Sẽ có nhiều Ultrabook dùng CPU Ivy Bridge trong năm nay, Windows 8 Ready

cuLong
22/5/2012 15:21Phản hồi: 21
Sẽ có nhiều Ultrabook dùng CPU Ivy Bridge trong năm nay, Windows 8 Ready

Chúng ta đã có những BXL Ivy Bridge cho máy tính để bàn, máy tính xách tay. Những Ultrabook đầu tiên sử dụng BXL này cũng đã bắt đầu có mặt trên thị trường, với dòng sản phẩm đầu tiên là Asus Zenbook Prime. Hiện Intel cùng các đối tác cũng đã lên kế hoạch gấp rút để đưa thế hệ Core i thứ 3 này lên các Ultrabook đang được sản xuất từ đây đến hết năm 2012 này.

Theo đó, các Ultrabook mới sẽ chạy trên nền tảng Chief River với các CPU Ivy Bridge Core i3/i5/i7 (dòng vi xử lý tiết kiệm điện năng ULV, có TDP 17W), thay cho nền tảng Huron River với CPU Sandy Bridge hiện nay. Và những chiếc máy tính Ultrabook mới này cũng sẽ được cấp chứng chỉ Windows 8 Ready để có thể sẵn sàng nâng cấp khi HĐH này được ra mắt. Intel cũng sẽ sản xuất các BXL Celeron kiến trúc Ivy Bridge (dòng Celeron 800) để các đối tác sử dụng trên những Ultrabook giá rẻ, khoảng 799$.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Intel lăng xê Ultrabook gớm nhỉ, nhưng công nhận Ultrabook nhìn thích thật trừ giá của nó
Ultrabook là nền tảng của Intel nên dĩ nhiên phải được họ o bế chứ 😃
800$ để đánh đổi lấy tính năng mỏng, đẹp mà lại dùng chip CELERON thì có đáng ko? Đang trông chờ ultrathin của AMD
nguoivocam
ĐẠI BÀNG
12 năm
windowns 8 mà chạy trên nền tảng BXL Ivy Bridge là đỉnh rui
chất phải tốn tiền nửa rùi
mai mốt chắc superphone cũng xài em này .......???
Mấy con ultrabk nhìn đẹp ghê
Cái tem giống hàng Sandy nhỉ.
mình vẫn đang core i3 đời đầu.😔
qtunganh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu Vẫn hơn mình, mình dùng Due Core Pxxx gì đó cơ 😕
@qtunganh thực gia với các nhu cầu cơ bản như lướt web, hay văn bản thì chip atom cũng là đã đủ rồi vừa tiết kiệm điện năng vừa tiết kiệm chi phí. còn những nhu cầu cao cấp hơn như đồ họa, hay thiết kế và game thì mình nghĩ alienware cũng chưa đủ nhiệt mà phải dùng cỡ máy bàn cấu hình khủng + OC mới đủ phê
bao h giảm xuống khoảng 600-700 usd nhỉ, chắc vài năm nữa thôi
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
Tớ đang dùng celeron 2.26 Ghz ram 256 ổ cứng 40gb nè. Vẫn tốt 😃
@lam251092 hàng khủng ^^
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
hehe để đó vài năm nữa là viện bảo tàng tới mua về rùi mình hốt con ultrabook xài là ngon lun 😃
smeagolvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng là làm người tiêu dùng thông minh thôi, nhiều người dư dả thì họ cũng có thói quen thay máy tính mới cho thời trang mà k bận lòng nhiều về giá cả. mình xài cái ibm x60s hơn 4 năm nay rồi cũng ok phết, bằng lòng thì giữ được tiền để lo việc khác. mà thằng ibm này trâu thiệt, cứ chờ nó bệnh để thay máy mới mà nó cứ đơ ra...
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
hehe đúng oài, phù hợp với nhu cầu của mình là được rồi, chạy đua công nghệ làm gì
options2105
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái giá so với những lap cấu hình tốt cũng không quá đắt đâu bạn. Để mỏng như trước đây bạn chỉ có thể kiếm được một chú Mac Air giá không dưới 1000US. giờ ra Ultra thì tha hồ lựa chọn, giá cũng phải chăng.
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
mỏng nhẹ như vậy chỉ để khoe mẻ thôi, chứ không ứng dung đc gì từ cái mỏng và nhẹ đó nhìu lắm
mỏng và bé sẽ cùng với việc linh kiện bị thu nhỏ diện tích thì làm sao khoẻ và mạnh được chắc ứng dụng nhiều như Macbook AIR là cùng thôi ;))
hoacuclon
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocduydj bác cứ đùa
ko mặn mà với Ultrabook lắm , chỉ thích touch book thui .. với lại win 8 chạy trên MTXT thương cũng ko khác win7 lắm ..Công nghệ mới ra liền liền hic ..máy công nghệ cũ của mình biết quăng đi dâu đây .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019