Review Tập thể dục ở nhà với Garmin Fenix 6 Solar

nuhuta
15/10/2021 1:27Phản hồi: 51
Review Tập thể dục ở nhà với Garmin Fenix 6 Solar
Đây là review về Tập thể dục ở nhà với Garmin Fenix 6 Solar của mình. Mình mua nó với giá 15 triệu, do được khuyến mãi nên mua được giá tốt so với giá gốc gần 24tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tập thể dục ở nhà với Garmin Fenix 6 Solar

Mình thích dòng Garmin Fenix đã lâu, định đợi Fenix 7 ra mắt rồi mua luôn, nhưng chờ lâu quá nên mua Fenix 6 Solar do đang có giá khuyến mãi quá tốt.
Mình mua Fenix 6 này vào đầu tháng 7/2021, ngay lúc dịch Covid đang cao điểm, nên không có cơ hội trải nghiệm chạy bộ bên ngoài, đành phải tập ở nhà
#taponha từ tháng 7 tới nay, hiện giờ mình vẫn chạy ở nhà vì ra ngoài đeo khẩu trang thì thở không nổi khi chạy.
- Buổi sáng mình dành khoảng 45 phút để tập các bài về sức bền, Fenix 6 sẽ tự động nhận biết các bài tập anh em đang thực hiện để đếm số lần tập, theo dõi thời gian tập thời gian nghĩ giữa các hiệp. Mình tập các bài: Plank (3 hiệp, mỗi hiệp 3 phút), chống đẩy (3 hiệp, mỗi hiệp 20 cái), Squat (3 hiệp, mỗi hiệp 30 cái) và đu xà gập bụng (3 hiệp, mỗi hiệp 15 cái).
- Buổi chiều mình dành khoảng 45 phút để chạy cầu thang, trung bình mỗi ngày mình leo trên 70 lầu, 16k bước chân, 10km.
- Bên cạnh đó mình tham gia thử thách 85k bước/tuần cùng các anh em Garmin Đông Nam Á, kết quả mình đứng trong top 3, thấy khá vui và có động lực để mình tập ở nhà mỗi ngày hơn.

Dành 45 phút mỗi buổi sáng để tập sức bền

Trung bình mỗi ngày leo được 70 lầu

Trung bình mỗi ngày hoạt động được 16k bước, 10km

Tham gia thử thách 85k bước/tuần cùng anh em Garmin Đông Nam Á.

Những thứ mình thích

Mình thích màu xanh nên khi Garmin giới thiệu Fenix 6 Solar Blue là kết liền, nhưng tại thời điểm ra mắt giá khá cao gần 24tr nên tạm thời đợi khi nào có giá tốt mới dám xuống tiền.
Fenix 6 Solar có vỏ bên ngoài bằng titanium nên đeo khá nhẹ, 72g (tính luôn dây). Thời gian sử dụng pin lâu khoảng 12 ngày (mỗi ngày 45p chạy dùng GPS).

Quảng cáo

Garmin có nhiều bài tập, thử thách hàng tháng nên tạo động lực cho anh em tập hơn, không bị nhàm chán.
Đo nhịp tim chính xác, mình thử so sánh với thiết bị y tế Jumper JPD-500D (có chứng nhận FDA của Mỹ) thì thấy kết quả tương đồng.
Kết nối tai nghe Bluetooth khá dễ dàng, mình đã thử dùng với tai nghe Sennheiser MTW2 để nghe nhạc tải về từ Spotify nghe khá hay.

Những thứ mình không thích

Đo nồng độ oxy trong máu SpO2 không chính xác khi đeo đồng hồ trên cổ tay, khi ngủ mà đo có khi xuống dưới 90% (có mà ôm bình oxy gấp, hic)
Mình thử để đồng hồ trên đầu ngón tay (như cách đo của thiết bị chuyên dụng) để đo thì kết quả chính xác hơn.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua nếu anh em muốn có một thiết bị theo dõi tập luyện thể thao tương đối chính xác và có thể đeo đi làm đi chơi được luôn.
Gần 5 tháng giãn cách do Covid, nhờ tập thể dục thường xuyên ở nhà mà mình không những giữ được số cân mà còn giảm được thêm 2kg nữa.
Mình viết bài hôm nay khi HCM đã có cuộc sống bình thường mới, hy vọng sắp tới sẽ được tập nhiều bộ môn bên ngoài hơn để chia sẻ với anh em.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ad1405
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái mặt đồng hồ bác đang xài phí bao nhiêu đấy bác?
@ad1405 Mình mua 2usd nha bạn, tên mặt đồng hồ nè
ad1405
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nuhuta em đang xài được mấy ngày nó tắt, mới biết nó có phí
Kích thước mặt đồng hồ bự quá !
@PVTuat Nhìn trên hình thấy vậy thôi chứ bên ngoài gọn gàng lắm. Cổ tay mình 170cm nên đeo mặt 47mm thấy ổn 😉
@nuhuta Tay to đeo đẹp 😃
Taro Misaki
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng hồ đẹp quá bác ! Mua hẳn màu trắng để động bộ với MTW2 😆
@Taro Misaki Bạn nói đúng nè, trắng trắng xanh xanh là rất ưng 😍
Taro Misaki
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nuhuta Mình cũng giống bác, nhưng là màu đen 😆
@Taro Misaki Ôi xịn xò quá, bác chơi Tactix luôn 😉
long.ph145
ĐẠI BÀNG
3 năm
quá dữ, lúc dịch chỉ đeo con garmin venu 2 để nhảy dây, cardio với lâu lâu chạy trong nhà thôi 😁
@long.ph145 Venu 2 dùng tập các bài Strength và Cardio khá ngon đó bạn
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
Chúc mừng chủ thớt duy trì tập luyện, giữ được sức khoẻ tốt!
Mình mới mua cái forerunner 245 mà trời mưa gần tuần chưa chạy được buổi nào. 😆
@VTP21 Có thể do bạn lâu ngày mới vận động lại nên sẽ hơi đau cơ, nghỉ ngơi khoảng 2-3 ngày xem sao nha
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
@nuhuta Cảm ơn bạn! Nhân tiện đang đi công tác Yên Bái mấy ngày nên nghỉ chạy luôn, chỉ tranh thủ đi bộ thôi, mai về HN mình sẽ chạy lại xem sao.
iwannare
ĐẠI BÀNG
3 năm
@VTP21 Thế mới thấy những người có treadmill như mình lợi ntn, chẳng sợ trời mưa, thời tiết
VTP21
TÍCH CỰC
3 năm
@iwannare Mỗi người có những sở thích, lựa chọn khác nhau bạn ơi! Chúc mừng bác có máy chạy tập đều đặn!
Tréo
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy bài plank, hít đất bác chọn ở đâu trong đồng hồ đấy?
@Tréo Trong bài tập sức bền (Strength) đó bạn, có thể chọn tập tư do để đồng hồ tự nhận dạng bài tập, hoặc bạn tạo các bài tập trong phần Workout trên Garmin Connect, hoặc chọn các tập có sẵn trên đó luôn
Tréo
TÍCH CỰC
3 năm
@nuhuta Vậy nếu tập nhiều lần trong ngày thì ghi nhận vào 1 bài tập như bác thế nào?
@Tréo Mỗi lần bắt đầu tập và kết thúc 1 buổi tập (gồm nhiều bài hoặc 1 bài) thì đồng hồ đều lưu lại kết quả. Như mình thì 1 ngày tập 2 lần (sức bền và leo cầu thang) sẽ có 2 kết quả khác nhau.
TraafnKhasnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nuhuta @nuhuta mấy bài mà a tập, nó tự nhận diện có chính xác ko a?
@TraafnKhasnh Mấy bài tập đơn giản như trên thì nó tự nhận chính xác nha.
lebinh156
TÍCH CỰC
3 năm
Con này thì thích rồi, chỉ tiếc tay mình hơi nhở, size 47 hơi to so với thay mình. Kể con này có size 42 thì tốt, còn 6s dc 42 thì màu ko thích. Hihi
duyta
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy bài này hay nè, nhờ bác mà nhiều AE có động lực chơi thể thao hơn
Đang mê Enduro mà thấy size nó to quá
@duyta Cảm ơn bạn, có gì đánh giá 5* cho mình nha 😁
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
bác cho hỏi làm nghề gì để mua cái đồng hồ 15 triệu không phải lăn tăn 😁
@khanhvlxd Dạ em cũng lăn tăn nhiều lắm đó bác, xin nóc nhà nhiều lần mới được, nghe được giảm hẳn 9tr là duyệt cho em mua liền
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cười vô mặt
TraafnKhasnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lịch tập của a quá ghê. Khâm phục.
Cho e hỏi là cái tai nghe Sennheiser MTW2 đeo khi chạy bộ thì ổn ko a, nó có dễ bị tụt ko? E chạy HM
@TraafnKhasnh Tai nghe đeo chắc chắn không bị rớt khi chạy, nếu chạy HM ngoài trời thì hạn chế đeo tai nghe nha bạn, để kịp nghe phản ứng những tác động xung quanh 🤣
quả hình cuối chất nhở 🤣🤣
Đồng hồ chất quá bác ah. Ko có tiền nên chỉ mua con Huawei GT2 sài tạm :/
@Dave ✅ Có thiết bị để tập luyện là ngon rồi bạn 😉
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
Bác chỉnh chế độ tập nào mà đồng hồ biết tập bài nào vậy. Minh dùng để chay bộ thôi nên cũng không rành lắm 😁
@issacnhut Bạn vào bài tập Strength/sức bền, chọn chế độ tập Free thì đồng hồ sẽ tự nhận nha
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
@nuhuta ah, hiểu rồi. Cái này phải add một cái workout vào thì nó mới cho chọn 😁
VoiiRung02
TÍCH CỰC
3 năm
Em cũng mê Garmin. GPS khi tập trong nhà bắt chính xác ko bác?
@VoiiRung02 GPS ở bên ngoài thì OK, còn khi tập trong nhà thì GPS sẽ không chính xác nha. Mình chạy ở nhà mà nó định vị chạy qua nhà hàng xóm luôn, vk mà hỏi thì không biết trả lời sao, có khi banh nóc nhà 🤣
VoiiRung02
TÍCH CỰC
3 năm
@nuhuta @nuhuta à dậy không chỉ riêng con samsung gear frontier s3 mình đang sd. Chỉ chạy đc bên ngoài chạy tại gia nhảy ra sông luôn 😂
Bạn rất pro 👌
@Louis Tran 2019 Cảm ơn bạn đã động viên 😍
DrLucas
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cứ đeo cái đồng hồ này trên tay là auto đẹp zai rồi Bác ơi
Hâm mộ bác thế 👍
@DrLucas Cảm ơn bạn nè 😍
DrLucas
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nuhuta