Surface Book 1703: Ai nên mua mẫu laptop 2in1 này?

yoyoK
15/12/2023 4:43Phản hồi: 0
Surface Book 1703: Ai nên mua mẫu laptop 2in1 này?
Surface Book 1703 là cái máy tính mình đang dùng, mẫu laptop 2 trong 1 tương tự surface book 1 tại Việt Nam. Mình thấy máy đã ra đời cũng lâu rồi nhưng vẫn còn nhiều bạn muốn tìm mua. Nên mình để lại một vài review trải nghiệm surface book 1703 của mình sau 1 năm sử dụng như thế nào.
Nếu bạn muốn hỏi mình có còn muốn sử dụng sản phẩm Surface của Microsoft nữa không? Thì còn nhé! Mình là fan của Microsoft.
Còn muốn biết vì sao thì sau đây là một vài lý do.
Điểm cộng
:
+ Thiết kế “lai” 2 in 1 độc đáo
Gọi là laptop nhưng mình lại chủ yếu xài như một chiếc tablet, khá tiện cho công việc vẽ vời của mình.
+ Màn hình đẹp xuất sắc
Thật sự, màn hình của chiếc laptop từ Microsoft này xứng đáng nhận được sự khen ngợi, với chất lượng hiển thị xuất sắc và độ phân giải cao lên đến 3k, mang lại cho mình trải nghiệm tuyệt vời cho cả công việc và giải trí.
+ Cấu hình, hiệu suất máy vẫn đủ đáp ứng tốt các tác vụ mình sử dụng hàng ngày.
+ Máy được hoàn thiện cực tốt luôn nhé, cầm chắc chắn và “sang” theo cảm nhận của mình.
+ Giá máy hiện tại mình tham khảo còn chưa tới 7tr nữa.
+ Camera máy cực nét: Mình chưa dùng qua mẫu laptop nào có camera xuất sắc như nó.
+ Bàn phím là điểm cộng cực lớn: Bàn phím cho khản năng gõ cực tốt phải ngang cơ với chiếc thinkpad mình đang dùng, có sẵn đèn phím nên làm việc buổi tối rất đã.
Điểm trừ:
+ Thiết kế máy không được sẹc si như các mẫu laptop mới hiện thời.
Máy thiết kế kiểu quyển vở nên bản lề cực chắc chắn mình chấp nhận nó để đổi lại trải nghiệm tốt nhất.
+ Sạc còn theo thiết kế đặc biệt của hãng chưa theo thiết kế chung như type C hay cổng sạc tròn như các hãng khác.
Kết luận
Tóm gọn lại, Surface Book 1703 là một chiếc laptop có chất lượng hoàn thiện cực kỳ tốt, thiết kế 2 in 1 độc đáo cùng cấu hình mạnh mẽ. Nếu bạn đang cần một chiếc laptop 2 trong 1 có màn đẹp thì mình recomment bạn mua mẫu này nhé, chắc chắn trải nghiệm nó mang lại sẽ không làm bạn thất vọng đâu.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019