Laptop Acer

Tờ Time chọn Elon Musk là Nhân vật của năm

Didu
14/12/2021 0:16Phản hồi: 40
Tờ Time chọn Elon Musk là Nhân vật của năm
Nhờ sức ảnh hưởng trên nhiều lĩnh vực và nhiều tiền, tỉ phú giàu nhất thế giới Elon Musk đã được tạp chí Time chọn là nhân vật của năm. Ngoài người sáng lập SpaceX, Time còn vinh danh các nhà khoa học có đóng góp trong đại dịch Covid-19.

Time trao giải thưởng cho Elon Musk vì giấc mơ lên sao Hỏa, khuôn mặt vuông và sự bất khuất. Dù là người giàu nhất thế giới nhưng Elon Musk không sở hữu một ngôi nhà nào và vừa bán hầu hết số tài sản. Ông đi xe điện do ông tạo ra, ông đưa vệ tinh lên quỹ đạo và chỉ với một cú búng tay, thị trường chứng khoán thế giới chao đảo.

Nguồn: CNET
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay anh ấy lùa cả 1 trang trại gà 🤣
Syter
TÍCH CỰC
3 năm
@quangnguyen333666 Mình không biết bạn đang đu con nào nhưng mình tin là bạn sẽ thành công, cố lên!
@Syter =)) tôi chả đu con nào cả bạn ak. Lan đột biến, chứng khoán phái sinh, tiền ảo, game tiền ảo... toàn những thứ không làm mà có ăn =)). Giầu dễ thế. Cách đơn giản hơn để làm giầu đó là đầu tư tầm nhìn vào bất động sản 10-15 năm. Hoặc cho bọn thích giầu nhanh cầm cố tài sản làm đúng pháp luật. Chúng nó ăn thì trả lợi tức cho mình, còn chúng nó ngu chết thì mình lấy tài sản.. trò chơi dc lập ra thì chỉ có thằng làm ra trò chơi ăn chắc và những người dc gọi là thợ kiếm $ trên lũ gọi là gà hay cá mà thôi. Đầu tư vào những thứ mà ko trả lời dc thặng dư lợi nhuận ở đâu ra. Hay nó được dùng để giải quyết vấn đề gì... bọn ko não nhưng thích làm giầu không khó tìm mọi lý do để bào chữa cho hành vi đánh bạc của mình =))
Ko định mua DOGE nhưng vì Musk nên sẽ đầu tư vào nó
@aws Giờ Doge xưa rồi bạn, PEOPLE nhé, đứa con tinh thần thứ 2 của Musk nhé
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một tweet của anh thôi là thị trường lên hay bốc hơi cả trăm tỷ $, anh là nhất chứ còn ai nữa
Chúc mừng a musk với những ý nghĩ & việc làm táo bạo
@PVTuat Ở một diễn biến khác, đây cũng là nhân vật tinhte của năm nè bạn hiền 😄
ZomboDroid 13122021233532.jpg
@mig29f ⭐ Mig thì ghê rồi ai chơi lại 😆)
cũng nhờ có anh mà thị trường kỹ thuật số rất sôi động, đặc biệt có rất nhiều đồng coin ra đời để tưởng nhớ anh như Muskswap, Metamusk...
@darkprincevt85 trái lại có nhiều đồng ra để anti anh, điển hình là đồng FuckElon..
ổng hắc ho sổ mũi cái có hàng loạt người nhảy lầu nhảy hồ bơi
supermee
TÍCH CỰC
3 năm
Rất nể ông này
Ông hoàng thổi nến, chúa tể dập lệnh
Chưa thấy đồng nghiệp lên post chúc mừng nhỉ. 😁
một năm trôi qua rồi à! không cảm nhận được gì luôn.
anh thì nhất rồi
không thấy đồng nghiệp của Elon Musk chúc mừng nhỉ. Bình thường bú fame nhanh lắm mà
xjutommax
ĐẠI BÀNG
3 năm
@theadder2013 Bạn theo dõi Twitter sẽ thấy rất nhiều lời chúc. Còn trên FB thì Musk đã xóa tài khoản mấy năm nay rồi!
@xjutommax Bác không biết là t đang khịa CEO Q à
xjutommax
ĐẠI BÀNG
3 năm
@theadder2013 Q Who? Không quan tâm!
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Thánh lùa gà. Nhất anh
Mod mô tả anh Musk giống Thanos quá
Vào hàng còn DogElon chưa anh em
Không có gì lạ. Anh Quảng mới là lạ.
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tụi óc thì chết chứ lùa cái j mà lùa. Mấy đứa kêu lùa gà thường chẳng đứa nào bị lùa cả. Toàn đứa này bảo đứa kia bị lùa. Như vụ dbz. Ko biết có lùa dc 1đ nào của tụi nó ko nữa 😆))
@Ben bán cá thì mấy thằng đó khôn nên ko bị lùa, tội mấy thằng FOMO bị lùa thôi 😃)
Toàn khiến anh em đu đỉnh với shill con rác :v
Xứng đáng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019