Review mũ bảo hiểm 3/4 mình đội hàng ngày

Didu
4/11/2022 9:2Phản hồi: 81
Review mũ bảo hiểm 3/4 mình đội hàng ngày
Đây là review về mũ bảo hiểm 3/4 mình đội hàng ngày của mình. Mình mua nó với giá năm trăm ngàn đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về mũ bảo hiểm 3/4 mình đội hàng ngày

Mình dùng cái mũ bảo hiểm này hơn một năm nay chung với chiếc xe Honda XR125 và thấy nó thật giá trị so với những chiếc mũ nửa đầu mà đa số chúng ta đang đội. Giờ thì mình không thể thiếu nó, ngay cả khi đi những chiếc xe nhỏ như Zip.

Những thứ mình thích

Chiếc mũ này là mã M20C của thương hiệu Royal, mình không nhớ rõ giá nhưng khoảng 500 ngàn. Trọng lượng của mũ cũng nhẹ như giá tiền vậy, mang nó đi hay đội nó lên đầu cũng thoải mái, không gây khó chịu. Rất nhẹ nhàng và thoáng.

Khi trước dùng mũ nửa đầu thì mình nể những người đội mũ 3/4 giữa trời hè nhưng dùng rồi thì thấy cũng bình thường, thậm chí còn bảo vệ khỏi cái nắng nóng. Mũ của mình màu đen mờ để cho đồng màu với xe, sau một năm thì cũng có vài vết xước nhẹ nhưng không ảnh hưởng gì.

Mình từng có ý định đổi lên mũ full-face nhưng được tư vấn là đi trong phố thì nó cản trở tầm nhìn và không linh hoạt nên vẫn trung thành với 3/4. Nó rất linh hoạt và không vướng hay khó chịu cho mình, cũng như không cản trở tầm nhìn, đặc biệt khi liếc xuống nhìn gương chiếu hậu. Mình chủ động chọn mũ không có kính vì mình không thích kính. Hành trang của mình là mũ và một cái khăn bịt mặt thôi.

Đây là phiên bản XL, tức là to nhất, nó có đủ size cho các kích cỡ đầu khác nhau. Bên trong là lớp vải có thể tháo ra dễ dàng thông qua các chốt nhựa để vệ sinh. Trong lớp vải đó là một lớp xốp rất cứng để tạo cảm giác êm ái và hấp thụ lực khi có va chạm. Lớp ngoài cùng của mũ là làm từ nhựa cứng.

Chia sẻ cách vệ sinh nón bảo hiểm

Vệ sinh nón bảo hiểm là điều mà chúng ta nên làm sau một thời gian đội nón. Bởi vì, lớp đệm bên trong nón sẽ bị bám mồ hôi, dơ, thậm chí là mốc và dễ khiến vi khuẩn phát triển, ảnh hưởng đến da đầu. Có nhiều bạn mang đi tiệm vệ sinh…
tinhte.vn

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Mình không phải người nhu cầu cao nên không đòi hỏi gì hơn cho cái mũ này. Tạm hài lòng.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái mũ nát nát. Mình thích đội 3/4 nhưng phải có kính do ko có kính là đi bị nheo mắt ko nhìn đc j.

Trong các thể loại mũ thì 3/4 là đáng tin nhất. Mũ Full Face quá to còn mũ lưỡi chai thì thiếu tác dụng bảo vệ!
@lonhg Ngon nè. Kính âm rất tiện và gọn.
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
một năm
@heaven1987 Cũng đồng dâm năm 1987 và cũng sử dụng mũ 3/4 protec (mũ công ty phát) và mua thêm kính protec nữa là combo, đội nhẹ nhàng, tránh gió, mưa rất hiệu quả
@heaven1987 Mũ 1/2 hoặc nửa đầu chứ gọi lưỡi trai lại tưởng cái mũ vải đó bác 😁
mình đội 3/4 vì nó có cái kính đắng trước mà vẫn ko bị bí như cái fullface, khi cần có thể kéo xuống che mưa, che nắng, bụi... còn loại như của mod thì ko có tác dụng mấy. À mình dùng loại của Andes.
K.M.Huy
ĐẠI BÀNG
một năm
@Dantalian chai xịt đấy nếu xịt bên trong thì có chống được mờ kính phía trong ko bác?
@K.M.Huy Không bác ơi, cái chính là chống đọng nước, còn bác muốn chống đọng sương thì xài chai anti-frog mà chai đó mắc 275k có khoảng 18 hay 20 ml gì đó
hp408
ĐẠI BÀNG
một năm
@JerryKist bạn mua cái nón và kính ở đâu vậy ạ. cho xin link với
@hp408 Ra cửa hàng Andes mua rồi thử luôn bạn.
n.kien
TÍCH CỰC
một năm
Đã đội nửa đầu thì phải mua bản có kính. Kính của nó âm vào trong nên rất gọn
@n.kien m từng nghĩ là muốn có thêm kính nhưng phải là full-face
n.kien
TÍCH CỰC
một năm
@Didu Ko kính thì thật ra chả khác đeo mấy cái che đỉnh đầu là mấy.
Từng mua 1 con giống vậy, đi làm bị thó mất luôn, về không thấy đâu đành đi bộ ra quán mua. 😥
@danghuong18 nên mang theo chứ ko nên để ở xe b ơi
không có kính âm nên vote chọn 3/4 royal kính âm =]]
CndBN
ĐẠI BÀNG
một năm
Ko kính thì bác chui vào cái mũ 3/4 làm gì cho nó nóng tai ra. Đóng cái kính vào đi đường thấy sạch sẽ hẳn. Bác mua loại kính âm thì lúc nào cần mới dùng. Mưa cái ko có kính ướt hết mặt mà bác cũng chịu đc
@CndBN mưa ko đi xe máy bạn ơi 😁
CndBN
ĐẠI BÀNG
một năm
@Didu Ko e ngại nhất là đang đi nó mưa 1 cái. Mưa 3p lại tắt thì vẫn ướt hết mặt
@CndBN Đúng rồi, đi đường mà ko có kính 2 con mắt ko mở nổi luôn. Gặp mưa mà ko có kính nó tặt thẳng vào mặt khó chịu.
Đang đi kính âm thấy tiện quá chừng vừa đỡ trầy mà lại gọn !!
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Mình cũng muốn đội mũ kiểu này cho an toàn, nhưng mà mang theo cồng kềnh quá nên chọn nón Sơn 1/2 thôi.
Lúc Tr ko thích đội loại 3/4 vì bí bách xong kết vì cái kính trước của nó che bụi mưa ngon !
@PVTuat yeah, che lỗ tai khỏi tiếng ồn nữa. giờ đội mũ nửa đầu nó cứ chơi vơi 😆))
@Didu Đội mũ 3/4 đi phượt đồ đỡ ù tai mà ko quá nặng và bí như fullface
mình vẫn con này, trầy từa lưa cả. mất cũng 3 4 cái rồi á, xui kinh thiệt. làm giàu cho Arrow Shop
Mình thì ưu tiên loại có kính âm. Đi mưa ko sợ, kéo kính xuống cũng tránh đc đa số bụi. Loại của mod ko có lưỡi trai đi ngược nắng chói lắm, mưa thì tạt ướt hết mặt
@AZwarrior Tránh côn trung nữa cơ,mình ưa loại 2 kính
AnDB
ĐẠI BÀNG
một năm
Chủ thớt không thích xài kính thì loại này là chuẩn rồi.

Royal mẫu M139 đi kính âm mình thấy rất đã, công năng ngon, tuy nhiên vì là kính âm nên ngoại quan mũ to và chắc là cũng nặng hơn loại không kính 😁

Đi có kính phóng rất đã, nắng mưa đều thoải mái
mr_c17
ĐẠI BÀNG
một năm
@AnDB Cùng quan điểm với bác. Kính âm M139 nhìn cái mũ nó ngu.

Mng nghĩ là đội 3/4 nóng. nhưng KHÔNG, mùa hè bỏ 2 lót tai ra đội mát hơn mũ 1/2 + kính flat dài khói. Vừa sạch vừa không bị hơi nóng ở đường nó phả vào mặt

Đội 3/4 rồi không quay lại 1/2 được nữa.
@mr_c17 chuẩn nha, mùa hè không nóng chút nào
Mũ này gọi là mũ 3/4 ko biết là có ý nghĩa gì ko nhỉ
@lehuuthe1202 1/2 là mũ nửa, còn đây là 3/4 đó bạn
tYpn1984
ĐẠI BÀNG
một năm
@lehuuthe1202 thì che 3/4 cái đầu lòi mỗi cái mặt đó bạn 😁
@Didu À, cám ơn mod, nay mới biết 😆
@tYpn1984 Cám ơn bạn 😆
Royal mọi thứ đều ổn, giá tốt. Chỉ trừ cái mút nó mỏng hơn những hãng khác thôi. Nhưng tầm tiền này ko đòi hỏi gì thêm. Con M139 là bán rất chạy vì thiết kế đẹp kính âm bên trong.
tphg
TÍCH CỰC
một năm
@An Thành Võ Bác nói cái xốp trắng mỏng hơn phải kg? Trước mình cũng lăn tăn khi mua, thấy hầu hết mũ thương hiệu VN lớp xốp trắng mỏng hơn của nước ngoài, cuối cùng chọn Zeus vì thấy xốp dầy hơn mà cũng kg nặng.
Mũ 3/4 mà có kính cho nam thì loại nào tốt nhỉ các bác?
Tầm giá quanh quanh 1 triệu.
tphg
TÍCH CỰC
một năm
@Quy Le Anh Như mình đã nói ở trên, trước đây khi chọn mua mũ mình kêu tháo lớp mút để xem lớp xốp trắng bên trong thì thấy hầu hết mũ VN có lớp xốp mỏng, nên cuối cùng mình chọn Zeus. Bác nghía thử Zeus xem.
@Timkelvin Kính nón bảo hiểm không bể bạn nhá. Bạn có cố ý bẻ nó thì nõ cũng như cây thước dẻo của mình ngày xưa. Đây là tiêu chuẩn bắt buộc
@Quy Le Anh Nón Givi 3/4 có kính giá 900-1tr thấy rất ngon trong tầm giá.
@monkeyvn87 Mình cũng biết vậy, nhưng luc té xuống trong đầu sao nhớ nổi cái chi tiết đó. Chỉ suy nghi may quá không sao, nhờ cái nón không thì mặt mình như khô bò
Mình đội Royal mẫu M139 màu vàng được 2 năm lúc mua 649k, nhiều người nói nhìn xa xa dễ lầm với bồ câu
ngduyphu
ĐẠI BÀNG
một năm
Mũ bảo hiểm ban đầu thấy nặng nề, khó chịu
Nhưng rồi sẽ quen và
Cảm thấy an toàn khi đội mũ full... trùm kín. Đi mưa thấy đã gì đâu á. Trời nắng cũng không bị ấm đầu í.
Quen lâu, rồi sẽ thích nên tốt nhất là bỏ mấy cái nửa đầu rồi 3/4 đầu đi.
Đội mũ này đẻo khẩu trang toàn tuật mà méo có kính chắn bụi
mình có 1 chiếc gần giống thế này, nhưng có kính, hơi tối màu 1 chút, dùng 3 năm rồi, bị xước ở giữa kính do 1 con ốc ở trong mũ, chỗ logo
giờ mà mua mới, mình sẽ mua fullface, thấy mấy cái có 2 kính, 1 kính dâm nhỏ, 1 kính trong suốt, mà hỏi mua toàn hết hàng màu mateblack, nên chưa mua
@nguyenthanhhieuthanson Royal M268 xem
@Techsavvy20 268 là mũ 3/4 mà, 266 thì lại không có lót cằm
@nguyenthanhhieuthanson GRO ST11 xem banh nhé
@Techsavvy20 Ah bạn em Royal M266 2 kính đóhttps://vt.tiktok.com/ZSRwFrdT8/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019