Tạo USB cài OS X 10.8.5 Mountain Lion cho máy tính sử dụng chip Intel

anhminhvip
10/6/2013 2:37Phản hồi: 1.083
1.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cám ơn anh ạ. e đã làm và boot ko cần usb. nhưng không dùng được bàn phím. e đã load mấy file ps2 controller kia vào nhưng cũng không được. bjo làm sao ạ. ko gõ được phím ạ
@donalduck cài VoodooPS2 nhé 😃 lên osx86.net tìm
ok. e đã làm được. sướng vãi. thanks a nhìu. cho e hỏi làm thế nào để biết máy minh tương thích được nhiều chưa ạ.
@donalduck dùng systeminfo rồi check compility
bác ơi. sao em cài xong ko vào đăng nhập được vào app store nhỉ
toàn báo unknown error gì ý. e đã cài enthener built in , xoá network interface rồi mà vẫn không được. khắc phục thế nào bác ơi
@donalduck hackintosh đa số bị lỗi 1 số còn lại thì k nhé
Bác ơi! Lần trước em có dùng đĩa Windows 8 fix lỗi Operating system error thì vào được win, còn Mac cài Chameleon xong thì không vào được. Tức là mở máy vào thẳng win luôn. Bây giờ muốn vào Mac lại phải dùng USB làm mồi. Có cách khắc phục ko vậy
@babytini1998hn Mặc dù cài chameleon rồi nhưng vẫn thế
@babytini1998hn Boot vào Mac cài lại bootloader & sửa lại config = chameleon wizard mới OK bạn ạ.
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
10 năm
ban 10.9 ngon lanh . ban 10.8.5 nay lai khong dung ban phim duoc . nen khong the cai dat duoc 😔
anhminh ơi giúp mình với, nó cứ đứng thế này mãi thôi, mình xoá hết kext VGA. boot đủ các kiểu mà ko đc.
bạn cho mình hỏi thêm là mấy cái IOvideofamily hay IOgraphicfamily,.. thì có xoá ko chứ mình tìm đi tìm lại ko còn cái kext VGA nào như chỉ dẫn của bạn
Bạn hướng dẫn thêm mục Chameleon hoặc Clover đc ko vì mục này khá rắc rối. Mình thử cả Clover & Chameleon đều bị lỗi lobluetoothHCIcontroller missing, search trên mạng thì có mấy người nói chính trong bios mà ko đc. Nếu dùng USB ở trên boot vào phân vùng cài mac thì được.
@vu_vantien lỗi đó thì xóa VGA k cần thiết 😃 còn ở đây chỉ support cài đặt thôi nhé
@anhminhvip Ko phải vậy đâu bạn vì mình xóa hết kext của VGA rồi. Cơ mà mình tự fix được theo cấu hình gốc của Clover EFI trong USB, chạy rất ngọt.
Sau khi khởi động lại thì nếu ko boot vào USB sẽ bị dính boot0 vì chưa cài Bootloader, các bạn phải cài Chameleon hoặc Clover để chỉnh lại, tuy nhiên bản Clover down trên mạng mặc định ko config đầy đủ nên mình share lại cho bạn nào cần nhé. Mình ko rõ cách này có phải "tà đạo" ko vì mình tự mò ra:
Boot từ USB -> cài đặt như bình thường. Đến khi finish thì Mac bắt khởi động lại, lúc này boot vào USB để load Clover lên và chọn phân vùng Mac. Sau khi boot lên mac + khai báo các thông tin cấu hình máy thì tiến hành cài Chameleon hoặc Clover và chỉnh sửa lại cấu hình bằng Chameleon wizard hoặc Clover Configuration (Có bài của bác danght trên 4rum) - cái này các bạn có thể tham khảo trên mạng. Nếu lười quen ăn sẵn như mình thì sau khi cài Clover thì làm tiếp bằng cách sử dụng cấu hình Clover có sẵn ở USB boot các bạn tạo ở trên: Cho hiện file ẩn để view đc = Finder (tham khảo ở ĐÂY)
Download + giải nén folder NÀY -> Mở folder này ra -> Vào tiếp folder EFI, nháy phải chọn Copy folder "Clover" ở đây.
Tiếp theo truy cập vào ổ cài Mac -> EFI. Xóa folder Clover ở đây đi và dán folder ở trên vào.
Restart máy và kiểm tra kết quả 😁
bạn ơi cho mình xin kext sound được ko?
@tu262002 lên osx86.net kiếm voodooHDA 2.8.4 nhé
@vu_vantien copy link k ghi nguồn à :p
@anhminhvip M` search google ra thì ghi nguồn là google hả 😕
@vu_vantien thế thì qua topic 10.9 của tớ mà xem đi nhé :p
bấn card wifi k bác 😁
macdrive vẫn đọc bình thường mà !
@supermanktqd Đúng vậy, nhưng phải chọn lại phân vùng hiển thị vì mặc định win vẫn chỉ hiện thị phân vùng FAT32 để boot Clover.
cho mình hỏi hơi gà tí là mình ko biết cách xóa ckexexkexxt VGA như nào, bác nào chỉ cho mình được ko?
@daochich3214 Bạn cài Transmac => Browse đến ổ cài Mac rồi vào tiếp System/Libary/Extensions và xóa các file VGA có đuôi .kext ở đây đi. Xài VGA của hãng nào thì xóa kext của các hãng còn lại đi như trên #1 đã đề cập.
@vu_vantien Tks bác nhiều nhé.
missing bluetooth controller transport
Mình bị lỗi này ko biết bác nào có cách khắc phục ko? Mình cảm ơn
có bác nào cài xong không có LAN không.mình down đúng kext,dùng cả MultiBeast cài mà vẫn không được.cài lên cả 10.9 cũng không thấy có mạng.bro nào giúp mình với @anhminhvip @vuhothang
@jiho Bạn tra tên card mạng và search gg với từ khóa "tên card mạng + kext"
k54hungyb
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào biết card màn hình nào rẻ tương thích tốt với hackintosh không ạ
Minh thi chay cai do xong no tu reset may lai trở lại window 7
mayden1790
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi, con PC của em có cấu hình như thế này
liệu em có thể caì đc bản Mac nào ? và nếu cài đc thì có full ko ?
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tải file Full IntelGraphic về rồi cài file nào vậy thớt?! Mình Graphic đời đầu, tải file của thớt về nhiều file quá! Có thể chi tiết hơn không?! ^*

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019