Review Wireless Camera Kit - Hikvision NK42W0H - Ai cũng lắp được

AllLove
21/6/2021 9:38Phản hồi: 74
Review Wireless Camera Kit - Hikvision NK42W0H - Ai cũng lắp được
Đây là review về Wireless Camera Kit - Hikvision NK42W0H - Ai cũng lắp được của mình. Mình mua nó với giá 4tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Wireless Camera Kit - Hikvision NK42W0H - Ai cũng lắp được

Cách đây vài năm việc tự lắp cho gia đình 1 bộ camera vẫn là 1 thứ xa xỉ. Hiện tại với bộ Wireless Camera Kit - Hikvision NK42W0H(D) mới ra mắt, việc tự lắp đặt 1 bộ camera trong gia đình đã trở lên dễ hơn bao giờ hết.

Trọn gói Tất-cả-trong-một, Wifi Kit đem đến những trải nghiệm đột phá. Bộ sản phẩm là giải pháp nhanh gọn để trang bị hệ thống camera giám sát. Với 1 chiếc khoan, băng keo cách điện, tô vít, kìm và chút ít thời gian mình đã hoàn thành việc lắp đặt 4 mắt camera.

Đây là clip đánh giá chi tiết của mình

Những thứ mình thích

Nhanh như cách người yêu cũ trở mặt. Ừ chả muốn lôi người yêu cũ vô đâu những nó nhanh thực sự anh em ạ. Gắn camera lên tường ---> cấp điện với adapter đi kèm ---> chờ xíu để camera và đầu ghi tự kết nối vậy là xong. Đây là điểm mình thích nhì của bộ kit này.

Điểm mình thích nhất chính là hệ thống wifi hoạt động khá tốt khi cả đầu ghi và camera được trang bị 2 angten mimo khá lớn kết hợp với tính năng lặp sóng Repeater cho khoảng cách kết nối tối đa lên tới 120m.
Giải thích thêm chỗ này chút ha. Ví dụ camera 1 ở cách đầu ghi 20m - kết nối tốt. Camera 2 ở vị trí xa hơn - kết nối tới đầu ghi kém. Tính năng lặp sóng Repeater cho phép camera 2 kết nối vào camera 1 và kết nối về đâu ghi để đảm bảo tín hiệu luôn tốt nhất.

Công nghệ xuyên tường này kia thì mình thấy cũng khá ổn. Đầu ghi mình để tầng 2, camera dưới tầng 1 qua tường và mái tôn nhưng tín hiệu vẫn tốt.

Quảng cáo

Giá cũng là 1 thứ chấp nhận được. 4tr cho bộ camera chính hãng với 2 năm bảo hành. Mình làm 1 phép toán sơ bộ nhé. Trừ 800k tiền đâu ghi - giá cho 4 mắt camera là 3tr2. 1 năm anh em mất 1tr6 cho 4 mắt camera. Vị chi mỗi camera tốn 400k 1 năm. Khá ổn với mình khi cần lắp 4 camera để quan sát. Nếu anh em chỉ có nhu cầu lắp 1 mắt thì coi clip trước của mình nhé.

Giá trên chưa bao gồm ổ cứng. Mất 1tr450 cho ổ cứng WD tím có dung lượng 2TB. Anh em ko muốn mua ổ cứng, không sao camera có thể gắn thẻ nhớ. Đây là 1 điểm khá thú vị. Thú vị ở chỗ: lỡ may trong quá trình sử dụng đầu ghi của anh em bị hỏng trong lúc chờ bảo hành chúng ta có thể gắn thẻ nhớ để ghi hình trong lúc chờ đầu ghi về.

Điểm này mình đánh giá cao nè anh em. Phần đâu camera được làm bằng kim loại nên nó giảm thiểu sự giãn nở do nhiệt độ. Bởi vậy tiêu chuẩn chống nước IP66 trên camera cũng tốt hơn.

Mic thu âm cũng khá ổn. Tiếc là mình lưu trữ ở chuẩn nén H265 nên việc xử lý video hơi mất công. Lười quá nợ anh em cái clip test nhé. Anh em có thể tới cửa hàng gần nhà test trực tiếp ha.

Xem trực tiếp dễ dàng từ bất kì nơi nào với phần mềm Hikconnect. Tải app - đăng kí tài khoản - quét mã QR của đầu ghi là xong. Siêu nhanh anh em nhé

Các tính năng nhỏ nhặt như chuẩn nén H265+ tiết kiệm băng thông, quản lý ổ cứng để biết trước sự cố bla bla thì anh em coi thêm ở clip nha chứ mới liệt kê vài cái đã dài quá rồi mất công anh em kéo chuột.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Cái này không kể thì không được nè. Mình chỉnh bitrate khá cao so với mặt bằng chung của camera. 8 Mbps cho mỗi mắt camera có vẻ hơi nhiều mặc dù: Băng thông đầu vào và băng thông đầu ra của bộ Kit này lần lượt là: 50 Mbps/40 Mbps. Bởi vậy những camera ở gần cho chất lượng hình ảnh thu lại với bitrate cao hơn nét hơn. Camera ở xa thì bitrate bị tụt, giảm chất lượng khá nhiều.

Được trang bị cổng mạng nhưng lại thiếu POE. Biết là hãng tập trung vào mục đích không dây để tiện cho việc lắp đặt tại các vị trí khó đi dây. Cái này mình nói thay cho ae thôi chứ với mức giá này và định hướng là camera không dây thì với mình không có gì để phàn nàn cả.

Giá như mỗi camera hãng tăng giá thêm 50K mà trang bị cho nó cái tính năng chống ngược sáng thực thì không có lý do gì để chê anh em nhỉ. Như anh em thấy trong clip tính năng chống ngược sáng số cũng ở mức chấp nhận được. Khi lắp đặt anh em lưu ý tránh khu vực có sự chênh lệch giữa vùng sáng và vùng tối quá cao là được.

Nên mua hay không?

Vừa rồi là những chia sẻ nhanh của mình về bộ Wireless Camera Kit - Hikvision NK42W0H. Hi vọng anh em sẽ lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 con xiaomi 360 Mihome quất hết, 2K luôn
@quanghuy19xx EZ dòng giá rẻ của hik cũng sài tạm thôi bạn. Vote xiaomi
@Hạt mè bé xíu Chuẩn luôn bạn nhỉ
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@concobebe2411 Kết nối phập phù, hay lỗi thẻ nhớ, đấy là trải nghiệm của mình sau khi dùng 1 con xiaomi, 3 con Yihome
Đang xài C3N của ezviz cũng ổn
@nguoi_thanbi Đúng rồi bạn. Ae mình cần thế thôi
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
@nguoi_thanbi Tôi thì dùng Ezviz C2C 1080p ngọt lịm luôn.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
3 năm
Lắp ngoài trời được không bác? lắp cho nhà 3 tầng + sân thượng liệu tín hiệu có ổn không?
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
@ph@m.duy Lắp được với điều kiện là độ dài không quá xa giữa mắt cam và đầu ghi.
@ph@m.duy Lắp ngoài trời ngon lành bạn. IP66 mà. Hơn nữa cái đầu nó bằng sắt nên cũng hạn chế nước vào rất nhiều so với camera toàn nhựa mà chuẩn chống nc ip66. Bạn để đầu ghi ở giữa là ok
esata
CAO CẤP
3 năm
Còn này dùng làm webcam luôn được không?
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
@esata Camera quan sát làm sao mà làm webcam được, hỏi đùa hay thật vậy?
@esata Làm được bạn. Nhưng có delay. Có nhiều app hỗ trợ lắm.
DanielTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Camera này gắn ngoài trời được không nhỉ? Thấy có chống nước nhưng mà mưa nắng liên tục nhiệt độ biến thiên lớn chắc sẽ khó trụ được lâu.

Còn thông tin bảo mật thế nào nhỉ? Ở đâu xem cũng được vậy là server của hãng?
ghost85
CAO CẤP
3 năm
@DanielTran Mấy loại Camera xem đâu cũng được mà không cần thuê bao để xem thì đương nhiên là server của hãng, chứ cần thêm IP tĩnh rồi đăng ký này dịch vụ kia thì ai mua đây.
@DanielTran Được bạn nhé. Chống nc IP66 của con này ngon hơn loại camera thân nhựa vì cái đầu nó bằng kim loại. Bảo hành 2 năm mà cứ chơi tẹt đi bạn. Server hik mà ngon lành
Mấy cái máy quay dạng này anh tàu nắm chùm vì ít ai làm, mà nắm chùm rồi thì chất lượng cũng....
@Cu Cứng hihi
Đợt rồi mua tiki được cái Ezviz C1C-B giá có 375k ngon ghê... giờ quay lại mua thêm toàn giá 480 500k...
Im lặng đi
@warmboy24 Lại kích thích rùi kaka
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
@warmboy24 Đấy là so với giá KM nhé!
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
800k đầu ghi 4 kênh là chát rồi, thêm chút nữa mua được con 8 kênh rồi. 4 con mắt thì chấp nhận được.
trungntvn
TÍCH CỰC
2 năm
@hackieuhay Đưa trí óc đi hơi xa thực tế rồi đấy!
thường cái loằng ngoằng nhất là kết nối mạng trong nhà thì không thấy nói. Làm sao ra internet đây thím
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
@anxongjong Đi dây hoặc kết nối wifi, có thế mà cũng phải hỏi.
@anxongjong Có nói rồi bạn. Quét mã QR phát là xong.
@nampd
CAO CẤP
3 năm
Noted lại xây nhà thì lắp kkkk, bộ này đúng ý em luôn đó, thanks thớt nha ^^
@K0NG Chuẩn luôn đó bạn. Nên để điện chờ trong hộp kĩ thuật 12cm sau gắn cam lên trên là gọn
Camera hoạt động độc lập ko cần đầu thu bác nhỉ, thấy gắn đc thẻ nhớ ( như mấy loại thông dụng bán trên thị trường ), vậy tính ra kit này so với mua lẻ sao ta.
trungntvn
TÍCH CỰC
3 năm
@supperchym Túm váy là bộ kít thường giá nhẹ hơn mua lẻ, cam hoạt động độc lập nhưng có đầu ghi lưu trữ vẫn tốt và ổn định hơn.
@supperchym Có 2 lựa chọn để sử dụng ^^
thanhcobi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Xài thẻ trộm vào bợ lun cái cam còn xài đầu thu thì còn giữ đưojc cái videos để công an làm việc 😃
@thanhcobi Chuẩn luôn bạn. Đầu wifi nên giấu được kaka. Trộm nó thua
Mình đang sài Blink Outdoor chạy 2 cục pin AA, đúng chất không dây. Có điều nó chỉ quay khi có motion :
D
thanhcobi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@henry_1177 Nó quay liên tục thì pin nào chịu nổi bác 😃 chuyển qua con xào điện 12v sạc mặt trời còn đỡ 😃
@henry_1177 Độ lên pin 18650 thì vi vu lắm nhỉ
@thanhcobi Có lý luôn bạn.
@thanhcobi Haha 😃) Thật ra mình cũng chỉ cần nó quay lại khi có motion thôi 😁
Bác chủ chẳng hiểu gì về POE cả. Cái port RJ45 kia là nó đi tới Router internet chứ ko phải Port camera. đầu ghi này là NVR chứ có phải DVR đâu mà có port POE. cần thì bác mua cái switch POE nối vào.
Nhìn chung thì bộ kit này dễ lắp đặt, dễ triển khai, phù hợp với người dùng cuối tự mua về cài cũng được tuy nhiên như bác chủ nói sẽ có suy hao lớn và băng thông wifi thì tất nhiên không tốt bằng băng thông mạng dây được. Thêm nữa là chỉ phù hợp với số lượng camera từ 4 đổ xuống. Nếu muốn phát triển thêm camera (từ 6 cái trở lên) thì sẽ gặp tình trạng tắc nghẽn băng thông, đứt gói liên tục và làm cho wifi quá tải. Lúc đó thì chỉ có camera có dây mới dùng được thôi. Thêm nữa là vụ lắp thẻ nhớ trên camera thì mình nghĩ không nên vì thẻ nhớ gắp trên camera không bền sẽ rất nhanh hỏng mà giá thì cũng chát cứ không rẻ. Nếu dùng HDD rồi thì mình khuyên không nên lắp thẻ nhớ thêm làm gì.
@Nguyen.tuan.mta Mua wifi xịn mà dùng bạn ơi.
@Nguyen.tuan.mta POE là tính năng truyền tải điện cho các thiết bị thông qua cable RJ45. Nó chả liên quan gì tới đầu ghi bạn. Đầu IP là NVR mới đc tích hợp POE trên đầu ghi vì nó có sẵn cổng mạng. DVR là đầu ghi sử dụng cáp đồng trục nên ko có POE - nó sử dụng công nghệ POC.
@Hạt mè bé xíu Cái này cũng tương đối ổn rồi bạn. Do bạn ấy nhầm lẫn chút thôi
À. Mình nhầm sang DVR thật. NVR và phải có port cho CAMERA riêng mới có POE. nhưng bác xem lại cái POE vì chỉ cái port RJ45 kia nó ko thể nào dùng POE được. Mấy cái port POE chỉ dùng với Port ra Camera thôi. Bác tham khảo mẫu đầu ghi của dahua có mã: nvr4208-8p-4ks2, nó có 8 port cho camera riêng và port nối đến router cũng là port thường. Không có đầu ghi nào nối đến router internet lại dùng POE cả.
Bác h sai về POE ở điểm này. Và một lần nữa thì muốn dùng ổn định lâu dài, ít phải sửa chữa thì cứ camera dây mà dùng.
@Nguyen.tuan.mta Nối tới router dùng POE là bạn tự nghĩ ra đó chứ. Ae ai cũng hiểu là muốn sài POE thì 1 là đầu ghi có cổng POE - hoặc lắp thêm switch POE.
Cái POE mình nói ở đây chính là POE từ các mắt camera.
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
Có combo nào tương tự mà ít mắt hơn k ạ? nhà em 4 tầng sợ wifi hoạt động không ổn định,
Hiện tại đang dùng mấy con YiHome mà phập phù quá, cũng tính chuyển qua hệ thống có đầu thu nhưng cũng muốn qua wifi để ổn định
Em hỏi thêm là về internet, các camera này sẽ kết nối với đầu thu rồi đầu thu mới kết nối vào hệ thống internet hay cả 5 cái cùng kết nối vào hệ thống internet gia đình ạ?
@Booooozyer Tất cả kết nối vào đầu thu bạn. Bộ kit thì 4 mắt là cơ bản rồi họ ko làm ít hơn đâu. Bạn mua đầu thu riêng rồi mua lẻ mắt cũng được mà. Camera có tính năng lặp sóng. Camera để tầng 2 thì 1 và 3 ok tầng 4 chắc phải có cục kích sóng ^^
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
@AllLove Nếu kích sóng thì là kích sóng phát ra từ đầu thu đúng không bác?
@Booooozyer Đúng rồi bạn. Mấy cái usb kích sóng rẻ mà hiệu quả lắm
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Camera mà lại dùng kích sóng thì thua, xem giật lòi và thường xuyên mất kết nối
minhtinit
ĐẠI BÀNG
3 năm
bộ này có motion detect chưa bạn thớt hơn?
@minhtinit Có rồi đó bạn. Đây là tính năng cơ bản nhất camera đắt rẻ nào cũng có bạn. Còn nó hoạt động cũng ỏ mức 60%. Loại chuyên vẫn có báo động ảo chỉ là tốt hơn.
minhtinit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Nhà mình cũng có cái đầu 5 mắt của hik lắp lâu rồi, nhanh, nét thật nhưng mỗi tội cần xem lại thì phải ngồi tua, k có đánh dấu đoạn có chuyện động, ngu học thật
Sang cửa hàng chuyển hết sagn hãng khác dùng
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhtinit Do bạn cài đặt sai chứ cam nào chả có ghi theo chuyển động :d
@minhtinit Tua nhanh được rồi bạn. Nó đánh dấu theo smart gì đó. Mà thấy cũng bình thường nên quên chia sẻ với anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019