Tinh Tế On The Road mùa 2, lên rừng hay xuống biển?

Lê Huyền Vân
25/8/2022 6:28Phản hồi: 26
Tinh Tế On The Road mùa 2, lên rừng hay xuống biển?
Mùa 1 Tinhte on the road, mod Trí và Trang đã dùng xe máy điện để đi phượt qua những cung đường nắng gió miền duyên hải rất đẹp, rất ấn tượng. Mọi người đã có một chuyến đi tuy vất vả nhưng thu hoạch được nhiều niềm vui, kỷ niệm và kinh nghiệm.

Nhân dịp cuhiep đi Mỹ nửa tháng nên anh em mod tụi mình rủ nhau đi chơi cho đã.

Chuyến đi tiếp theo, các mod Rubi, Khang, Huy và mình sẽ đi đến những đâu và làm những gì?

Hé lộ với anh em một vài hình ảnh trong chuyến đi, hứa hẹn mang lại nhiều hình ảnh đẹp, câu chuyện bất ngờ…

Tinhte OTR-2.jpg
Tinhte OTR-3.jpg
Xuất phát vào một ngày giông bão…

Tinhte OTR-4.jpg
Ngày tụi mình đi, Tinh tế và giới công nghệ đón một sự kiện lớn, anh em biết đó là sự kiện gì không?

Tinhte OTR-5.jpg
Tinhte OTR-6.jpg
Những đứa trẻ cùng tuổi bỏ nhà đi chơi…

Tinhte OTR-7.jpg
Đi đâu mà có vẻ đoạn đường nguy hiểm vậy ta?

Tinhte OTR-12.jpg
Rồi đi đâu nữa mà bí ẩn dữ vậy, trốn vào rừng?

Quảng cáo

Tinhte OTR-13.jpg
Đi trên những cung đường đẹp ơi là đẹp

Tinhte OTR-11.jpg
Nói gì mà ra vẻ nghiêm túc, nguy hiểm vậy Khang ơi.

Tinhte OTR-8.jpg
Đây là đâu và chúng ta là ai?

Trước khi có chuyến đi, tụi mình đã phải ngồi lại với nhau và bàn bạc, lên plan rất nhiều.

Quảng cáo

Khúc này căng thẳng vì chúng mình chưa biết sẽ đi đâu, ở đó có gì và làm theo kiểu gì cho chuyến đi hấp dẫn. Tất cả mọi thứ đều mơ hồ, chưa ai nghĩ ra được ý tưởng gì hay ho.

Mọi người ngồi lại cùng nhau tham khảo bản đồ tuyến điểm du lịch, xem Maps để xác định điểm đến, xem khoảng cách di chuyển, tham khảo những địa điểm đẹp, nổi tiếng và nổi bật để làm lịch trình cho phù hợp.

Sau khi hội ý thì đây là lịch trình sơ bộ những địa điểm và hoạt động tụi mình sẽ đi qua và trải nghiệm. Ban đầu cứ như vậy trước, đến nơi thì tuỳ vào tình hình mà tụi mình sẽ có sự điều chỉnh, thay đổi sau. Dự kiến đây sẽ là hành trình với những trải nghiệm rất mới mẻ vì trong đoàn chưa ai đi DakLak, KonTum (nói chung là vùng Tây Nguyên).

Lên được lịch trình sơ bộ, tụi mình bắt đầu tưởng tượng, vẻ vời đủ thứ ý tưởng, nghĩ đến chuyến hành trình phía trước với nhiều điều thú vị đang chờ đón. Nghĩ thôi đã vui rồi!!

Trước ngày khởi hành tụi mình mang hết đồ đạc, thiết bị cần thiết cho chuyến đi lên tập kết ở công ty để kiểm tra. Chuyến đi dài ngày và có nhiều thứ cần làm nên phải đảm bảo rủi ro ở mức thấp nhất, còn thiếu sót bất cứ thứ gì sẽ tiến hành mua hoặc mượn và chuẩn bị thêm cho đỡ cập rập.

Mình và các mod cùng xem lại danh sách thiết bị, và kiểm tra số lượng đủ-thiếu, tình trạng thế nào.

Ngoài thiết bị quay, lều trại, máy móc cá nhân,… mỗi mod đều list ra danh sách những thiết bị mang theo để trải nghiệm, làm bài chia sẻ với mọi người. Đây là dịp tốt để có những cảnh quay đẹp, bài lifestyle đẹp,…

Để có được chuyến đi thuận lợi nhiều ngày và hoàn thành bài vở, task đúng hạn thì khâu chuẩn bị và họp hành của tụi mình không chỉ ngày 1 ngày 2 mà trước đó tụi mình đã có nhiều cuộc họp online, trao đổi tin nhắn group sôi nổi để bàn bạc với nhau,….

Một số thiết bị mà tụi mình đã mang theo để làm bài, có những bài đã ra và có những bài mới, anh em chờ xem ở Tinhte.vn nhé!

https://tinhte.vn/thread/ontheroad-cung-oppo-reno-8-5g-day-nhung-trai-nghiem-thu-vi.3554913/
https://tinhte.vn/thread/trai-nghiem-chuyen-di-nhieu-ngay-voi-reno8-z-5g-nguoi-dung-duoc-nhung-gi.3555560/

https://tinhte.vn/thread/moi-anh-em-xem-90-hinh-anh-ve-chuyen-di-on-the-road-mua-2-chup-bang-galaxy-s22-ultra.3556328/

Mời anh em xem 90 hình ảnh về chuyến đi On The Road mùa 2, chụp bằng Galaxy S22 Ultra

Chuyến đi vừa rồi mình cũng mang theo Samsung Galaxy S22 Ultra và nội dung trong bài viết này đơn thuần là chia sẻ với anh em về những hình ảnh mình ghi lại được từ chuyến đi với chiếc điện thoại Galaxy S22 Ultra.
tinhte.vn

• Camera Insta360 ONE RS
https://tinhte.vn/thread/trai-nghiem-insta360-one-rs-1-inch-360-edition-hop-tac-cung-leica-2-cam-bien-1inch.3554115/

Trải nghiệm Insta360 ONE RS 1-Inch 360 Edition: Hợp tác cùng Leica, 2 cảm biến 1inch | Viết bởi Nhà Của Cáo

Insta360 ONE RS 1-Inch 360 Edition là chiếc camera 360 độ có nhiều điểm mới, hợp tác với Leica, có cấu tạo module, có cảm biến lớn lên tới 1inch… Trong bài trải nghiệm này mình sẽ giới thiệu và nêu ra các điểm mà mình thích cũng như chưa thích…
tinhte.vn

• DJI Mavic 3
https://tinhte.vn/thread/dji-mavic-3-5-diem-thich-va-khong-thich-cua-minh-sau-mot-thoi-gian-su-dung.3555096/

• iPhone 11 và nhiều iPhone khác
  • Lenovo Yoga Slim 9i Gen7
  • Lenovo Legion 5i Pro Gen7
  • Loa Huawei Sound Joy
  • Loa đeo cổ Sony SRS-NS7
  • ….

Hy vọng mọi người sẽ đón xem và vui vẻ với tụi mình trong Tinhte on the road mùa 2!!!
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Review một từ thôi: vui 😄
@Pnghuy phú yên càng ngày càng nát nhỉ,hic
caheoxanhs
TÍCH CỰC
2 năm
Thích những chuyến đi như này
Đi đâu cũng được, nên chụp hình mod nữ riêng, chớ hông có nhu cầu ngắm mod nam
Cười vô mặt
@nva_nk Các ông con trai dạt ra chỗ khác chụp hình, còn các bạn nữ khác chịu khó làm phông nền cho bạn Rubi thêm xinh đẹp nữa nha.
@nva_nk Hóng serie xuống biển 😁
Đi chơi cho thời tuổi trẻ thêm kỉ niệm - lời chém gió của 1 ông-chú-đẹp-trai-lạnh-lùng chuyên lang thang nửa mùa.
@Trịnh Xuân Thọ Ông chú tốt bụng nhất khu 😁
Quá vui
Lên rừng hay xuống biển gì cũng được hết ! Miễn là dc đi cùng Vân
mấy em gái nhìn ngọt nước quá.
TuanDanh95
ĐẠI BÀNG
2 năm
Session 1 mình chưa coi xong luôn á 😆)
Đã ghê, đi chơi có bạn hợp tính là vui nhất
phuan
TÍCH CỰC
2 năm
Đã quá.
Tuổi trẻ là trải nghiệm, nên thường xuyên như thế nữa nhé 😁
Chiếc áo màu xanh thật đẹp
Xuống biển thích hơn
hay qua ban oi
mtvtk15
ĐẠI BÀNG
2 năm
cầu Thị Nại - Phú Yên???
chưa có gia đình đi với bạn bè đúng là max vui. giờ mình đi đâu cũng phải tính đường cho vợ con đi theo, nheo nhóc quá nhiều lúc chẳng muốn đi nữa.
DMT'S
TÍCH CỰC
2 năm
đầu óc tôi dạo này thế nào ấy nhỉ 😆
Cười vô mặt
Đã 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095