Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Review máy sấy thông hơi Electrolux 8 Kg EDV805JQWA

hoangduccn
6/3/2021 3:37Phản hồi: 82
Review máy sấy thông hơi Electrolux 8 Kg EDV805JQWA
Đây là review về Review máy sấy thông hơi Electrolux 8 Kg EDV805JQWA của mình. Mình mua nó với giá 7,5 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review máy sấy thông hơi Electrolux 8 Kg EDV805JQWA

Nhân tiện đọc bài review máy sấy bơm nhiệt của 1 bác trên tinhte, mình cũng muốn chia sẻ 1 số thông tin cho các bác đang nghiên cứu mua máy sấy quần áo. Nhất là các bác đang ở miền bắc mùa nồm ẩm này.
Mình mua máy này trên tiki khoảng 2 tháng trước với giá 7,5 triệu.
Thông tin chi tiết:
- Kiểu sấy: sấy thông hơi. Máy cung cấp kèm theo ống thoát khí nóng nếu lắp đặt trong nhà, mình lắp ở lô gia nên cho nó thoát trực tiếp ra ngoài, ko cần nối ống.
- Quy cách lắp đặt: kèm theo máy có cung cấp HDSD và hướng dẫn lắp đặt. Có thể lắp cạnh máy giặt hoặc lắp úp ngược lên máy giặt (Có kèm theo tag điều khiển để xoay ngược bảng điều khiển và hướng dẫn chuyển sang chế độ úp ngược). Cửa máy cũng có cơ chế bản lề để có thể đổi được chiều mở cửa sang trái hoặc phải. Việc lắp đặt nếu ko cần đi ống thoát khí thì rất đơn giản, chỉ cần cắm điện, điều chỉnh lỗ thoát khí ra trước hoặc sau máy là xong. Các bạn nam có thể tự lắp đặt bình thường.
- Công suất máy theo công bố của NSX là 8kg, theo đánh giá của mình thì phù hợp với các gia đình khoảng 4-5 người trở xuống.

- Về tiêu thụ điện: mình cũng ko để ý lắm, nhưng từ khi có nó tiền điện nhà mình có vẻ cao hơn khoảng 200k gì đấy, Trung bình 1 ngày mình sấy khoảng 1 lần trong thời gian khoảng ~2h. Như vậy tính ra nó vào khoảng 3kWh cho 1 chu trình sấy (Con số này là ước lượng cá nhân, chưa có kiểm tra chính xác)
- Thông tin thêm: nên sử dụng giấy thơm kèm theo để quần áo mềm và thơm hơn. Ko nên sử dụng nước xả vải vì khi sấy xong sẽ ko còn mùi nước xả đâu.

Những thứ mình thích

- Thiết kế đẹp, lắp đặt đơn giản, linh hoạt và đồng bộ với máy giặt (với những nhà dùng máy giặt Electrolux rồi)
- Chức năng sấy tốt, ít nhăn. Mình lười nên ngại phân loại đồ, cứ giặt xong thì vứt cả vào để sấy và chọn chế độ đồ hỗn hợp thì thấy máy sấy mất khoảng 2h là xong. Máy có cảm biến độ ẩm nên sẽ tự điều chỉnh thời gian sấy phụ thuộc vào độ ẩm còn lại của quần áo. Đơn giản chỉ bỏ quần áo vào, bấm start rồi đợi xong thì lấy ra là đã có quần áo khô để mặc hoặc cất tủ.
- Tiết kiệm thời gian và không gian, rất phù hợp với các nhà ở chung cư. Có không gian hạn chế. Từ ngày mua máy thì mình không cần sử dụng đến dây phơi nữa, gọn gàng hẳn.
- Đặc biệt phù hợp với các gia đình có con nhỏ, mùa nồm ẩm ở miền Bắc hiện tại.

Những thứ mình không thích

- Máy khi vận hành hơi ồn, các đồ như cúc quần, khóa áo thi thoảng gõ lạch cạch vào lồng giặt. Mình để ngoài lô gia nên không sao, bác nào đặt trong phòng thì sẽ hơi khó chịu vì tiếng ồn.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Mình đánh giá sau máy rửa bát thì máy sấy quần áo là 1 loại đồ gia dụng rất đáng mua. Giải phóng sức lao động. Bác nào mua tặng vợ nhân dịp này thì đảm bảo là làm tăng hạnh phúc gia đình rất nhiều.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích hàng elec đặc biệt máy giặt, cảm giác yên tâm.
Nhà bà mợ mua cái máy giặt đầu bảng của Samsung, bảo hành 03 lần trong năm, thậm chí thay luôn con mới.
Nhà em mua con máy giặt/sấy elec riêng, vẫn dùng phà phà vài năm nay chẳng hỏng gì.
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hiện tại giá thành Máy Sấy Ngưng Tụ đang rất tốt, chỉ mắc hơn máy sấy thông hơi một tí nhưng lại nhiều ưu điểm : ít tỏa nhiệt, có thể để cả trong nhà (như nhà mình hiện để máy giặt kèm máy sấy ngay tầng trệt), không ô nhiễm môi trường và còn thêm ít ưu điểm khác (chịu khó GG do mình quên mất rồi)
Lời khuyên nên xài sấy ngưng tụ thay sấy thông hơi. Mình đã từng xài sấy thông hơi sau đó mình chuyển sang xài sấy ngưng tụ, phải nói đây là quyết định vô cùng đúng
Hiện tại đang xài sấy ngưng tụ của Elec, xài đã hơn 2 năm, vẫn cực kỳ ổn định chả hư hỏng gì
Mình đang kết hợp combo : Giặt LG + Sấy thông hơi Elec vô cùng hài lòng
beend
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Black Mamba Thấy còn cả "sấy bơm nhiệt". Loại này sao nhỉ
obix
TÍCH CỰC
3 năm
@hiddenwave Mình cũng dùng combo này 😆.
Nhiều bạn cứ bảo máy ngưng tụ cao tiền nên ngại, trong khi bỏ $ đầu tư cho điện thoại thì ko ngại 😃) 1 cái điện thoại mình mua được máy rửa bát và máy giặt kkkk
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
@obix Tại mình có 1 cái tính là khi mua gì thì cũng hay tìm hiểu
Mà khổ 1 cái là càng tìm hiểu thì càng thấy mấy dòng cao hơn tuy mắc hơn nhưng lại ngon hơn 😃)=))
Xưa lúc mình mua còn định quất cả loại Sấy Block Gas, mà loại đó thì chỉ có mua Hàng Nhật Nội Địa mới có mà mua mới cũng quá mắc, chứ lúc đó mấy hãng chưa bán ở VN với giá tốt như hiện nay
Đầu tư 1 lần để xài lâu dài nên mình thường mua đồ thích chọn mấy công nghệ mới 😁
obix
TÍCH CỰC
3 năm
@hiddenwave Mình cùng quan điểm nha 😃) Cứ công nghệ mới nhất mà dùng. Hàng nội địa Nhật tuy cũ nhưng nhiều món công nghệ đi trước hàng bán ở VN.
thanhtinh
TÍCH CỰC
3 năm
Giấy thơm mua ở đâu b nhỉ?
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanhtinh Bạn tìm trên shopee vô vàn các loại luôn nhé. Từ khóa là giấy thơm quần áo.
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lần đầu nghe về vụ giấy thơm nhưng search google thì lại thấy có bài cân nhắc khi dùng vì nó chứa thành phần có hại, chả biết thế nào nhỉ, vd https://m.afamily.vn/hay-can-nhac-khi-mua-giay-thom-duoc-quang-cao-giup-quan-ao-thom-nhu-quan-ao-nuoc-ngoai-hai-khong-tuong-20170626142822171.chn
@vitamin_k Chắc là benzen
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Tôi cũng mới lấy mộ chiếc máy sấy quần áo heatpump 9kg của LG. Sau hai lần sử dụng thì thấy sao k mua sớm hơn. Tiện dụng, sạch sẽ, văn minh,
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
3 năm
Để lộn ngược máy như thế cũng được nữa hả bác =))))))))
@Hồ Văn Non Do bác để máy giặt thấp, bên e kê máy giặt lên sấy đụng nóc nhà rồi ạ. Quay lại mới xài tiện, cửa mở có thể xoay chiều đc mà, xoay cùng chiều máy giặt luôn.
@basen_nguyen Bác kê máy giặt làm chi bác. Sao k để sát đất để đỡ bị rung lắc?
@bestofstrongman Người ta thiết kế o dưới là 1 ngăn cao lên bỏ bột giặt và lặt vặt, đồng thời máy giặt sẽ ngang tầm không cần cuối người bỏ đồ vào. Bên Úc người ta làm vậy.
@basen_nguyen Ah. Mình thì có 1 kệ nhỏ bên cạnh để bỏ mấy cái linh tinh như bột giặt...
Đa phần ai chưa xài máy sấy sẽ thấy là đắt tiền, tốn điện không cần thiết, còn ai xài rồi thì sẽ nghĩ là sao mình không mua nó sớm hơn 😆
@burgboy Mình cũng tính mua LG đây, mẫu gì thì quên rồi. Hôm bữa ra nguyenkim coi. Cũng tính mua 9kg, nhà mình thì chỉ có 2 người à
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kixx Nhược điểm của máy sấy thông hơi là nhiệt độ rất nóng, nơi nào đặt máy sấy thì nơi đó nóng hơn cả phòng sông hơi :D
@hiddenwave vụ này xử lí đc
mình nghe nói loại này nóng nhất trong 3 dòng ,ko cần vắt nước ,bao khô :D
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thientuan83 Giống như xài MRB 😁
Có bị nhàu quần áo hoặc có lưu ý gì đặc biệt không các bạn ơi?
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p700i Quần áo đỡ nhàu hơn thôi. Thích nhất là ko còn bị hôi vì cái thời tiết nồm ở miền bắc nữa.
minhnt268
ĐẠI BÀNG
3 năm
xếp chồng 69 không ảnh hưởng kỹ thuật lắp đặt máy hả anh
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhnt268 Máy có thiết kế để lắp ngược mà bạn
anhtuanhn82
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn chung sấy bằng block điều hoà ( ngưng tụ) vẫn hơn rất nhiều sấy thanh nhiệt
Ar.Truong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái nốt bấm như hạch ấy.
Lúc mới mua bấm tưởng bị liệt.
vuthang287
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mình cũng đang dùng cái y chang. Mình dùng nước xả vải comfort vẫn thơm phức không hiểu sao nhà bạn dùng lại ko có mùi
newbie280386
ĐẠI BÀNG
3 năm
sấy xong khét lẹt ấy , cái này gọi là sấy nhiệt nhỉ, bọn nhật nó có kiểu sấy điều hòa nên đỡ mùi hơn , thơm hơn
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@newbie280386 Nhà mình dùng có bị khét gì đâu bạn
@newbie280386 Sấy mà nghe khét thì coi chừng hư cảm biến nhiệt rồi đó.
vihali
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi 2005 nhà mình mua 1 cặp Elec, vì lâu nên thay máy giặt sang LG chứ máy sấy chả có gì mà hỏng.
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà mình đặt trong nhà, nhà thoáng luôn sấy ở chế độ sấy nhanh 40', chỉ có mùi hơi, nóng chỉ khi sờ vào mặt nắp máy. Về phần đầu ra mình tạm độ như hình.
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bút xanh Làm thế này có tác dụng gì vậy bạn?
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
@AQBEN Để hạn chế bụi thoát ra nhà, chưa có tg sửa ống lưới nhỏ lại. Một tg ngắn sẽ thấy bụi bám lên lưới và trong nước ở bình.
@Bút xanh Có tác dụng ko bác, thấy máy sấy có cái lọc bụi vải rồi, khá là mịn, nên làm gì có bụi nhỉ. Nhiều khi bụi môi trường bay bám vào
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
@Hồ Văn Non Không phải đâu, đó là bụi theo ống bay ra, dính bên trong lưới đó. Mình xem bọn Tây nó làm trên Youtube nên mới đầu làm cái bằng thùng rác nhựa, sau thấy thô quá đã chỉnh và sẽ còn chỉnh cho đẹp nưã.
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
Cái lọc bụi nằm chiều thuận theo vị trí này, đôi khi có cả vật cứng khi sấy rơi vào đó, nếu máy úp lại thì sẽ không đúng, vậy sao bạn không mở cửa chụp thử bên trong người ta đã lắp ngược lại có được không để anh em chiêm ngưỡng với.
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bút xanh Lắp ngược dc mà bạn. Trong hướng dẫn sử dụng cũng có hướng dẫn mình đặt ngược hoặc treo ngược lên tường đó. Hãng có kèm theo bộ treo tường lắp ngược mà
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
Trong hướng dẫn mình không có khoản lắp ngược( máy sấy 10kg) và mình cũng chưa biết rõ họ lắp vậy ntn vì cái lõm ngay cửa của máy nơi có bộ cảm biến nhô ra vẫn nằm ngay đó đâu có xoay lên trên đâu, vậy thì chỗ nào họ đã lắp lọc bụi nhỉ. Nhìn hình thì biết.
Cái lõm máy (hình cuối) bạn theo hình nè:
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bút xanh Máy nhà bạn có cái phun nước chống nhăn nên chắc ko lắp ngược được. Máy nhà mình lắp ngược nên cái lọc bụi nó cũng ở phía trên luôn chứ ko ở phía dưới 😃
Giăt tay vắt ráo cho vào sấy ok ko nhỉ
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cosmos47 Nước ko dc chảy tong tỏng là cho vào dc. Tốt nhất là vắt khô rồi cho vào sấy
này mua ở đâu thế bạn ?
AQBEN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@goodbyemylove82 Siêu thị điện máy, các cửa hàng điện máy bán nhiều bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119