó là cái máy. 🤣
enticu
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang dùng con này xem Youtube với Netflix, thêm cái loa bluetooth + tripod là ngon lành
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@enticu Hay quá!
con Ipad 4 mà mình vẫn còn dùng đây, Con Air 2 này bỏ bèn gì =))
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
Đây là cái ipad mình mua 2 lần và rất hài lòng
Nhưng sau đó ko dùng ipad nữa mà chỉ dùng ip là đủ
Mình không ngờ iPad cũng bị sọc màn!
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@Frozen Cat Mình cũng mới bị thôi. Hi vọng nó ko lan ra.
@Frozen Cat Đã là màn hình thì con nào chả sọc bác, con này dùng lcd chứ có phải công nghệ gì cao siêu đâu 😅
@Frozen Cat Con air2 này bị lỗi màn có hệ thống, đa số bị phản quang, giảm sáng, nhèo. Nghe đâu có chip màn có vấn đề.
Air2 cấu hình lạc hậu theo thời gian nhưng cái màn của nó quá đẹp so với mấy con iPad phổ thông ra sau, giá từ lúc ra mắt đến về sau thị trường đồ cũ đều khá tốt
maikhoa0900
ĐẠI BÀNG
2 năm
táo dù j vẫn đc cái bền
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng còn con này ở nhà, cho con trai chơi. Đang chờ nó hư đổi con mới cho ổng mà nó ko chịu hư! Thay hết 1 cục pin, 3 đời ốp lưng!
haluong84
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua 1 con cũ từ cellphones dùng được 2 năm lỗi nhòe màu màn hình, sửa cũng đc 1 tháng lại bị, hỏi thay màn thì báo 3 củ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019