Laptop Acer

Review iPadOS 17: nâng cấp trải nghiệm nhưng vẫn đi sau iOS

Pnghuy
19/9/2023 3:7Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae cho hỏi làm thế nào để đặt hình nền màn hình khoá và màn hình chính khác nhau vậy? Mình đặt kiểu gì thì nó cũng trùng nhau ấy.
@daugauhp911 Mình tưởng lúc chọn thiết lập nó có tuỳ chọn như này
Game giải trí, liên quân thì mini6 là số 1
Ipad mini màn 120 thì đẹp quá
@HTom&Jerry 90 là đẹp rồi bác, không thì apple hút máu mạnh lắm 😁
@thienduongld Càng đẹp càng thích bạn ơi. Kiểu gì mà nó chẳng chém🤣
HungVu23
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cũng mới bán iPad để chuyển qua dùng thử Oneplus Pad. Tablet không quá thiết thực với mình, Macbook và iPhone là combo giải quyết đc mọi chuyện. Đổi qua tablet Android chủ yếu vọc vạch, cài kodi xem phim và game trên iPad OS không có.
@HungVu23 Chỉ cách cài kodi xem với bạn, nó có gọn như xem netflix ko, chứ xem mà chọn server tới lui rồi lag nữa thì hơi ngán
HungVu23
ĐẠI BÀNG
một năm
@unghoangnguyen Bạn tìm kodi vietmediaf, trên đó hướng dẫn. Phim trên đó kiểu thập cẩm, nhiều nguồn khác nhau. Trải nghiệm tất nhiên thua netflix nhưng được cái phim gì cũng có ^^
Có ai lên iPad os 17 mà bị văng app facebook không xài được trên iPad pro m1 như em không vậy
ipad mãi chỉ là ipad , 10 thằng mua về bảo làm việc thì 1-2 thằng làm thật còn 8 thằng chém gió hoặc sẽ bán sớm =))
Sao lại so 2 cái như vậy...
Anh em lào nên IOS 17 và xử rụng thấy thế lào thì làm bài đánh dá cho mọi người biết với . Để có động nực nên hay không nên
Có j đâu mà gọi là từ iOS đem qua, thực tế từ xưa 2 thằng này vẫn là 1, chẳng qua gần đây đổi tên thành iPadOS để tiện thêm thắt, chỉnh sửa tối ưu 1 số cái phù hợp với màn hình to và bút cảm ứng, bàn phím rời thôi mà
@longprof Chuẩn , có chăng thiết kế lại tí giao diện , thêm thắt vài ứng dụng cho phù hợp với màn lớn, nhưng cơ bản ứng dụng bên thứ 3 phải tối ưu để phù hợp với màn hình ipad thôi
Sau khi con Pro 11 M1 bị chết cảm ứng thì chuyển qua xài con Ipad 9 đến giờ. Ipad cũng chỉ để FB và đọc tin tức nên vậy đc rồi 😆
huyxom
TÍCH CỰC
một năm
Bài viết nhiều ý kiến chủ quan vô cùng. Health để lúc nào ngồi theo dõi lại báo cáo kết quả hoạt động 1 ngày để có kế hoạch vận động tiếp chứ giờ sync cái AW với iPad làm gì?
@huyxom thường thì nó đồng bộ cả IP Ipad nếu cùng tài khoản nên cũng không quan trọng bác nhỉ 😁
NTA369
ĐẠI BÀNG
một năm
ipad màn hình chút xíu đa nhiệm chi cho mệt. Mình toàn cho full màn hình khi mở lên
vừa lền ipados 17 cho con gen 10 và chưa thấy có nhiều thứ thay đổi, hoặc cái thay đổi đó đã trải nghiệp trên ios 17 rồi.
Ipad có thay thế được laptop không và có làm việc không thì cũng tuỳ thuộc vào làm việc gì. Nếu đơn thuần là check mail, chat chit hàng ngày thì làm cái bàn phím là ok thôi. Sâu hơn kiểu chạy phần mềm nọ kia thì khó thôi
ios17 bị văng cả FB lẫn messenger, mình dùng Pro M2 tưởng do máy nh thử trên cả Air5 lẫn M1 pro đều bị tương tự, phải dùng tạm website chờ bản nâng cấp 17.0.1 chắc sẽ ra trong nay mai
sao con apple pencil 2 nó hút pin nhiều thế các bác, có cách nào đỡ hút pin ipad ko 😔, ko làm gì ipad cũng tự hết pin
quangna
ĐẠI BÀNG
một năm
mình dùng pro M1 + bút + bàn phím, tàm 5 tiếng là phải sạc pin rồi.
trời đất, ngày sạc 2 lần nếu dùng nhiều
a Pinghuy ơi, ảnh bạn nữ a chụp trong hình chụp bằng máy gì thế, thấy trong veo đẹp
Cho mình hỏi xíu có bạn nào bị lỗi gõ tiếng việt khi xài bàn phím rời với mấy bộ office không? Mình xài office 365 hay bộ của Apple đều bị. Trong khi gõ mấy app khác bình thường. Mình xài combo iPad M1 với Logitech K380

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019