Review Trên Tay Thẻ Đen Kim Loại American Express Business Gold Không Giới Hạn Hạn Mức(UPDATED)

supermoney002
2/5/2024 2:17Phản hồi: 247
Review Trên Tay Thẻ Đen Kim Loại American Express Business Gold Không Giới Hạn Hạn Mức(UPDATED)
Anh em tinhte dạo này hay Flex mấy cái Thẻ Đen Rồng Phượng gì đó của VN thì nay tôi ngứa mắt nên cũng muốn Flex hàng USA 100%. Đó là thẻ American Express Business Gold hay còn gọi tên cún cơm là Amex Vàng
Thẻ này là phiên bản mới 2024 nên sẽ được làm 100% bằng Kim Loại rất mát.
Thẻ này có nhiều Điều Kiện để mở:
Điều Kiện 1: Phải có 26 tỏi vnd ($1 triệu) mới mở được. À mà 26 tỏi vnd đó phải được chính phủ USA chấp nhận cho ở USA hay nói nôm na là Việt Kiều USA thì mới tính nhé chứ 26 tỏi vnd đó mà nằm ở vn cũng éo mở dc =))

Minh Nhựa hay Phạm Nhật Vượng hay Cường $$$ vẫn chưa đủ trình để có Amex Platinum hay Amex Vàng này đâu nói chi Amex Đen Centurion dành cho Tỷ Phủ USD vì họ vẫn chỉ là dân xứ Đông Lào.

Thẻ costco đó là để che số CVV của thẻ Amex thôi
Amex có 3 loại thẻ

Số 1: Amex Centurion(MÀU ĐEN)
(chỉ dành cho tỷ phú với số dư trên 1 tỏi USD + chi tiêu trên $10 triệu/năm + good credit). Phí thường niên: $10k (260 củ vnd)/năm CHI TIÊU KHÔNG GIỚI HẠN. Cái này là Thẻ Đen Real và Thẻ Đen là tên cún cơm của Amex Centurion.
Thẻ Amex Centurion này ngay cả Phạm Nhật Vượng, Minh Nhựa hay Cường USD cũng KHÔNG CÓ nên bảo đảm cả nước VN cũng éo có Thẻ Đen Real Amex Centurion. Vì ngoài tiêu chí trên còn 1 tiêu chí khác đó là phải là dân USA mới dc đặc quyền xài Amex USA.
Nếu ở vn mà có thẻ Amex Centurion chính chủ thì đã FLEX ầm trời rồi mà từ 1975 tới giờ éo thấy ai ở vn có Amex Centurion

Tất cả thẻ Đen ở VN đều là hàng FAKE LOẠI 3. Vì Thẻ Đen đầu tiên là phải làm bằng Kim Loại mà thẻ đen ở vn làm bằng NHỰA là biết thẻ đen vn là hàng Quảng Châu loại 3 rồi =))
Số 2: Amex Platinum (MÀU TRẮNG) Chi Tiêu Khủng + Good Credit. Phí Thường Niên $700(20 củ vnd)
Số 3 Amex Gold (Màu Vàng):
Chi tiêu khủng + Good Credit. Phí Thường niên $395 (10 củ vnd)/năm
Quyền lợi của Gold và Platinum là xêm xêm chỉ khác cái màu do đó tôi lựa màu Gold vì hợp mệnh. Và tất cả Amex Centurion / Amex Platinum / Amex Gold đều làm bằng Kim Loại authentic chứ éo như thẻ đen vn làm bằng NHỰA Quảng Đông =))

à do các bạn Không Tin Thẻ này là Không Giới Hạn thì BONUS thêm tấm hình nhé để chứng mình Chính Chủ. Khổ thiệt đó các bạn ở Đáy Giếng nên khi nhìn lên Trời thì chẳng thấy gì ngoài miệng giếng. “No Preset Spending Limit” là Không giới hạn hạn mức. Quẹt 5 tỏi vnd hay 10 tỏi vnd hay 50 tỏi vnd 1 lúc cũng được. Nhưng họ sẽ check ID để đảm bảo đó là chính chủ quẹt

1/ Ưu Điểm / Khuyế Điểm:
_ Ưu Điểm:

Quảng cáo

+0% phí chuyển đổi ngoại tệ và 100% giao dịch dù là ở VN hay EU thì đều sẽ CHUYỂN SANG USD
Ví dụ: nếu bạn mua 1 cái iphone ở vn giá là xxx vnd = $1000 thì sau đó nếu bạn hủy đơn và được refund thì số tiền bạn nhận sẽ là Đúng $1000 không mẻ 1 xu. Không như mấy cái thẻ ở vn mà anh em tinhte có nói về hiện trạng bị Mất tiền khi refund do vnd mất giá. Trong trường hợp thẻ Amex thì dù USD có lên hay xuống thì bạn cũng sẽ nhận lại 100% số tiền bằng số ban đầu bạn trả để đảm bảo số tiền xài - số tiền refund =0. Tóm lại CHÊNH LỆCH TỶ GIÁ KHÔNG ẢNH HƯỞNG THẺ AMEX ĐEN USA.
Link của 1 mem tinhte xài thẻ đen vn cùi pắp bị mất $$$ vì chênh lệch tỷ giá:
https://tinhte.vn/thread/canh-bao-ve-dung-the-tin-dung-de-thanh-toan-quoc-te.3771120/

CẢNH BÁO VỀ DÙNG THẺ TÍN DỤNG ĐỂ THANH TOÁN QUỐC TẾ. | Viết bởi Lê Bình Phương

Nếu bạn thường dùng credit card (CC) để thanh toán cho đơn hàng nước ngoài hoặc khi đi du lịch nước ngoài thì cần lưu ý điều này. Mình vừa mới bị sự cố như vậy. Mình dùng CC thanh toán một đơn hàng trên Aliexpress tầm 5400 USD.
tinhte.vn

+ Làm bằng Kim Loại y như Apple Card nhưng Kim Loại này sẽ được bọc thêm 1 lớp nhựa ở ngoài (kim loại ở giữa) mình đã test ném xuống sẽ ra tiếng kim loại + mát y như titanium của Apple Card. Mình đã để hình trên làm minh họa
+ Có contactless tức là chỉ cần chạm vào máy POS là thanh toán được không cần phải quẹt nhìn rất là hai lúa
+ Dĩ nhiên 100% thẻ Amex tại USA là có Chip ai như thẻ ở vn (à mấy thẻ đen ở vn thì chắc có chip rồi) đời nào rồi mà còn không có chip
+ Chỉ có tại USA 100%
+ Thẻ này sẽ có phí là gần 10 củ (có loại Amex Platinum thì mức phí sẽ là 20 củ bằng 1 con iphone)
+ Đúng màu Vàng hợp mệnh Châu á.
+ Có bonus nhé xài $10k (260 củ vnd) được hoàn trả $3000 (78 củ vnd). Thẻ này được 4 điểm cho mỗi $1 khi đi ăn nhà hàng. 1 điểm tương đương 2 cents nếu xài để đi mua vé máy bay hay đặt phòng khách sạn

Quảng cáo

+ Có thêm “Purchase Protection” kiểu như hiểu nôm na là nếu mua hàng mà sau đó bị mất hoặc hư hỏng trong vòng 90 ngày đầu thì sẽ được Amex đền tiền 100% (tối đa $1000/trường hợp và được đền tối đa $50k/năm)
+ Có thêm Bảo hiểm du lịch kiểu như là máy bay bị delay hay mất hành lý hoặc hư hỏng hành lý ngoài việc dc hãng hàng không đền thì Amex cũng sẽ hỗ trợ $$$ cho khách của Amex
+ Có thêm bảo vệ khỏi Fraud hay nói cách khác là nếu du lịch ở vn mà gặp đám nó lấy thông tin thẻ thì chỉ cần alo Amex thì 100% tiền của mình sẽ được hoàn trả 100%. Hoặc là mua hàng ở vn mà gặp đám nào bố láo bán hàng kiểu Treo Đầu Dê Bán Thịt Chó thì cứ alo Amex ( nhắn tin trên Amex app hoặc email) là Amex sẽ LẤY LẠI 100% TIỀN.
+ CUỐI CÙNG: KHÔNG GIỚI HẠN HẠN MỨC. Tức là bạn muốn Quẹt 1 tỏi hay 10 tỏi hay 100 tỏi vnd thì cũng Được luôn nhé. Nếu mua trên 260 củ vnd thì chỗ quẹt sẽ phải cần ID để check đó là luật bên USA còn nếu đi du lịch thì Amex họ sẽ gọi mình để xác nhận đó là giao dịch do chính chủ đề phòng bị ăn cắp thẻ.
Không như mấy cái thẻ đen Rồng Phượng gì đó giới hạn tối đa 2 tỏi vnd =)) Vậy mà cũng gọi là Thẻ Đen

Đây là hình về những Quyền Lợi của Thẻ Đen Amex (còn nhiều nữa mà mình lười nên chỉ chụp 1 số ít)

_ Khuyết Điểm:
+Gần như không có
À mà có
Khuyết Điểm là Phải có 26 tỏi vnd ($1 triệu) thì mới được làm thẻ này nhé (Điều kiện 1 rồi còn điều kiện 2 3 4 5 nữa) 26 tỏi vnd là để USA cho 1 tấm thẻ rồi từ tấm thẻ đó sẽ update lên Cuốn Sổ Quyền Lực gọi là Passport. Và khi có USA Passport thì bạn sẽ thỏa mãn điều kiện 1. Điều kiện 2 3 4 5 thì khi nào bạn vượt qua cái số 1 thì tính tiếp.
Còn thẻ đen ở vn chỉ đòi 2 tỏi vnd Quả là Mất Giá Thẻ Đen =))

2/ Bề Ngoài:
Mặt trước có logo Amex + Tên Khách Hàng + Tên Doanh Nghiệp với thẻ business

Mặt sau sẽ là có số thẻ. Thấy thè Apple Card là uy tín rồi nhưng Apple Card còn thua em này vài bậc. Mà ở vn làm gì có thẻ Apple Card mà xài huống hồ gì là Amex Vàng haha
Tổng Kết:
Lý do mà mình xài thẻ Amex Vàng thay vì Amex Platinum vì mình thích Gold (Vàng) Không thích Platinum vì Platinum màu trắng không hợp mệnh. 😆
Thẻ Amex này Xịn XXX lần thẻ Đen VN. Nếu ai nói thẻ Đen VN xịn hơn Amex Vàng hay Amex Platinum thì cứ việc ra đây Flex mình Chấp hết.
Vậy nhé dù ai có Chửi USA thì VẪN PHẢI SANG USA. Nhục x9999 lần tiếp haha

Do bài RẤT HOT nên tôi sẽ Không thể trả lời hết comments của các bạn được. Mong các bạn thông cảm vì mỗi giờ trôi qua là tôi sẽ lại có 10 củ khoai vnd vô tài khoản nên chỉ có thể rep comments của các bạn khi nào tôi rảnh.

PS @cuhiep hay bất kỳ admin/mod nào có thẻ Đen Rồng Phượng hay thẻ Xịn Xò nào khác thì đem ra Flex đi mình sẽ tiếp chiêu vì USA Không Sợ Bất Cứ Ai!

100% bài do tôi viết là Hàng Thật Việc Thật không hề Đi Mượn để Review rồi trả lại

BONUS 1: Nhân tiện nói về CHỬI USA và CUỒNG USA thì VN mà số 2 thì KHÔNG AI SỐ 1. Chửi USA 24/7 365 ngày 1 năm nhưng chính người CHỬI USA NHIỀU NHẤT lại ĐI XẾP HÀNG 24/7 365 ngày 1 năm chỉ để XIN VISA vô USA.
à ad @cuhiep chắc cũng nằm trong số xin visa cho dù có visa đặc biệt hay không thì nay mai USA đổi hứng cắt suất visa thì ngày nào đó @cuhiep cũng sẽ phải ngồi ở vn rồi đưa tin về mấy sự kiện Công Nghệ ở USA 😃)

Tôi ở ngay USA nhưng éo bao giờ đi mấy event công nghệ chi cho mệt. Lý do? Cần gì đi khi mà chỉ cần có lịch bán sớm (pre-order) là tự nhiên sẹ có 1 đống email và mail tới nhà là lúc đó biết món nào mới ra liền thôi mà. Còn muốn xài thử? 90 ngày xài thử nhé và 90 ngày BAO RỚT BAO BỂ vì thẻ Amex Vàng này có chính sách Bảo Hiểm Rớt Vỡ trong 90 ngày + GIa Hạn Bảo Hành thêm 3 năm (tức là nếu món của bạn bảo hành 2 năm chính hãng + Bảo hành thêm 3 năm của thẻ đen Amex Vàng thì bạn sẽ dc thành 5 năm. Amex vàng bảo hành như thế nào? Dĩ nhiên là trong 3 năm bảo hành thêm của Amex vàng mà món hàng bị hư thì Amex sẽ Đền 100% (Refund) số tiền bạn đã bỏ ra cho bạn.

Các bạn lưu ý đọc hết bài chứ éo đọc hết bài mà mới đọc vài dòng rồi vào như đám DLV 47 thì tôi éo tiếp.

Link XẾP HÀNG xin vào USA ở xứ Đông Lào
https://tinhte.vn/thread/thay-ne-doan-nguoi-xep-hang-rong-ran-o-dai-su-quan-toi-dai-su-quan-dang-ky-de-di-my-du.3783524/?fbclid=IwZXh0bgNhZW0CMTEAAR1FApgsnAUoic5AP1AL1_BaxF8vSCq6fVk0obhtUce7eJ3yQ6VoYUo-IJE_aem_AUTv7MIGAQ1XFOZujhUaqiCfHxXTB1w3-WHh3LBS5LayHsLds17ZvEVF2rQ9d9wzjkRidfCs01bKMCvBuTlNHnxb

Thấy nể đoàn người xếp hàng "rồng rắn" ở Đại sứ quán. Tới Đại sứ quán đăng ký để đi Mỹ du... | Viết bởi Jimmii Nam

Thấy nể đoàn người xếp hàng "rồng rắn" ở Đại sứ quán. Tới Đại sứ quán đăng ký để đi Mỹ du lịch/làm việc thủ tục cần những gì? Có bị hỏi móc họng gì không anh em? Nếu có thì người đặt câu hỏi là Mỹ hay Việt? Tính gã mà nói chuyện đụng chạm lòng tự…
tinhte.vn

BONUS 2: 500 củ khoai vnd thì mua được những gì? Đây là những gì mà 500 củ khoai vnd chỉ đủ để tôi xỉa răng.
Thái Công ư? Chuyện nhỏ tôi bỏ vô túi còn được. Minh Nhựa ư? Tôi cũng bỏ túi nốt. Nội 1 năm Minh Nhựa qua USA Không quá 1 tháng là Max vì visa nếu ở lâu sẽ bị USA cấm cửa =))
còn tôi ư? tôi về vn chơi 6 tháng - 1 năm cũng chả sao còn ở USA ở 100 năm cũng chả ai đuổi 😃)

À ai nói tôi xài hình photoshop thì xin cho cái nguồn luôn nhé. Hàng chính chủ nên éo sợ haha
Tôi nói là làm. Ai nói Flex Hơn Tôi ở tinhte thì bước ra Solo nào. Tôi chấp chỉ cần 1 tay là đủ
Anh em tinhte đã biết tôi rành rồi
Đợt rồi đã cho hít Vui Tươi, Gucci, Balenciaga, Rolex
Giờ thì cho hít thêm Thẻ Đen, Hơi Mệt, Dior, Vui Tươi, Gucci
Tôi đã nói Vui Tươi, Hơi Mệt, Dì O, Gucci, Chà Neo, Ro lét, balenciaga, Burberry, yeezy, jordan tôi có 1 nhà và garage nhà tôi chứa FULL Box của mấy em nó. Còn Box của Adidas, Nike, New Balance, Puma, fendi vân vân và mây mây tôi Vứt hết rồi rác nhà.

@cuhiep khoe B&O A9 hay Devialet Phantom II tôi khoe cái này XỊN x9999 lần B&O A9 và Devialet Phantom II

Có em Sugarbaby nào muốn ứng tuyển thì cứ gửi CV cho tôi nhé tôi sẽ xem xét lol
Tôi nói cách đây gần 1 năm là 1 lúc tôi nuôi 2-3 Ngọc Trinh còn dư sức thì dăm ba Sugarbaby là gì nhưng tôi vẫn thích 1 em thật lòng. Tiền tôi sẽ đem tới sau như Hoàng Kiều đã nói.

Đó là tư tưởng của Việt Kiều USA muốn $$$$ ư? Tôi đáp ứng x9999 lần còn được nhưng trước hết hãy bỏ $$$ qua 1 bên trước.

BONUS 3: Tuy Chửi Tư Bản Giãy Chết nhưng ai ai cũng ĐU CÀNG qua. À mà máy bay mới giờ éo còn càng nữa rồi thì sao? rồi đu như thế nào? thì các em gái showbiz vn cũng đu theo SugarDaddy thôi. Tôi cũng có 1 list hàng dài (vài trang A4) Sugarbaby ở vn từ hot girl tới người mẫu muốn tôi bảo lãnh qua USA nhưng tôi cũng chưa muốn. Bảo sao trai vn ế vợ vì các em sugarbaby bận tìm sugardaddy nhưng phải là Sugardaddy Việt Kiều mới chịu nhé haha mà sugardaddy việt kiều USA cũng như Hoàng Kiều vậy đó khó vào lắm mà vào rồi thì cũng như Ngọc Trinh giờ ở ẩn luôn vì quen thói Freedom mà quên mất ở vn éo có cái gọi là “Freedom” như USA nên Ngọc Trinh vô bóc lịch
Học tập Ngọc Trinh nên Ninh Dương Lan Ngọc nghe nói cũng loại A ở vn giờ dọt qua làm dâu ở bên Úc - 1 nước chư hầu USA (chư hầu ở chỗ Úc lệ thuộc 100% vào USA về quân sự + mạng 5G/6G + Công nghệ. Bù lại Úc sẽ xuất trái cây qua USA)

USA KHỔ LẮM ĐỪNG QUA DÃY CHẾT HƠN 300 NĂM - Câu cửa miệng của DLV 47
XẾP HÀNG XIN QUA USA mà éo qua được USA thì qua Úc vậy - Sự Thật

1 ngôi sao khác ở vn có mọi thứ như Lan Ngọc (tiền tài - làm gái là có ngay; Danh vọng -lên tv hô mưa gọi gió Ảo; Quyền lực-lấy 1 anh đại gia cỡ Minh Nhựa hoặc Cường $$ hoặc lấy ông già là có)
nhưng vận THÍCH ĐU CÀNG vì Thơm Hơn =))

Tôi tự hào tôi éo phải Đu Càng qua bằng Máy Bay chính ngạch. Mỗi lần quay lại USA họ nói - Welcome home.

Tôi bảo đảm em này Tối Đa 1-2 năm sẽ có tin tức kết hôn và xin ở lại Úc hoặc có thể là kết hôn + đẻ con luôn không chừng để nhanh làm dân Xứ Giãy Chết. Đảm bảo 10000%. Có quốc tịch Úc rồi thì em này sẽ
1/ Ly dị: Chia 2 tài sản + được chu cấp mỗi tháng 30-50% lương của thằng chồng tới khi em đi lấy chồng mới còn nếu ko lấy chồng mà ở giá nuôi con thì em này 1 tháng vài trăm củ vnd
2/ Không ly dị thì ở nhà trông con rồi lâu lâu lên showbiz vn “diễn hài”

Đúng nhận sai cãi 😁
À mà Úc THUA USA nhé. Thua vì sao? 1/ Vì Úc Nghèo hơn xxx lần USA. 1 mình anh Lương Elon Musk = Tổng số tỷ phú của Úc cộng lại rồi nhân thêm vài lần 😃)
2/ Giọng Úc nghe Quê lắm như nông dân (Chỉ những ai ở nước ngoài mới biết)

Tôi xin phép để hình gái loại cao ở vn cuối bài cho anh em bớt nhàm chán vì bài hơi dài 😃)

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lạy, anh này sống ở Mỹ, xài UÚD, tài khoản thanh toán cũng là USD, thì sao lại so về phí chuyển đổi ngoại tệ với đám thẻ VN ở đây mà lại ko sợ mẻ 1 xu.
@Baltalon Do Visa, MasterCard nó phát triển thị trường châu Á quá mạnh và liên tục đưa ra nhiều ưu đãi. Nên các ngân hàng chủ yếu phát triển các sản phẩm của 2 thẻ này. Amex vào quá chậm nên ko cạnh tranh lại đâu.
@Communism Chính nó @henryduc96, thằng này bị tẻn tẻn chứ không phải bình thường, là một incell (là kẻ yếu thế luôn thất bại trước giống cái) cho môt Stacy
@tin_truc22 Cho người ta mở mang tầm mắt tí đi bạn ơi. Với mình thì do con bồ nó bắt xài lấy điểm đi travel với nó chứ mình đc offer máy năm nay còn chả muốn dùng vì thích trả tiền hơn là ghi nợ. Ba mình ở vn còn làm vài ba con đen đen gửi cho mình ở bên này có cần mua gì mua mà đó giờ chưa thèm đụng tới vì mình làm lương cao nên không xài tiền ba mẹ làm gì.
@kushkushkush Vậy là trí nhớ mình còn tốt, mấy thằng xàm xàm viết review sau này ignore hết.
Thằng này chắc cũng thế hệ F2, mà thuộc bên ngáo như tụi David Ngo
vinhptfpt
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Flex nốt số dư tài khoản USD đi anh.
@supermoney002 Người sở hữu 1tr đô ở vn khác người sỡ hữu 1tr đô ở us lắm mai fen. 😆))
@supermoney002 Rồi làm đếch gì họ phải cần đổi quốc tịch thành người USA chỉ để làm cái thẻ mà câu nào cũng xách Cường, Vượng vô?
Cười vô mặt
@bupbechanh tạ ơn những người như bác mà IP VN đi đâu cũng bị kỳ thị
vinhptfpt
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@bupbechanh Hồi đó còn có nhiều diễn đàn chia sẻ ID thẻ. Nhanh tay và may mắn thì mua được mấy món book .pdf cũng ok á. Kha kha.
Các bài viết của bro này rất chất, đọc mà mở mang thêm nhiều thông tin.
Rất mong chờ thêm bài viết của bro.
@kungfupandavn Với cái văn này thì giống giống với siêu cấp cuồng dâm sinh hoang tưởng thiên hạ đệ nhất địch thúi @henryduc96 quá
Wangdang76
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@kushkushkush hình như là 1 đó fen
@kungfupandavn tinhte dạo này đói content, chế ra bài bày content xàm vãi, đâu ngờ mấy mem rất tỉnh, hâhhâ
Đọc bài của của bạn này giải trí mà cũng được mở mang. 😁... haha.
Gialam
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@warmboy24 Tôi cũng phải cố được cho đến hết bài bạn ạ, 😂
@Gialam Có cái thẻ Costco+ American Express+ văn phong hợm hĩnh làm rần rần cả xóm TInh tế..
Nhưng mà vui....😆 😆 😆
Like it, love it...
hahaha 10 điểm
Costco nghỉ chơi với American Express lâu rồi mà. Cái thẻ đen là thẻ executive member của Costco thôi mà. Bỏ hơn trăm đô/năm là có chứ có gì đâu? Bác chụp hình mấy cái thẻ cách đây chục năm kẹp thêm cái thẻ Apple để khè anh em trên đây hay sao?
@supermoney002 Ra vậy. Suy ra bác chưa là tỉ phú nhưng cũng là triệu phú $. Chúc mừng bác!
Gialam
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Hiệp K Bác Hiệp đọc kỹ lại đi ạ, Bác ấy cũng đếch phải triệu phú gì đâu.
@Gialam Khen cho ổng sướng. Mấy cái thẻ này có gì đâu mà khoe. Mình cũng đang ở Mỹ nè =]]
@Hiệp K Bác vui tính quá 😂😂
Japan cũng có thẻ kim loại amex y vậy mà ta, đâu chỉ riêng ở Mễ 😃
@k1913102.seijoh Ko chỉ Japan, Thái Lan, Singapore đều có. VN thì VCB không thèm ra kim loại rẻ tiền này, làm luôn thẻ Titan cơ. Thớt đáy giếng quá...
Niwky
TÍCH CỰC
16 ngày
Thẻ màu gold mà gọi là thẻ đen cái gì không biết. Thẻ đen của Amex phải là loại Centurion card chỉ dành cho V.I.P không thể apply được mà chỉ invite mới có. Ngoài mấy benefits kể trên thì thẻ gold chưa dùng để vào lounge miễn phí ở các sân bay quốc tế được. Mà lẽ dĩ nhiên thẻ cc ở VN không thể so với cc US được.
@Niwky Bạn làm thằng thớt quê quá nó lặn luôn rồi
@╰‿╯ Đối với mình mấy cái thẻ này còn "non" lắm.
@Niwky Sao bác nói nghe hay quá vậy 😁
duydoan227
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Niwky Em lâu rồi mới vào tinh tướng à quên tinh tế (tinhte.vn) thấy đoạn viết của bác phải nhảy vào bình loạn, Bác đúng là chửi hay quá và cũng phải công nhận là mọi người giỏi thật đọc được hết bài viết này chứ em đọc đc vài dòng chán
Cười vô mặt
htux
CAO CẤP
16 ngày
Chửi USA là công việc, còn đi định cư USA mới là cuộc sống đúng ko mấy bợn 😁
@supermoney002 mod long gửi bạn đây
Screenshot 2024-05-02 at 10.49.23 AM.png
@tin_truc22 Bên USA thiếu gì mấy dịch vụ này. Họ gọi là Strip Club. Vô đó là gái đầy
Đen Trắng Vàng có đủ cả.
Có sexy dance là bóp vếu bóp gì cũng dc
Còn muốn đi hotel sau đó thì cứ lấy số phone mấy ẻm sẽ đi luôn. Còn muốn gọi nhiều em thì cứ nói mấy ẻm thu xếp hết.
100% gái ở Strip Club là phải đi Test HIV và các bệnh khác mỗi 2 tuần hoặc mỗi tháng. Phải Pass thì mới dc đi làm gái nhé
@supermoney002 Thế là 2 tuần chỉ được tiếp có đúng 1 khách à bác? Tiếp xong phải đợi test tiếp mới được tiếp khách khác. 😁
@mig29f Hey..súc bình xăng con là sao..fen ..😀😀😀😀
@supermoney002 HIV nó ủ bệnh test chưa ra đã chơi ko bao ah? =))
hình như cao câp hơn thì có pla với black thì fai
con amex centurion thì quá nổi tiếng rồi 😁
@╰‿╯ Platinum chỉ là hạng 2 nhé
Amex Centurion hay còn gọi là tên cún cơm là Thẻ Đen. Đó mới là Thẻ Đen Real Loại 1
Amex Platinum là Thẻ Đen loại 2
Amex Gold của mình là Thẻ Đen loại 3
Amex Platinum và Amex Gold có cùng Quyền Lợi Như Nhau và cùng 1 chất liệu (Kim Loại) chỉ khác 1 cái màu Vàng cái kia màu Trắng
Khác nhau:
Amex Platinum ưu điểm đi du lịch thì dc giảm liền 10% giá vé máy bay / giá khách sạn.
Amex Gold thì dc 10% tiền cashback khi đi ăn nhà hàng + shopping
Còn lại Bảo Hiểm Tai nạn /Mất cắp hành lý/Bảo hiểm trễ chuyến /Bảo hiểm rơi vỡ ăn cắp hàng hóa thì Amex Platinum và Gold là NHƯ NHAU.
chịu khó đọc bài dùm cái có ghi rõ ngay đầu rồi mà éo chịu đọc
tay nhanh hơn não haha
@supermoney002 Platinum với Gold mà kêu là thẻ đen à? Ở VN chúng tôi ko gọi như vậy 😌
Thẻ của thím ưu đãi còi cọc như vậy mà flex cái giề 😏
Mời thím mở rộng tầm mắt, VN giờ ko nghèo như cách đây 20 năm đâu thím ạ:

https://vietcombankvisainfinite.com/
Vietcombank Visa Infinite
vietcombankvisainfinite.com
@╰‿╯ Chi nhánh mới mở chỗ mình mấy nay đang tỉ tê, làm cho mình cái này mà mình thấy phí thường niên mắc quá, ko đáng, con Sig là best value luôn ko tốn đồng nào mà tiền về hàng tháng. Mình là thằng đầu tiên làm thẻ sign chỗ chi nhánh haha.
Anqaqn
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@supermoney002 Mấy ông đó có chắc mấy ong rảnh đi khoe ah!
bạn này hồi giờ anh em trên này chê phèn tôi không tin
@Nguyễn Thắng 89 Giờ tin hẳn chưa bác
@tangocthien y chang tay già cạnh nhà mình, cũng mới về từ USA cũng mới nhận thẻ đen thẻ kim loại, mang về khoe, mình hỏi hạn mức nhiêu thì im, chắc do hay khoe nên đi mát xa bị tụi nó luột hết hẳn 2 chẹo trong ví, về chửi như cả tổ dân phố lấy tiền của hắn vậy
Giũa nail thu nhập cũng cao ghê, chúc mừng chủ thớt.
đây đúng là thứ thẻ quá quyền lực đáng ao ước, chúc mừng bác
@Nam Air không thì đưa in4 đi rồi năm sau tôi về chơi tôi xách hàng USA về cho bạn đập hộp dùm chứ đập giờ nhà toàn hộp Hơi Mệt/Vui Tươi/Gucci/Prada/Dior/Rolex à Burberry hay Balenciaga hay D&G hay yeezy hay jordan hơi thấp nên không cùng mâm với tôi nữa.Bỏ thì tiếc mà giữ lại thì hết chỗ. Nguyên cái garage chứa dc ba xe hơi mà giờ toàn hộp của mấy em đó.
chứ bạn đập hộp toàn là hàng bình thường
chứ tôi đập hộp Hơi Mệt / Luôn Vui Tươi / Gucci/ Dior/ Prada nhiều tới nỗi HẾT HỨNG ĐẬP HỘP LUÔN
Đó là tiêu chuẩn USA ai cũng có ngay cả dân ngu cu đen
Tôi là dân ngu cu đen có bằng ai như Elon hay Jeff Bezos hay Trump đâu
LYSM
TÍCH CỰC
15 ngày
@supermoney002 Bác thượng lưu thế thì cho người ta xin luôn cái ruột chứ cho cái hộp thì làm gì, ae tuy nghèo nhưng cũng không đến nỗi thẩm du với cái hộp rỗng đâu.
@supermoney002 có thẻ xịn thì nay quẹt mua vé mai về luôn chứ đợi sang năm mối mọt nó hư hết hộp người ta lại bảo lượm ve chai bác ey=))
Nhìn cái hình này mới nhớ, ngoài đời, còn có chiêu lừa mấy em có chút nhan sắc, nhưng thiếu kinh nghiệm bằng cách chơi thẻ đúc phôi FAKE. Còn ruột thì xài chip thẻ master thông thường, hạn mức vài trăm triệu, là dư sức dắt ẻm đi shopping các kiểu rùi, xong chén ngon lành.
https://xaba.vn/centurion-amex-metal-black-card-blank-small-chip-novelty-us-priority-shipping-v1i325979887503i0.html?src=pmax2605&gad_source=1

Centurion Amex Metal Black Card Blank Small Chip Novelty Us Priority S

Centurion Amex Metal Black Card Blank Small Chip Novelty Us Priority Shipping
xaba.vn
@Meo_ham_choi Hàng custom thẻ kim loại nhiều mà. https://felizcard.com/
Feliz Custom Card – 0813 188 138 – Own your Metal Custom Credit & Debit Cards
felizcard.com
mazechan
TÍCH CỰC
16 ngày
@Meo_ham_choi Bác làm thế chủ thớt mặt mũi nào khoe thẻ nữa 😂
@Meo_ham_choi Thẻ Đen Chính Hãng Amex Centurion cả Thế Giới CÓ CHƯA TỚI 1000 TẤM THẺ Amex Centurion (có thể có thẻ phụ Amex Centurion dành cho con cái của Tỷ Phú nhưng nếu cộng thêm con cái vô thì Tối Đa là 4000-5000 tấm thẻ Amex Centurion trên 10 tỷ dân thế giới tức là xác suất để thấy tấm thẻ Amex Centurion ngoài đời còn Thấp Hơn bị Sét Đánh nữa)
Anqaqn
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@supermoney002 Lộn rồi ní ơi! Double check lại 🤣
quangnh
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@Anqaqn Hơn 1000 thẻ là thông tin PR để nâng tầm cho cái thẻ Centurion này. Nhưng tin này mình nhớ đọc trên Zing hay Vnexpress cách đây hơn 10 năm rồi. Cu này chắc search nhầm tin báo Zing đăng hồi trước. 😆
Ttar Ng
TÍCH CỰC
16 ngày
Bài sau viết thuần tiếng Mỹ đi, chứ viết tiếng Việt nó không thể hiện hết quyền lực thẻ VVIP hàng Mỹ của bác.
thaikool
TÍCH CỰC
16 ngày
Sài Gòn bữa nay nhộn nhịp quá các ace ạ.
Bài này Hot như cái nóng của Miền Nam
Đọc vui vẻ vãi
@8x hưng yên Đọc bài ông này đọc comment còn vui hơn bác 🤣
@vicktorbui Công nhận. Comment cũng "kịch tính"
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119