Review Mắt kính seeson

hominhnhut19
2/11/2022 1:26Phản hồi: 62
Review Mắt kính seeson
Đây là review về Mắt kính seeson của mình.Mình mua nó với giá 1.650.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Mắt kính seeson:

Mình biết được thương hiệu này mới starup ở Viet Nam, thiết kế hướng đến giới trẻ, có nhiều mẫu cũng phù hợp với trang phục công sở formal.
Chất liệu kính làm từ nhựa acetate không kích ứng da, theo nhà sx thì khá bền đẹp. Đeo hơi nặng tí nhưng ko đáng kể, có cải tiến ở phiên bản mới nhẹ hơn. Thiết kế đường cắt đẹp chỉnh chu không có chi tiết thừa.
Tròng kính mình cắt bên ngoài nên phần này mình ko có đánh giá
Cửa hàng trưng bày rất đẹp, các bạn nếu được nên ghé thử kỹ trước khi quyết định mua, thấy đa phần mua về pass lại vì ko hợp mặt.

Những thứ mình thích

Thiết kế đẹp theo cá nhân mình, hộp đựng chắc chắn , khăn lau chất lượng mềm mịn chất lượng.
Có nhiều màu sắc, mình thích nhất màu havana

Những thứ mình không thích

- Kính hơi nặng đã được cải tiến ở phiên bản mới.
- Chăm sóc khách hàng tạm, hôm kính mình còn bảo hành có hiện tượng nứt ở cầu kính, cửa hàng cũng không xác định được nguyên nhân, đề xuất đổi mặt gọng mới cho mình bù thêm 350k, cửa hàng trả lời thế còn lại không giải quyết thêm. Mình thấy lubu nên bù tiền đổi mặt gọng mới.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Nên đến cửa hàng thử trước khi mua.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Man404
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ lạm dụng từ start-up ghê 😆. Con này OEM tàu thôi thua xa tàu cùng giá trên shopee, lazada, khuyến khích mng thử hãng fonex; packing với đồ tặng kèm siêu ổn luôn.
Togari
TÍCH CỰC
2 năm
@Man404 GM cũng OEM Trung Cuốc thôi, cảm thấy kính hợp mắt mình thì mua. Mình cũng dùng 2 kính của sesson rồi, chất lượng còn phải cải tiến nhiều nhưng đc cái dáng và phối màu hợp.
Tấm Cám
TÍCH CỰC
2 năm
@Man404 fonex có full cây acetate (gọng, khung tròng, đỡ mũi) ko bác?
Man404
TÍCH CỰC
2 năm
@Tấm Cám B thử search fonex trên lazada xem, ko có mấy hội ae chơi acetate nhiều, chứ mua quái gì hàng tàu giá cao này, design thì có design đâu, còn thua cả curon gì đó
Tấm Cám
TÍCH CỰC
2 năm
@Man404 vì ko có nhiều hàng acetate xịn nên tôi ko có đa dạng lựa chọn 😆)
Kính đẹp xấu mỗi người cảm nhận nhưng cá nhân mình đã mua kính và đang sử dụng kính từ acetate, màu đồi mồi trông hao hao kính của chủ tus nhưng giá có 450k. Chất liệu cũng bền đẹp, hầu như không thể gãy
ring
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhthai2411 bạn mua của cửa hàng nào vậy ạ?
mình sài kính tàu 50k mà bền kinh, nhẹ nữa do bằng nhựa. ra gắn thếm tròng Zeiss là đỉnh của chóp.
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tam Nguyen Cao Trước mình hay mua gọng 50k ở hồ xuân hương nhưng đeo lâu nó mất form kính ấy
sapphire2142
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hominhnhut19 thời đại học e cũng đeo quả kính 50k mua ở hàng gai, 4 năm thay đúng 1 lần vì quên kính trên taxi, chẳng thấy mất form gì luôn, còn ngồi cả lên mà nắn lại tí là ngon, nhẹ hều, bh đeo quả kính 700k nặng với cứng đau hết cả mắt
John_Doe
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hominhnhut19 đeo "lâu" mất form thì thay mới bạn, 1500k là thay được 300 x "lâu" rồi 😆
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@John_Doe Đúng trước mình 3 tháng cắt 1 lần vs đổi kính tính ra rẻ hi
Ban Lam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sapphire2142 66666667669666996898999766966696966986898886686666966699669987666896686666696766869966999777668680866869966767966089689666767778
TonyNgocTu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hãng lạ mà cũng đắt nhỉ
Vừa mua mà đã nứt thì chất lượng kém nhỉ
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@asterix0108 Hãng bảo trường hợp đầu tiên mà ko rõ nguyên nhân, rồi cũng đổi bắt bù 350k
convoi9999
TÍCH CỰC
2 năm
kính mới mà đã nứt rồi , chất lương chưa được kiểm duyệt khi ra thị trường hay sao ta
@convoi9999 Xưởng gia công ở TQ có this có that mà. Hehe
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình quan tâm kính nào gọng rộng vì mặt mình to 😔 mua cái gọng tại mấy shop mà ko có cái nào vừa
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@JackWilliam Thế thì ghé đây đi bạn, form kính này to
10 năm đeo kính thì seeson là hàng mình thích nhất.
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoàng² / 95 Thích cái khăn lau sạch cực
@hominhnhut19 làm cái khăn da cừu 15k lau sạch gấp 3
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
mọi người có biết brand kính cận nào (có thể mua online) ổn ổn chút không ạ, kiểu dáng classic, đơn giản thôi, thanks trước ạ
@.acu. Ownday đó b
SeanTheSheep
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đang dùng the assembled 05 cũng đã được 1 năm rồi, kính đẹp, tuy nhiên kính nặng quá, dùng một thời gian chỗ 2 bên sống mũi bị thâm, trước kia dùng các loại kính nhẹ hơn nên không hề bị hiện tượng này
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SeanTheSheep chính xác nhé
baotk95
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác cho em xin tên gọng
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@baotk95 cuả mình alber bản 2021 nhé, bản carol mình thấy cũng đẹp lắm
phanminh94
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua 1 con gọng ở đây > 2tr + mình là người bị cận bẩm sinh đã đeo kính từ hồi học lớp 1 đến giờ đã 29 tuổi. Mình bị cận nặng và gọng kính rất nặng nhất là 2 đoạn Đỡ chỗ sống mũi dẫn đến bị Lằn vào Xương
Đến hôm mình ra có trao đổi về vấn đề này thì kêu là " Do anh cận nặng nên mắt kính anh nặng mới có tình trạng đó "
** Tâm thế của mình là góp ý để cải thiện sản phẩm chứ không phải bắt đền hay có ý gì
=> Từ đó mình cạch hãng này luôn chỉ đơn giản là vì câu trả lời cho khách hàng như là Đổ Lỗi Cho Khách Hàng (đây là điều tối kị khi buôn bán )
ghone1990
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phanminh94 Giờ tròng chiết suất cao mỏng dính à mà shop trả lời như thế thì xứng đáng say bye. Hàng này cũng OEM với sao chép mẫu thôi
John_Doe
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phanminh94 đó là nhân viên non, bạn gán cho cả hãng thì hơi quá 😁
ductech0
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng đang để ý, sắp tới sẽ đến cửa hàng trải nghiệm trước khi mua 😁
"chỉn chu" chứ không phải "chỉnh chu" ad à.
hominhnhut19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@The present teller Ok ạ
hakatu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có khi giá gốc cửa hàng 350k 😆
qualangnhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đù, cái kính này bán tôi 165k tôi còn đánh cho. Giờ lùa gà giỏi nhỉ, toàn dân mình lừa dân mình =))
maplestory2
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tiền này tôi đi mua con Essilor cho lành, start up có mà hỏng hết mắt
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình cũng đang định qua đây mua, mà có vẻ nhiều người chê quá
Sì ta úp kiểu thuê Tàu gia công rồi dán logo bán giá cao à
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới