Laptop Acer

Ricoh ra mắt GR III HDF và GR IIIx HDF mới: Bộ lọc màu mộng mơ

Hoàng Hải.
28/3/2024 4:5Phản hồi: 62
Ricoh ra mắt GR III HDF và GR IIIx HDF mới: Bộ lọc màu mộng mơ
Mới đây thì Ricoh Imaging đã công bố bộ đôi máy ảnh mới của mình, không phải là GR4 (GR IV) như kỳ vọng của nhiều anh em, mà là GR III HDF và GR IIIx HDF.

HDF ở đây có nghĩa là Highlight Diffusion Filter, giúp anh em có những bức ảnh nhẹ nhàng, thơ hơn, mộng mơ hơn. Hiệu ứng khuếch tán này sẽ giúp phần rìa ảnh được làm mờ đi khá nhiều và Ricoh nói rằng nó giống như những hình ảnh trong phim hay những bức ảnh cổ điển mà anh em đã từng xem. Tuy nhiên, do là 1 lớp filter tích hợp sẵn phía trước cảm biến nên ta hoàn toàn có thể tắt nó đi chỉ bằng 1 cú nhấn.

Có HDF

Còn lại, mọi thứ mà anh em nhận được ở chiếc GR III HDF và GR IIIx HDF mới là tương tự như những chiếc GR III và GR IIIx hiện tại, nghĩa là vẫn cảm biến Crop 24.2MP đi kèm với tiêu cự 28mm f/2.8 hoặc 40mm f/2.8.

Khác biệt rõ ràng về ngoại hình của bản HDF với bản thường là… nút chụp. Đúng vậy, nút chụp sẽ có màu bạc mới. Ngoài ra thì ở mặt sau, nút Fn cũng có thể logo HDF màu bạc ở bên trên để bật/tắt bộ lọc HDF. Khác biệt bề bên trong gồm: Zone Select AF (3x3) và thêm tính năng cài đặt nhanh cân bằng trắng. Cả 2 điểm này thì sẽ đều được cập nhật cho những chiếc GR III và GR IIIx hiện tại.

Mức giá của Ricoh GR III HDF và GR IIIx HDF là 1.070 USD và 1.150 USD, bán ra ngay trong tháng 4.

Không bật HDF

Có HDF

Quảng cáo

Không có HDF

Có HDF

Có HDF

Không có HDF

Quảng cáo

Có HDF

Có HDF
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ông vua đường phố, cứ xăm soi hoài mà chưa mua
@luong.binh chiếc máy bị underated bởi vẻ ngoài ko được ăn khách cho lắm 😆
@phamvietloi Bác sài chưa, cho có nhanh chán không
@phamvietloi Bán khá cháy hàng đó bạn, ko phải ko ăn khách đâu
Chẳng thấy hấp dẫn gì
XBlue
CAO CẤP
6 tháng
@Hailstorm0704 Không hấp dẫn vì thiết kế chán, ko theo triết lý cân xứng như Leica hay cá tính như Fuji
@Hailstorm0704 Nó là con hàng giúp người chụp tàng hình thì đâu cần phải gây sự chú ý bác ơi.
@Hailstorm0704 Cầm con Fuji x100v với con này ra chợ chụp xem con nào đỡ bị chú ý hơn thì biết
Em này thiếu đúng kính ngắm nữa là hoàn hảo. Từng dùng GR3. Ra ngoài trời chụp. Chỉ riêng màn hình vẫn là 1 trở ngại.
Mé nhìn ảnh sample tưởng chụp bằng con điện thoại 6 củ chứ 😔 Ảnh quảng cáo mà kém đầu tư vậy.
Vẫn nghĩ là nó khá đắt. Chứ loanh quanh 15 cho máy mới thì đã mua dùng hàng ngày rồi.
wormwon
TÍCH CỰC
6 tháng
Nói ra thì... đây là hiệu ứng ống kính bị mốc của mấy con compact du lịch những năm 2000 đang hot gần đây
nhờ ơn tiktok mà giờ mấy con máy ảnh đời tống tăng giá ghê thật. canon dslr thì tụt giá ầm ầm. giờ mấy cái máy compact ra mắt tầm 2014 15 đổ lại như con panasonic lumix lx100 đắt gấp đôi canon 6d luôn
@Theshy114 nó dùng 1 con nhỏ gọn( 350g), đẹp, chất lượng ảnh chấp nhận đk và chất lượng video rất ổn thì tội gì mang cả bộ 6d hơn 1kg làm gì. mà lx100 cũng chỉ có 6-7tr thôi
tyneymo
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@huykhanh95hup Tôi thấy có shop nó bán LX100 giá 9 củ rồi này cụ ơi =)) chúng nó lùa gà ác kinh
@tyneymo hay mark ii, chứ tôi cũng đang dùng lx100 này, mua 4 năm trước 5 củ =)) chụp ổn phết, quay màu đẹp ,máy đẹp nhỏ gọn nên đem đi cafe chil2 =))
tyneymo
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@huykhanh95hup Mark 2 đâu bác, mark 1 nó mới khét chứ mark 2 người ta lại đổ xô húp với giá 9 củ. Em cũng húp làm con sơ cua đi du lịch.
Quan trọng nhất là lỗi vòng xoay loạn tùm lùm thì ko thấy báo đã di
kynam1103
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Giáo sư X sửa hết 300k cụ giáo ạ
@kynam1103 Sửa ở đâu đấy ngài ơi?
Mấy con máy compact du lịch chụp chơi chơi mà giờ toàn mấy chục củ @@
@conan1212 compact cũng có this có that, compact mà cảm biến lớn như apsc thì làm gì có giá rẻ, đi mua 1 cái body apsc cũng ko dưới 12 củ rồi, kia còn kèm ống kính nữa
@conan1212 nói thế khác nào bảo mấy con điện thoại di dộng chỉ để nghe gọi và lướt web mà toàn 25 30 triệu.
3 triệu cũng làm đc y hệt.
mua 1 con máy sẵn 2 tiêu cự 28 và 40 phải ko nhỉ :|
dlcky
TÍCH CỰC
6 tháng
@Thanhcongdzo 2 bản khác nhau, GR3 28mm còn GR3x 40mm
Mấy máy bthg gắn thêm lớp kinh lọc là xong 😁
hình như dòng này có 1 con 28 củ cảm biến apsc thì phải
Cười vô mặt
phuan
TÍCH CỰC
6 tháng
Hình ảnh chất lượng quá. Màu đẹp
nescafes
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Kiểu như dùng filter Promist 1/4
Chưa cầm đến ai cũng đánh giá nó thấp, nhưng đã xài qua nó thì nghiện ko bỏ dc. Cực kì nhỏ gọn bỏ túi quần túi áo, dừng đèn đỏ là móng ra chụp luôn, rất nhanh và tiện. Màu sắc, chi tiết đáng kinh ngạc cho 1 chiếc compact.
HgTrung
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@notnhacvuidl Những yếu tố bạn nêu mình hoàn toàn đồng ý. Cá nhân mình lưu ý thêm là pin của Gr3x(máy mình từng dùng thực tế) là rất tệ để các bạn nào có ý định mua thì cân nhắc ạ. Thời lượng dùng thực tế của mình khoảng chưa đến 100 tấm/1 lần sạc đầy. Hơi bất an
@kynam1103 mình đồng ý là về độ gọn nhẹ thì ricoh +1. còn về file và độ nhanh gọn thì dòng crop của các hãng cũng nhanh lắm bạn. ko thua compact là bao đâu.
@HgTrung Chính xác ạ, mình lúc nào cũng phải mang 3 pin.
@haya Con này chụp snap shot đúng siêu lẹ, khó biết vừa bị chụp 😆
Giá này dòng RX với ZV của Son vả sấp mặt. Hậy kì sửa cũng ra hiệu ứng kia.
@Thiên biến vạn hoá rx thì cũng phải rx1 ms vả được
zv thì kèm ống kinh chất lượng ngon tương đương thì cũng quá tiền con này mà ko gọn bằng
dlcky
TÍCH CỰC
6 tháng
@Thiên biến vạn hoá Người ta nhắm đến nửa kia thế giới không có những người như bạn 😁
@Thiên biến vạn hoá Những ai đã mua con này thì họ chả thèm đi so như bác đâu =)) tốn thời gian
Con này chắc made in việt nam
ngon nha
Anh Tàu đúng là dẫn đầu công nghệ. Trước thì apple học theo làm chống nhìn trộm trên màn hình, giờ thì Sony nhái theo filter Diffusion black mist của hãng K&F với 7Artisan
da ha
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@josep.tinh kkk. cái cấu trúc summilux/zeiss sonnar, 7Art cóp nhặt r ra cái ống MF 200usd cấu trúc tương tự😆 chất ảnh ra k dc 8 cũg dc 7 phần so vs mấy ống vài k.Usd .
moẹ. thánh Tàu.
da ha
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@josep.tinh tính ra hời vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119