Review QCY-T5 TWS

nobertflitz
19/5/2021 20:11Phản hồi: 29
Review QCY-T5 TWS
Đây là review về QCY-T5 TWS của mình.Mình mua nó với giá 0đ vì mình được tặng 😁. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về QCY-T5 TWS:

Đây sẽ là vài thông số cơ bản của em nó:
+ Pin: 40 mAh cho tai nghe / 380 mAh cho hộp sạc
+ Chống nước: IPX5
+ Bluetooth: 5.0
+ Chống ồn: cVc 6.0, công nghệ này giúp giảm tạp âm của môi trường xung quanh đối với người nghe, KHÔNG phải với người gọi.
+ Cảm ứng một chạm để điều khiển

Thông số cơ bản

Những thứ mình thích

Tính năng

Tuy là một món đồ giá rẻ nhưng QCY - T5 có đầy đủ các tính năng cơ bản để anh em sử dụng. Chưa kể anh em có thể gọi trợ lí ảo như Siri, Google Assistant,..., tùy vào nền tảng anh em sử dụng. Một số các tính năng của em nó anh em có thể tận dụng để tối ưu hóa trải nghiệm:
+ Phát/Dừng nhạc
+ Tăng/Giảm âm lượng
+ Back/Skip nhạc
+ Nhận/Từ chối cuộc gọi

Kết nối

Quảng cáo

Mình đã bị bất ngờ trước độ ổn định trong kết nối giữa các thiết bị của QCY - T5. Anh em có thể thưởng thức nội dung mà không sợ bị rớt kết nối giữa chừng (trừ khi hết pin =))). Anh em còn có thể nghe độc lập mỗi tai nhé.

Chất lượng âm thanh

Mình không khắt khe trong khâu đánh giá âm thanh nên sẽ cho con này ở mức ổn. Mình thường nghe mấy bài nhạc nhẹ nhàng, ít nghe mấy bài nặng về Bass. Đơn giản vì Bass em nó kém và bật lên quá to thì bị rè. Anh em có thể tùy chỉnh thêm trong App để cho hợp gu nghe nhạc. Âm lượng con này khá to nên bình thường mình chỉ nghe tầm 50% âm lượng (việc này cũng tiết kiệm pin đôi chút).

Thời lượng pin

Phải nói rằng đây là yếu tố mình ưng ý nhất trong quá trình trải nghiệm QCY-T5. Thời lượng pin của mỗi tai nghe có thể dễ dàng trụ được tới tận 4 tiếng (với tác vụ nghe nhạc liên tục ở mức âm lượng 50%). Nếu vô tình tai nghe hết pin, hộp sạc sẽ giúp anh em tự tin bỏ em nó vào và sử dụng thêm nguyên 1 ngày nữa. Với thời lượng pin này, mình đã có thể mang QCY-T5 chạy bộ và đi ăn mà không sợ tai nghe hết pin giữa chừng. Tối về anh em cắm sạc khoảng 2 tiếng là hộp sạc và tai nghe sẽ đầy pin nhé.

Giá cả

Quảng cáo

Giá của QCY-T5 đã khiến mình kết ngay lập tức :D, khoảng tầm 400k - 600k. Nếu anh em có nhu cầu tìm một con tai nghe vừa rẻ vừa đủ xài trong tầm giá thì đây là lựa chọn đáng cân nhắc đấy :D

Nhiều tính năng, kết nối ổn định

Chất âm ổn (Hình người mẫu mình lấy trên Laptop Tốt để cho anh em coi đánh giá tốt :D)

Pin trâu

Kèo thơm nè anh em. Không hiểu sao trên tiki bán tận 600k

Những thứ mình không thích

Chất build

Cũng đâu thể đòi hỏi một chất lượng gia công tốt từ một em tai nghe giá rẻ. QCY - T5 được làm hoàn toàn từ nhựa và anh em có thể thấy khá rõ mối nối của tai nghe. Trong trường hợp làm rớt tai nghe thì dễ để lại vết xước khá chát. Cá nhân mình đã quăng quật hơi nhiều và giờ 1 bên tai nghe đã hư :D Anh em đang coi ảnh em tai nghe đó đấy.

Hỗ trợ

QCY-T5 hơi phân biệt đối xử với các nền tảng khác nhau, giống Airpods của Táo vậy :D. Mình sử dụng iOS và tất cả những thao tác mình có thể thực hiện chỉ dừng lại trên tai nghe (vì trên iOS App của nhà sản xuất không tìm được tai nghe của mình :D?). Tuy nhiên nếu sử dụng Android thì anh em có thể kết nối được và thông qua App để tùy chỉnh em nó cho hay ho hơn. Chủ yếu anh em sẽ chỉnh những thông số liên quan đến âm thanh (Bass + Tremble) và các cử chỉ chạm để tăng trải nghiệm nghe.

Đàm thoại

Chất lượng đàm thoại QCY - T5 nằm ở mức trung bình. Đầu dây bên kia nghe rõ lời mình nói nhưng mình nghe họ nói thì lại bị nhỏ. Điều này nhiều phần liên quan tới công nghệ chống ổn của QCY - T5 mà mình đã giải thích ở phần Thông tin chung. Đây có thể nói là điểm yếu chí mạng.

Sạc

Năm 2021 rồi, nhắc đến một thiết bị dùng Micro - USB chắc nhiều anh em dựng tóc gáy. Vâng, QCY - T5 cũng không tránh khỏi số phận dùng chung chuẩn sạc xưa như Trái Đất với những tai nghe giá rẻ khác, Micro-USB. Anh em sẽ phải cõng theo thêm một dây sạc (không thể sạc được cho các thiết bị khác) mỗi lần đi chơi xa. Điều này khá bất tiện nhưng đó là một sự đánh đổi cho mức giá rẻ.

Chất build hơi chán

Hỗ trợ tốt cho Android nhưng đem iOS bỏ chợ (nhất là với App nhà sản xuất)

Micro - USB, whyyyyyy??

Nên mua hay không?

Tổng kết

Ưu điểm:
+ Đeo trên tai khá chắc chắn, khó rơi dù cử động mạnh
+ Pin trâu
+ Âm thanh ổn
+ Kết nối đa nền tảng, ổn định

Nhược điểm:
- Phần vành hơi to, đôi lúc sẽ có cảm giác khó chịu, nhức tai
- Micro - USB
- Chất lượng đàm thoại ở mức trung bình

Anh em rất nên sở hữu QCY-T5 nếu anh em: không yêu cầu chất âm quá hay, muốn chi ít tiền trải nghiệm thử trước và mong muốn một kết nối ổn định. Mình cũng sẽ để kèm link một kèo khá thơm để mua em nó với giá 390k. Nếu có hứng thú thì anh em hãy tham khảo nhé.
https://cellphones.com.vn/tai-nghe-bluetooth-qcy-t5.html

Cảm ơn anh em đã dành thời gian đọc review của mình.
#reviewtainghe

Bức hình xanh cổ vũ bảo vệ môi trường giống anh Múk

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@nampd
CAO CẤP
3 năm
ngon bổ rẻ, chuyên trị chống điếc, mình mua 2 cái 1 cái để nhà, 1 cái để công ty =))
susa
ĐẠI BÀNG
2 năm
QCY có con T1C ngon bổ rẻ lắm hot đến nổi tiki trading cũng bán luôn
https://tiki.vn/tai-nghe-bluetooth-true-wireless-qcy-t1c-hang-chinh-hang-p7630958.html
Đã dùng qua nói chung nghe không hay. Thiếu bass lắm.mở lớn rất rè luôn. chỉ tầm 60% âm lượng còn ổn. Lớn là banh.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@LinhKhaTran Uhm bass yếu. Nói chung nghe ko hay. Mình cũng có con này
@trungbill Uk, mình dùng nghe mấy bài nhẹ nhàng là ổn thôi bác.
nói thật khi cầm con này mình thấy 2 thứ k hài lòng: 1 là build siêu lởm, 2 là chất âm kém , k đa dụng. tuy nhiên mức giá tốt nên k có ý kiến gì về 2 điều trên.

lên tầm giá 700 có con airpod hổ vằn thì hơn hẳn con này 😆
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@tobe2405 Hổ vằn cũng ko ngon hơn con này 😆. Ngon bổ rẻ chỉ 400k. Sạc ko dây luôn
https://shopee.vn/product/206231504/4385590282?smtt=0.206234755-1621489170.9
@trungbill con này dùng chip jerry siêu lởm 😆
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@tobe2405 lại là jerry và louda bạn nghe con này chưa nè. Và sao bạn biết nó dùng chip jerry. Mấy con dùng chip jerry gì đó thì chỉ tầm dưới 300k thôi bạn à. Mấy con đó mình có luôn. Đủ màu sắc còn con Borofone này nói thật mình không tìm thấy thông tin chíp jerry như bạn nói
@tobe2405 toàn lùa gà bác nhỉ,hic
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Có con aukey y chang ai nhái ai nhỉ?
@tayeutl ODM thôi 😆 các hãng mua phần cứng về đóng mác
vanhieu1509
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang xài con QCY T5S , thấy ok
@vanhieu1509 Nó có thêm tính năng gì hay hay không bác 😁?
Mấy cái tai nghe bt này mua về nó cứ lỏng không vừa tai, đeo ra đường chạy xe mà cứ rơi ra. bực thật
bamborock
TÍCH CỰC
2 năm
Aukey N5 ngon hơn toàn bộ spect. giá gần ngang.
một lựa chọn nữa là Haylou T19.
Bữa mua đc con havit tw938 bên didongviet bằng ct thu phụ kiện cũ, chỉ tốn 199k. Âm rất ổn, build tốt 😃 pin lâu
SuQN1205
TÍCH CỰC
2 năm
So với con Jlab Go Air Pop này thì sao nhỉ?
Mình thấy Build con Jlab nhìn có vẻ cứng cáp hơn.
BenG Pham
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đời cổ rồi kết nối khó hay lỗi ko bằng tai nghe tầm 200K nói chung là ko nên mua, mà bài viết như này cũng dc trên trang nhất, bó tay
@BenG Pham Bài này mình viết hồi mới nhập môn tai nghe TWS ưu tiên ngon bổ rẻ bác 🤣 Giờ thì cứ Airpods với Galaxy Buds 2 mà phang
Tai nghe 0đ.
Mình mua con QCY T13 mà quá trời thất vọng. Nhất là việc kết nối với Macbook nên bạn sài wifi 2.4GHz thì xem như bỏ. Mà đứa đệ cũng mua em T1 thì bị y vậy. Nói chung tiền nào của nấy, nhưng né thèn QCY ra.
@NickLee Đợt đầu mua con Airdots Pro của Xiaomi mà nó cùi gì đâu. Lên con QCY này mình thấy đỡ hơn tí nhưng căn bản cũng chỉ là nghe vui vui chống điếc thôi. Giờ đổi hết lên Macbook với iPad rồi ngại gì mình quất luôn Airpods 3 vừa đẹp luôn 🤣
Thiencl
TÍCH CỰC
2 năm
Nghe cho có tiếng chống tiếc thì được
còn hay thì k đc
@Thiencl Đúng chuẩn nghe chống điếc thôi bác 🤣 Với lại mình thấy nó kết nối khá ổn định, không bị rớt giữa chừng nhiều nên chả buồn đổi cho tới khi bị rớt mất 1 bên tai.
simplyteoanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mặc dù mình cũng ko phải dân kén âm thanh. Nhưng con này mua về nghe như muốn đấm vào tai.
Đúng là nó rẻ. Nhưng cũng chẳng đang mua. Mua về để trật nhà và thời nào rồi còn dùng micro usb. Mấy con camera wifi dùng micro còn chấp nhận được. Vì nó cắm chết một chỗ. Tai nghe là thứ di dộng bên người, nên hạn chế bớt phải đem dây gì là tốt. Mình một cọng C. Một củ sạc, một pin dự phòng là đủ latop. Điện thoại. Máy tính bảng. Tai nghe. ==> Khỏe
@simplyteoanh Mình cũng dị ứng với cổng micro. Ngày trước mình còn vài thiết bị xài micro nữa nên thêm con này không thành vấn đề. Giờ qua C với Lightning hết nên mình chỉ ưu tiên mua con nào có 2 loại đó thôi 😁
Tai nghe Bluetooth này bạn test bấm trả lời cuộc gọi trên zalo được không vậy
trungha87
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xài thử em này đi các bác giá rẻ 200K thôi.Nghe cũng ổn đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119