[Thử tài anh em] làm được như video, trúng HTC One V

cuhiep
20/5/2012 5:35Phản hồi: 657
[Thử tài anh em] làm được như video, trúng HTC One V
Mình vừa dạo Facebook thấy anh Vi Quoc Hoan bên HTC vừa chia sẻ một video trong đó anh huýt sáo vào chiếc One X của anh nó chụp hình, khá thú vị. Mình lên alo để hỏi cách để chia sẻ với anh em. Nhưng anh ấy bảo là phải đố mọi người làm được mới vui. Mình thích cái trò đố này và trả lời là, nếu mà đố anh em Tinh Tế thì phải có giải thưởng ngon mới được, nói qua nói lại một chút thì mình kiếm đc giải thưởng là chiếc HTC One V.

Trò chơi sẽ như sau: Trong video anh em thấy anh đó huýt sáo và máy điện thoại Android nó chụp hình. Giờ anh em nào có thể làm như thế(quay video chứng minh) và hướng dẫn cho mọi người làm(viết hướng dẫn) và đăng lên Tinh Tế đầu tiên sẽ là người chiến thắng.

Giải thưởng của người chiến thắng là một chiếc HTC ONE V​
657 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá! Chắc phải cài 1 ứng dụng gì đó mới nhận dạng được! Chứ có sẵn trong máy thì người dùng để post lên để chia sẽ rồi! 😃 Mong sẽ có người chiến thắng và chia sẽ. Hiện tại chưa cón OneX xài nên chưa vọ được! hiz
tiếc mình không có máy để nghiên cứu
hay quá nhỉ.Em ngồi hóng công nghệ cao tí nào!
ai cho máy để test cái 😁
làm trên iphone đc ko bác chủ, vì em ko có one x.
luonghh2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizz, mềnh cũng không xó máy để ngâm cứu!
trongduc689
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiếc là ko có máy để thử xem😁
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng mà nếu em không huýt sáo được mà em nói "Chụp" hay "Take it"... chẳng hạn thì có được không nhỉ?
letrung1409
ĐẠI BÀNG
12 năm
@v_plou cái này trên S3 làm đc r đó bác 😁
@letrung1409 S3 chỉ là mở chức năng chụp hình thui chứ có ra lệnh chụp đc đâu. Coi lại nha.
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@v_plou Người ta nói huýt sáo mà bác lại làm vậy thì nói làm gì
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chơi khó quá 😔 Không có máy test rồi
Trò này hay quá...Điện thoại Androi là được hay phải là HTC One X hả anh Hiệp?
Android thì em xin nhường các bác khác vậy. Giải thưởng hấp dẫn đó nhỉ. Các bác cố lên 😃
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
12 năm
MỌI NGƯỜI ĐANG HỲ HỤC VIẾT RỒI, NHANH LÊN ANH EM HEHE
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái quan trọng là ng muốn trúng lại chẳng có máy mà làm 😆))
Chắc có app gì đó, lên google Play kiếm thôi
nhungoc1002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera ZOOM FX cũng có chức năng chụp bằng âm thanh, nhưng ... âm thanh gì cũng được ;)
@nhungoc1002 giao diện đó đâu phải của
Camera ZOOM FX
WEST110
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc galaxy s3 cũng làm đc, cuộc thi ko công bằng......nó chỉ dành cho người có máy chứ ko dành cho người mê công nghệ :oops:
@WEST110 mê công nghệ mà không tậu 1 em thì lấy gì để đam mê !
@luanvantrinh bác ấy chắc là nói "mơ" chứ k phải "mê" 😁... vì mê công nghệ mà không có 1 món công nghệ s đc...
Mình không biết là các máy android khác có làm được không. Không quy định là phải làm từ máy nào nên anh em cứ cố gắng tìm tòi và thử xem. Tiếc là chiếc Galaxy Nexus của mình đâu mất tiêu rồi.
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Em lam tren may htx sensation .sense 4.0 roi quay lai post len dk ko
chudu07
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Mình trả lời được ...Nhưng ko biết có Điện Thoại này dùng ko ta.Trò này anh em nghĩ đơn giản là ok..đg nghĩ cao siêu quá .
khoatk777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Nếu vậy thì Voice camera Pro trên iPhone chắc hốt rồi 😆
bwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuhiep Nó chỉ đơn giản là một phần mềm xử lý thôi mà. Điện thoại Android nào cũng có thể làm đc. Nhưng nếu đây là hidden feature của riêng One X thì dành cho các bạn thích khám phá vậy, mình cũng ko muốn tranh đua 😁

Có điều nhận thấy trong video là hình như để chế độ quay video thì phải, khi quay đương nhiên cơ chế audio recorder mới hoạt động, và như thế mới bắt được tiếng huýt sáo. One X có 1 tính năng là chụp ảnh khi đang quay, và khi chọn nó thì cũng có 1 setting chụp khi nghe thấy âm thanh được cài đặt trước.
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơ.. nhìn mà hoảng @@ đỉnh thật, nhưng tiếc là k có one V để vọc vạch ..:rolleyes:
khó ăn nhỡ:eek:
@kuminhkaka Khó mới đố chứ bác, dễ quá thì máy đâu mà làm phần thưởng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019