Review Khóa Học lập trình cực kỳ bổ ích và ý nghĩa cho các bạn nhỏ. Rất là ra gì đấy

thanhduong86
14/4/2021 1:43Phản hồi: 64
Review Khóa Học lập trình cực kỳ bổ ích và ý nghĩa cho các bạn nhỏ. Rất là ra gì đấy
Đây là review về Khóa Học lập trình cực kỳ bổ ích và ý nghĩa cho các bạn nhỏ. Rất là ra gì đấy của mình. Mình mua nó với giá 2tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Khóa Học lập trình cực kỳ bổ ích và ý nghĩa cho các bạn nhỏ. Rất là ra gì đấy

trong khóa học có lắp ráp robot, lập trình robot, làm các ý tưởng của các bạn nhỏ từ thực tiễn lẫn sáng tạo. Có cả lập trình game nhỏ cho các bạn nhí. Tổi thuichs hợp từ 5 đến 18 tuổi.

Những thứ mình thích

Mình không phải là reviewer. Nhưng hôm nay mình biết được khóa học này cực kỳ bổ ích và thấy có ích cho xã hội nên mình làm review này chon các bạn tham khảo. Chuyện là mình đang đưa cậu con trai 8 tuổi của mình đi tìm 1 trung tâm học tiếng anh để chuẩn bị cho dịp hè sắp đến và nâng cao trình độ của cụ cậu. sau khi đi một vòng hết các trung tâm tiếng anh trên địa bàn TP Vũng Tàu mình chưa tìm được chỗ nào ưng ý, chỗ thì học phí quá cao, chỗ thì chất lượng giảng dạy cũng ở mức trung bình. Đến trưa hai cha con nghỉ mệt trong Highlands Coffee vô tình mình nhìn thấy có 1 trung tâm STEM ROBOT nằm trên địa chỉ Số 16 tầng trệt tòa nhà 15 tầng, đường Nguyễn Thái Học, phường 7, tp Vũng Tàu thấy lạ nên có vào tham khảo các khóa học, mình thấy có các khóa học như lập trình Robot, lập trình Game,…. khá hay nên có tìm hiểu qua và cũng xin được bạn quản lý trung tâm cho vào thăm phòng học. Mình cực kỳ ấn tượng với các khóa học này, nó cực kỳ bổ ích, chính chị trưởng trung tâm nói mình 1 câu mà mình thấy rất đúng: “Bây giờ các bạn nhỏ của chúng ta cứ bị đắm chìm trong các thiết bị điện tử, smartphone, chính điều đó đã lấy đi khả năng tư duy, phát triển trí tuệ của các bạn nhỏ”. Vì vậy trung tâm STEM ROBOT mới ra đời với sứ mệnh đồng hành cùng các bậc phụ huynh đưa con trẻ làm chủ công nghệ, để phát triển hết khả năng tu duy, sáng tạo của bản than các bé. Thay vị chơi game hãy viết ra các trò chơi”. Trong lớp này mình thấy có rất nhiều lứa tuổi từ 4 tuổi đến 18 tuổi, các bạn mỗi người 1 việc tha hồ sáng tạo, làm ra các sản phẩm theo trí tưởng tượng. Mình thấy có mấy bạn tầm 7 tuổi làm được những con cá sấu, xe lăn,... các bạn lớn hơn thì làm các sản phẩm thiết thực với cuộc sống hơn như máy rửa tay tự động, cửa tự động..... tất cả đều đã có sản phẩm. Mình có hỏi 1 bạn 8 tuổi bạn nói Con đã học ở đây được 4 năm rồi, bạn nhỏ đó còn khoe với mình 1 sản phẩm mình cực kỳ ưng ý. Thậm trí các bạn ở đây còn được hướng dẫn tự lập trình cho các board mạch để làm theo các yêu cầu của chính các bạn. Nói chung là không có giới hạn, chỉ giới hạn ở khả năng tư duy, tưởng tượng của các bạn nhỏ đến đâu thôi. Sau khi đi tham quan 1 vòng mình đã quên ngay cái việc cho con đi học tiếng anh, mình đã đăng ký ngay cho con khóa học lập trình robot này. Và cu cậu cũng rất hào hứng. Thiết nghĩ khóa học ý nghĩa và hay như vậy sao bây giờ mình mới biết. Nếu mô hình học và đào tạo như vậy được lan rộng ra thì tốt biết bao. Mình ở Vũng Tàu nhưng chắc các khóa học này của STEM chắc cũng có ở nhiều tỉnh thành. Mình rất hy vọng con các bạn sẽ được đào tạo trong môi trường phát triển khả năng tư duy và sáng tạo như vậy.

Những thứ mình không thích

Trung tâm STEM này có lẽ không cần quảng cáo hay sao đó nên mình đến tận bây giờ mới biết. được thành lập 6 năm rồi, hiện có nhiều bạn đã ra trường học ddiaih học ở 1 số ngành có liên quan đến bộ môn này, và hiện trung tâm có khoảng 200 học viên theo học. đúng ra nó phải quảng cáo rầm rộ lên mới đúng

Nên mua hay không?

Rất đáng mua. bạn nào có con nhỏ trong tỉnh BRVT nên dẫn con và đích thân mình đến tham quan, tìm hiểu 1 lần và xem các bạn nhỏ ở đây LÀM VIỆC bạn sẽ thấy nó giá trị như thế nào. hôm mình đi đóng học phí cho con mình biết được thêm thông tin bên trung tâm này hoàn toàn có cơ chế hỗ trợ các bạn có học lực ở trường đạt loại xuất sắc và những bạn có hoàn cảnh khó khăn nhưng vẫn đam mê bộ môn khoa học này.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
cái này mà m mua về cho mấy đứa nhỏ có khi ba nó chơi á chứ =.=!
VuTa..
TÍCH CỰC
3 năm
@.acu. Khoá học mà bác
oOo_Zeus_oOo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@VuTa.. Nhiều chỗ có bán cả bộ để các em tự mày mò ở nhà nữa
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oOo_Zeus_oOo bên này đăng ký học có bộ mang về luôn. có các cấp mỗi cấp 1 bộ lên cao dần
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@.acu. đúng rồi bạn. con mình mang về hai cha con mày mò mãi mới gắn được 1 cái robot hút bụi, đến lúc lập trình cho nó chạy theo ý mình và tưởng tượng của con mình lại alf một vấn đền. cuối cùng cũng xong với sự trợ giúp rất nhiệt itnhf từ GV trung tâm STEM Vũng Tàu
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
Ôi viết hẳn 1 đoạn văn dài ngoằng như bài tiểu luận thế kia @@ làm đang hào hứng vào cái thấy thế xem ảnh xong đi ra luôn.
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@nmduc1409 Không sao không sao bạn ơi tưởng đụng chạm gì đến chén cơm nhà bạn nên định vào xin lỗi cái thôi, chứ ra lại là dạng chó cắn người qua đường thế này thì mình xin phép té 😆
@thanhduong86 Cái này thì mình đồng ý với bác thanhduong86. Sau bác viết thì chú ý việc phân đoạn bác ạ, cái này là mọi người góp ý thôi. Nó cũng là cách để người đọc họ tiếp nhận thông tin nhanh và hào hứng hơn đó bác. Bản thân mình đọc hết bài của bác, và đọc lại 2 lần vì thông tin thú vị, nhưng mình cũng thấy mệt mỏi hơn vì không có phân đoạn.
tetekh
TÍCH CỰC
3 năm
Thực ra, nếu đọc bài và nhiều comment của em chủ tus, ta có thể nhận định rằng em ấy có tâm, review tốt. Em ấy cũng là người nhiệt thành, thông minh, cởi mở khi tiếp thu cái mới và dạy lại bọn trẻ... <= cực kỳ đáng trân trọng.
Tuy nhiên, em ấy có vấn đề về viết: ngắt đoạn, sai chính tả lặp đi lặp lại, đọc không hiểu các góp ý (đang hưng phấn?) nên không/khó tiếp thu...
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
3 năm
@linkking Vẫn còn giáo điều ta đây nhỉ? thông tin ng ta cung cấp cho, m đọc lại cmt trên của m xem, 1 chữ cảm ơn cũng chả có, nhảy vào chê ngay? Xem hình rồi đi ra? Hình ai chụp, ai up lên cho m xem? Trẻ con và dốt lắm m à
antonior
TÍCH CỰC
3 năm
Hay quá, mình thích các khóa học như thế này, google thì thấy trung tâm này cũng có vài cơ sở.
Link cho bạn nào cần: https://www.stemcenter.edu.vn/
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@antonior hơn hẳn mấy kháo học khác. hơn hẳn ở nhà cha mẹ quăng cho cái Smartphone. con mình từ hôm học đến giờ, mấy hôm đầu ko thích lắm, nhưng hai hôm nay thấy tối học bài xong lại hào hứng lôi ra lắp lắp ghép ghép, con mình chưa học đến mục lập trình nhưng đã biết lắp ghép cảm biến rồi
antonior
TÍCH CỰC
3 năm
@thanhduong86 đã, cảm ơn bác đã chia sẻ
Cảm ơn bạn. Khoá này hay quá.
Hay
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ViệtCộng07 không phải hay đâu bạn mà cực kỳ hay và có ích
Cám ơn bạn! Để kiếm xe có ở SG ko rồi đăng kí cho thằng nhóc học. Mặc dù bài viết khó đọc quá (coi hình là chính), nhưng cũng like cho cái thông tin bổ ích này.
Được đấy, mình cũng đang tham khảo mấy nơi học STEM.
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@loveleeyoungae có cả thi robotacon cho các bạn ấy đấy.
tinaliuyifei
ĐẠI BÀNG
3 năm
bạn ơi ngoài cơ sở stem này ra thì có trung tâm nào dạy cái gì đó khác bổ ích mà con cái vui vẻ hứng khởi học ko?
mình thấy ngoài thể thao,các con học đàn,vẽ,hát ko vui vẻ gì cả.chủ yếu mình muốn con cái vui vẻ,cởi mở hơn nhưng đồng thời cũng muốn con động não xíu mà làm cái gì đó bổ ích lành mạnh
tetekh
TÍCH CỰC
3 năm
@loveleeyoungae https://tinhte.vn/thread/vua-choi-vua-hoc-o-nha-cung-con-nho-voi-chuong-trinh-stem-home-cua-nasa.3113520/
vihali
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phương pháp STEM (Science, Technology, Engineering and Mathematics) khá hay và học robotics là một trong những môn có thể kết hợp các mảng trong STEM bởi nó sẽ đề cập về cơ khí, điện tử, lập trình, thuật toán...

Tuy nhiên, ko phải cứ robotics mới là STEM mà đôi khi chỉ cần cái que, dây chun, ống đu đủ cũng có thể học kiểu STEM. Thế hệ 7x là thế hệ STEM vì xưa toàn tự chế đồ để chơi và qua đó học được khối thứ.
Junior17945
ĐẠI BÀNG
3 năm
sau này có con chắc cũng sẽ như vậy
hay
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con nít thích vừa học vừa chơi kiểu này.
VN mih suốt ngày chỉ có học thêm Toán Văn Anh Lý Hóa
mình cũng cho con học rồi
nó cũng hào hứng, nhưng đc một thời gian nó ko đam mê nữa mà chuyển sang đam mê game roblox 😔
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HpDellIBM Roblox đối với trẻ con là không thể cưỡng lại được. Hạn chế cho nó chơi lúc nghỉ hè thôi.
nemo1560
TÍCH CỰC
3 năm
con e ko biết khoái lập trình ko mà mỗi khi mình code là nó bắt ghế ngồi kế. Có lần nó đổi giúp cái giá trị biến, thế là mất cả ngày để tìm bug. cũng đang tìm hiểu vụ này cho nhóc đi thử xem sao.
cabk
TÍCH CỰC
3 năm
@nemo1560 đổi xong commit luôn hử
nemo1560
TÍCH CỰC
3 năm
@cabk Mai demo éo hiểu sao nó lỗi nhẹ cái.
Hay quá bác!
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Nay được bác Nam Air khen. Mừng ghê
đọc hơi đau mắt mà nhìn hình mình cũng hiểu phần nào, cũng khá thú vị đó, chỉ sợ nó giống mình học xong về tháo đồ nhà ra xem như mình hồi nhỏ thì có mà mẹ nó cho nát đít
jacubi
TÍCH CỰC
3 năm
chuẩn rùi, hôm nào cho nhóc đến thử, khóa 2tr là bao lâu bạn nhỉ
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jacubi 3 tháng bạn ơi. Tùy thuộc vào khả năng tư duy của các bạn nhỏ và hỗ trợ từ gia đình nữa.
thanhduong86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới biết thêm thông tin bên STEM Robot còn liên kết với 1 số trường ở Vũng Tàu dạy luôn trong trường cho các bạn nhỏ nữa. Cái này minhg nghĩ rất hay này. Quan trọng là các bậc phụ huynh chưa biết được khóa học này hoặc chưa biết đến hiệu quả của khóa học nữa
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
có ai ở miềnn nam muốnn hợp tác mở 1 trung tâm dạy lập trình, toán tiếg anh giống v ko?
yeucodon
TÍCH CỰC
3 năm
tiếc quá tỉnh lẻ nhà e k có mấy cái này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019