Tất cả các máy iPhone 13 đều nặng và dày hơn iPhone 12

cuhiep
18/9/2021 15:57Phản hồi: 191
Tất cả các máy iPhone 13 đều nặng và dày hơn iPhone 12
Mình lướt lại một vòng thông số chính thức của Apple về những chiếc iPhone 13 mới ra mắt thì thấy là mọi cái đều nặng hơn và dày hơn so với các máy iPhone năm ngoái. Trong đó có iPhone 13 Pro Max năm nay nặng đến 240g, rất là nặng. Anh em tưởng tượng Galaxy Z Fold3 với một màn hình 6"2 và một màn hình 7"6 mà chỉ nặng có 271g.

Mình trước giờ thích iPhone vì máy nhỏ nhẹ nhưng mà mạnh mẽ. Các máy Android thường thì muốn mạnh hải chấp nhận rất là to và nặng. iPhone tuy nặng hơn, dày hơn nhưng dòng thường và dòng mini vẫn rát nhỏ bé so với thế giới điện thoại cao cấp Android nói chung.

Về độ dày thì tất cả các máy đều có độ dày là 7,65mm và dày hơn so với phiên bản năm ngoái là 7,4mm.

Cũng nói thêm là các máy iPhone năm nay đều có thời lượng pin nhiều hơn năm ngoái đáng kể.

Như vậy nói chung là chúng ta sẽ có thêm pin nhưng phải hy sinh độ nặng. Như cá nhân mình không gặp khó khăn gì về pin và không thích điện thoại nặng thì bước đánh đổi này của Apple không làm mình hạnh phúc thêm. Nhưng với anh em thích pin mà có thể cầm điện thoại nặng hơn thì sẽ hạnh phúc.

191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm pin nên nặng hơn. Lại dùng thép nữa
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@Manhtoan112 Chắc Cam to hơn thôi.
eaglet_no1
TÍCH CỰC
3 năm
@Manhtoan112 Ủa. Các đời trước cùng dòng không dùng thép hả
@eaglet_no1 Giờ dầy hơn nên thêm nặng b
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
@Manhtoan112 Nhiều bác ko để ý là do khung thép nặng là chính chứ pin ko đáng kể =))
Thêm cái ốp uag nữa chắc phải trên 300g, ban đêm bấm đt mơ ngủ nó rớt vào mặt phát có khi dập mặt cũng nên, hồi trước xài 7plus bị nó rớt vào mặt dập môi hết 1 lần
@Mạnh Cường 2512 con mini cũng chẳng nhẹ đâu nếu so với nguyên thân hình của nó, chẳng qua nhẹ hơn mấy con to thôi
palmofmyhand
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LocNguyen6495 Kkk mình cũng đang dùng con 11prm với ốp UAG đây cũng hơn 2 năm rồi nên cũng quen kkk
linkingok
TÍCH CỰC
3 năm
@LocNguyen6495 Lúc đầu mình cũng khoái nặng cho đầm tay, giờ tối nằm đọc báo thấy cực bà cố 😆
@LocNguyen6495 vẫn dập mặt nhưng do iphone đập thì khoe ngon hơn android cùi dập
Ác Tăng
ĐẠI BÀNG
3 năm
cụm camera càng ngày càng xấu. chỉ cần làm như iphone 5, viền trên dưới mỏng là ok. 1 camera thẳng lì với mặt lưng là đủ.
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@Thao T. Pham Đọc lại đi bạn, “ghẻ” là mấy con rẻ tiền, ai nói cái xịn. iPhone5 chụp ko ngang mấy con ghẻ đó à, vậy là nâng tầm Android rồi còn gì.
@Ác Tăng Muốn làm phẳng lì thì lại phải dày thân máy lên, tầm 8-9mm chẳng hạn, dày lên thì máy lại nặng hơn
1 sự đánh đổi chả đáng, giờ đã 240gr rồi, dày lên nữa thành hơn 300gr sao?
@Ác Tăng Biết bao nhiêu công sức của người ta để nâng cấp hệ thống camera giờ lại yêu cầu như ip5 😆) ngộ nghĩnh
Nặng như cái ác qui thì iphone pin cũng thọt. Chả có gì hơn đâu nổi tiếng từ xưa giờ rồi.
@kingking2922 Không tin được bác ơi. Ông ý nói vô căn cứ lắm. Riêng cái câu “11prm dùng được 1/3 ngày rồi lên 12prm dùng đc 1/2 ngày” là thấy hớ rồi vì 11prm pin trâu hơn 12prm.
Livestream bán hàng cũng bình thường thôi, có thể gào thét bán hàng hết luôn pin đt ngày này qua tháng khác thì tiền làm ra biếu tiệm thuốc hết.
@biahoi5ngan Mình thấy Pin 11XX max pin nó gần 4000, khủng nhất, trâu nhât ip thì phải, nên bảo pin 12 dùng lâu hơn 11 thì có vẻ sai sai nhỉ....;
Còn mình thấy nhiều ng bán hàng online họ gào thét ngày này qua tháng khác thật đấy.
Vì thay phiên nhau 3-4 người gào mà...
trongdaixda
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đối vs cá nhân tôi, giờ thấy iphone ko còn hấp dẫn như thời Job còn. Nhớ dạo xưa có tí bài về ip là lao vào đọc, giờ thì xem lướt hoặc ko xem.
Thấy iphone vài năm gần đây dù rất cao cấp và cũng đẹp nhưng ko có sức hấp dẫn như xưa.
Máy ngày càng to và nặng.
Tôi vẫn thích máy nhỏ hơn.
@trongdaixda Nhỏ thì có mini đó, bên android có con nào nhỏ như vậy đâu
@luanmapdmchau samsung bây giờ có fold Z, tương lai sẽ vượt qua iphone là chuyện thời gian thôi, iphone bây giờ suy thoái rồi
@giang a bong Từ trên cung trăng xuống?
13pro cũng trên 200gr 😥 đúng là ra sức cán cho mỏng nhẹ rồi lại dần dần dày và nặng lên
Thêm cover đôi khi nặng hơn cả fold3
kingtwo
TÍCH CỰC
3 năm
Pin cao để bù lại 120hz tốn pin. Dự là nhiều ng mua về chỉ bật 120hz khi đi cafe vs bạn 🤣
Read Only
TÍCH CỰC
3 năm
@tientran517 Nô lệ là bọn ngu bật bật tắt tắt á
Cười vô mặt
legend94bn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@luanmapdmchau Thế mà 1 đống thằng hèn bảo sạc nhanh mau hỏng pin, sạc cục 1V-5a cho bền đấy
@Read Only những người mà mình là nô lệ nhưng ko biết ấy
là bác đấy tội nghiệp
Ngày xưa mình chê iphone 11 promax nặng. Các bạn ifan chê mình tay yếu.
@luanmapdmchau 12pm nặng hơn có 2g thôi đâu ra mà 11pm nhẹ chán :v
@Kiến sợ quá Vô đây chê đồ apple coi chừng chích ngừa ko kịp 😔
@luanmapdmchau Nói chuyện bằng thông số của hãng nhé, ko chơi kiểu cảm giác =)))
cầm cấn tay thấy mồ
Giống nhau quá giờ phải tìm cái khác nhau ah
Kinh vãi
Thời lượng sử dụng lâu hơn nên pin to hơn là phải thôii
haiau16
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa cầm thử chưa biết, nhưng mình nghĩ cũng không nặng hơn bao nhiêu đâu. Cần Hoài sẽ quen giống tập tạ vậy thôi 😊
ht12
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dày hơn tí vậy ốp 12 gắn vào chắc hơi lấn cấn rồi dù nhìn y chang
Quất 13 pro max thôi. Pin trâu khó cầm là cái mình thích =))
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuong_pham 208 Vậy bác có bao giờ trải qua cảm giác điện thoại rơi vào mặt chưa ? Những con bo tròn còn đỡ đấy, con này vừa vuông vừa nặng rơi vào mặt thì tím là ít đấy
@Haiminh0912 Toàn nằm ngang. Rơi thì rơi xuống giường xuống đất chứ rơi sao được vào đầu
@Haiminh0912 ngu như mày mới bị rớt
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bangnguyenxuan Có gì mà cay cú thế bạn ? Rơi dt thì liên quan gì đến trí thông minh ? Mình chẳng biết bạn thông minh đến mức nào, nhưng qua cách bạn nói chuyện là mình biết bạn cũng chẳng thông minh hơn ai đâu
240g con 13prm nặng hơn cả lumia 1520 thần thánh ngày xưa. Gần bằng con Fold. Khủng thật.
Vậy là iphone 14 có cái để quảng cáo ròi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019