Tại sao uống bia nhiều sẽ bị béo bụng?

Didu
29/10/2020 7:45Phản hồi: 242
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ui sợ quá, ai cùng nổi sợ đi làm vài lon cho đỡ sợ nào
Cười vô mặt
@khoanguyendinh Giải pháp giúp giảm nỗi sợ hãi về bia là đây chứ mô 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 chuẩn, lấy độc trị độc á
@khoanguyendinh Như kiểu kẻ thù với kẻ thù là bạn vậy 😆
Cũng may mỡ nó tích ở bụng, chứ nó mà tích ở ngực chắc phải mặc bra giống chị em
Khôn như mày :D
hunglqad
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích nhất câu chuyển sang uống rượu cho đỡ béo bụng!
@hunglqad Áp dụng chưa bạn? Tình hình thế nào, có hữu hiệu ko? 😁
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
Mình không Rượu Bia nhưng ngồi Văn Phòng nhiều nên có Bụng Mỡ 😔
Đang chạy bộ - gym các kiểu để xuống :(
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 1m68 và nặng 74kg anh - có chơi Tạ nữa nhưng ngồi VP nên béo bụng @@
@cumhencui Hơn mình về trọng lượng nhưng kém mình về chiều cao nhưng mình cũng đang có tình trạng bụng hơi xệ, chắc cũng phải tìm kiếm môn gì đó tập luyện hàng ngày, ko thì chả mấy chốc mà tệ hơn hiện tại 😅
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 xưa giờ em không có chạy bộ chỉ tập Gym - đẩy Tạ các thứ nên thật ra cơ thể em nó vừa y - chỉ mỗi việc do ngồi làm việc nên béo bụng thôi chứ không phải Mập toàn thân đâu anh - nên em giờ tập Tạ ít lại nhưng chạy bộ trên máy và gập bụng nhiều hơn " bớt ăn gà rán lại " =))
@cumhencui Gà rán kiểu KFC tẩm bột, chiên giòn phải ko? Món đó khó cưỡng lắm 1 khi đã thích ăn, mình cũng hay đưa vợ còn đi ăn món này mỗi tuần 😁
Ăn cơm còn không đủ no. Tiền đâu mà nhậu bây giờ. Haiz
@ometa020983 Khéo đó lại là lý do hợp lý để đỡ bị chướng bụng & phình to 😁
Decent Tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lâu lâu thấy Mod viết bài về sức khỏe hay đấy. Cho hỏi riêng Mod Didu có bụng bia không? 😆)
@Decent Tran Nếu ở HN thì qua KT giao lưu là biết ngay mà 🤓
Whiskey thì mình ko biết lượng calories nhưng Whisky mà ít calories thì chủ post nên tìm hiểu lại. nên thêm định lượng vào chứ nói 1 lon thì chẳng biết lon 330ml hay lon 1l. nói chung bài này về tính chất thì đúng nhưng phần dẫn chứng thì ko đúng.
Bớt uống bia đi và chuyển qua uống rượu nào anh em!
@haichin Mod chia sẻ hướng khắc phục tốt quá, thế này gan của AE lại được dịp chữa trị 😁
hummer18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một lon bia sẽ chứa khoảng 150 calories, vậy mỗi bữa nhậu mình nạp vào tầm 2000 calories chưa kể mồi 😔
@hummer18 Vậy thì dân chuyên nhậu mỗi lần tham chiến ko biết nốc bao nhiêu cho đủ ta? 😆
lee_it
ĐẠI BÀNG
3 năm
đọc sợ quá,
làm lon bia cho đỡ sợ
@lee_it 😆
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đợi bài viết "Tại sao không uống bia vẫn béo bụng" =))
@Vincent Vo Cảm ơn bạn đã gợi ý đề tài cho mod viết sau này, hóng đọc coi sao 😆
không uống bia cũng béo đây @@ , ngồi văn phòng miết mà @@
@crazysexycool1981 haha , Em cứ sợ tập thể hình nó lại lên cơ lên bắp rồi các em lại mê mẫn 😆
@ductrong2468 Nhất cử lưỡng tiện, tốt quá òi, vừa giảm eo bụng, vừa có được sự chú ý của các em gái. Nếu được vậy thì thành công ngoài mong đợi òi, lo gì cho các em chứ 😆
@crazysexycool1981 😆 lo lắm bác ạ , sợ vô phòng gym trúng mấy má 3D 😁 , thì toang mất há há
@ductrong2468 🤣
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
Ngồi code 8h/ngày bụng nào chịu nổi, riết bụng phì ra 😔
@Hot.Buns Ngồi thẳng lưng, đúng cách, thi thoảng đứng dậy vươn vai đi lại, tập thể dục mắt, xoa mắt, tự massage cho cơ mặt... Thử đi 😎
dư calo thì béo còn béo ở đâu thì tùy gen
90% dân số có gen béo ở bụng trước
Công nhận cái Pic minh hoạ nhìn thấy sợ thật, cũng may mình kok hay dùng rụ beer
@Hau Quoc Nguyen Mình cũng rứa, ko ham hố thứ này, nốc nhiều tổ phát sinh khối thứ bệnh tật 🤐
Ít vận động nhậu bia ăn uống nhiều tối về ngủ nhiều ngày như vậy là tích 1 đống mỡ
@Tuat Phan Chả mấy chốc mà trọng lượng tăng vèo vèo, di chuyển chậm, làm việc đỡ đẫn 😅
baduy90
TÍCH CỰC
3 năm
Không uống bia vào người tụt áp suất... Đi lại chao đảo rễ ngã lắm.
@baduy90 Mình khá hạn hữu uống rượu bia, lúc nào nể lắm mới làm 1-2 chén là cùng, chục năm qua ko bao giờ để tình trạng quá chén đến mức mất kiểm soát 😎
thôi, cứ gầy đi cho nó khoẻ các bác ợ .
Buồn ghê...
@Thanhniendiwave Nhiều người thích béo hơn là gầy, xưa mình cũng gầy & muốn béo hơn. Hiện tại đã đỡ gầy nhưng vẫn mong béo hơn nữa, chỉ có điều ko phải là kiểu béo bụng, chắc do di truyền & cơ địa nên cũng khó mà tăng cân theo ý muốn. Được cái sức dai, ít ốm đau 🤓
Những ng ko nhậu bụng vẫn to thôi 😃
@ViệtCộng07 Hình như ngồi nhiều cũng dễ bị to bụng thì phải? 🙄
HKBH
ĐẠI BÀNG
3 năm
vậy sao cũng có người, uống nhiều kinh hồn mà ốm như ma đói nhỉ anh em? nhà có ông Cậu, ngày nào cũng phải làm 3-5 lon (nhưng nhậu thì ổng không ăn, ổng bảo ăn vào nho không uống được nhiều hahaha), còn cuối tuần thì chơi ngất trên cành quất mà gầy như ma cây.
@HKBH Có lẽ do cơ địa ko béo được, nhiều người cũng vậy, trong đó có mình nhưng mình ko uống bia đều đặn, thật sự khá hiếm khi dùng tới các món đồ uống liên quan đến cồn, hơi men 😎

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019