Review Pin Iphone 15 Pro Max USA Version Sau 6 Tháng Sử Dụng

supermoney002
11/4/2024 2:2Phản hồi: 92
Review Pin Iphone 15 Pro Max USA Version Sau 6 Tháng Sử Dụng
Thấy anh em toàn bàn về pin hay sợ chai pin thì đợt này mình cho con iphone 15 pro max xài nát nước hơn 6 tháng. Thích thì sạc, thích thì rút ra. Sạc qua đêm hay sạc 50% rồi rút và nhiều kiểu hành hạ khác thì sau 6 tháng với 133 lần sạc thì em nó còn 99%.
Nghe nói bạn @callme02 nói rằng “Con Iphone 15 pro max VN/A up iOS 17.1.1 của mình sạc đc 34 vòng thì dung lượng pin tối đa còn 99%.”
Link Bài: https://tinhte.vn/thread/con-iphone-15-pro-max-vn-a-up-ios-17-1-1-cua-minh-sac-dc-34-vong-thi-dung-luong-pin-toi-da-con-99.3741195/

Con Iphone 15 pro max VN/A up iOS 17.1.1 của mình sạc đc 34 vòng thì dung lượng pin tối đa còn 99%. | Viết bởi callme02

Con Iphone 15 pro max VN/A up iOS 17.1.1 của mình sạc đc 34 vòng thì dung lượng pin tối đa còn 99%. Hôm nay mình vào kiểm tra lại thì 35 vòng-98%. Pin không biết bị ntn. Có bác nào bị tình trạng như mình k…
tinhte.vn

vậy thì hàng dành cho VN quả là cùi mía =))
Tôi đã nói cách đây rất lâu rồi hàng dành cho USA là phải BỀN, SANG, XỊN MỊN
Đây là hình sau bao lâu bào pin (KHÔNG GIỮ GÌN nhé) thì mới tụt 1%
Vẫn xài đúng tiêu chí của mình là THÍCH THÌ SẠC, KHÔNG THÍCH THÌ RÚT. SẠC 5% RÚT HAY SẠC 50% RÚT cũng như nhau cả.
TÔI KHÔNG PHẢI PIN THỦ vì CÓ $$$$$ CẦN GÌ mà giữ pin làm gì. Em iphone 15 pro max 6 tháng nữa sẽ được VÔ NGĂN TỦ XẾP CHUNG VỚI IPHONE 12 PRO MAX, IPHONE 14 PRO MAX, IPAD PRO 2 và nhiều sản phẩm công nghệ khác như DJI Mavic Air 2( mới sắm con Air 3 nên con Air 2 vứt không xài mặc dù chỉ xài chưa tới 10 lần)

Đây là bằng chứng nói rằng mình thích thì sạc. Thích thì rút ra và chưa bao giờ sạc em nó 100% hết nhé.
Sau 6 tháng nữa sẽ có bài “TRÊN TAY IPHONE 16 PRO MAX 1TB USA VERSION SỚM NHẤT TINHTE”
Hẹn gặp các bạn

Mình đang tập bớt Flex lại nhưng khổ nỗi vô tinhte gặp các bạn nhà quê ở VN dù ở Sài Gòn hay Hà Nội (vẫn là nhà quê so với USA) nên mình lại phải Flex về Độ Bền cùng 1 sản phẩm nhưng hàng USA phải XỊN HƠN HÀNG VN rồi
Iphone là 1 ví dụ.
PS Thái Công hay Minh Nhựa vẫn PHẢI XIN VISA USA nên TUỔI GÌ so với tôi nào. Tôi ra vô USA, EU, Canada, Nhật, Úc, Hàn, Singapore như đi chợ Bến Thành 😃
Flex xíu thôi flex nhiều kẻo admin flex ko lại rồi lại chơi trò khóa nick nữa haha

À ai nói Tôi Không có $$$ đâu ra đây nào
Anh em tinhte làm tôi nóng máu nên chơi liền Hơi Mệt Chính Hãng 100% từ Hãng Hơi Mệt nhé! Ai nói tôi chơi hàng fake đâu ra đây đối chứng nào haha

VN nói là làm.
Anh em tinhte muốn mở mang tầm mắt cỡ nào nào.

Quảng cáo

Thái Công ư? Xách dép tôi thôi nhé
Thái Công Flex Luôn Vui Tươi ư? Tôi Flex Luôn Vui Tươi, Gucci, Balenciaga, Dior, Rolex giờ là Hơi Mệt

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
hahahhah
@vtkhang Ha ha ha , người viết review kia ở mỹ cũng được coi là nhà quê đó.
Chứ mình ở a-lôi trong núi cũng biết lí do pin iphone ở mỹ lâu trai hơn vn vì điện mỹ có thêm 1 dây trống giật hút hết điện hở xuống đất.
Vn điện mạnh nhưng phần điện hở dư thừa không thoát đi đâu được, chuyền thẳng vào phone làm hư chip và pin.
Mình dùng iphone ở chung cư vn và nhà dân hay thấy hiện tượng vỏ kim loại của phone và macbook tê tê điện từ. Bên mỹ thì không còn.
Bạn nào xây nhà vn mới từ đầu thì đi dây nhớ gắn thêm cọng “Ground” dây trống giật đi thẳng xuống lòng đất 1 mét là được.
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Tôi phải công nhận ở Mỹ mọi thứ đa số là ổn, chỉ có con người ở đó là "bẩn" thôi.
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Vumep73 Hahha
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Marco nguyen Hahha
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Vumep73 Nói chung đối với Mỹ "bẩn" thì mình phải bẩn tí chứ, sạch quá chơi sao lại chúng nó.
@vtkhang Con người ở đó bẩn nhưng có 1 thông tin chắc ít người biết, đó là Mỹ viện trợ thuốc trị HIV, lao miễn phí cho vn. Dân vn hiện nay trị những bệnh đó dc cấp thuốc miễn phí ko có 1 chút j là phúc lợi từ nhà nước hết.
Ae tinh tế cứ nghĩ những người bị lao hay hiv mà ko điều trị, họ bất mãn hay làm j đó thì sẽ ảnh hưởng thế nào cho cộng đồng?
Rồi ai bẩn hơn ai?
Lại có loại pin dành riêng cho Mỹ nữa à, riêng ông thớt thì made in VN nên dù có ở đâu cũng vậy thôi
Linh Bin
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Cũng xài nát nước với 168 lần sạc nhưng mới chỉ hơn 4 tháng và là bản VN/A đây nên bớt thượng đẳng đi bạn ơi =)))
@Doan Phu Hoa Nói THẲNG ra nhé. Nghĩa vụ Xây Trường + Nhà cho dân ở là của NHÀ NƯỚC. Xem NHÀ NƯỚC USA kìa. Mỗi trường học cấp 1 2 3 chỉ có ÍT HƠN 200 HỌC SINH/TRƯỜNG. Còn Đại Học thì có cỡ 1000 sinh viên/Đại Học. Vậy nhé đừng có đem vụ TỪ THIỆN ra đây vì: "XÂY BỆNH VIỆN + TRƯỜNG HỌC + NHÀ CHO NGƯỜI NGHÈO Ở là của NHÀ NƯỚC"
@supermoney002 Khi nhà nước yếu kém thì là người dân yêu nước bạn có thể hỗ trợ giúp đỡ và cùng chung tay xây dựng đất nước. Mỗi người góp 1 chút giảm bớt đới nghèo thì quốc gia mau phồn vinh. Mình ko phủ nhận rằng chính phủ VN chưa bằng được Mỹ đế của bạn. Nhưng mình là người Việt, nói tiếng Việt mang dòng máu Việt và mình thích giúp đỡ những người Việt khác thì có vấn đề gì không?

Người ta nói ăn cây nào rào cây ấy, bạn ở Mỹ bạn khen nc Mỹ của bạn là quyền của bạn, Nhưng cũng có câu lá rụng về cội, uống nước nhớ nguồn. Bạn đừng quên, không có Việt Nam thì bạn cũng chả tồn tại đâu. Thay vì chê bai dè bỉu tỏ vẻ thượng đẳng thì sao ko góp ý xây dựng cùng phát triển. Cho nên mình mới nói bạn đáng ghét 😆 với tính cách của bạn, nếu bạn là 1 ông Mỹ trắng gốc chắc chắn phân biệt chủng tộc nặng luôn chứ chả đùa.
@Doan Phu Hoa vn nghèo lắm phải ko bạn =))
vậy cho hỏi là Trương Mỹ Lan - Vạn Thịnh Phát cũng tòm tèm 50 tỏi USD hay vụ Trịnh Văn Quyết cũng vài tỏi usd hay còn rất nhiều vụ khác đó nữa ko biết là bạn ko biết hay cố tình ko biết vậy. VN mình giỏi "cắn" mà "cắn" thì rất sâu nên đừng có than nghèo nữa vì dù bạn có làm bao nhiêu cho xh vn thì 100% tiền mấy người khác làm cũng sẽ đi vào túi tụi nó thôi. 😁
@supermoney002 Lan man quá rồi đó boy. Rồi cứ có người xấu bên cạnh thì mình ko đc làm người tót hả? Nói chung bạn cứ già thêm lấy vài tuổi nữa thì hiểu. Giờ giải thích mấy bạn cũng cố tình ko muốn hiểu đâu. Dừng tại đây nhé.
Nói về tuổi thọ pin cũng tuỳ máy ( mình 15promax hàng LL/A ) tuỳ cách sạc mỗi người, mình có khi sạc đầy 100% , có khi sạc 80% ngưng , 66 chu kỳ sạc , tuổi thọ pin là 98% !
unkn0wn
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Ồ Mĩ là nhất, thế sao còn chui vào cái forum VN làm méo gì, sang mấy trang cộng đồng bên đó mà flex, làm trò
@unkn0wn haha
cứ chửi USA nhiều vô
rồi dăm ba bữa nửa bạn lại xin visa qua USA, EU, Hàn, Nhật, Úc, Canada
NHỤC X9999 LẦN haha
Nếu bạn dám làm giấy KHÔNG BAO GIỜ QUA USA (Đi công chứng + Làm công hàm chính thức của Bộ Ngoại Giao) thì mới tin BẠN KHÔNG BAO GIỜ QUA USA lúc đó cho bạn chửi thoải mái KHÔNG NHỤC
còn CHỬI USA mà QUA USA => NHỤC TẬP 2 :v
nphew402
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@supermoney002 Có ai chửi mẽo hả, chửi chỗ nào thế, chỉ thấy đây có thằng rảnh hơi qua mẽo vẫn ráng về vn chửi thôi. Qua mẽo xong cái nhân cách, đạo đức ko còn, mà chắc đã ko có từ trước khi qua mẽo rồi. Nhiều người họ qua mẽo nhưng cũng đâu có mất nhân cách như bạn, ko việc gì lý do gì phải chửi mẽo của bạn nhưng riêng chửi bạn thì ko sai đâu
@nphew402 Chắc nó bị điên cmn rồi, chấp làm.gì
Tung-DT
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@minhtuan7610 Ông mẽo kia chắc mới ngậm đá rồi 😆)))))
821442
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Óc chó
nanofone
TÍCH CỰC
4 tháng
Review ngu như 1 con chó vậy
pin là một dạng linh kiện có tính đồng đều thấp nhất trong các linh kiện điện thoại, nên cùng 1 mẫu máy thì có người thế này có người thế khác, chả biết đâu mà lần
nguyendc1
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Có anh cơ quan tôi mua hàng VN, sạc đủ kiểu mà gần cả năm nay pin vẫn 100% đây
vừa hút lá đu đủ vừa đăng bài với trả lời bình luận à 🤣🤣🤣
xhxdxm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@BountyHunter2799 Cỏ mỹ hơi nhẹ
Giọng văn flex nhiều hơn review
Lucifer SS
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Như một thằng tâm thần 🌚
@Lucifer SS Nó ở Mỹ ăn óc chó nhiều quá riết não toàn sán lá chó rồi,tội nghiệp
Thằng xàm, m rớt 1% lâu hơn nó k có nghĩa là xuống 95 hay 90% cũng lâu hơn, cái báo pin này lúc nào chả có độ sai lệch, nhất là 1% đầu tiên. Ngoo hết phần thiên hạ
megamindtt
ĐẠI BÀNG
4 tháng
chả liên qquan, nhưng chừng nào chủ thớt pass con iphone 14prm hay 15 prm thì pm mình kkk
Bản việt nam. Sạc qua đêm. Cắm apple carplay. Mua cuối tháng 11/23.
Trong khi các người anh em thiện lành đang cầm trên tay iphone 15 thù tôi mới tậu được con 13 promax new.
@Nguyễn Huy 91 cỡ 5 tháng nữa là con iphone 15 pro max này sẽ được mình biến thành cục chặn giấy như anh em 12 pro max 14 pro max, ipad pro 2, dji mavic air 2,....
có $$$ là CÓ QUYỀN 😃
@supermoney002 Giọng bạn mình đoán chắc là ở Mỹ làm dân chơi Chànail lâu lăm. Chứ người việt ở Mỹ có tiền có học thức không ai dám nói chuyện như bạn đâu
@tranquan1988 Mịa nó ở mỹ có vài năm mà cứ sồn sồn, chị kao ở hơn 20 năm mà éo có nhân cách như thằng rẻ rách này 😆
tychuotpk
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nguyễn Huy 91 khuyên chân thành nên đẩy đi lên 14 promax bạn cho an tâm, mình mua con 13 pro max new seal sài khi hết bảo hành thì bị xanh màn. Fix màn tốn 500k mà màn nó rổ tệ lắm, bán tháo luôn mua con 15 promax sài rội Dòng 13 pro và promax nó bị phẩn cứng rồi trước sau gì cũng bị thôi
@tychuotpk Lên 14 pro max lại không có đủ tiền bạn ạ.
Thần kinh có vấn đề
treble
TÍCH CỰC
4 tháng
Bên mẽo khí hậu mát mẻ thì pin thọ hơn cũng chả gì là lạ
@treble Xin lỗi chứ bên Texas khí hậu mùa hè nóng hơn vn đó nhé
cỡ 40 độ C thôi chứ nhiêu
à mà quên lúc nào cũng xe hơi, nhà lầu biệt thự, máy lạnh trong mát riết nên làm gì biết nóng là gì
bên này kiếm mãi không ra được 1 cây quạt máy luôn nói chi máy lạnh gắn từng phòng như vn
bên này xài HVAC (Máy Lạnh Trung Tâm) 1 nhà 6 phòng xài 2 máy mỗi máy 12 ngựa
tổng là 24 ngựa cho nhà 500 m2 (không kể sân vườn bao la) Không bao giờ phải tắt mở vì máy lạnh chạy 24/24 nhà lúc nào cũng 17 độ C cho dù phòng khách, nhà bếp gì đều cũng 17 độ C mà 1 tháng trả chưa bằng 1/2 tiền điện ở VN (cùng số kí điện) 😆
@supermoney002 Bạn qua Cali đi, tiền điện vỡ mồm ngay
@tranquan1988 Dân Cali CÓ $$$ QUA TEXAS
1/ DÂN CALI ở lại Cali chỉ là dân ĂN TRỢ CẤP, ĂN TIỀN THẤT NGHIỆP mà thôi
2/ À cali còn là nơi của đám VƯỢT BIÊN LẬU
Cali xài đám ở lậu làm Slave (nô lệ) với mức lương $5/giờ vì dân lậu KHÔNG CÓ QUYỀN ĐÒI HỎI
3/ à cali còn là nơi của NO ENGLISH vì cali chấp nhận NO ENGLISH
SỐNG Ở USA mà NO ENGLISH thì NHỤC X9999 LẦN
số No English thì Mễ và Nam Mỹ chiếm 50%, Tàu chiếm 25% và VN chiếm 25%
NHỤC TẬP 2 haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019