Rò rỉ điểm Antutu của Tegra Tab 7, đạt 27.643 điểm?

cuLong
12/8/2013 9:52Phản hồi: 63
Rò rỉ điểm Antutu của Tegra Tab 7, đạt 27.643 điểm?
Ảnh minh họa mặt sau của máy
Chỉ 2 ngày sau khi có hình ảnh về Tegra Tab 7 một chiếc máy tính bảng 7 inch, được cho là đang được nVIDIA phát triển bị rò rỉ trên mạng, thì hôm nay, một thông tin mới về chiếc máy cũng được đăng tải: điểm số benchmark bằng phần mềm Antutu, với con số 27.643 điểm. Theo phần mềm thì chiếc máy chạy HĐH Android 4.2.2 và có CPU 1810MHz, tức chip Tegra 4. Hiện vẫn chưa rõ điểm số này là thật hay giả, bởi một thiết bị khác cũng dùng Tegra 4 là máy chơi game Shield có Antutu tới 32.150 điểm. Có lẽ chúng ta phải chờ thêm một thời gian nữa thì mọi việc mới sáng tỏ.

Đây có phải là điểm Antutu thực sự của Tegra Tab 7 không?

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bykany
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy dùng ổn định như ios là oke rồi, cấu hình cho khủng rồi cũng làm gì đâu
Elnino242
TÍCH CỰC
11 năm
@lionheart2669 Gpu của ipad thua tegra 4 đó
@Elnino242 so sánh cái GPU ra đc 1 năm với cái GPU mới ra thì quá khập khiễng rồi bác.
với lại Tegra 4 chưa sx đại trà nên chưa test đc. theo Nvidia thì tegra 4 thì mạnh hơn 1 tí "74.8 GFLOPS so với 71.6 GFLOPS của Ipad4" nhưng đó chỉ là quảng cáo
Elnino242
TÍCH CỰC
11 năm
@lionheart2669 Gpu của tegra 4 ra đầu năm nay nha bác,còn ipad 4 thì ra cuối năm trước nên khoảng thời gian ko quá xa,còn vụ gflops thì bác xem ở đây sẽ biết:http://www.tinhte.vn/threads/mot-so-gpu-di-dong-va-nang-luc-xu-ly-cua-chung-gflops.2015714/
@Elnino242 bác ko hiểu thế nào là giới thiệu sp với bán ra thị trường ạ. Tegra 4 nó giới thiệu chán chê mà hiện tai đc mấy con ra ngoài thị trường r.
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
bấm zo thấy có hình cờ tàu, comment cái rồi out luôn chả buồn đọc
nguyennamha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunterval Thanh niên yêu nước một cách ngu si !
dotapro
TÍCH CỰC
11 năm
@hunterval vớ vẩn
Lâu lâu mới thấy 1 cái table xài Tegra...
xài chip terga ngon ở cái GPU thôi, chưa kể nó còn làm cả cửa hàng game để tối ưu cho chip
Lại rò rỉ điểm. Vãi điểm 😁 Đã bảo Android chả có cái gì để khoe ngoài chip và Ran với mấy cái điểm linh tinh mà.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@8800 Cardbon Arte Khoe tính năng suốt ngày đấy thây, khoe camera, khoe màn hình, khoe loa, khoe thiết kế, khoe khả năng kết nối... Khoe đủ thứ luôn, chỉ có ếch mới bảo Android chỉ khoe điểm
@8800 Cardbon Arte Sam có cảm ứng nhạy, spen, mấy cái app phụ, nâng cấp thường xuyên, sony có cam, nghe nhạc, chống nước, one có màn đẹp, thiết kế tốt, ... ;)
Đt bác đang dùng có gì để khoe thế ;)
@8800 Cardbon Arte Ios có gì để khoe nhảy cái nào cũng như cái nào 😃. Phần cứng quyết định vòng đời của sản phẩm, phần c
ứng quá lổi thời thì phần mềm pt cũng bị giới hạng bằng chứng nhé ios chạy đa nhiệm có được đâu.
Cố lên nvidia,để thị trường thêm phần cạnh tranh.Chứ ông qualcomm bá đạo quá

sắp chuyển từ S4 9505 sang G2
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon à,,,dạo này ra nhiều tab 7 in wá,,phải chờ từ từ mới quyêt định đc,,,đang thèm n7 thôi
Quá mạnh khi không dùng tới, cũng như vứt tiền mua niềm tin , lãng phí
@williamtruongvtv Nghe đồn iphone xài chung 1 chíp từ 2G tới giờ,không biết có đúng không ?
@WoodHouse mỗi đời Ip lại nâng cấp chip lên bạn ạ. trừ cái 2G với 3G thì phải,theo e nhớ là thế.
quá đỉnh cho đội nvidia, mạnh còn hơn snap 600 thậm chí là 800 trên g2 chỉ thua z ultra.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Lại Ben à! Mà khá phết nhỉ! 😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
CPU 1810MHz chứ nhỉ
Có chiếc nào vượt qua só nỳ xpe z ultra ko
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có học hỏi anh Sam nâng điểm không đấy :p
Cao nhể. Nhưng ai tin mới là vấn đề😁
Thằng Sam làm mất mặt thế giới Android quá rùi.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@Ga_depzai Cơ bản là đúng , nên đuổi SS ra khỏi Android, mình nó làm bẩn đủ thứ.
Mà con tab này cấu hình cao cũng thế thôi, nhìn cái thiết kế buồn nôn kia là ko muốn mua rồi :p
@M3ga
o_Obenchmark nào mà chẳng bắt chip chạy xung tối đa mà đổ thừa ss. chip k chạy tối đa thì nó ra điểm kiểu gì cho đúng ? đem so mấy con ss với mấy con khác cùng chip có gì lạ không ? con S4 S600 xung cao hơn 0.2Ghz mà điểm chẳng hơn One bao nhiêu. tốc độ thực thì vào cùng ứng dụng S4 vẫn lẹ hơn 1 tẹo đấy.
@M3ga cài này là tab nó thử nghiệm chứ đâu phải là tab của SS đâu mà bác cứ xoắn lên thế , mà ko có SS vậy mấy cài đồ trong nhà như tủ lạnh , TV , máy giặt bác đều tẩy chay hết à , nói chung ko có nó cũng thì làm gì cho tới ngày nay có mấy đồ gia dụng cho chúng ta xài
@M3ga Cao nhê. tre trau phat bieu hay nhê
K nhìn thấy chữ ảnh minh hoạ à😕

Gửi từ công ty F.A một thành viên giám đốc kiêm bảo vệ !
Tega 4 trâu bò quá ko em nào theo.Nvidia đành tự sướng với một mình
Không biết máy chạy có nóng không ??ngon mỗi GPU 72 nhân
Ra mắt từ lâu bây giờ mới trang bị cho tablet mong mỗi giá cả phải chăng
@lovelovele Có ăn đc đầu mà ngon =))))) Chừng nào 72 core vật lý thì nói 😁
@8800 Cardbon Arte
:D72 nhân vật lý là nhân gì, nhân CPU mới là vật lý, GPU không phải hả bạn.
Cờ tàu, chữ nhật..... Hoang mang
CPU 1810GHz xem tới đây là hơi bị hoảng:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019