Laptop Acer

Samsung Galaxy S23 series lên One UI 6.1 bị sạc chậm, không nhận vân tay, anh em có bị không?

Pnghuy
4/4/2024 8:12Phản hồi: 60
Samsung Galaxy S23 series lên One UI 6.1 bị sạc chậm, không nhận vân tay, anh em có bị không?
Ít nhất hai chủ đề trên Reddit về vấn đề vân tay của Galaxy S23 series gặp vấn đề sau khi nâng cấp lên One UI 6.1, và trong hai chủ đề đó cũng có khá nhiều trường hợp bị tương tự như chủ thớt. Mình cũng làm chủ đề này để hỏi anh em Tinh tế xem Galaxy S23 series sau khi nâng cấp lên One UI 6.1 có gặp vấn đề gì nghiêm trọng hay không.

Galaxy S23 của mình khi nâng cấp lên One UI 6.1 thì không gặp tình trạng máy nóng hay sạc chậm trong quá trình sử dụng, nhưng vấn đề vân tay thì thỉnh thoảng mình có bị. Ví dụ như sau một thời gian không đụng đến điện thoại, cảm biến vân tay sẽ không thể sử dụng được mà mình phải đăng nhập bằng mã PIN, một số người dùng trên Reddit thì gặp tình trạng icon cảm biến vân tay biến mất trên màn hình.

Nếu có một bản vá để sửa những lỗi kể trên với nguời dùng Galaxy S23 series có lẽ phải chờ sang tháng 4, vì bản One UI 6.1 vừa ra mắt cũng đi kèm với bản vá tháng 3, trừ khi lỗi đó nghiêm trọng và số lượng máy ảnh hưởng là rất lớn.

Trải nghiệm Samsung One UI 6.1 trên Galaxy S23

Mình đã cập nhật One UI 6.1 cho Galaxy S23 của mình, phiên bản chính thức từ Samsung và nó cũng đi theo bộ tính năng Galaxy AI. Với trải nghiệm của mình sau 1 ngày, các tính năng Galaxy AI trên S23 không khác gì so với Galaxy S24…
tinhte.vn
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy trên X bảo chỉ bị với cục sạc 15W nếu 25W thì ok.
Tạm thời mình vẫn chưa lên 6.1 😅
westwest
TÍCH CỰC
6 tháng
@ngghuyy mới lên 6.1 cho con s23+ sạc bình thường nhưng pin tụt quần
@westwest AI không thể giúp pin ổn hơn
Đặc sản của Android và nhà Sâm Sâm. Cập nhật xong lỗi bấy bá chứ ko ổn định, mượt mà như iOS !
@para-hạ-sốt “Sốt” có truyền nhân?
@Ma Vương _ MT Moẹ. Ko hiểu sao mấy khứa kia thả haha luôn. Chán !
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 tháng
@para-hạ-sốt Thả vì sự ngu dốt của nó đó bạn
@para-hạ-sốt Thôi nào hạ sốt nào 😁
Bài viết này chắc chắn từ thế lực thù địch 🐥
iOS càng cập nhật càng nhẹ - mượt - mát. Android càng cập nhật càng nặng - lag - nóng.
Thấy mọi thứ vẫn bt
patuana76
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mọi thứ bình thường, chưa thấy hiện tượng gì lạ.
Chỉ có điều là có thêm mấy tính năng AI thôi.
không bị gì cả luôn '
-
Trên Z Flip ko bị gì cả
kvirus
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Vân tay mình xác nhận bị nhé, mà mình dùng s24 ultra, cứ tưởng dán cường lực nên bị.
Kiểu 10 lần ăn đc 8 lần.
Có lẽ những tính năng trên bản 6.1 chỉ "phù hợp" với chip Exynos, cũng giống như Win 11 giai đoạn đầu chỉ ổn định với CPU của Intel 😁
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@kekk ngược à bạn, AMD chứ nhỉ vì ko có kiến trúc nhân to nhỏ
jimbo89
TÍCH CỰC
6 tháng
vân tay khuôn mặt vẫn bình thường, chắc là do t hên mua dc con máy tốt
Cười vô mặt
Chờ bản cập nhật vá lỗi thôi, đt nào mà chả bị lỗi vặt, ip còn lỗi đầy ra kìa 😃
@GhétBọnNângBi Cái đám anti nói kiểu j cũng dc. Trc bảo ad update never lỗi, càng up càng mượt trong khi lên diễn đàn ad authority hay ad police lỗi đầy ra, fb fanpage của mấy ông sâm cũng bão lỗi. H chắc nh quá chịu k nổi nữa ms đưa lên thôi thì lại nói os nào chả có lỗi, đúng chuẩn mõm linh hoạt😃
@Barbatos Thấy m với lũ kia hẹn mấy năm rồi đó, mà mõm ko là mõm. Chắc bây chung máng chung quán quá 😆
@noctunalguy T cần j hẹn vs hò, đến đúng tháng t mua thôi, thích là nhích chứ đâu như tụi m đếm số cuốc grab để mua😃
@Barbatos Mua óc lợn về ăn mỗi tháng hả? 😆
Sạc vốn bị chậm hơn các hiệu khác nay lại thêm chậm nữa à??
@CdqHung1901 K đến nỗi, bóp tầm 40% chứ mấy, anti chờ bao lâu cũng dc mà😃
Lên 6.1 chả được cái nước non gì mà toàn lỗi:
1. Máy sài mượt hơn, không có hiện tường giật lag - Lỗi này có thể chấp nhận được vì sài 1 thời gian sẽ quen.
2. Cập nhật thêm 1 đống tính năng mới - Lỗi này rất khó để chấp nhận. Người dùng sẽ mất kha khá thời gian để làm quen, rồi sử dụng vào thực tế hàng ngày nữa như vậy có thể làm thay đổi một số thói quen sử dụng điện thoại bình thường.
Với tư cách người dùng S23+ mình nghĩ SS nên cập nhật để sao cho sau khi cập nhật xong thì máy sẽ y như lúc trước cập nhật. Có như vậy mới làm hài lòng được số đông người không sử dụng máy!
Từ từ nó vá lỗi cũ và cập nhật lỗi mới
halerman
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Sạc không dây có vấn đề, sạc mãi chỉ ở 62%
Vụ sạc thì thấy bình thường.
Còn vân tay thì bị từ hồi OneUI5 rồi. Nó mất Icon vân tay nhưng ấn 2 lần sẽ dc.
iolna
TÍCH CỰC
6 tháng
@tronghuuvn Vậy là do chưa chạm đúng vùng vân tay thôi. Mình không bật AOD nên bị suốt. Căn ngón tay đúng vị trí cảm biến là được. Tính ra SAMSUNG hơi gà, biết người dùng cần unlock bằng vân tay thì cho "khu vực cảm ứng" để hiển thị icon vân tay to to ra chút cho dễ. Đằng này chắc lệch tầm nửa ngón tay trở xuống mới hiện lên khá phiền. Tất nhiên chỉ là suy đoán và cũng trên thiết bị của mình.
Ko bị. Sài iphone nên bị cái khác. Kakaka
Haha. Lên nhanh để còn mua S24

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019