Laptop Acer

Thiết lập nhanh iPad nhờ iPhone kế bên

cuhiep
26/8/2017 15:29Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt nh, nhiều cái video hồi bé mất tiếc lắm
Aduckuba signature
Giống như so sánh AirDrop với Wifi Direct ấy mà hí hí. Lỗi do người dùng cả, nên người ta chọn cái gì dễ hơn cũng đúng.
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó có backup đầy đủ giống như trên laptop ko bác @cuhiep ? Hay chỉ giống backup trên icloud?
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
quá ngon
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng 2 cái iphone đều ở ios 10. Cứ cái này cài app thì tự có trên máy kia. Wifi nhập pass máy này máy kia cũng tự có. Tương tự là call log cũng vậy khá là tiện

Sent from my iPhone using Tapatalk
trungkakadn
ĐẠI BÀNG
7 năm
iPhone 8 OLED vs iPhone 7S Plus là chiếc điện thoại tốt nhất của năm 2017.
Cũng hay và khá tiện. Tuy nhiên với mình thì mình thích cái cảm giác ngồi down từng app, đăng nhập lại từng tài khoản trên ipad mới hơn 😁
max sướng, khoẻ rồi, chứ càng ngày càng tải nhiều, để đủ thứ trong máy, mỗi lần chuyển máy là max phiền, tốn rất nhiều thời gian, đôi khi tốn cả ngày để setup rồi kiểm tra, đủ thứ. Apple làm cái này tui đánh giá cao nà.
Kiểu như này hình như win10 với nhau cũng gần như vậy. Đăng nhập vào 1 cái mới nó đồng bộ cả đống luôn, cả hình nền. Vậy nên toàn tắt mục đó vì có máy cài app này có máy ko cần.
PS: Ko biết cái này nó tải app về hay truyền nhỉ? Bác nào kiểm tra xem.
@flower_cutter Nó tải về qua wifi mà bác ơi, nó chỉ lấy data app để setup giống như bên iPhone thôi
@barrettroyal Vậy thì nhiều OS cũng vậy, chỉ khác cái khoản đặt gần nhau. Win 10 chỉ được những app trên Store.
@flower_cutter HĐH nào cũng có nhưng thằng nào làm tốt & tiện lợi hơn thôi 😁.
@barrettroyal Cơ bản không khác nhau nhiều. Cứ cùng 1 tài khoản nó tự đồng bộ rồi tự thay đổi (từ cài đặt đến app). Tab win 10 ở nhà đã tắt vì những ứng dụng trên đó không cần cho Lap win 10 vứt ở Cty. Android có 1 nên ko biết.
RuKien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá iu, tiếc là bán ipad rồi hehe
Mình nghĩ để gần thì chắc qua NFC đấy. Cái tính năng chẳng mấy ai quan tâm.
@nhuyhoatronggio NFC là giao thức kết nối thôi, chứ không phải là giao thức truyền tải dữ liệu. Với lại khoản cách nhận NFC rất ngắn, chỉ vài cm thôi.
@nhuyhoatronggio Wifi direct như cái airdrop vậy.
@Fanboy Samsung Thế thì đâu cần phải để gần nhau nhỉ
crazym
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay
em có iphone nhưng không có ipad để thử 😃
mkien80
TÍCH CỰC
7 năm
Xác nhận là 2 iphone cũng đc.
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
P
Có coi hết video không?
2 cái đều phải ios 11 hay sao ad , ip ios khác có đc k ?
Cảm giác đang nằm trên giường bấm laptop, đt thì cắm sạc trên bàn, có tin nhắn hay cuộc gọi trả lời thẳng trên lap
Tại bác rảnh rỗi quá đó :D
@finalmagic Phê lòi 😁
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Chất à!
Thím viết bài. Tui đọc.... và tui cẫn thấy lỗi chính tả. Kg sai kg phải Thím.
@ometa020983
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ometa020983 thím comment. tui đọc .... và tui cũng thấy thím sai chính tả. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119