Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 5

Mikeknowsme
17/5/2020 6:34Phản hồi: 20
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 5
Mời các bạn tham khảo một số game mobile mới và hot trong tuần qua, như thường lệ mình tập trung vào những game miễn phí mới có cũ có (nếu hot) trên Android và iOS. Nhưng nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

Draw a Stickman: EPIC 3

Thể loại: Hành động, phiêu lưu

Đây là game bạn sẽ thêm phần sáng tạo vào, bạn sẽ vẽ nhân vật chính trong game cho đến vẽ vũ khí để vượt qua các thử thách phía trước. Trong game bạn cũng sẽ vẽ các giải pháp như bắt cầu, đào đất, gỡ bom, để hoàn thành chướng ngại vật nào đó. Chính vì thế game này người lớn chơi cũng được mà trẻ em chơi cũng được.

Fancade

Thể loại: Tổng hợp

Fancade bao gồm hàng chục mini game khác nhau và nhiều thể loại từ casual, hành động, phiêu lưu, trí tuệ, ........,... Ngoài ra nhà sản xuất sẽ cập nhật hằng ngày để người chơi có nhiều lựa chọn hơn và tất nhiên tất cả đều miễn phí và chơi offline.

RoyalCrown

Thể loại: Battle Royal

RoyalCrown có kiểu chơi tương tự như các tựa game Battle Royale khác, cũng nhảy từ trên không xuống một vùng đất với 2 bàn tay trắng rồi đi loot đồ từ các căn nhà, ngọn núi,... Chỉ có cách điều khiển là ở góc nhìn thứ 3 từ trên xuống và đánh hay combat với các người chơi khác. Cái hay của RoyalCrown là bạn có nhiều thứ để làm hơn là chỉ đi đánh nhau. Bạn có thể tìm thêm lương thực để phòng ngừa mất màu, thu hoạch cây, thu hoạch khoáng sản,...

Quảng cáo

Dungeon of Weirdos

Thể loại: Casual

Hmmm.. Game này mình nhận thấy kiểu chơi khá giống với Pac Man, nhưng hấp dẫn hơn và khó hơn. Chủ yếu dựa vào sự lanh lợi và nhanh tay của người chơi nên theo mình đây là game khá khó nhằn và cần tập trung cao.

Kiki's Vacation

Thể loại: Mô phỏng

Quảng cáo

Bạn sẽ vào vai cô bé mèo Kiki để khám phá một hòn đảo mới, gặp gỡ vầ kết thân các cư dân tại đảo (tất cả đều là động vật). Và bạn phải thực hiện các nhiệm vụ trong game như kiểu đi khám phá mọi thứ tại hòn đảo này. Thu hoạch vỏ sò càng nhiều càng tốt vì đây là đơn vị tiền tệ trong game. Qua đó từng nhân vật bạn nói chuyện sẽ là một dãy sự kiện về sau. Các khoảng thời gian trong gâme cũng tương tự như khoảng thời gian mà bạn chơi nên mỗi mốc thời gian là một nhiệm vụ đổi mới nên bạn cứ rảnh là vào game kiểm tra.

Tuy nhiên đây không phải là game dành cho trẻ em, đồ hoạ nhịn dễ thương vậy thôi, một số nội dung theo nsx là không phù hợp với trẻ em dưới 13 tuổi.

Through the Darkest of Times

Thể loại: Trí tuệ, trinh thám

Game từng được đánh giá khá tốt khi chơi trên nền tảng PC, nay nsx đã đưa game có mặt trên Android và iOS. Bạn vào vai một tổ chức nhỏ chống lại sự phi pháp và tàn ác của chính quyền Nazi tại Berlin - Đức năm 1939 . Mọi nhiệm vụ của bạn phải được thực hiện một cách tỉ mỉ và bí mật nhất có thể, nếu kế hoạch lộ ra ngoài coi như game over.

Hyperspace Delivery Service

Thể loại: Chiến thuật

Bạn được thuê để thực hiện chuyến tàu bay lên một hành tinh có tên Miridian V, tuy nhiên chuyện chẳng đơn giản khi bạn phải chống lại các thế lực khác ngoài hành tinh ngăn chặn và lo mọi sự từ đồ ăn, thức uống, oxy, năng lượng cho con tàu,... Như thể game đưa bạn vào một hành trình rất thực tế và một mình bạn phải một mạch giải quyết hết mọi thứ.

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko có game nào hay cả, ngày ngày vẫn CoDM mà thôi, MVP suốt 😁 Redmi 8 mà vẫn chiến quá mượt
@MrMedic229 ngon
@MrMedic229 Ngon lành
@MrMedic229 ngon lành cành đào
klq game của thớt. Ở đây Có ai chơi sniper 3D assassin ko nhi~
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
4 năm
game đầu thấy hấp dẫn, sáng tạo nữa
@mrkelldy_9z Từ đồ họa đến cách chơi sáng tạo, cuốn hút bác nhỉ!!!!
dv.thanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrkelldy_9z Có Hitman Sniper đang miễn phí nhé, anh em nào chơi thì nhanh tay tải về.
https://tenovi.net/posts/nhanh-tay-tai-ve-tua-game-hitman-sniper-dang-duoc-mien-phi-trong-thoi-gian-ngan-tren-ca-android-va-ios-1589685534.html
Toàn game Ko hay lắm
Nhiều game nhìn để thương quá
Nhìn thấy game chỉ rình game nào free down về để đó lúc nào rảnh thì chơi. Cơ mà mãi chưa có lúc nào rảnh cả 😔(
@Hassler Lúc đọc bài và comment trên tinhte là lúc rảnh nè!
@liketheblues nó là 1 phạm trù khác rồi bác 😆
Mơ 1 ngày Animal Crossing có trên mobile 😅 thấy khen quá trời mà k có điều kiện chơi
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
@Sr_9x Có Animal crossing Pocket Camp trên mobile nè. Nhưng không hay như trên console.
Chidova
ĐẠI BÀNG
4 năm
M chơi call of duty
@Chidova e chơi cảm giác nhanh chán dã man, hay tại gà bác nhỉ
Chidova
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cubi_maugai1371 Mình ít chơi game lắm. Nhưng game này mới ra mình chơi tới giờ. Cũng tạm à
Nghe có vài tựa game có thể tạm chấp nhận mà mình kg muống thử luôn
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
K biết vẽ nên k chơi được game 1. Còn game royal crown thì mới vào màn hình đăng nhập hiện ra như thế này nên xoá luôn 🙂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019