Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên chân đôi giày da Converse Chuck Taylor All Star II, sau nhiều năm mang dầm mưa dãi nắng

CuBeCungan
30/3/2022 13:46Phản hồi: 162
Trên chân đôi giày da Converse Chuck Taylor All Star II, sau nhiều năm mang dầm mưa dãi nắng
Đây là đôi giày mình hay mang đi làm hằng ngày, cũng là đôi giày ưa thích nhất của mình. Mà mình nghĩ không riêng gì mình, đây cũng là đôi giày cũng như thương hiệu được nhiều giới trẻ trong nước cũng như nước ngoài yêu thích. Đôi giày này gắn bó với mình cũng nhiều năm rồi kể từ lúc mua tới thời điểm viết bài chia sẻ này cũng phải hơn 4 năm gắn bó rồi với ẻm rồi. Bài viết này, mình sẽ chia sẻ những điểm mình thích về thiết kế, ngoại hình hay sau hơn 4 năm ăn nằm với đôi chân của mình còn lại những gì cũng như những cảm xúc khi mang đôi giày tới từ thương hiệu được xem như quốc dân của giới trẻ Converse. Bắt đầu thôi !

Cơ duyên mình mua đôi giày này

Thật ra mình không phải là người đam mê giày hay quá am hiểu về các loại giày đâu. Chia sẻ một chút về sở thích hay gu mua giày của mình, mình có xu hướng mua các mẫu giày basic cơ bản, không quá màu mè, có quá nhiều họa tiết, có thiết kế quá hầm hố, không quá nặng và đặc biệt cảm giác đi phải êm do mình cũng hay di chuyển nhiều nên mình đã chọn mua đôi Converse Chuck Taylor All Star II đến từ thương hiệu Converse (mua về đi một thời gian mới để ý tới tên của đôi giày). Ban đầu đi mua, đi cùng một người bạn của mình vì thấy nó mang nhìn đơn giản mà đẹp quá nên nhờ nó chở đi mua, mình cũng không biết và cũng không quan trọng tên đôi giày là gì cũng chả tìm hiểu về thương hiệu này nọ gì luôn chỉ cần nhìn thiết kế đơn giản mình thích và mang vào đi êm là được.

Tới shop, mình tính lấy đôi giày giống đứa bạn của mình luôn (mình không nhớ rõ tên đôi giày mà bạn mình mang lúc đó nhưng nó bằng vải) nhưng nó nói đừng mua chất liệu bằng vải giặt nhanh ra màu các kiểu nên mình quyết định lấy đôi giày có chất liệu bằng da. Giá thời điểm đó mình mua là 1 triệu 8 thì phải, xót thôi rồi trước khi quyết định mua cũng suy nghĩ lui nghĩ tới. Nhiều lần chạy qua shop mà đắn đo mãi việc có nên mua hay không lắm!. Vì thời điểm đó mình mới bắt đầu đi làm cỡ 1 năm sau khi ra trường. Trước đó, mình toàn mang giày chợ này chợ nọ đôi có vài trăm nghìn thôi đắt lắm thì là Bitis. Mà thằng bạn thuốc dữ quá nói đi êm lắm với bựa ni mang giày hiệu ni là mốt các kiểu nên quyết định chốt luôn. Màu mình mua là màu đỏ đô (do mình thích màu đỏ của rượu vang) màu phong thủy haha.

Những điểm mình thích trên đôi giày này

Mình chọn giày kiểu dáng giày cổ thấp để dễ phối đồ, nhìn trẻ trung và năng động đặc biệt là đi rất êm và ôm chân cảm giác đi khác hẳn với những đôi giày chợ kia đúng là tiền nào của nấy. Mình hay mang phối với quần Jeans và kaki đều lên phom dáng nhìn khá ổn.
Phần trên lưỡi gà cũng được Converse thiêu thêm dòng chứ “Converse All Star” đây được xem như một phần đặc trưng hay độ nhận diện thương hiệu vốn có của hãng trên những đôi giày của mình.
Tên dòng giày Chuck Taylor II được thêu khá tỉ mỉ với chỉ màu trắng trên một miếng vải đệm màu đỏ dưới phần lưỡi gà trông rất nổi bật. Hầu như dòng giày nào của Converse cũng được hãng thiêu phần tên mẫu giày dưới phần lưỡi gà của chiếc giày như thế này.
Chất liệu lót phần hai bên trong của đôi giày được làm bẳng vải với phối màu xanh chuối nhìn cũng lạ lạ.
Phần dây thun ở hai bên thân đôi giày cùng hai sợi thun cố định lưỡi gà bên trong giày tạo cảm giác đôi giày ôm form và vừa chân hơn.
Made in Việt Nam luôn ! Anh em có quan trọng phần Made in này không.
Điểm mình thích nhất trên đôi giày này là, mang di chuyển trong một thời gian dài nhưng lại không có cảm giác đau hay tê bì chân các kiểu là nhờ miếng lót chân giày này của hãng.
Miếng đệm lót giày này được Converse sử dụng miếng lót của Nike Lunarlon mềm xốp tạo sự êm ái, thoáng khí cho người mang. Đặc biệt có thể dễ dàng tháo ra để vệ sinh giày khi cần thiết, rất tiện lợi với lại phối màu này nhìn đỡ bẩn hơn.

Quảng cáo

Mang đi cày nhiều năm vậy mà phần keo giữa phần đế cao su nó vẫn chưa thấy hiện tượng nhả keo hay bong ra gì cả. Bền dữ!

Ngoại hình hiện tại của đôi giày sau hơn 4 năm cày cuốc

Như tiêu đề bài viết, sau hơn 4 năm dầm mưa dãi nắng thì em nó đã thành ra thế này đây. Được làm bằng da PU từ màu đỏ đô đẹp đẽ giờ biến thành màu gạch luôn rồi ! Mà cũng đúng thôi mưa dầm thấm lâu thì thứ gì chịu nổi, con người còn chịu không nổi huống gì đôi giày😃. Tuy là ngoại hình có nhiều thay đổi theo năm tháng, nhưng cảm giác đi trên đôi giày này mang lại cho mình vẫn giữ nguyên. Vẫn là cảm giác ấy, cảm giác bàn chân được cưng chiều.
Bộ đế cao su dày dặn với logo “Converse All Star” được in nổi lên giờ cũng bị ố vàng, đen theo thời gian không còn trong trắng như ngày xưa. Mình thấy nhiều anh em bảo đi giày hãng này phần tag logo ở đế giày sau này dễ bong ra lắm nhưng mình lại không bị.

Giá trị mà nó mang lại

Hiện tại mình vẫn sử dụng đôi giày này để đi làm hay đi du lịch trèo đèo lội suối. Lúc trước, mình sử dụng đôi giày này luôn cho mục đích đi chơi hay đi dự các sự kiện hay các dịp quan trọng như cưới hỏi chẳng hạn. Nhưng bây giờ do phần da giày đã biến đổi màu nên mình đã mua một đôi giày khác chỉn chu hơn cho những việc quan trọng cần đến nó.

Quảng cáo

Để mà nói hai chữ hài lòng thì “Converse Chuck Taylor All Star II” mang lại cho mình đều đó nó cũng gắn bó và đồng hành với thanh xuân của mình. Mình nghĩ anh em cũng nên có một đôi giày như thế này trong tủ áo quần của mình, nếu anh em thích sự đơn giản, không quá cầu kì và không phải suy nghĩ nhiều khi đi lựa giày giống như mình thì đây cũng là một sự lựa chọn không tồi chút nào !

Cám ơn anh em đã xem bài!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Converse là một trong những hãng giày mình thích, giá rẻ dễ tiếp cận, chất lượng tốt, mang thoải mái. Ngày xưa cũng có một đôi Converse bằng da mang 3 năm không chịu hư, sau này chán mới bỏ thôi
ecaros
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mikeknowsme H mới dễ tiếp cận thôi. Tầm hơn chục năm trước store toàn 700 800k đôi rẻ nhất, 1tr-1tr5 1 đôi cao cổ hoặc da là đắt lè lưỡi rồi
oldfriend
TÍCH CỰC
2 năm
@nickzt vãi, bitis mình để tủ không mang 1 năm lấy ra tự bong hết đế
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ecaros năm 2004 . tui đã đi giày converse đi học rồi.
Cảm giác mới oách làm sao. thời đó cứ mỗi năm sinh nhật là sắm 1 đôi
@Lương Minh Nguyễn Bitis em mang từ 2019 tới giờ hơn 3 năm rồi, chưa bung cái gì hết. Ngâm mưa, ngâm nắng đủ các kiểu cả.
18K
CAO CẤP
2 năm
Ăn tiền nhất miếng lót
@18K Bao êm 😆
Anh cũng có 1 đôi lúc trước mà ít mang quá nên cho người khác rồi
@NghiepTranVINA
Mày vui tính vãi
Cyclops
CAO CẤP
2 năm
@NghiepTranVINA Chính xác luôn anh, mang converse ghét chỗ đó. Thời học sinh thì mang đôi này hợp với đồ học sinh nên thích, chứ lớn lên đi làm rồi toàn mua mấy đôi nike với adidas mang êm hơn nhiều.
@Cyclops
Anh theo em
Vu Duc Thien
ĐẠI BÀNG
2 năm
Converse, vans càng dơ càng đẹp 😆)
@Vu Duc Thien
Mày vui tính vãi
@Vu Duc Thien Nói gì chứ mình vẫn thích nó sạch => dơ mỗi ngày, chứ dơ ngày qua ngày thì hơi lo. 😁
Vu Duc Thien
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thi Eat Apple nô... tui mang đi chơi ván trượt, bóng rổ. 1 tháng mới giặt một lần. Dớ thì giặt liên tục
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình có mấy đôi converse, tất cả đều mua ở store chính hãng, nhưng hầu hết đều bị bong ở phần đế là sao vậy các bạn nhỉ ? mình có 4 đôi thì bị 3.
Có 1 đôi mới mua gần 1 tháng đã bị, mang đến store họ bảo hành. thấy họ tháo cả đôi ra phết keo cả 2 (dù chỉ bị 1 chiếc). Yên tâm mang về đi 1 tháng lại bong, rõ chán.

Các bác hay đi converse cho hỏi có hay bị vậy không? hay do nhân phẩm thế nhỉ ?
@zixzaxzo
Cười vô mặt
sapphire2142
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zixzaxzo e mua chục đôi converse ở store r, ko đôi nào đi quá đc 1 năm bao gồm cả 1 đôi dép xỏ ngón đi đc đúng 1 tháng lội xuống biển cô tô bung luôn phần viền quanh đế, đôi cuối cùng 1tr8 bảo hành 3 lần lỗi hở mép giày ở phần má chân, mà toàn gửi từ HN vào SG đợi mỏi cổ, sau lần đấy e mua thử 1 đôi phake 250k ở hàng dầu về đi như phá thì lại ko hỏng, từ đấy cạch converse
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sapphire2142 e cũng thích giầy converse mà đang phải chuyển dần sang các hãng khác vì độ bền rồi. Mua mấy con hãng khác rẻ hơn mà vẫn thấy bền. chán đời Converse VN
@zixzaxzo đó là hạn chế của công nghệ đúc đế vulcanized đó bác, dùng mấy dòng đế khâu chỉ hay dán theo kiểu cement sẽ bền hơn
Swiftly
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em cũng ưng dòng Chuck II này lắm hehe 😁 Không biết mẫu này hiện tại còn kinh doanh không bác nhỉ ?
@Swiftly Mình có lên web tìm nhưng ko thấy 😃
mình cũng có một đôi mà đi chán quá rồi bỏ chứ không phải là nó hỏng 😆
@-KhangThien-
Tôi tin em!
TieuHuyenVu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước mình dùng đôi converse cổ cao leo núi Phú sĩ. Mình hay mua bên Nhật, tầm 16.000 yên đến 20.000 yên ( tầm 3.6-4 triệu, Made in Japan nhé, còn made in indonesia hay vietnam thì giá rẻ hơn và dễ bong ở má ngoài chân) đi 3-4 năm chỉ mòn đế chứ không biết bong là gì.
zixzaxzo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TieuHuyenVu hình như hàng sản xuất ở VN thì chất lượng kém hơm bác nhỉ? cơ mà lạ là cùng hãng thì chất lượng phải đồng đều chứ 😔
@zixzaxzo Do nguyên liệu làm giày đó bạn của từng quốc gia đó bạn.
@TieuHuyenVu Leo núi là phải Timberland, Kathmandu
@zixzaxzo T ở Mỹ mua giày Adidas, Nike, quần áo linh tinh hiệu cũng toàn Made in VN đây, vẫn bền
bookmarks
ĐẠI BÀNG
2 năm
cũng có 1 đôi chuck2 mua nhầm sz do tưởng vừa như 70s
@bookmarks Ngon!
Anh cũng có 1 đôi cao cổ, mang bền dã man.
@Tomri78 Đi cũng khá êm a hi ko quá màu mè
Ngày trước ko hiểu Converse làm đôi giày trâu bò cộng với viền cao su dày cộp có gai để làm gì, cho đến khi sau này dẫn thằng con trai đi chơi ván trượt, nhìn đám nhóc teen mang Converse trượt ván mới hiểu hết giá trị và lý do thiết kế của đôi giày.
@Nguyên Khang Trần Những đôi giày COnverse chủ yếu mang để sử dụng vào mục đích chính là môn thể thao đó mà
@PVTuat thật sự thì tụi chơi ván trượt nó mang Vans nhiều hơn 😁
@Nguyên Khang Trần
Cười vô mặt
MessGoudi
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng thích đi hãng giày này
Mình có 4 đôi của Converse luôn.
1 cặp canvas 2vc và 1 đôi Chuck Taylor Da cổ cao còn tem chưa mang luôn do con cổ thấp mang hoài ko chịu hư kkk.
@LongNguyễnManu Mua dữ vậy bác !
@LongNguyễnManu Fan cứng converse 😁
Giày conver đi chán bỏ xừ. Mang đi tập gym thì ô kê vì đề phẳng, cứng (nhưng cũng chưa ngon lắm vì phần mũi bàn chân bó)
NinMartino
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tweener Lob vậy là đi tập chưa nhiều rồi đừng phán vớ vẩn.
@Tweener Lob Bác thử chơi đi đã, và đừng nói việc nó tăng sự dẻo dai và cân bằng là không phải sức khoẻ nhé.
@vicktorbui Tôi chơi tennis, chạy bộ và xe đạp còn môn giải trí tiêu khiển đó nhường các bạn.
@Tweener Lob Ờ. Bác thì khỏe rồi.
Converse ngày xưa ở VN khi mới xuất hiện tầm năm 2004 thì phải, lúc đó một đôi hàng xịn trong Store bán giá 500k cho đôi cổ thấp còn cổ cao hình như 700k. So với vật giá ngày đó thì nó thực sự ko hề rẻ, kiểu dáng cũng khá đơn giản và Hot dc vài năm sau đó thì đất nước phát triển hơn có nhiều thương hiệu du nhập vào và vị thế converse cũng suy giảm rất nhiều.
@Tweener Lob
Cười vô mặt
@Tweener Lob T nhớ hồi 2006 2007 cũng ham hố chạy ra Nguyễn Trãi mua 1 đôi hình như 700 hay 800k gì đó, về nhà mẹ la quá chừng 😂
@Lục Gia 700-800k ngày đó chắc gần 2 triệu bây giờ vì lạm phát và giá cả tăng phi mã.
Nixy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đôi giày của bác màu chất thật :v.
@Nixy Màu đỏ rượu vang giờ ra màu gì luôn rồi ! Chán
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trong tủ giày của mình lúc nào cũng pahỉ có 1 đôi converse, hỏng lại mua đôi khác. Chủ yếu là mấy đôi cao cổ Classic đen, giờ thì đổi sang cao cổ 1970s 😁
@duyennd1207 Đổi mang đi chơi cũng vui
khôn thế ;)
đi Converse thường nhanh đau chân lắm, nhưng mà chọn cái Lunarlon của Nike thì chắc sướng lắm ;D
@Bụng Bếu Mình đi cày nên chất lượng độ êm vậy là ngon roiif !
ridervn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đôi này trước thích vãi màu đỏ mận, xám, nhưng là loại vãi dạng canvas.
Còn đế giày ae nào muốn ngon như đôi này thì tham khảo loại này:
êm, trị tốt cho ae có chân dễ nặng mùi (bớt dc rất nhiều)
Đa số giày mình mua toàn thay lót này trừ mấy đôi của acis gel vì nó quá êm
lot giay.jpg
@ridervn
Tet21: Gút chóp 1 like
cdab
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ridervn sao em vào web của skechers lại không thấy có đế giày bác nhỉ. Bác cho em tên shop bán cái này với
hngocdo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ridervn mình muốn mua insole skecher riêng có bán không bạn, sao lên store không thấy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019