Sân bay quốc tế Hồng Kông sẽ lắp đặt máy chơi game PS3

Duy Luân
27/1/2010 15:39Phản hồi: 36
Sân bay quốc tế Hồng Kông sẽ lắp đặt máy chơi game PS3
Sân bay Chek Lap Cok của Hồng Kông không chỉ là sân bay lớn nhất Châu Á với thiết kế kĩ thuật hiện đại mà còn có những dịch vụ phục vụ khách tuyệt vời. Mới đây, sân bay đã cho lắp đặt máy chơi game Playstation 3 để nâng cao chất lượng dịch vụ của mình.

Bạn nghĩ rằng sân bay đạt giải thưởng của Hồng Kông đã đủ cơ sở vật chất để người du lịch tận hưởng chuyến đi của họ như Wifi, phòng hút thuốc riêng, cửa hàng miễn thuế, nhà hàng lớn,... Nhưng không phải như vậy. Người Trung Quốc cổ có câu: "Ai không tiến ắt sẽ lùi". Thực hành theo câu nói đó, vào ngày 26/1/2010, sân bay Quốc tế Hồng Kông đã lắp đặt 14 chiếc máy PlayStation 3 đặt rải rác khắp sân bay. Tất nhiên, bạn chẳng phải tốn đồng nào để sử dụng chúng. Những chiếc PS3 này được cài sẵn game Final Fantasy XIII, Avatar, Uncharted 2, Assassin's Creed 2,... Như vậy, người đi máy bay sẽ có thêm phương tiện giải trí trong lúc chờ gọi làm thủ tục hoặc những khi chuyến bay bị hoãn.

Theo Engadget
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinh nhẩy , dạo này ps3 rầm rộ quá .............
Sân bay này đúng là "pro" thật ..................... ^_^
pessi
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu là ở Tân Sơn Nhất chắc ngày nào cũng ghé qua sân bay quá...
Tương lai Nội Bài và Tân Sơn Nhất sẽ dùng Xbox 360 với Natal của Microsoft. 😁
dav_vany
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế là chuẩn ko cần chỉnh rồi.
Qua đẳng cấp chuẩn SÂn Bay Quốc Tế.
Cái này mà lắp ở VN thì chỉ lợi mấy bác nhà gần Nội Bài Với Tân Sơn Nhất :p
Nhìn lại Tân Sơn Nhất và Nội Bài... buồn ghê 😔:(:(
Em chỉ thích cô em đang chơi game thui, 😁. Mà E nó hình như ko biết đua xe, để A đứng sau dạy cho em..he he.
Bác nhường tôi cô e đứng đằng sau nghe đt nghe?he he
tuanvaman
TÍCH CỰC
14 năm
có bạn gái trong avartar rồi còn "xe xua" hả?méc bạn gái ah...hoho....mà nhìn e đó có đẹp gì đâu...hehe
máy bác đừng có mơ có PS3 hay Xbox gì hết...chỉ có mấy cái máy chơi băng cũ,hay hơn là PS1...thì có...vì dù sân bay có nhiều tiền hay thậm chí bằng Hồng Kông luôn thì vẫn như vậy...!vấn đề ở đây ko phải tiền bạc mà là ý thức thôi,như mấy bác kia ko có đi máy bay chỉ ghé qua chơi,mấy bác có thấy là dân trí mình thấp ko,giốn như đưa mấy cái máy cũ kia thì bác sẽ chơi chứ,bên đó người ta xem PS3 chỉ là máy bình thường,có cũng được ko có cũng được đâu ai chạy vào sân bay mà choi free như mấy bác ở đây...
=>kinh tế,dân trí....VN vẫn phải ngước nhìn...
p/s:nhưng nếu(nếu thôi nha)thì chắc có vé máy bay mới cho chơi.hihi...
ntiendat97
ĐẠI BÀNG
14 năm
xbox vs ps3 cái nào hơn hả các bác? em nghe nói ở nước ngoài người ta đánh giá cao xbox hơn.
Từ từ rồi VN chúng ta cũng sẽ có thôi mà ...
kekkaishi11
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ghi sai rồi. Phải là: "Từ từ rồi 50 năm nữa VN chúng cũng sẽ có thôi mà=))"
Mà thế này cũng hay. Ko đi máy bay mà cứ vào sân bay ngồi ôm cái PS3 cũng đc=)). Điều hòa mát rượi. Có khi còn thoải mái hơn ngoài quán=))
ở VN mà lắp chắc sáng nào cũng có thằng ôm máy từ sáng tới chiều 😆
Hà nội mà có zụ này chắc hôm nào cũng phải ghé san bay quá 😁 !
cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
nhà gần sân bay chắc trưa ăn cơm xong xin mẹ qua đó chơi game xong rồi về ngủ nhỉ 😁
sướng vãi chưởng. luyện tay trước khi lên máy bay. heheheheh.
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Hy vọng tương lai sẽ có ở Tân Sơn Nhất và Nội Bài... 😁
mới đi chợ ĐÀN ÔNG về thấy súng ham quá các bác ah ! giống hàng thật 99% chỉ 1% không giống là không bắn được bằng đạn thật !
kinhvan69
TÍCH CỰC
14 năm
hơ hơ, nó mà ớ TSN nhỉ, ngày nào cũng kéo vali rỗng ra sân bay ngồi chơi =]]
hieu4363
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic...em thì không nghỉ như các bác. Vụ chơi free chắc nó phải tính tới rồi. Máy này theo em nghỉ chắc chắn là được lắp ở trong phòng chờ của sân bay.( Mà muốn vào phòng chờ thì phải kiểm tra vé)
Láp PS3 để người ngồi chờ thấy thời gian trôi qua nhanh hơn. Cái này là một ý tưởng tuyệt vời. Ở mình theo em nên lắp trong tàu hỏa.
Em đi tàu hỏa ở Vn thấy chờ còn gấp mấy lần đi máy bay.. ka ka...
Có anh nào chuẩn bị lên sếp ở đường sắt nhớ lưu ý ý tưởng này của em để anh em được nhờ nhé 😃
luuanhdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở VN mà có thì Người bay thì ít,người chơi thì nhiều.
kekkaishi11
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn quá bạn ơi=)) Chắc chắn là thế rồi. Vẫn biết nghĩ xấu về tính cách của người Việt mình là ko hay nhưng ko thể phủ nhận sự thật hiển nhiên ấy😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019