Samsung giảm giá RAM DDR3

niky
28/4/2009 16:48Phản hồi: 23
Samsung giảm giá RAM DDR3
Samsung Electronic đã thông tin cho các nhà bán lẻ của họ rằng họ sẽ giảm giá cho mặt hàng DDR3 loại 2Gb. Điều này khiến cho giá thành của DDR3 chỉ nhỉnh hơn DDR2 loại cũng 2Gb đúng 1 USD.

Theo thông tin từ các nhà bán lẻ và sản xuất tại Đài Loan, động thái trên của Samsung đã làm cho một số nhà sản xuất cạnh tranh như: Hynix Semiconductor, Micron Technology hay Elpida Memory, Nanya Technology… phải lo lắng. Giá thành cho sản phẩm Samsung DDR2 – 800 loại 2Gb là 18 USD, và DDR3 – 1066 loại 2Gb hiện nay nằm mức 19 USD (đã giảm).

Nguồn: Digitimes / Taiwan
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lý rồi.
Vậy cái laptop của em nó sắp có thêm 4GB nữa.
Cảm ơn Samsung.
Lap của bác loại rì mà xài DDR3 :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
nhavensong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Macbook, macbook pro đều đã dùng DDR3 rồi mà, sony vaio TT cũng dùng DDR3 mà, thiếu j máy dùng đâu bác. Haha, thế là lại có điều kiện nâng cấp ram mà ko phải cắn răng rồi 😆
ngon quá phải lên đời con main thoai...
Trời! sao o mình vẫn bán RAM đắt vậy? 2Gb rẻ nhất cũng 446,390 VNĐ (tham khảo ở Phong Vũ)
đơn gian vì họ nhập hàng luc đắt vẫn còn thì ho phải bán đung gia voi thoi điểm nhâp hang thôi, chac khaong 1 thnag nua khi số hang đó hêt họ nhâp lô moi hang se re thôi(môt phân vi chi phí địa điểm đăt qua đó ma :wink0st:
Nhưng mà còn cái BUS nữa, thuế thọt😁 19 Đô-la Mỹ = 339 285,714 Đồng (Google)
nguyencoi
TÍCH CỰC
15 năm
hay quá sắp có ram để nâng cấp T400 cho khách rùi
Ặc, từ trước đến giờ em thấy DDR3 đắt lắm mà, loại 2G toàn 3 - 4 triệu, có nhầm ko đấy anh nikky ơi!
Híc, em qua TGVT xem lại thì giá DDR3 giảm thiệt, hức, vừa mới mua máy xong, phí tiền con ram DDR2 rồi 😔
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn ơi Việt Nam mà............. đã nghèo nhưng cái j cũng đắt thật khó hiểu?
haimoon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vì phải tăng thuế chặn đứng các bác nhập hàng về nhiều. Nghèo nên không được nhập nhiều hàng về thành nhập siêu, lại phải thanh toán bằng ngoại tệ nữa.
Đấy cái vòng nó luẩn quẩn thế đấy, đã nghèo mà còn phải mua đồ đắt hix. 😔
ec laptop lắp ram 3 chắc hàng khủng rồi 😁 con Cq của mình chắc chẳng bao h năm mơ đc. Đến con Ram Transcand 2Gb buss 800 pc 7200 tìm ngoài bắc còn ko có hix hix. Đt đâu cũng hết hàng
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
macbook có cắm được ram này không bác dihuta ?
Dark9x
ĐẠI BÀNG
15 năm
Anh dihuta biết ở đâu bán con DDR3 này với giá như vậy.Thông báo cho anh em tinhte mọt tiếng nhé 😁
Các bác cho em hỏi máy em là Sony VaiO SZ48GN (máy mua tháng 10/2007) có lắp được DDR3 không ạ? Hiện nay em đang chạy 2 thanh 2G DDR2 bus 667
con này của bác chỉ hỗ trợ RAM 2 thôi,mà nếu các bạn nâng cấp Ram lên thì bắt buộc phải bỏ ram cũ ra nếu ko nó chỉ chạy với bus của ram cũ thôi
mình cũng ít thấy Ram của Samsung trên thị trường VN,hay bác nhầm cái này là giá chip nhớ,vì bản thân Henix ko sản xuất Ram mà chỉ sản xuất chip nhớ của Ram thôi
ko nhầm được bạn àh. Nhà sản xuất ở Hàn QUốc và Đài Loan thông tin vậy thì các bạn cứ chờ đi, Việt Nam sẽ giảm giá mà. Bạn nói đúng về Henix đấy. tuy nhiên, ram laptop thì Samsung bán đầy. Dell và HP nhà mình vẫn dùng Ram Samsung đấy thôi... Bạn xem kỹ hơn nhé... Có thể mua tại Long Bình, Kỷ Nguyên và một vài nơi khác tại TP.HCM...
các bác ơi.Em hỏi cái. Có thật là rẻ thế không?Nếu rẻ thế thì,hichic. Tội gì chơi mãi ram 2....................................................! tự nhiên thấy vui wa
pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
khi nào có ở VN vậy các bạn hay còn phải chờ nữa
anhtuantu
ĐẠI BÀNG
15 năm
giá đó mình cũng làm 4g cho con macbook pro thôi. thèm qua
Chắc phải đợi vài tháng nữa giá RAM ở VN mới giảm được.
Lúc đó upgrade cũng chưa muộn các bác nhỉ😁
mua ở đâu vậy bạn ơi!

mua ở đâu vậy bạn ơi! cho mình xin địa chỉ chỗ nào bán cái này giá như thế vậy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019