Samsung đang phát triển smartwatch mặt tròn mới tên Solis, chạy Tizen, thay thế Gear S2?

Duy Luân
17/6/2016 21:52Phản hồi: 52
Samsung đang phát triển smartwatch mặt tròn mới tên Solis, chạy Tizen, thay thế Gear S2?
Theo trang SamMobile, Samsung đang phát triển một chiếc đồng hồ thông minh mới tên mã Solis. Chữ này trong tiếng Tây Ban Nha có nghĩa là mặt trời, và một điều thú vị đó là Gear S2 thì mang tên Orbis - nghĩa là quỹ đạo). Solis được đồng là sẽ sử dụng mặt tròn tương tự như Gear S2 và nhiều khả năng cũng sẽ có vòng xoay điều khiển. Máy có đến 5 phiên bản khác nhau, bao gồm SM-R760, SM-R765, SM-R770, SM-R765V và SM-R765S, trong đó hai bản cuối có thể dành cho nhà mạng Verizon và Sprint. SamMobile tiết lộ thêm rằng sản phẩm sẽ tiếp tục dùng hệ điều hành Tizen, lần này giao diện được cải tiến cho tốt hơn và không loại trừ khả năng kích thước màn hình sẽ tăng lên. Solis rất có thể sẽ ra mắt chung với Galaxy Note 6 vào khoảng tháng 8 hoặc tháng 9 năm nay.

Nguồn: SamMobile
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

^.^
@hung_hy88 Cái hình trong bài là con gear s2 mà bạn, chưa lộ hàng mới
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
@hung_hy88 Vãi cả tiên đoán đẹp, còn chưa có hình thì sao biết đẹp
kyo47
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá ngon. mà bên Lazada còn em Smartwatch Samsung Galaxy Gear S2 bán 4.799.000 hốt được không các bác. 😃
__gickel__
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kyo47 Bên Viễn Thông A và FPT đang bán có 3.990.000 thôi mà.
huuquan27
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kyo47 Giá đó cao rồi ! Ra VTA hay FPT có khi rẻ hơn !
nhinlai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kyo47 em k biết bác nói bản sport hay bản class, cơ mà các cửa hàng nó giảm giá cả tháng nay rồi. Bản sport có chỗ giảm xuống dưới 4tr (mới 100%). Nói chung e nghĩ đợi gear s3 bác à
Vẫn thích đồng hồ truyền thống hơn, pin tính bằng năm, mưa gió bão bùng, trâu bò khỏi nói, hầm hố, .....
@tgianglk Những công việc quan trọng thường mình trao đổi trực tiếp bằng cuộc gọi chứ không nhắn tin đợi trả lợi, những điều không quan trọng thì mới dùng tin nhắn vào những lúc rãnh rỗi còn những bạn vô công rồi nghề thì có thể nhắn tin và sử dụng các ứng dụng OTT để chát xuốt ngày là thường (không tính những người họ áp dụng cho công việc đặc thù) và với mình nó là dư thừa.
@minhcuongpro1234 Chắc bạn cũng ko sử dụng mail. Vì thông thường các phòng ban đều thông báo với nhau qua mail cả. Ok! Mình cũng tôn trọng ý kiến cá nhân của bạn. Stop nhé
@tgianglk Mail khá quan trọng với mình.
Đang có một con S2 để không lâu lắm rồi ko biết làm gì. Sai lầm khi chơi đồng hồ thông minh
meomap18
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenny81_hp Bán lại cho mình ngâm cứu đi bạn
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenny81_hp lý do sao vz bác, đang định làm 1 e.
@meomap18 Nếu bạn ở Mỹ thì mình để lại cho bạn
@vuhoanglk Vì nó ko giúp gì được cho mình hết. Không đúng với nhu cầu của mình
Mua cái gear S2 vì tin rằng kết nối được với iPhone (Bài viết của anh Sonlazio) ai ngờ ko kết nối được.. Hic.. pó tay
t2quan_90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Emxinthua.hihi kết nối bt mà bác
t2quan_90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Emxinthua.hihi https://tinhte.vn/threads/hot-da-co-the-pair-gear-s2-hoan-toan-voi-iphone.2570576/
Prime
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lollipop8x Kết nối thoải mái mà. Mỗi tội app gear trên iphone hay bị crash thôi.
Prime
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Emxinthua.hihi Bạn vào link này tải GearManager cho iPhone về nhé: http://cfile24.uf.tistory.com/attach/2561EA34570EFCFC16BB88
Rồi cài đặt như bình thường - Cài xong để kết nối với Gear s2 thì vào trong Setting của iPhone cấp quyền cho GearMa nhé. Mình không nhớ nên không chỉ chi tiết được - Yên tâm là cài xong tải bét nhè mặt đồng hồ và 1 số ứng dụng khác (ứng dụng thì hơi hạn chế)
Lưu ý: Mới cài thì dùng không sao, một vài lần sau app rất hay bị văng (crash) ra ngoài.
Xài cái gear S2 từ lúc mới ra tới giờ, đáng tiền luôn. Xài gần 1 năm đeo hằng ngày mà chẳng trầy tróc gì, viền vẫn sáng bóng như mới, pin xài dc 4 ngày coi giờ, nhận noti, ra ngoài đường tự động đẩy sáng cực cao luôn. Nhỏ gọn, thanh lịch, nhanh mượt và đơn giản.
Năm nay Samsung với Asus làm lớn thật. Hy vọng sẽ phát triển thêm
PinPi
TÍCH CỰC
8 năm
Hy vọng nó được tối ưu tốt, tính năng hữu ích nhiều hơn, thời lượng pin kéo dài hơn và hơn nữa là 1 thiết kế tốt hơn.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
ta nói đồng hồ samsung là chuẩn mực cho mọi smartwatch rồi...😁
mặt tròn nhìn đẹp hơn
hì, tưởng hình kia là con sắp ra
Vừa ms mua của FPT 4trieu. H lại sắp ra. Hơi bị buồn
kimjongji
ĐẠI BÀNG
8 năm
@banchat9x Màu đen đẹp thế bác. Bác có định chuyen nhượng ko. Hehe
gear s2 k phải là chiếc smartwatch bán chạy nhât nhưng hiện là chiếc đc nhắc đến nhiều nhất
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm

Cứ chơi với mấy em này là ổn nhất, thích thì chục năm vẫn cứ phơi phới 😁
Silent Wind
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có thể sẽ có chương trình khuyến mãi: Đăng ký mua Note 6 (7) sẽ được tặng đồng hồ Solis; hóng quá 😁
Prime
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hoi cái chấm đen trên màn hình nó có ý gì? Sao thấy ảnh trên mạng các thứ mình không thấy có chấm này vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019