Samsung ra mắt Galaxy Buds Live, thiết kế kiểu hạt đậu mới, giá 169 USD

Mikeknowsme
5/8/2020 14:56Phản hồi: 121
Samsung ra mắt Galaxy Buds Live, thiết kế kiểu hạt đậu mới, giá 169 USD
Samsung chính thức ra mắt thế hệ Buds mới là Galaxy Buds Live với thiết kế mới hoàn toàn từ bên ngoài cho đến phần ear tips. Có 3 màu của phiên bản Buds Live là trắng, đồng và đen (Huyền bí), phần hộp (kiêm case sạc) cũng rất nhỏ để người dùng có thể dễ dàng bỏ túi quần.

Galaxy Buds Live hỗ trợ chống ồn chủ động, và bao gồm 3 microphones (2 mic ngoài và 1 mic bên trong) cho khả năng đàm thoại cải tiến hơn. Tích hợp bên trong là phần Bass Duct - giảm âm thanh tần số thấp, cho bass sáng hơn, dễ nghe hơn, phần loa 12mm trang bị âm thanh chuẩn Sound by AKG hứa hẹn mang trải nghiệm nghe nhạc tuyệt vời nhất.

Case sạc của Galaxy Buds Live theo kiểu khối vuông và sạc vào bằng cổng USB-C và hỗ trợ được sạc không dây chuẩn Qi. Pin của Galaxy Buds Live là 60 mAh, pin của case là 472 mAh, tổng thời gian bạn có thể nghe liên tục Galaxy Buds Live mà không sạc lại là 6 tiếng, còn vừa sạc vừa nghe thì 21 tiếng.

Thời gian đàm thoại: 4,5 tiếng nếu có chống ồn ANC kích hoạt và 5,5 tiếng nếu chống ồn ANC tắt. Tai nghe hỗ trợ Bluetooth v5.0.

Giá bán của Galaxy Buds Live là 169 USD.

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chấu sạc nhìn khiếp quá
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangthanh1994 Cái chấu này để nối dây thành tai có dây giống mmcx, mà chưa hình dung gắn dây vào có nhét được vào tai không
empty77
TÍCH CỰC
4 năm
@huynhtn87 Ai bảo bạn gắn dây vầy. Cái chấu để gài vào tai luôn mà
hoangvuvn06
ĐẠI BÀNG
4 năm
Như 2 quả thận ấy =))
@TaKaMuRo nhưng nó vẫn xứng đáng hơn việc bán thận chỉ để mua 1 con điện thoại Android =]]
@bud's hahaha có lý đó chứ, bởi samsung mới thiết kế nhìn như 2 quả thận
Tìnhh93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Có thằng ngu mới bán thận để mua đt rồi 1 thời gian sau méo còn cơ hội sài đập đá
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Ý chú là bán thận mua iPhone là xứng đáng? =))
Còn anh nghĩ người dùng Android đều thấy may mắn vì ko có thằng nào dùng Android lại bán thận để mua điện thoại về xài 😆
Becker3012
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kể mà có sạc không dây thì đẹp hơn là để chấu sạc!
@list empty Ý là sạc hai cái tai nghe bằng không dây với hộp sạc, chứ hai cái chấu sạc trên tai nghe xấu quá, nhanh tay vậy bác
@Nguyễnn Anh Tú Bạn dùng từ sai thì có. Nó là sạc không dây chứ có cái dây nào đâu ?
mdong607272
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễnn Anh Tú Mình nghĩ họ vẫn có thể làm 2 cái chấu sạc đó liền mạch ko nhô ra như kiểu tai nghe của Jabra, nhưng Samsung làm nó nhô ra chắc là để nó bám vào hốc tai tốt hơn, ko bị văng ra.
@mdong607272 Tôi thì nghi ngại những ai mồ hôi tai dễ làm xỉn chấu đồng lắm
ctt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình quả thận mới chịu
cái tai nhìn buồn cười ghê,ko biết đeo lên tai nhìn thế nào
Hi vọng âm thanh nghe ổn mình sẽ quất ngay
Lạ thôi chứ nhìn không xấu quá. Nhất là phần chấu sạc pin.
Đeo len tai có vẻ ổn hơn
Cu Cook
TÍCH CỰC
4 năm
Như kê gà
Oắc đờ phắc!
sao làm 2 cái chấu sạc nhét vào trong lổ tai vậy!
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@dlcky Giờ mình mới biết hai cái tip của airpod pro để seal khí và nó vẫn là tai nghe dạng earbuds. Kiến thức yên thâm vãi.
huynhtn87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hidarling Moá, cừu lại định nghĩa lại In ear à, chắc phải nhét thủng màng nhĩ mới chịu
mdong607272
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dlcky Bác nói thế thì em chả còn gì để nói ^^ thôi thì cứ cho là seal khí đi vậy
@dlcky Vãi cả earbuds, bác ăn gì em cúng
Như 2 hạt mít
Nhìn chấu sạc tưởng cái để nhét vào trong lỗ tai chứ. Thiết kế gì cùi vậy @@
Dự sẽ có đứa nuốt
SIC92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Này dễ mất lắm, cái airpods nó cái đuôi dài loằng ngoằng to tướng thế mà mình còn mất 1 bên tai
Quả thận, hột mít, đuôngcy à ko...đuông dừa, khi Samesame “sáng tạo” thì kết quả khá hài =]]
hainon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa sạc vừa nghe là sao?
mdong607272
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hainon Ý là tgian nghe trên 2 cái tai nghe + tgian cho cả củ sạc đó bác, chứ ko phải vừa nghe vừa cắm sạc như kiểu có dây
Nhìn như sinh vật có giác mút, phát ớn
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thiết kế ngộ nghĩnh gọn gàng, chứ ko loằng ngoằng như cái ảipods đeo khẩu trang mắc vô rơi mịa ống cống
@coki Tối qua trong live, ss nó nói con note 20 vỏ bằng nhựa poly nha, còn con ultra mới bằng kính
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@Matrix069 Note 20 lưng vẫn là kính nhưng khung là nhựa, cầm nhẹ hơn thôi chứ chẳng khác mẹ gì
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@coki Vẫn là câu nói ý thức, ngta xài bình thường. Còn bạn xài lại làm mất
@hnt.n007 làm quái gì mà ko mất gì , ko mất gì thì tặng free khỏi bán kèm theo điện thoại mới là ko mất gì , kê giá lên tặng kèm ( nó tính cái tai nghe trong giá dt luôn rồi ) các bác sao nhẹ dạ
SS có sợ con gà nó mổ ko =)))
(Vì là hạt đâu xanh mà :V)
Thời gian dùng pin hơi thấp
mdong607272
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sao_Cung_Duoc Nếu bạn nhìn vào con số thì đúng là thấp hơn các hãng khác như Sony, Jabra...nhưng sử dụng thực tế mà nói thì ít ai đeo liên tục trong suốt hơn 4h liền. Bạn chỉ cần bỏ vào case khoảng 5-10p là có thể sử dụng tiếp vài tiếng rồi.
dlcky
TÍCH CỰC
4 năm
@Sao_Cung_Duoc So với mấy con ANC hiện nay thì cũng top rồi đấy là pin của nó còn nhỏ hơn
@Sao_Cung_Duoc Em đang dùng buds 1. Nghe nhạc 2 tiếng rưỡi liên tục trong lúc chạy bộ mà nó vẫn trụ dc đủ phục vụ em, em thấy quá ok rồi. Sau đó thì .... đi về và lúc đó thì sạc 😁 . Còn sạc tổng thì 1 tuần 1 lần, cũng ko lâu.
Nên em nghĩ con này cũng tầm thế, và như thế là dư sức phục vụ đa phần nhu cầu người dùng rồi :D.
@megatroll Mình đang dùng Buds+ nè và có xài liên tục 6-7 tiếng đâu. Ý của mình là tai nghe thế hệ sau nhưng dung lượng pink bằng thế hệ trước thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019