Sprint lập kỷ lục về doanh số nội mạng nhờ Palm Pre

niky
9/6/2009 17:26Phản hồi: 37
Sprint lập kỷ lục về doanh số nội mạng nhờ Palm Pre
Theo tin từ chính nhà mạng CDMA tại Mỹ - Sprint Nextel, họ đã lập một kỷ lục mới về doanh số bán hàng trong lịch sử của mình sau khi tung Palm Pre ra chính thức từ hôm thứ bảy vừa qua.

Người dùng thử Palm Pre. Ảnh NYT

Theo Phó chủ tịch mảng bán hàng Sprint - Tim Donahue, trước đó họ và Palm đã có rất nhiều thảo luận về giá cả theo hợp đồng với nhà mạng. Tuy nhiên, nhìn chung họ đều hướng về phía khách hàng và cam kết sẽ cung cấp một chiếc diện thoại tốt nhất cùng các dịch vụ tốt nhất cho nó. Sprint đã bán Palm Pre đồng loạt trên tất cả các cửa hàng của mình tại Mỹ vào thứ bảy tuần qua và nó cho thấy một tín hiệu tiêu thụ rất đáng mừng sau kỳ nghĩ cuối tuần.

Theo số liệu thống kê cập nhật từ Wall Street Journal, có khoảng hơn 50.000 chiếc Palm Pre đã được bán chỉ sau 2 ngày cuối tuần. Và hiện tại Palm cùng với Sprint cũng đã cam kết sẽ cố gắng phân phối sớm nhất có thể đến các nhà bán lẻ nhằm đáp ứng nhu cầu người dùng ngày càng tăng cao.

Nguồn: Cnet

[relate]Palm pre[/relate]
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ơi.. thía 1 con nì giá bán bao nhiêu hả bác?
Hic như này thì chẳng mấy chốc vượt mặt iPhone 😁
pisa
TÍCH CỰC
15 năm
Nghĩ sao vậy? Iphone 3Gs còn chưa ra mà. :D
:D định vuơt ip là điều không thể xảy ra :p 3g tiêu thụ 1 triệu máy trong ngày đầu tiên mà apple vẫn là đi đầu
ZWL
ĐẠI BÀNG
15 năm
Số liệu đâu ra thế bác ?
Cho em cái link với.
thì bởi vì ngta đã mua Pre rồi thì cần gì phải mua iphone nữa hả bạn? :D
Khó đó bạn ơi. Thằng Stiven Job không nằm 1 chỗ cho thằng khác chạy 1 mình đâu:D
Đang ngóng ngày anh em VN có con này để test thử phát thôi, chứ chơi em nó thì đợi từ từ, giá hợp lý đã:D
giá của con này là 299 và 375 usd tùy thuộc vào thời gian bạn sử dụng dịch vụ của hãng sprint , lưu ý là phải kèm theo 2 năm hợp đồng và 70usd/thang cho 450 phút gọi, ko giới hạn tin nhăn text và ảnh
ZWL
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác tham khảo lại đi rồi hãy post nhé!
Thằng anh em đi học làm thêm thôi, chứ không phải nghề nó là thế .

Nó mua con ô tô 10 nghìn đô.
4 năm sau học về nước bán được có 500 đô kìa.
Nó ở Mẽo nhé.

vài lời để bác so sánh thôi.
đi du học mà làm part time mà lướng tháng 2K ==>cho mình hỏi làm nghề gì mà hay quá vậy . Đừng nói làm nail nha😁:D:D
ZWL
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bê phở thuê bác ạ..............

P/s: bản thân em thấy ít nhất là về bề ngoài con Palm này hơn con iphone, còn chức năng thì phải sờ mới biết được.
bưng phở kiếm 2k 1 tháng , vậy mà còn có thời gian học bài để ra trường, khâm phục ghê
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Thích em này quá đi mất. Làm được bao nhiêu việc hay ho
antondat
TÍCH CỰC
15 năm
Vì thế mà người nha em xếp hàng chít mịa lun mà van chưa mua được. Nhưng thág 6 này nhất định là phải có thôi kakaka
vậy thì ông ĐẠt anto tranh thủ có đi, rồi cf đập hộp cho mọi người xem nữa,, ghiền ghiền..
có lẽ năm nay con này hơn ip.
3gs mới ra nhưng cũng ko thấy hơn nhiều .
Ko nghĩ năm nay ip được như 2 năm trước , năm nay chắc palm nhất.
đây chỉ là kỷ lục của hãng . 50.000 máy trong 2 ngày điều này chứng tỏ hãng này từ xưa đến nay củ chuối nguyên nải . nhìn iphone nó rải 80 nước trên thế giới là đủ thấy đẳng cấp
mình dùng T-Mobile chỉ có 25$/ tháng gọi 700 phút free hehe. Sau 9pm thì ko tốn tiền nên 8 thoải mái luôn 😁
3G tiêu thụ trên toàn thế giới và bán với số lượng ko hạn chế, còn Palm Pre khi ra chỉ bán ở Mỹ và hạn chế số máy ở mỗi store, khác nhau chứ ^_^
:angry6wn: nói chung đang sài ip nên voice nó chứ thằng plam nhìn thấy chán không ấn tượng còn việc tiền nong các bác đừng cãi nhau không có thì khỏi sài cãi nhau chi mệt 😁
blueskya1
ĐẠI BÀNG
15 năm
palm tin chắc với dòng máy này có thể bật bãi đc iphone, em cũng tiin nhuw thế các bác ạ, bác nào ship về đc rồi thì show trong box palm luôn nhé, nóng wa...............
supergoofy
ĐẠI BÀNG
15 năm
hì, palm vô đối 😃

này 30 chả này, 30 char này...............
ai đập hộp em nó đê ! Nhìn em nó cũng khá đẹp ! 😁
Về đây giá chắc cũng khoảng 8 đến 9 chai woa' !:p
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
15 năm
2 ngày v 50.000 chiếc, con số không thể tưởng tượng đc. Quá khủng.
nhà sản xuất và nhà mạng, đôi bạn cùng tiến 😁, mô hình do Iphone khởi Sướng.
squall
ĐẠI BÀNG
15 năm
Toàn là mấy bro yêu iphone rồi suy nghĩ phiến diện theo kiểu con tôi thì đẹp, con anh thì có đẹp tôi cũng cho là xấu. Giá palm pre trên ebay đang cao ngất ngưỡng, bèo bèo thì cũng đã tận 600$ rồi, nếu xuống tầm 400$ thì em cũng ship về một con để cho mọi người tận mục sở thị, xem thực hư thế nào. Phải cầm, phải xài thì mới có thể đánh giá chính xác nó thế nào, chứ chỉ nhìn hình mà phán thì kẻ cả lắm các bác ạ. Theo quan điểm cá nhân, lần ra mắt này của palm pre là một thành công lớn trong bối cảnh họ đang khủng hoảng trầm trọng như vậy. Vả lại đây là phiên bản CDMA, GSM còn chưa chính thức bán ra nên thành công của palm pre còn ở trước mắt, hiện tại chỉ mới là khởi đầu mà thôi.
PS: em đã từng xài iphone và palm rồi, hiện tại ông anh ở nhà cũng đang xài iphone 3G, không phải em không thích iphone nhưng em nghĩ cần có cái nhìn khách quan hơn về tất cả thiết bị, chẳng có nhà sản xuất nào ngốc nghếch đến độ làm ra một thiết bị chỉ để cho thiên hạ chửi đâu ạ.
Thêm 1 cái nữa, mô hình bán kèm máy theo dịch vụ thì có từ đời não đời nao rồi, không phải iphone ra nó mới có đâu =)). Trước iphone thì blackberry và palm đã làm cái này từ lâu 😁, chưa tính các hãng lớn khác đấy nhé......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019