Top 10 franchise phim chiếu rạp doanh thu cao nhất mọi thời đại

Nam Air
26/4/2017 3:53Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Star war ra mắt 9 phần á, phần 8 đã chiếu chính thức đâu mà đếm ra 9 nhỉ
@ntdong_it tính luôn rogue one với phim hoạt hình đó bạn.
3 tập chính truyện
3 tập tiền truyện
1 tập hậu truyện
1 tập ngoại truyện
1 phần hoạt hình
@Mr KOP Thế thì phải là 10 vì phim hoạt hình còn loạt clone war năm 2008 nữa, hồi đấy còn xem trên cartoon network mãi
@ntdong_it mà bỏ hoạt hình ra thì mới 8 thôi 😁 chắc tác giả nhầm
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi tự hỏi tại sao ko có Tokyo Hot ở đây?
xuandu1712
TÍCH CỰC
7 năm
okchiri
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuandu1712 Avatar có 1 phần duy nhất, phần tiếp theo( nếu có như đạo diễn nói) thì 2020 mới chiếu. Vậy làm sao tính vào franchise phim? Mà muốn tính cũng được, mới có 2.79 tỷ USD làm sao mà vào top 10? Bữa sau đọc tiêu đề rồi cmt nhé bác. Người ta ghi quá rõ rồi " Top 10 franchise".
ecaros
ĐẠI BÀNG
7 năm
Marvel cần cả bộ sậu để nằm trong top 10 trong khi bên kia chỉ cần 1 Batman :v
@ecaros Dơi và Sịp là 2 superhero đầu bảng được cưng nhất mọi thời cuộc mà bác, tính luôn mấy cái ăn theo thì tiền có mà đông như quân Nguyên 😁
Cái ăn tiền nhất của Marvel phải là Nhện, Sói bất trị, Phúc Bồn Tử chứ hk phải bộ sậu kia, chỉ tội là con nhà mình dứt ruột đẻ ra mà nó bỏ đi bụi hết rồi =))))
@ecaros Người sắt: 3 phần, doanh thu gần 2 tỷ rưỡi, trung bình 800 triệu/phim
Người dơi: 10 phần, doanh thu gần 5 tỷ, trung bình 490 triệu/phim

Screen Shot 2017-04-26 at 1.59.43 PM.png
Screen Shot 2017-04-26 at 2.00.14 PM.png
@nguyentrunghieu82
@nguyentrunghieu82 Trong hình là nó chưa tính lạm phát. Phim ironman toàn phim gần đây. Còn phim batman nhiều phim rất lâu rồi.
loipt2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentrunghieu82 so vật giá từ thời batman mấy phần đầu chưa?
ThThLam
TÍCH CỰC
7 năm
đã xem #4 và #8
những cái còn lại vẫn chưa và vẫn không muốn xem.
Tính theo tỷ lệ trượt giá lạm phát nữa thì star wars vô đối nhé
buianhngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Loạt phim spider man tổng doanh thu 3,96 tỉ cho 7 phim thì trung bình có 566 triệu thôi chứ sao đc 793 tr nhỉ?
gataylx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao một số bài trên tinh tế khi mình mở trên Win lại chả có nội dung nhỉ, chỉ có bình luận thôi. Trong khi mở bằng điện thoại lại có nội dung. Mod @cuhiep@Duy Luân lý giải giúp với
@anhcong_sos bạn kiểm tra lại xem có khi nào bạn ignore mod không? do bạn ignore mod nên mới không thấy bài mod, chứ nếu mod ignore bạn thì bạn vẫn đọc bài bình thường mà
@gataylx Mod ignore bạn thì không vấn đề gì nha, bạn ignore mod thì mới không thấy được nội dung
gataylx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Thế là thế nào bạn @Duy Luân . Bây h muốn bỏ thì làm ntn?
gataylx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân OK. Đã bỏ bỏ theo dõi
Uả mà ngoài trang chủ để 007, vào trong không thấy, vậy hình ngoài trang chủ 007 chi vậy ta?
Thích mấy serries phim về The Lord of the Rings, The Hobbit, Pirates of the Caribbean, The Godfather, Resident Evil, Harry Potter 😃
Mấy cái Transformer, Fast.. ko thích lắm
Các poster phim nhìn luôn có chất art art trong đó, có ai biết cách làm sao cho hình giống vậy không?
ủa star war mới có 8 phần mà, bộ 3 phần trước, bộ 3 phần sau, 1 phim The Force Awakens, 1 phim Rogue One
còn người nhện có 5 phần mà, 3 phần của Tobey Maguire, 2 phần Andrew Garfield
Kinozawa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao lại tách Battman ra thành đứng thứ 6, Superman ra thành đứng thứ 20, trong khi cả 2 thằng đều thuộc DC . Hay nói đúng hơn là Cả Bat, Sup, WW, sắp tới là green arrow , justice league đều thuộc DC Universe . Danh sách này rất vớ vẩn khi liệt kê các loại iron man, captain, avenger.v..v.. vào cùng một Marvel Cinematic Universe nhưng nhưng lại tách DCU ra .
@Kinozawa vớ vẩn gì MCU bắt đầu đc hình thành từ Ironman 2008 là đúng rồi để làm tiền đề hình thành lên cái Avenger còn DCU chưa đc hình thành vì chưa có đủ nếu tính MCU là tất cả thì hulk còn 2 phần phía trước nữa chứ không chỉ dừng lại tưng đấy
@Kinozawa Đối trọng của MCU là DCEU (DC Extended Universe), đều cùng một vũ trụ, và DCEU thì mớ chỉ có 3 phim. Còn cái bạn nói là DC Comics, và đối trọng sẽ là Marvel Comics
- DC Comics : nội địa 4 tỉ 141 triệu & / toàn cầu 8 tỉ 237 triệu $
- DCEU : nội địa 946 tr $ / toàn cầu 2 tỉ 267 triệu $
- MCU : nội địa 4 tỉ 234 tr $ / toàn cầu 10 tỉ 914 triệu $
- Marvel Comics : nội địa 9 tỉ 110 triệu $ / toàn cầu 22 tỉ 669 triệu $

Tóm lại là cả cái DC Comics còn chưa so nổi với MCU chứ đừng nói tới Marvel Comics (về doanh thu)
bat này nọ là cực kì lôm côm😆) toàn làm lại rồi lại làm lại gộp chung ảo lòi
Nhu cầu làm mẹ đơn thân đang lên, em sẽ mở một đường dây cave kết hợp bán tt cho bà mẹ đơn thân... giống như vườn ao chuồng đấy
*làm giàu ko khó*
mấy phim này xem hoài ko chán , he he
cho em xin danh thu 2 ngày là đủ lo cuộc sống
ILMHL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sasha Grey sẽ là Wonder Woman xinh đẹp nhứt trước tới nay
The Lord of the Ring: loạt phim kinh điển trong lòng mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019