Tính năng xóa vật thể thần thánh trên Pixel được Google mở cho toàn bộ người dùng

Didu
24/2/2023 2:9Phản hồi: 133
Tính năng xóa vật thể thần thánh trên Pixel được Google mở cho toàn bộ người dùng
Magic Eraser hay xóa thần thánh từng là tính năng độc quyền cho điện thoại Pixel nhưng Google mới công bố họ sẽ phát hành rộng rãi tính năng này cho người dùng trên các nền tảng iOSAndroid. Magic Eraser sẽ xuất hiện như là một tính năng của ứng dụng Google Photos, và chỉ dành cho người dùng gói thuê bao Google One.

Tính năng này cho phép người dùng chỉ với vài thao tác chạm đã có thể loại bỏ một vật thể không mong muốn ra khỏi tấm hình. Nhờ thuật toán mà công việc này diễn ra hết sức đơn giản, điều mà trước đây chúng ta có thể phải cần tới những thao tác chuyên nghiệp trên Photoshop. Dĩ nhiên còn tùy thuộc vào độ phức tạp của khung hình, các vật thể trong đó nữa.

Ngoài Magic Eraser, Google cũng bổ sung hiệu ứng HDR cho video khi chỉnh sửa với Google Photos. Hiệu ứng này nhằm tăng độ tương phải và ánh sáng tương tự như video HDR. Hai tính năng mới sẽ nằm trong gói thuê bao Google One với giá từ 45k/tháng.

Nguồn: 9to5 Google
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung cũng có tính năng này mà
@dontask123 n10+ like-new 99% giờ mua ở đâu uy tín chất lượng tốt vậy bác nhỉ,hic
MegaFoxx
ĐẠI BÀNG
một năm
@Lép1102 Có rồi mà bác
@toilachi9 Tìm cửa hàng lớn uy tín chút và có bảo hành tầm >6 tháng mua thôi bác, nên mua bản chip Snap nhé bạn. Trước mình có mua ở Asmart store
@toilachi9 Giờ nhìn uy tín cửa hàng chứ đừng nhìn giá bạn à.
Samsung có từ thời OneUI 4.1. Bởi vậy, muốn dùng trước các tính năng mới của Google, hãy mua Galaxy
@Walleye_Pixel2 Thì ý vẫn là vậy mà
@anhtuan1066 Vì mình tay không phải to mà màn Note khổng lồ, với lại thích cầm đthoai lướt bằng 1 tay, bên này mỏi thì đổi qua bên kia nên onehand đúng tiện. Dùng riết rồi không cần phải với ngón cái xuống cạnh dưới nữa.
@Walleye_Pixel2 7pro dùng ngon quá bác nhỉ
@anhtuan1066 Mở cho toàn bộ người dùng là toàn bộ người dùng Google One, kể cả người không dùng Pixel. Còn người dùng Pixel 6,7 đã có rồi. Sam fan dùng nó từ lâu thì cũng chỉ là người dùng đt Samsung thôi, chứ có phải toàn bộ người dùng kể cả người không dùng Samsung đâu.
Pixel 5 của mình lại không thấy tính năng này trong tool. Có ai biết chỉ giúp
@kimthanhvu có sẵn trên pixel 6 bác nhé 😆 bác cứ lụm pixel 6, pixel 7 là có hết
@nambavuong Tks bạn. Làm mình cứ tưởng pixel 5 cũng có.
@kimthanhvu à, giờ thì gg update hết cho các dòng pixel cũ có hết rồi đó bác. bác update app lên, xài pixel cũ là có Magic Eraser nha bác
@nambavuong Cảm ơn bạn. Mình làm được rồi.
Chưa có điều kiện dùng Magic Eraser trên Pixel nhưng xem video so sánh thì cũng ngang Object Eraser của Samsung thôi có gì mà thần thánh ta 😁
@vietanhnb1993 Do người viết bài chắc chưa bao giờ dùng hàng Sung nên nói vậy
@vietanhnb1993 Vui mà, giờ thì iphone hay Xiaomi, Oppo gì cũng dùng được hết, chứ không chỉ Samsung hay Pixel
Snapseed cũng xóa nhẹ sương sương, update cho xịn nữa là ok luôn
@cafeine Vẫn bìu lắm
@cafeine Nạp sít cũng của Google đó bác
@cafeine Snapseed cũng chỉ để cà láng mặt nay nền đơn giản là cùng bác, còn trên Px nó tự động nhận diện + xóa mượt trên nền khó hơn
Tưởng gì iPhone cũng có tính năng này từ lâu rồi nhé
@Lựu Đạn có từ lâu là app j vậy bạn ? đang dùng ipad mà ko biết
@nguyenquocnghi Cài app gì, bạn chia sẻ luôn nhé
18K
CAO CẤP
một năm
@centernc thằng đấy nó bị ngáo đấy, khổ thân 2023 rồi còn chơi đá. thi thoảng lại gặp cmt rất ngơ
@p.a.tuan Nó bị ngáo đấy chứ Apple làm gì có
Vãi cả thần thánh, cái này học Apple mà, với phần mềm chỉnh ảnh nào cũng có
@tinhdg Trình chỉnh ảnh Apple xóa vật thể hồi nào? Ngáo à?
@quocvu089 Ngáo từ Sung thành Táo đó bác🤣
@Wukoi Mình nghĩ mấy thằng này nó cố tình kiếm chuyện cãi lộn á
@quocvu089 nó bảo rõ là phần mềm chỉnh ảnh kìa bác
Cười vô mặt
Dùng của samsung khá là ưng ý
Dungbro
ĐẠI BÀNG
một năm
ss và các app đều có, vãi cả thần thánh
@Dungbro Có thì có nhưng xoá có tự nhiên hay không thì k phải app nào cũng làm đc
Đến lúc ấy thì G1 sẽ tăng giá như ios thôi 😁
Quá tuyệt. Google hào phóng đấy
@nguyennhut082013 Chỉ cho ai dùng gói dịch vụ thôi
@nguyennhut082013 Phải mua google one mà ông.
Này là chuyển đổi hình thức vắt sữa sang đại đa số người dùng thôi mà.
Thời buổi kinh tế đi xuống, tech hạ nhiệt nên mấy thằng tech dạo này đẩy mạnh cật lực thu tiền khách hàng ấy mà hehe
@andymarshall Hóa ra là thế. Chán vậy. Hút máu triệt để luôn
Samsung xóa bóng và vật thể cũng hay lắm á
@quocvu089 chỉ mình với
@tjmban8phuong Mở bức ảnh lên --> chọn Chỉnh sửa --> chọn 3 chấm --> chọn Xóa đối tượng
Minh Dio
ĐẠI BÀNG
một năm
Klq nhwung còn tính năng tách vật thể trên SS, lsao để gắn vào hình ảnh khác vậy các bác? Nó chỉ cho copy vào clipboard
kazumi
TÍCH CỰC
một năm
Dùng Samsung có cái này nhiều lúc cũng rất tiện
Mình dùng Pixel 4xl có thấy tính năng này đâu? Mà lại còn dùng gói thuê bao Google One hẳn hoi
@Jolly Jumper 4XL nếu chưa lên 13 thì có thể cài lại Google Photo để có tính năng này. Có cái khó chịu là mỗi lần mở ứng dụng lên là nó hỏi update.
Epik mà dùng..
3axl chưa thấy luôn.
iPhone có tải về được không cả nhà .
@quocvu089 Vậy hả bạn để tôi dò xem
@nguyenquocnghi App này bị giảm chất lượng ảnh rất nhiều ah
@tamdinh69 K bạn ơi, vẫn như cũ nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095