Thủ thuật nhập câu hỏi và câu lệnh cho Siri thay vì dùng giọng nói

vn_ninja
3/5/2020 6:45Phản hồi: 45
Thủ thuật nhập câu hỏi và câu lệnh cho Siri thay vì dùng giọng nói
Anh em có thường dùng trợ lý ảo trên smartphone của mình không? Mình dùng Siri thì hay gặp một vấn đề là tiếng Anh của mình không chuẩn lắm, nên đôi khi ra lệnh cho trợ lý ảo thì nó không hiểu hoặc nhận diện thành ý khác, lúc này dùng thao tác nhập câu hỏi sẽ hợp lý hơn.

Đối với Google Assistant thì ta có thể nhấp vào icon bàn phím bên góc trái để có thể hiện bàn phím gõ text.

Nhưng đối với Siri thì sao? Chia sẻ với anh em cách thực hiện nhé.

Ta vào Settings, Accessibility, Siri, gạt On dòng Type to Siri. DONE.

Lúc này anh em nhấn giữ nút nguồn ở iPhone tai thỏ hoặc nút Home ở iPhone cũ để gọi Siri sẽ thấy giao diện gõ câu lệnh thay vì ra lệnh giọng nói.

Hy vọng hữu ích cho anh em hay dùng Siri, chúc anh em vui vẻ 😁
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ dễ sài thì phải có thủ thuật mới biết sài được sao ta? Lâu lâu có bài mẹo, thủ thuật, cách sài cho ios, macos, hóa ra là hàng dễ sài là do các con trời bịa ra sao.
@angle_squall Nó dễ vs những ng có để sử dụng nó, còn bần nông ko có dùng thì bật tắt cái máy cũng đã quá khó rồi😃
@angle_squall Mấy cái này do mod bôi bài ra đó, do biết có mấy đứa sân si vô cmt kiểu này nè. Chứ android ai thèm vô coi chớ nói chi cmt
Còn về việc dễ xài hay không thì hơn 90% ng dùng ko biết về mấy cái mẹo, thủ thuật này vẫn xài được cái máy nhé 🤔?
peterh
CAO CẤP
4 năm
@angle_squall Đọc một đống chữ “sài” thốn mắt thiệt.
thu282737
ĐẠI BÀNG
4 năm
hữu ích
Thủ thuật gì mất luôn tính tiện dụng của Siri 😃 😃 😃 😃 😃
Muốn gạ Siri lắm nhưng giở tiếng Anh, hy vọng sớm có tiếng Việt
@Channel NTL vãi cả "gạ" 😆
@Channel NTL Gặp thằng "ngọng" thì Siri cũng đành chịu thua thôi 😃
Neon9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thank. Dùng ip bao năm Giờ mới biết cái này luôn
lâu lâu tâm sự mấy câu với siri coi sao mà nó hổng hỉu gì hết, nó nghe tiếng Anh kém quá các bác ơi, apple cần fix vụ này nha, bao năm nghe vẫn kém là sao kakaka🤣
@caffeinezzZ Chắc tầm 10 năm đổ lại là có tiếng Việt, thôi bác thông cảm cho em nó vụ tiếng Anh kém nhé.
TonyHuang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Siri mình gần đây không nhận diện giọng nói được, reset network cũng không giải quyêt được. Có ai bi như vậy không? ISO 13.4
@tambaby4u do mạng có vấn đề
letrang_vt03
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sai mất mục đích, nếu nhập câu hỏi cho Siri bất quá tự làm bà cho rồi 😔
minianimo
TÍCH CỰC
4 năm
Mình k gọi Hey Siri trên ipad được, vô setting bật lên hết cũng vậy, phải nhấn Home. Trên đt thì chỉ cần gọi là hiện lên.
@minianimo có thể giọng nói chưa chuẩn bạn eyy
minianimo
TÍCH CỰC
4 năm
@tyhn Nếu nhấn Home thì vẫn ra lệnh được, thiết lập lần đầu ok hết. Chỉ khi gọi lại k phản hồi
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Mình hay dùng siri để chuyển App
Lâu lâu buồn gọi Siri lên nghịch chơi cũng vui phết. Có đợt toàn nhờ Siri đặt báo thức hộ 😁
MiTH NG
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn tìm kiếm trên Spotlight rồi chọn Ask Siri cũng được !
@NMTfromVNM Hay ta 😂 😁 😀
hainoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NMTfromVNM mình muốn nó chỉ phản hồi ko thành tieng mà ko dc, ví dụ đêm khuya hỏi cái mà chị siri phản hồi to quá
faq21106
TÍCH CỰC
4 năm
@hainoc Bạn vào phần Cài đặt của Siri, chọn Phản hồi bằng giọng nói thành Chỉ rảnh tay là được mà.
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
Thay vì mấy cái Siri cùi bắp nhận tiếng Anh còn sai này thì mình nghĩ mod nên chia sẻ về Siri Shortcuts.
@robberviet Oke để mình tìm hiểu thử. Bạn có idea nào hay ko? 😊
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Mình thì dùng shortcuts vài cái: thử phần gọi đến API tự viết là chính; lấy tin báo, RSS, etc...
Bạn có thể thử trang này, tổng hợp kha khá thứ: https://routinehub.co/
@robberviet Oke thanks bạn chi sẻ nhé 😊
thangtin47
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vui vẻ là chính, nhập câu lệnh thì tự làm nhanh gấp 69 lần =))
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Chưa xài seri ao giờ luôn
Thông tin hữu ích, thks thớt
hoangesc
TÍCH CỰC
4 năm
dùng Siri mà phải gõ thì vào cha nó google.com mà gõ cho nhanh. bày đặt goi Siri lên làm gì! Thế mà bài cũng được lên trang nhất trong khi đầy bài hay thì chẳng thấy được lên trang nhất
@hoangesc Đã nêu rõ hoàn cảnh sử dụng trong bài rồi mà bạn 😁
hẳn là thủ thuật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019