So sánh Camera của LG G5 - HTC 10 - Galaxy S7 edge

tuanlionsg
27/6/2016 3:37Phản hồi: 208
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanhao113
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chụp kiểu gì mà tôi thấy g5 đẹp vậy?
LeO_GaRung
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình như có sự nhầm lẫn s7 ma camera trước 8MP, nếu nhớ ko nhầm thì 5Mp ah
Ss chụp da ng k đẹp.
kazenjin
TÍCH CỰC
8 năm
So làm gì, Chất lượng Hình same nhau hết, giờ hơn thua nhau ở cái màn hình hiển thị trên con G5 đẹp, s7 đẹp hay HTC10 đẹp thôi. Chụp xong cầm máy ra so chứ ai đem chép ra vi tính rồi ngồi phán như các pác mod tinhte nhà mình đâu.
Màn hình con nào đẹp. phân giải cao, màu đen tuyệt thì là ảnh chụp sẽ đẹp nhất.
Vote 1 phiếu em S7 vì ảnh chụp nhìn trên S7 rất là lung linh, no màu, ko bị nhợt nhạt như bịnh mới dậy của iphone:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
P/s các thánh iphone thế nào cũng bảo là màu nhạt nhạt vậy mới thực tế. chắc luôn.... ( Thánh nào phán vậy thì vào siêu thị điện máy mà xem các tivi nó trình chiếu lung linh sống động như thế nào cho mở rộng kiến thức đi nhé.)
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
Quan trọng là chụp điện thoại post lên fb ko ai bik chụp bằng đt nào đâu. Hơn thua mấy tiểu tiết này cũng chả có gì khá.hehe
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
8 năm
LG G5 không phân phối ở thị trường VN hả mấy bác. Nửa năm rồi mà ko thấy bán
Màu xanh lá, chụp cận cảnh. AWB có G5 là gần đúng hơn cả.

--> bó tay cho ông tuấnlion. tấm này g5 sai WB trầm trọng ra mà còn khen cho được
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
8 năm
kích thước cảm biến như nhau. công nghệ lại đến giới hạn. chỉ có tăng kích thước cảm biến, hoặc tăng khẩu độ mới tạo nên sự khác biệt.
kfat86
TÍCH CỰC
8 năm
camera mấy em này đều tốt, mà sao tinhte mình ít so sánh tốc độ lưu ảnh nhỉ. nhiều khi tốc độ lưu rất quan trọng. khi bấm chụp rồi mất bao lâu để chụp được ảnh tiếp theo? Mod làm cả bài so sánh tốc độ chụp và lưu ảnh nữa nhé, cảm ơn mod nhiều !
Ghost_suol
TÍCH CỰC
8 năm
@kfat86 Tốc độ chụp và lưu ảnh mình nghĩ những con này rất cao, vì các thế hiện trước của nó đều đã nhanh rồi. Vấn đề chậm chỉ xảy ra với máy sony hoặc lumia thôi.^^. nên cũng ko cần so sánh làm gì.
vietrich09
TÍCH CỰC
8 năm
Mình xem như đàn gảy tai trâu 😆
neyul18
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao ko có z5 nhỉ
Erik Aljaska
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hình như htc 10 có bản update patch camera, có khác biệt gì không ạ?
Lên tinh tế đọc cmt vui phết. Cá nhân e chỉ thix note, note 7 ra la quất thôi
@rayonkhanh hàng ss h e thấy có note là đáng giá nhất, lúc nào cũng nhận dc cấu hình ngon nhất của năm, còn hàng s h e thấy nhàm rùi😔
vhoangvl
ĐẠI BÀNG
8 năm
g5 giữ chi tiết tốt hơn hết và cân bằng trắng chuẩn hơn 2 em kia
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
m thấy s7 chụp thiếu sáng thôi chứ chụp ban ngày hình như bị dư sáng hay sao ý, ảnh ngả hẳn màu khác luôn, còn htc10 chụp vùng màu tím nhìn tươi đẹp thế./
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cá nhân em thấy nên chụp vào kiểu đêm để máy tự đo sáng và chạm cùng vào 1 điểm lấy nét (đo sáng luôn) để xem 3 máy như thế nào, chụp đêm đang hơi ít kiểu
S7 edge đi chụp đêm và dưới nước là ok con dê 😁
khiennv
ĐẠI BÀNG
8 năm
xem ảnh trên máy tính củi của em thì G5 cho ảnh đẹp nhất. Hiện tại em cũng đang dùng G5 và chuyển từ S7e qua. Cá nhân em vẫn thấy G5 cho ảnh nét hơn và chi tiết hơn. Tuy nhiên Cầm G5 và S7e mà ra trời nắng chụp thì chỉ muốn đập G5 ra (đưa vào máy tính nước ảnh G5 vẫn thích hơn và chi tiết hơn). Có điều lạ là em đã từng so sánh 5 con G5 với nhau thì màn hiển thị khác nhau (dù vẫn đẹp và nếu không so sánh cùng lúc sẽ khó phát hiện). Ảnh chụp của 5 con cũng khác nhau, có con dùng rất nét, có con lại cảm giác mờ mờ như có lớp sương phủ (có thể do em xem các máy hàng xách tay nên thế). Bác nào có ý định mua G5 nên kiểm tra máy kỹ một chút vì nhiều con G5 màn hình bị hiện tượng lưu ảnh rất khó chịu
@khiennv mở mờ nhiều khi đơn giản là cam nó đọng sương hoặc bẩn mà bác k chùi thôi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019