Review Tai nghe Beyerdynamic DT 900 Pro X

AudioPsycho
20/2/2022 4:51Phản hồi: 30
Review Tai nghe Beyerdynamic DT 900 Pro X
Đây là review về Tai nghe Beyerdynamic DT 900 Pro X của mình. Mình mua nó với giá 7.000.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tai nghe Beyerdynamic DT 900 Pro X

tai nghe fullsize thiết kế Semi Opened (nửa kín nửa mở) thế hệ mới của Beyerdynamic, dùng driver dynamic Stellar.45, trở kháng 48 ohms, độ nhạy 100dB nên rất dễ phối ghép với cả dac/amp di động, bluetooth receiver.

Những thứ mình thích

1. Thiết kế hiện đại, sạch sẽ, hoàn thiện kỹ lưỡng, làm tại Đức
2. Dây tháo rời
3. Bộ phụ kiện có 2 dây, 1 dài 1 ngắn, 2 adapter chuyển đổi từ 3.5mm ra 6.3mm, có túi đựng đi kèm
4. Âm thanh rộng mở, hơi ấm, tốc độ vừa phải. Lực bass tròn, khoẻ, sub-bass dưới 60Hz có chi tiết tốt, hậu bass rõ ràng. Low mid ấm, tổng thể mid không tiến và cũng không lùi, ko tạo ra cảm giác loãng khi nghe vocal live và cũng không gây mệt tai khi nghe nhạc Việt, nhất là nhạc của Lệ Quyên, treble sáng vừa, cường độ mạnh, tắt nhanh, không chói.
5. Đệm tai và đệm đầu dày, ngồi máy lạnh đeo lâu thoải mái (2h)
6. Ghép với portable DAC như Ddhifi TC35i hay Fiio BTR5 đánh cũng ra tiếng khá tốt, nếu được đầu tư thêm DAC/amp ngon như Moon 230HAD, combo iFi Zen Signature thì hết thuốc.

Tham khảo bài giới thiệu và unbox:

Unbox:
https://tinhte.vn/thread/unbox-beyerdynamic-dt-900-pro-x.3477541/

Unbox Beyerdynamic DT 900 Pro X

Unbox tai nghe fullsize Beyerdynamic DT 900 Pro X 1. Thiết kế semi open, trẻ trung, hiện đại, chắc chắn 2. Dây tháo rời được, có 2 dây dài/ngắn đi kèm 3. Dùng driver Stellar.45, trở kháng 48 ohms dễ phối ghép 4.
tinhte.vn

Giới thiệu:
https://tinhte.vn/thread/nghe-thu-beyerdynamic-dt-900-pro-x-voi-nhac-so-va-dia-than.3477665/#post-62069332

Nghe thử Beyerdynamic DT 900 Pro X với nhạc số và đĩa than

Nghe thử Beyerdynamic DT 900 Pro X với nhạc số và đĩa than: Nguồn phát gồm đĩa LP (Rega RP6 + phono Moon 310LP) và nhạc số (Tidal, Apple Music). DAC/Amplifier mình dùng là Moon 230HAD và Moon 340iX. 3 album muốn giới thiệu với anh em là Pure…
tinhte.vn

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

1. Lực kẹp đầu khi mới mở hộp còn chặt, vấn đề này xảy ra với tất cả tai nghe có thanh đệm đầu dùng lõi bằng kim loại, đeo một thời gian sẽ hết.

Quảng cáo

2. Đệm tai tuy êm và dày, đeo thoải mái nhưng khả năng là sẽ hút mồ hôi rất nhiều, anh em nên đeo khi ngồi máy lạnh.

Nên mua hay không?

Âm thanh xuất sắc trong khoảng giá dưới 10tr cùng build quality top notch: RẤT NÊN MUA

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn đẹp quá, hơi mấy cái dời trước. nhìn hiện đại và tương lai hơn nè.
Nhìn đẹp
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
Nhạc LQ đúng là nghe mệt tai thật!
Tóc bạn gái đẹp quá.
Cười vui vẻ
Không biết anh em khi nghe mô tả âm thanh bằng chữ viết thì có hiểu gì k? 😂😂
@Elnino242 Chuẩn, thanh niên này kiểu sống cạnh nhà có tai nghe lâu lâu sang mượn chụp ảnh viết bài chứ chả có tí kiến thức, trải nghiệm nào đọc cho ra hồn
@firework1805 Bậy rồi, bác Mod trình hơi cao về âm thanh đấy, tai nghe hay loa gì cũng có cũng nghe rồi. Chẳng qua em cmt chơi cho vui vì mấy cái thuật ngữ âm thanh chuyên ngành đó ít anh em hiểu được thôi 😂
@Anonymox Chuẩn rồi. Hahahahaha
Nhìn đẹp thật sự luôn đó nha 😁
Đọc cmt từ trên xuống dưới toàn các anh tia gái .. 🤣
phuan
TÍCH CỰC
2 năm
Lớp đệm tai nhìn thôi đã thấy êm ái và chất.
Mình từng mua mấy tai nghe từ boss, beat, sennheiser, sony, marshall nhưng k có cái nào mình dùng được cả, từ loại on ear hay over ear. do tai mh hơi nhạy cảm, đeo 1 hồi là nóng và ra mồ hôi.
Mấy tai nghe xịn xịn cảm giác đeo rất êm và nhẹ nhưng đeo cũng k quá được 1-2 tiếng. Nên mua về đeo đc vài lần lại bỏ tủ.
Hơi buồn.
Loại này đệm tai bằng vải mh k biết có hơn loại da cừu non k.
Chắc xem chỗ nào có bán ra đeo thử trc 🤣
beoandlun
TÍCH CỰC
2 năm
Chất âm so với mấy tai nghe của Hifiman thì thế nào bạn?
rì viu ngắn, xúc tích, đủ ý. tai nghe ngon, giá tốt. Tiếc là ngồi cafe toàn ngoài trời và vẫn loay hoay chưa biết thanh lý em B&O dư lào, nên pass, hehe
Tầm này chọn Sony cũng ngon rồi. Tuy nhiên mình vẫn thích loại nhét tai hơn vì nhỏ và tiện
Hóng anh Nhật làm nốt con DT 700 PRO X 😆😆
Vậy là tiếng con 900 pro này cân bằng, chậm rãi, khác hẳn con 990 ngày xưa chói lóa ah?
Khuyến nghị rất nên mua ở mức giá 7 triệu thì mod có thể giải thích kĩ hơn được không. 7tr là đắt hơn dt990pro ngày xưa khá nhiều, và hiện cũng ngang giá hoặc hơn so với một số dòng cao cấp hãng khác như sennheiser 6xx, ATH R70, Grado 325e/x
@trungbeo2020 990 cũng ko chói. Chắc bạn nhầm với 880. 900 dễ kéo hơn r70x, không cần amp để khai thác, ko ấm và ngọt bằng r70x. Nhanh hơn một chút so với r70x. Âm trường thì rộng và thoáng hơn 325. 325x thì chưa nghe.
Và bạn thì đang so một sp mới với những tai nghe đã cũ hơn khá nhiều, cá nhân mình thấy ko fair lắm vì ko phải ai cũng thích đồ cũ, cổ. Nếu có điều kiện bạn nên đi nghe thử tất cả. Hd6xx hay r70x và 325 và dt 900 pro x cũng là dòng tầm trung thôi, ko thuộc phân khúc cao cấp, gọi là cao cấp thì build con 900 pro x hiện giờ là cao cấp nhất rồi đó 😁
@AudioPsycho Anh Nhật ơi, nếu so về độ bóc tách, chi tiết và sáng với hd560s thì em này hay 560s hơn ạ. Thanks anh nhiều :3
Ủa DT900 sao rẻ vại ông?
@P.W Rẻ mà. Giờ tai rẻ mà hay nhiều lém
phongtv28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AudioPsycho Chất âm của DT 900 như thế nào nếu so với DT 880, AKG K701 & Senn HD 600 vậy? Có đủ trung tính, tự nhiên & chính xác để nghe được classical ko mod (giao hưởng lớn, vocal, solo)?
phongtv28
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phongtv28 Bố mày hỏi sao đ.é.o thấy trả lời vậy mặt l.ồ.n @AudioPsycho?
@phongtv28 Bận thì chưa trả lời. Nghe classical mà thiếu kiên nhẫn thế thì chịu. Thiết nghĩ bạn đừng nên nghe nhạc nữa.
Anh ơi! Bây giờ em đang phân vân giữa HD560S và dt900 prox em nghe kiểu tiếng hơi phân tích một chút bass mạnh không quá nhiều về lượng thì theo anh chọn con nào được anh nhỉ?
@Hiếu Peli đã reply

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019