Review pin dự phòng mophie Powerstation 10.000mAh: Đẹp, xịn, PD 18W

Pnghuy
26/2/2021 9:11Phản hồi: 199
Review pin dự phòng mophie Powerstation 10.000mAh: Đẹp, xịn, PD 18W
Đây là review về pin dự phòng mophie Powerstation 10.000mAh: Đẹp, xịn, PD 18W của mình. Mình mua nó với giá 900k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về pin dự phòng mophie Powerstation 10.000mAh: Đẹp, xịn, PD 18W:

Đây là cục pin dự phòng 10.000mAh của mophie có tên là Powerstation, đây là dòng pin dự phòng nhỏ nhất trong gia đình mophie, mình đã mua và sử dụng nó vào khoảng 1 tuần để thay thế cho một cục pin khác cũng 10.000mAh nhưng đã bị hư. Các sản phẩm của mophie từ đó đến giờ luôn có một chất lượng hoàn thiện cực kì tốt, giống như cục của mình thì ở hai mặt sẽ được mophie bọc vải rất xịn, rờ rất êm và sướng nhưng cũng cực kì khó chùi nếu bám bẩn. Mình đã bị bám một vài vết bẩn và không thể chùi ra được. Còn phần xung quanh của pin thì mophie hoàn thiện theo dạng nhám, cho cảm giác cầm và miết rất thích tay. Nói chung về chất lượng hoàn thiện là ngon không phải bàn, vượt trội hơn nhiều sản phẩm khác đang có trên thị trường chỉ được làm bằng nhựa cứng hoặc kim loại lạnh lẽo.

Về hiệu năng của cục pin, mophie trang bị cho Powerstation 2 cổng USB bao gồm một cổng A và một cổng C. Với cổng C anh em có thể sạc với công suất tối đa là 18W, theo chuẩn Powerdelivery, còn với cổng A anh em cso thể sạc ra công suất tối đa là 12W. Nếu sử dụng hai cổng cùng lúc thì mỗi cổng sẽ cho ra công suất tối đa khoảng 9W/cổng. Với công suất này anh em có thể dư sức để sạc cho các thiết bị di động như iPhone 11, Google Pixel, đồng hồ, tai nghe...

Những thứ mình thích:

Hoàn thiện xuất sắc.

Công suất vừa đủ.
Có Power Delivery.
Giá tốt.
Không toả nhiệt quá nhiều trong khi sử dụng.
Bảo hành 2 năm.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Dễ bám bẩn, khó lau chùi.

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://www.thegioididong.com/sac-dtdd/polymer-10000mah-type-c-pd-mophie

Hình ảnh

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iKaris
CAO CẤP
3 năm
Smartphone ngày một sạc càng nhanh vs pin rất trâu bò nên mình cũng k còn quan tâm đến sạc dự phòng nữa.
@hoangtu2306 Chuẩn, chỉ cần đi đâu nguyên ngày mà quay phim liên tọi là biết nhau ngay 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@phoipha Thế chắc nhu cầu xài của bạn ở mức cầm chừng nên mới thấy pin ko thể hết 😁
@cuongnguyen208 5k với mình thì quá thấp, mình giờ chỉ khoái loại 20.000mAh, có thêm vài cục khác với dung lượng nhỏ hơn nhưng hầu hết cất tủ, xài duy nhất cục 20k của Ravpower 😎
@BrioPc Công nhận nếu xài Map qua 4G là xanh mặt ngay, 1 lúc nó tụt cho thì khóc thét ra tiếng mán 😆
900k cho cục 10000mah thì chắc mắc nhất trong tầm dung lượng này rồi, review làm gì nữa, cái gì cũng ngon hết. hóng mấy bài review mấy cục tầm trung 200k -> 600k
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Chắc thím toàn sài đồ đắt tiền nên ko biết đồ rẻ ntn
@iáT Tài Riêng mấy hãng kiểu Xiaomi, ZMI, Baseus thì A tránh xa, đặc biệt là các đồ phụ kiện công nghệ 😁
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Thím nên thử. E mới chỉ dùng xiaomi, thấy đâng đồng tiền mình bỏ ra.
@iáT Tài Quá khó để A nhón tay bỏ tiền mua mấy món đồ cáp sạc, pin dự phòng của mấy hãng này. Với A nếu hình thức ko ưng mắt thì rất khó để A chi tiền mua, với A thì giá cả ko phải là yếu tố quan tâm hàng đầu, quan trọng là mua có hợp với gu sở thích cũng như nhu cầu hay ko 😁
cho mình hỏi review kiểu này thì chờ sếp duyệt sau bao lâu nhỉ? mình thấy ghi là ở chế độ nháp, người khác không xem được là ok chưa các bác
@crazysexycool1981 https://tinhte.vn/thread/review-dieu-khien-rf-bat-tat-bong-den.3283593/
A vừa nhấn vô link trên thì đọc được nội dung òi, chứng tỏ chú đã đăng công khai, còn việc ko thấy hiển thị bên ngoài Home thì khả năng là thời điểm chú đăng cũng có nhiều người đăng nên bài bị trôi nhanh 😁
@crazysexycool1981 Đen quá đi. Hihi. Mà thôi kệ nhỉ.
Ko thì chú xoá bài đó đi, sau đó đăng lại, dù sao bài đó cũng chưa có ai tương tác, lượt view cũng chưa quá con số 100 😁
Screen Shot 2021-02-27 at 15.15.44.jpg
10k mà giá khét thế
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mạnh dạn dự là do cái thương hiệu 😁
zhongjian19
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cục sạc dự phòng nào có cả cổng in lightning lẫn usb c ko các bác
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
@zhongjian19 có bạn ơi. có quả baseus amblight với vivan vpb-h20s 20.000 luôn.
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
@zhongjian19 Đầy bạn ơi
@zhongjian19 Trước đây mấy bữa thấy có ai đó giới thiệu về cục tích hợp cả cổng Lightning, giờ quên mất tiêu òi, chắc cũng phải gần 2 tháng trước cũng nên 😅
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Cũng tiện đó bạn. Combo sạc PD + C to Lightning + SDP Lightning input. Khỏi phải lăn tăn thêm sợi C to C.
PS: nhiều cục SDP khi cắm cáp C-Lightning vào là sáng đèn miết luôn, dù đang không sạc cái gì, mình có 2 cục Baseus khác nhau đều 10.000, nhưng 1 cục tự ngắt khi ko sạc, 1 cục thì không nên phải rút dây ra sau mỗi lần sạc đt rất bất tiện (chứ cứ cắm thì không biết có ảnh hưởng gì không).
@hieunhi Nếu chỉ xài thiết bị của Apple thì thấy tiện, còn với mình thì điều này ko cần thiết, mình thích cổng C là cổng chuẩn hơn, giờ đã tậu vài cọng C to Lightning cũng như C to C òi 😁
dhphucs
CAO CẤP
3 năm
Giá này mà kêu giá tốt, mình mua cục sạc dự phòng ZMI PB1050ZM 10.000 mAh, lõi dùng cell pin LG, công suất ra max 50w, hỗ trợ nhiều chuẩn sạc như PD, PPS, QC, AFC, Apple,... sạc được cho laptop, sạc siêu nhanh cho SS có 720k
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Mình xài con Xiaomi 20.000 từ thời chỉ có Q.C 3.0 và Micro input, nay đã 4 năm mà nó vẫn trâu bò. Xiaomi tuy ngoại hình ko có gì sắc sảo, rẻ tiền thật, nhưng bền bỉ đáng mua. Sau này mình mới chuyển sang dùng Baseus vì tích hợp nhiều công nghệ, giá bình dân cũng như chất lượng ko kém Xiaomi, cũng chưa từng thất vọng.
Xưa nay chỉ thất vọng mỗi Remax với Romoss giá rẻ nhưng chất lượng quá lởm.
Nhà có mấy cục Anker với Aukey 16000 20000 nhưng ko có có sạc nhanh, qua thời nên bỏ xó... Còn hàng mới thì giá chát quá ko muốn mua...
Mấy cục xưa cũ như vậy nên dẹp thôi, đổi qua các cục mới có công nghệ mới để có những trải nghiệm sử dụng thích hơn. Ko chỉ công suất lớn hơn, nhiều cổng mới hơn, mà kích thước cũng nhỏ gọn hơn 🤓
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Tỷ lệ lỗi cao
Dòng thì nhiều mẫu ko chuẩn
Blabla biết vui thôi
@ChuoiNo1 Ko biết thực tế có nhiều trường hợp lỗi ko nhưng lai vãng qua các bài liên quan đến pin dự phòng, cục sạc thì thấy bá tánh nhiều người xài 3 hãng đó thiệt 😂
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Để nói đẹp thì mình thấy chưa đẹp
@Mr Dulo Cơ bản thì cũng tàm tạm, chắc do gu thẩm mỹ của mỗi người, còn riêng cái giá thì thôi, chua chát quá 😆
@Đức.Chung Cùng quan điểm với E, A cũng ko thấy đẹp, ko hợp gu 👍
Có ông bị chết con pin mấy củ rồi kìa
@asterix0108 Pin gì? Ông nào? Có bài viết chia sẻ của người đó hơm? 🤓
@crazysexycool1981 Con mophie bác ơi, của mod nào đó e quên tên
@asterix0108 Bữa trước mình kiếm thử trên Google lẫn Tinh Tế mà ko ra, gõ từ khoá "Mophie" trên Tinh Tế lẫn Google để ko tìm được 😅
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
Thời đại này thấy cục pin dự phòng lỗi thời vl
Chỉ khi du lịch xa mới cần
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Ko lẽ lang thang ngoài đường 3 ngày ko vô khách sạn, ko ghé quán, ghé văn phòng
Đi ngoài đường ko lẽ vừa chạy xe vừa chơi game cho hết pin?
Lúc ngồi nghỉ ăn trưa uống nuoc thì sạc thôi

Mà cho dù có đi phượt trong núi 3 ngày đi nữa thì 1 năm chắc cũng 1 lần
Còn người đi chuyên nghiệp họ đi trải nghiệm chứ ko phải đi lên rừng ngồi lướt fb cho hết pin
Ngta cũng mang theo máy phát điện mini, hoặc sạc bằng oto, xe máy
@hadryan Thế chắc chưa từng chụp ảnh, quay phim cả buổi 😁
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Máy ảnh, go pro
Còn ví dụ mấy ông đi công trường cần chụp nghiệm thu thì chụp 8 tiếng cũng ko hết nổi pin
Mà cũng ko có máy nào quay liên tục nổi 3 tiếng
Cũng ko ai quay kiểu đó mỗi ngày
@hadryan Vậy nên việc bạn thấy ko hết nổi pin trong ngày cũng đúng thôi 😁
empyphuong
TÍCH CỰC
3 năm
Ko bao giờ mua loại này
@empyphuong Cũng có chút quan điểm giống bạn nhưng chỉ giống ở việc ko bao giờ mua đồ của Mophie mà thôi, còn nếu là pin dự phòng thì vẫn mua 😁
chác chắn nó dể bẩn lắm.
kub4undre
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon ghê
@kub4undre Ngon? Ngon ở cái chi? Có thể chia sẻ chi tiết hơn ko bạn? 🤓
Mua cục Xiaomi 10k Mah, bằng kim loại, mỏng, rẻ, sạc 18W còn ngon hơn.
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtu2306 430k cục 20000mha của xiaomi 2 cổng A, 1 C, 1 micro usb. Dùng cả năm nay chả vấn đề gì mà cũng 18w cell pin thì của panasonic
@hoangtu2306 Vấn đề là cái thương hiệu Tàu kia thì ko nên so với Mophie, chỉ nên so với ZMI hay Baseus thì cùng mâm hơn 😁
= 3-4 con hãng khác. đắt lòi ra
@conankcbn7 Hãng đó có tiếng thì họ có quyền đặt mức giá ở level khác thôi, đơn giản mà 😁
@crazysexycool1981 nhưng độ hoàn thiện thì hơn hẳn. chất lượng thì dùng 4 năm chưa hỏng thôi
@conankcbn7 Phần cũng do "của bền tại người" nữa chứ, xài mà cứ quăng quật thì ai biết em nó sẽ hư lúc nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019