Switch là máy chơi game có lượng bán trong 2 ngày đầu tốt nhất của Nintendo

Didu
7/3/2017 4:55Phản hồi: 49
Switch là máy chơi game có lượng bán trong 2 ngày đầu tốt nhất của Nintendo
Theo Reggie Fils-Aime, người đứng đầu Nintendo Mỹ, Switch là hệ máy có doanh số tốt nhất của hãng từ trước đến nay tính trong hai ngày đầu tiên bán ra (thứ 6 và thứ 7 tuần trước). Trước đây Wii cững từng là một sản phẩm cũng rất thành công của Nintendo nhưng vẫn chưa bằng Switch, cho thấy tiềm năng của thị trường này vẫn còn rất hấp dẫn. Không chỉ có thế, tựa game The Legend of Zelda: Breath of the Wild còn là game bán chạy nhất của Nintendo, vượt Super Mario 64 dành cho hệ máy Nintendo 64 trước đây. Cũng phải nói thêm rằng đây là game phát hành riêng (standalone) chứ không tính các game phát hành cùng với máy (bundled). Anh em có ai đã mua Switch chưa thế?

Nguồn: Engadget
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gì chứ với máy chơi game thì ko nên mua lô hàng đầu hoặc gen đầu, hay lỗi, ko quá mê thì nên chờ nó ổn định hãy mua 😁
@O.R.A.N.G.E Ăn chơi k chờ đợi ạ
@blackberry97 ăn chơi thì ko biên giới r 😁
badboyasd
TÍCH CỰC
7 năm
vậy à
王小飞
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa mua. Nhưng chắc là không mua...
quqq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@王小飞
JKer
ĐẠI BÀNG
7 năm
2017 rồi vẫn còn đồ hoạ 720p
@JKer 720p là ở chế độ cầm tay, lên dock thành 1080p. Với cầm tay là ngon rồi còn gì 😃 !!! Màn hình có 6 inch !!!!!!
@JKer 1080 mà bác 🤔
@hypous lúc bác cầm tay thì chỉ còn 720p thôi 😃 cắm vào dock lại hoành tráng ngay. Bản thân em thấy vậy là hợp lý, lúc cầm tay em cần pin hơn

@fr3nzjpl4nt Ham hố full HD làm gì cho tốn pin. Pin là cái quan tâm hàng đầu thì không lo 😁:D
@JKer 720p lúc ở dạng mobile mà, gắn dock nó lên 1080p.
Ko biết bao nhiêu tiền 1 băng game nhỉ? Nó có loại 50 in 1 hay 100 in 1 ko?
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@sskkb Bác làm e nhớ tuổi thơ quá 😁 băng game j mà 999 in 1 ấy

Song long ếch
Cú đấm vạn cân
...
w810i
CAO CẤP
7 năm
Ko biết ở đâu có máy demo nhỉ? Muốn xem thử đồ hoạ và cảm giác cầm nắm như thế nào, chờ có FIFA 18 xúc lô hàng sau là vừa. 😁
@w810i Bác ở đâu ? ở HCM thì Nin shop hoặc Giang Hero !!!!
giá máy đắt lòi :oops: game chắc cũng chả rẻ gì :oops:
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn Ps4, chờ đợi xem như thế nào 😃
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
có game của Bethesda, GTA sẽ mua
@ngotatthanh sắp có skyrim của bethe mà :v
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sinbat23794 có fallout và fallout shelter nữa thì ngon.
Chơi được Pes 17 ko nhỉ
vophihung
ĐẠI BÀNG
7 năm

Cho ai đang máu mua Switch.
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
@vophihung mới ra mấy hôm mà có nhiều người dính lỗi vậy à, bình tĩnh đi ae ơi 😆
@vophihung Sao kỳ dzậy bây
Tiếndark
TÍCH CỰC
7 năm
@tanthaitrung Cả trăm nghìn máy lòi ra một máy để mâý thánh câu view cũng bt, xem video dùng máy cắt thủy lực cắt lìa màn hình ra mà đó vẫn chạy tới lúc phần bị cắt rớt xuống nó mới tạch 😁
khanh1810
TÍCH CỰC
7 năm
@vophihung vừa được mấy ngày đã lỗi lên xuống thế này 😔
khoi207
ĐẠI BÀNG
7 năm
thời gian đầu hay bị làm giá lắm, bên halo hay mimi bán đến gần 12 củ @@, đợi khi nào nó hết hot rồi mua (riêng mình thì ko mua nhé, chơi hardcore ps4 và X1 thôi)
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@khoi207 Ps4 mua máy thì chuyện nhỏ. Nhưng tiền mua game thì k đơn giản. 1 triệu 3 là số tiền lớn.

Khi nào mới đủ điều kiện đây 😔
datltq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doccoc Game AAA mới ra giờ giá standard là $59.99, deluxe là $79.99, gold là $99.99
Platform nào cũng vậy hết 😁
khoi207
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doccoc nói về game thì cũng gần như máy thôi, thời gian đầu đang hot sẽ bán khá chát toàn trên 1tr
đợi khoảng 3,5 tháng là giá nước ngoài nó giảm còn khoảng 1/2 gì đó rồi mua cũng đc tất nhiên lúc đó bạn sẽ chơi game gọi là cũ so với người ta rồi. Có 1 cách nữa là mua game chơi xong bán lại cho cửa hàng lỗ khoảng 30% tất nhiên trong vòng khoảng 1 tháng đổ lại thôi nhá.
Đợi switch XL 😁 nintendo phiên bản sau lúc nào cũng ngon hơn phiên bản trước
power1
TÍCH CỰC
7 năm
Có một số điều Switch cần cải thiện:

Màn hình nhỏ, viền hơi dày
Chưa có phụ kiện thay tay cầm joycon
Pin không ấn tượng
Chưa có màu trắng

...
Tuy nhiên đang máu Switch quá nên chắc ko đợi XL được nữa 😁 nên giá về tầm 9tr cả game thì múc :D
judgemaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
@power1 Có pro controller mà bác.
Mình nghỉ làm viền màn hình mỏng thì được chứ máy mỏng quá thì khó tản nhiệt lắm,pin lại giảm nửa. Bên trong còn gắn quạt tản nhiệt mà
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì đợi sang năm để mua, lúc đó chip nó sẽ ngon hơn, tiết kiệm điện hơn
Em muốn chơi mấy trò bắn súng như điện tử Xèng trên Vincom thì mua máy giờ bây giờ các bác
@vua-noi-doi Bác mua ps2 có cây súng mắt hồng ngoại chơi đc kiểu time crisis như siêu thị ấy, còn ps3 thì mua cái ps move rồi mua thêm cái súng để gắn ps move lên nữa. ps2 thì tiết kiệm chi phí hơn
Mới về bị làm giâ kinh quá. 😔 Chờ đến cuối năm nay mua sẽ có giá tốt hơn + nhiều game ngon
Kocoji
TÍCH CỰC
7 năm
Theo mình biết thì cho dù gắn dock thì chơi game vẫn ở độ phân giải là 720p thôi.
judgemaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NobiNoki 1080p bác nên xem kĩ lại
Kocoji
TÍCH CỰC
7 năm
@judgemaster Kiểu như bác chơi game 720p full screen trên màn 1080p vậy bác, mình xem trên này họ nói vậy. Bác tua tới phút thứ 8 là biết.
Tiếndark
TÍCH CỰC
7 năm
@NobiNoki Đó là khi bác chơi trên màn 4k mới cho cảm giác đó, bác xem lại đi 😁
judgemaster
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NobiNoki Đây nè bác. Không lẻ nintendo nó nói láo. Cái vụ này công bố trước ngày launch rồi
http://www.nintendo.com/switch/features/tech-specs/
Up to 1080p via HDMI in TV mode
Up to 720p via built-in screen in tabletop mode and handheld mode
Tiếndark
TÍCH CỰC
7 năm
@judgemaster Do bác ấy nghe lộn , linus nó nói là màn hình tv 4k đã quá phổ biến, mà cảm giác khi chơi trên màn này giống như chơi 720 trên màn 1080p
Kocoji
TÍCH CỰC
7 năm
Hic, sao mình xem đoạn 7:58 thì họ nói là "4k TV are becoming quite popular and outputting 720p on a 4k Display in 2017 feels like ..."
Cái này mình nghĩ là xuất hình ảnh hay video ra được full HD, còn game thì vẫn là 720p (Giống kiểu bạn chơi game HD full screen trên máy màn Full HD, hình ảnh được phóng lên nhưng vẫn là 720p). Có thể những game nhẹ thì cũng có thể chơi được full HD - còn game nặng như Zelda thì chắc vẫn là HD.
Ps: Đó là quan điểm của mình :D, vì cũng không có máy thử nghiệm nên cũng ko chắc được.

Update: mình xem bình luận của clip trên thì họ cũng có tranh luận tương tự :D và mình có đọc là game Zelda sẽ dựng ở độ phân giải 1600*900/30fps. :D vậy có thể những game nhẹ hơn sẽ là full HD.
Update 2: Cái này do Nintendo xác nhận "Nintendo confirmed that the Switch game will run at 900p on your TV" Tạm dịch: Nintendo xác thực rằng game của Swich sẽ ở độ phân giải là 1600*900 khi gắn vào Dock và chơi trên TV. Cá nhân mình không quan tâm độ phân giải mà chỉ thích khung hình cao thôi. Mà hình như game Zelda cũng chỉ đạt 30fps... Nghĩ lại thì thiết bị nhỏ vậy mà chơi game ổn định thì cũng không yêu cầu cao được. Mình chỉ mong Sony ra em Vita 2 để cạnh tranh với em này :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019