So sánh nhanh bề ngoài của Nintendo Switch OLED và Switch thường

Nam Air
16/10/2021 10:43Phản hồi: 66
So sánh nhanh bề ngoài của Nintendo Switch OLED và Switch thường
Hôm nay mình mua 2 cái Switch OLED cho con, sẵn làm bài so sánh nhanh trước bề ngoài Switch OLED và Switch thường để anh em tham khảo nhé.

Mời anh em xem video:

Con trai lớn mình chơi Switch V1, con trai nhỏ chơi Switch Lite, mình thích cho các cháu chơi game của Nintendo vì rất nhiều game bổ ích, giáo dục, nhẹ nhàng.
Từ hồi các cháu biết có OLED model thì các cháu cũng chỉ báo cho mình biết là có thôi, chứ cũng không đòi nâng cấp hay gì cả, sẵn tiện nhân dịp máy các cháu cũng cũ rồi nên mình mua máy mới thôi.

Mấy cái joycon, pro controller vẫn dùng xuyên suốt được với các đời máy, anh em đang có cứ để đó, không cần phải thay đổi nhé.

Hai set máy thế này, bài mở hộp Switch OLED thì mod Didu cũng đã làm, anh em có thể tham khảo lại nhé.

Về cảm giác cầm, độ dày thì mình thấy Switch OLED và Switch thường đều như nhau, không có chênh lệch gì cả anh em à.

Khác biệt lớn nhất là Switch thường nhìn vô mặt trước thấy ngay khung viền màn hình dày và màn hình màu bạc bạc, còn Switch OLED thì mặt trước đen tuyền luôn.

tinhte_switch_oled_5.jpg Cải tiến lớn nhất ở bề ngoài là cái “chân chống” yếu nhớt của đời trước nay được thay thế bằng chân chống kim loại to bản, cứng chắc và đổi được rất nhiều góc.

Quảng cáo

Vị trí nút bấm, khe tản nhiệt, lỗ tai nghe 3.5, khe cắm thẻ game vẫn như nhau, Switch OLED thì nút bấm được làm nhỏ hơn, khe tản nhiệt cũng nhỏ gọn hơn.

Lỗ loa của Switch thường nhỏ, lỗ loa của Switch OLED hẹp và dài hơn.

tinhte_switch_oled_11.jpg Phần thân máy không tính joycon thì Switch thường là 300g, Switch OLED là 320g.

tinhte_switch_oled_13.jpg Joycon vẫn giữ nguyên thiết kế, vẫn nặng 50g mỗi cái. Mình nghe nói Nintendo đã khắc phục lỗi trôi analog, mình sẽ so sánh cụ thể hơn cảm giác chơi vào bài sau nhé.

Quảng cáo

Anh em hoàn toàn dùng được phụ kiện lẫn lộn giữa các đời, mình gắn Joycon của Switch OLED lên máy thường chơi bình thường.

Và ngược lại, Joycon cũ gắn máy mới chơi bình thường. Sau khi gắn Joycon thì máy Switch OLED nặng hơn Switch thường 20g.

Cảm nhận nhanh là Switch OLED mới hơn, đẹp hơn, xịn hơn Switch cũ😁

Bài này mình chỉ so sánh nhanh bề ngoài giữa Switch OLED và Switch thường, mình sẽ có một bài chi tiết hơn về so sánh chất lượng hiển thị, màu sắc, màn hình, tốc độ tải game vv và vv nhé anh em.

Chúc anh em vui vẻ và hẹn gặp lại ở bài Review chi tiết Switch OLED nha!

Máy mình mua ở iCamp.vn, anh em có thể ghé mua nếu muốn.
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cậu cả giờ lớn quá 😁
@cuhiep Dạ các cháu quay qua quay lại là thấy khác rồi ;D
Nhiều người đi mua Switch OLED quá 😆 mình cũng lung lay
@Duy Luân Căng, phải ráng làm review sớm ko thôi mod Duy Luân làm
@Duy Luân @Duy Luân
Ông cũng chơi game à, giờ mới bik.
@KeniVinh mình chơi nhẹ nhẹ thôi, yugioh này kia 😁
@Duy Luân Chơi Dark Souls đi bạn, mình chơi tuần nay rồi, khó vãi chưởng nhưng hay
gintantd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã quá mod ơi. Sang tháng chắc e cũng rước 1 em về chơi 😁 cho e hỏi ngoài chơi game switch còn làm gì đc ko mod ? Lướt web, xem youtube đc ko ?
@gintantd Xem youtube ngon nha bác
Đã vậy a thấy thèm ghê !
@PVTuat Máy đẹp nha
@Nam Air
Cho bạn nghìn like
Đã quá
@Lê Phú Khương Xúc đi mod
iCamp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Phú Khương xúc đi mod
E này đang hot quá 😁
@vn_ninja Hot thiệt ;D
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
3 năm
thấy đẹp đấy, nhưng giờ hết cái thời chơi game rồi, chơi dc xíu là mõi mắt =))
@mphp.iamt Mình vẫn chơi 😁
Hôm rồi hơi vội, quất con v2 được tháng thì ra con này, hơi buồn chút. Nhưng không sao,chủ yếu cho ông con cắm TV chơi nên cũng chả khác gì.
Anh Nam Air chất chơi đấy, chơi cả cặp, hai ông con đỡ hại mắt.
@Rockiessoul Cám ơn bác, nhịn ăn tí mua cho các cháu vui
Hoành quá bác ơi
@HpDellIBM Hix hix
Đc màn hình lớn hơn do viền mỏng đi
@Mr.Whisky Đúng rồi bác
Dạo gần đây ae đột nhiên quan tâm tới con nintendo Switch này nhiều ghê ta. Thật ra con máy này nó cũng vừa túi tiền mà phục vụ mảng giải trí nhẹ nhàng khác với ps và xbox nên vẫn sống tốt, chỉ có điều là ở vn ae ưa chuộng ps hơn vì nó có hàng chính hãng sony vn, điều mà Switch và xbox ko có khiến ae phải lăn tăn tìm chỗ mua uy tín và chế độ bảo hành này nọ
@chocolate12345 Anh em VN chơi từ hồi mới ra chứ không phải dạo gần đây mới chơi nha bác
mickey2750
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chocolate12345 @chocolate12345 chả liên quan, do 2 thập kỷ đa số đã quen chơi pc rồi h qua mấy game nintendo ko hợp nữa.

chứ ngày xưa làm gì có hàng chính hãng ps mà người ta vẫn mua ps2 ps3 ầm ầm đó thôi. ps4 trc khi có ps4 pro cũng toàn mua gian thương là chính.
Oled ra để bản thường giảm giá. Xúc bản thường thôi 😁
@Tè tường Hehe, mình quay xong so sánh cũng sẽ bán mấy máy cũ
Người giàu quanh ta 😆)
grozar
CAO CẤP
3 năm
Ông bố trong mơ của các bé đây rồi 😆
satoshi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chà mới bán v2 xong mà nhìn con mới trông hấp dẫn quá...
Trung thành với Lite, nếu có Lite v2 thì lên đời.
Tiền nhiều để làm gì? Để đi mua hẳn 2 cái Switch cho 2 thằng con.
Ngầu đấy
Màn nhìn đã quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019