So sánh máy sấy tạo kiểu Dyson 2022 vs Dyson 2021: giá tầm 17 triệu - có đáng nâng cấp?

Chill With Dan
23/5/2022 7:45Phản hồi: 34
So sánh máy sấy tạo kiểu Dyson 2022 vs Dyson 2021: giá tầm 17 triệu - có đáng nâng cấp?
Mình mua bộ sấy tạo kiểu Dyson Airwrap Hairstyler 2022 này là bản xách tay với mức giá gần 17 triệu vì lí do một số phụ kiện tạo kiểu bên trong đã được nâng cấp để tiện lợi hơn trong lúc dùng. Còn lại nếu bạn đang có ý định nâng cấp phiên bản 2022 này thì cùng mình thao khảo bài viết dưới đây nhé.

So với phiên bản cũ thì phiên bản 2022 không có quá nhiều khác biệt. Nhưng mỗi sự thay đổi lại rất đáng giá, cùng xem nha.

Hộp đựng

Vỏ hộp cũ có thiết kế thích hơn. Mình thích dạng nắp liền của bản cũ để níu giữ phần nắp lại, tránh thất lạc, có một khoá nam châm rất tiện lợi. Trong khi bản mới là nắp rời, bạn cần bảo quản kĩ càng hơn.

Thiết kế quen thuộc, không thay đổi quá nhiều, trọng lượng tương đường nhau, bản hộp mới có nhẹ hơn một chút. Về chất liệu thì mình thấy Dyson bản cũ có chất da, còn bản mới hoàn toàn chất liệu mới toanh, có độ nhám hơn, sờ đã tay hơn.

Dùng cụ đầu uốn đi kèm

Dụng cụ đi kèm gồm các đầu tạo kiểu mới, đây cũng là điểm nâng cấp đáng tiền nhất của phiên bản năm nay.

Đặc biệt phải kể đến trước là các đầu uốn tạo lọn xoắn. Bạn vẫn sẽ có 2 kích thước lọn tiêu chuẩn là 30mm và 40mm. Thay vì phiên bản cũ, để cuốn được tóc với 2 chiều khác nhau, bạn phải dùng đầu cuốn cho từng chiều. Tức là với 1 size 30mm bạn sẽ có 2 đầu cuốn, size 40mm cũng sẽ có 2 đầu cuốn. Như vậy phiên bản cũ sẽ rất lỉnh kỉnh với tổng cộng 4 đầu cuống cho 2 size.

Trong khi đó, phiên bản mới, 4 đầu cuốn cũ được tinh gọn lại chỉ còn 2 đầu cuốn. Và cách để chỉ với 2 đầu cuốn trong bản mới có thể tạo lọn cuốn với 2 chiều khác nhau cho mỗi size đó là: Dyson đã dùng công nghệ thiết kế mới, với mỗi đầu trục uốn, bạn có thể thay đổi chiều sang trái (cuốn lọn xoăn hướng ra) và sang phải (cuốn lọn xoăn hướng vào)

Việc thay đổi này chỉ bằng thao tác văn đầu núm đơn giản theo mũi tên. Rất tiện lợi, thông minh và đỡ lỉnh kình hơn nhiều.

Quảng cáo

Mọi người mang đi du lịch cũng không cần mang quá nhiều phụ kiện, đỡ bị thất lạc hơn.

Sự thay đổi về dụng cụ đi kèm nữa nè.

Bạn sẽ không còn thấy cái “đầu loa” màu hồng như bản cũ nữa, mà thay bằng trục 2 in1.
Thứ 2, là đầu sấy đã nâng cấp 2 tính năng trong 1: với đầu sấy này, bạn cũng xoay núm để thay đổi chế độ. Chế độ sấy thường và sấy thẳng tóc, làm xẹp tóc con.

Quảng cáo

Đây là dùng để sấy thường nè.

Mình đã thử và rất thích tính năng này, giúp tóc vào nếp, bóng và mượt hơn, nói chung là rất vi diệu <3

Cách sử dụng cũng khá đơn giản, bạn có thể dùng sấy khô và tạo phồng tóc, còn xoay chiều kia sẽ là chải thẳng nếp và làm xẹp tóc con. 2 tính năng trái ngược trong cùng 1 đầu thôi, quá lợi hại.

Còn lại các đầu lược khác, lược tròn vẫn giống bản cũ.

Màu sắc, độ dài

Các phiên bản màu sắc năm nay rất đa dạng. Có tổng cộng là 3 màu chủ đạo gồm: xanh Prussian, cam đồng Copper/ Gold và màu hồng. Mỗi bản màu sắc như vậy thì lại còn có các bản ngược màu nhau.

Giống như cùng là màu cam đồng phối xám, nhưng của mình phần cán cầm sẽ có nhiều màu cam hơn, còn bản Rubi mua bên Sing thì là màu xám nhiều hơn và có một chút màu cam thôi.

Phiên bản nào cũng sẽ có 2 phiên bản long hair và short hair với trục cuốn dài và ngắn hơn. Nói rõ để mọi người đỡ hiểu nhầm là bản mới thì cây đầu trục sẽ dài hơn nhé.

Mức giá không thay đổi nhiều

Dù có nhiều nâng cấp thì phiên bản mới năm 2022 cũng không thay đổi quá nhiều. Mức giá để bạn có thể sở hữu cả 2 phiên bản này dao động khoảng từ 15-17 triệu. Và mình thấy giá của bản mới ra cũng ngang ngửa với bản cũ lúc nó mới ra mắt.

Nếu mua xách tay bạn cần chú ý 2 thứ: kiểu chấu cắm điện và dòng diện nhé. Vì một số nước bán có chấu và dòng điện khác khi dùng ở Việt Nam.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua bản cũ, đến khi tóc dài thì sấy rất cực. Tốn gấp đôi thời gian sấy luôn
@doomeranger Là bạn đang nói bản cũ hả? Nếu vậy mua thêm đầu dài
Mình đầu đinh nên chắc không cần
@bminhha Mình mua instagram 1 shop tên là miifus
Rev
CAO CẤP
2 năm
@zombie01 cu anh hiệp hả bạn? 😆))
@Rev Ơ kìa 🙈
bminhha
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chill With Dan Thank bạn nhiều
Xịn xò
Cu Cook
TÍCH CỰC
2 năm
Cái máy sấy tóc bằng con 13 luôn
Đồ Dyson cái gì cũng đắt nhỉ
Máy Dyson xịn quá 😁
@Thầy giáo Sang Triển cho vợ đi bác
@Chill With Dan Nhất định ạ
Moá , làm đẹp tốn tiền vãi ha .
Cười ra nước mắt
Xperios
TÍCH CỰC
2 năm
Mod cute này chịu chơi thật...
@Xperios Khổ lắm chứ
mrford105
TÍCH CỰC
2 năm
Bản cũ đẹp hơn, dyson đẹp vô đối, chức năng thì cũng thường 😆 không hơn được sấy của con phlip 2tr nhưng mà nó sexy quá phải xuống tiền
@mrford105 Đồng môn rồi 😅
@mrford105 Ủa mà mình thấy 2 bản y chang nhau về độ đẹp
Mới nhìn tưởng cái máy rung của Ozawa Maria Huyền thoại...
chuẩn bị con gái lớn biết làm điệu phải tặng con gái cái này đấy, nhìn thích quá.
Trc có dịp dùng thử bộ này công nhận xịn xò thật hộp rất đẹp
dongbuj
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chi phí làm điệu cho các bạn gái tối thiểu là khoảng 17 trẹo
Cười mặt nồi
Chất quá bạn ơi
longbeo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà mình có 4 gái. Chắc đầu tư rất đáng 😆😆😆
Ivy229
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã từng nghĩ sao Dyson sao lại mắc như vậy nhưng khi đã xuống tiền mua trải nghiệm thì hoàn toàn khác..đúng là cái gì cũng có cái giá của nó >"<
@Ivy229 đúng rùi nè
Máy xịn chị ĐA xinh
Máy Dyson xịn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019