Lạc xoong

Lạc xoong

Trên tay Apple iPhone 15 Plus: Màu xanh rất đẹp, cầm nhẹ nhưng trơn

Pnghuy
1/10/2023 12:44Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
8 tháng
apple là công ty duy nhất bỏ dòng giá rẻ nhưng vẫn bán máy dòng giá rẻ với giá cao vời vợi điển hình là dòng 15 thường hay plus này
thật ko vậy mấy bro? hay đang quảng cáo để Plus ko ế như năm ngoái vậy?
Vừa thử 15 và 15plus ở viettel store hôm qua. Có một điểm mình thấy 15plus hơn hẳn 15 là quay phim có chế đọ cinematic. Quay phim gia đình lấy nét vào mặt ai rõ người đó là điểm ăn tiền hơn 15 thường. (Thấy bạn mình bảo là phải phiên bản 256GB trở lên mới có tính năng đó thì phải? Giờ lười ko hay đọc kỹ spec nữa,hic )
song song
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@alex.hn tính mua 15 thường mà nghe chán vậy
@alex.hn Cinematic mode có từ iphone 13 trở lên mà, iphone 13, 14, 15 thường gì cũng có
@yellowcard Mình chỉ test thử 2 con máy là 15 và 15plus ở quầy store của Viettel và thấy là 15 thường không có cái đó bạn ạ.
@alex.hn Để hôm nào mình ra Store quay thử xem chứ theo trích dẫn từ Apple là có nhé bạn:

iPhone that supports recording in Cinematic mode:

iPhone 14 Pro Max
iPhone 14 Pro
iPhone 14
iPhone 14 Plus
iPhone 13 Pro Max
iPhone 13 Pro
iPhone 13
iPhone 13 mini

Nguồn: https://support.apple.com/en-us/HT212778
Lưng kính nhám nên cầm trơn hơn là đúng r
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
8 tháng
Thích thật, cơ mà giá của 15plus bây giờ mua 14prm ngon hơn. Đợi thấp hơn 14prm thì mới mua ổn
bác nào dùng rồi cho em hỏi bản 15 thường khi quay phim gắn SSD vào thì video có lên SSD luôn như bản Pro ko vậy ?
armado
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Dương Quang Thế Duy Luân có làm clip đó. Bạn xem thử
Giá hiện tại xêm xêm thì 14 promax hơn 15 plus về mọi thứ, kể cả người dùng bình thường không am hiểu cũng sẽ chọn 14 promax. Trong khi các review ờ cứ làm trò buff con 15 plus như kiểu thần thánh gì. Pin thì cũng chỉ tương đương, nhẹ hơn 1 tý nhưng camera thua hẳn, màn hình thua hẳn. Carema + màn hình là 2 thành phần chính của điện thoại lại kêu một tý thì đúng ngáo ngơ. Dùng 120hz quen xuống 60hz cảm giác nó giật giật ngay, tất nhiên dùng vài hôm là quen nhưng bảo ko hơn gì là ko đúng.
Nói chung 15 plus chỉ dành cho những người bị bệnh ảo tưởng sợ sệt xanh màn thôi =))
@vhptruongthanh Có những người ko dùng cam tele bao h bạn ạ, vụ màn hình thì thua đồng ý, nhưng pin thì 15 plus trâu hơn nhiều. Hơn nữa 15 plus nhẹ hơn 14prm đâu đó 40gram. Cực kì nhiều nhé.
@vhptruongthanh nghe nói bọn xanh màn thằng nào bị là đã bị rồi, còn giờ mà chưa bị là sẽ ko bị đâu
cdang
TÍCH CỰC
7 tháng
@lethangk47 Con tui dùng đến tháng thứ 22 mới bị trắng màn nè....
@cdang khoai nhỉ. nói chung là đen
cdang
TÍCH CỰC
7 tháng
@lethangk47 Tưởng thoát dc nạn màn hình xanh trắng rồi mà cuối cũng vẫn dính….
Cười ra nước mắt
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
8 tháng
nhưng nhờ có Dynamic Island mà trông màn hình của iPhone 15 Plus thoáng đãng hơn rất nhiều so với iPhone 14 Plus. <<<<<<<<< Riêng khoản này mình lại không đồng ý, mình xem phim thì thấy 14 plus bị che ít hơn là hình viên thuốc trên 14 prm, xem phim cứ thấy cả viên thuốc to đoành cứ thấy cấn mắt.
25 củ không có màn 120hz, quá nhục, android 8 củ đã có 210hz. 4 củ 90hz haha
công nhận đẹp thiệt.
cuối cùng con ghẻ của apple cũng được lên bài ")
Xin 1 tấm hình so sánh viền của 15 plus và 14 plus
Thích màu này ghê luôn
Ko có màn 120 hz là dẹp qua 1 bên, 2023 rồi mà 2x tr vẫn còn dùng 60 hz.
màu đẹp!!!
Kể ra apple cho dòng này cái màn 90hz thì ngon, đang dùng 120hz xuống 60hz ko quen lắm 😅
ides
CAO CẤP
8 tháng
Mình sẽ update 13prm sang 15plus 😃
Sẽ mua bản màu trắng... 😁
Dòng plus mặc định là chim mồi,không nên mua nếu ko lẻn 15prm được thì múc 14prm ổn áp hơn
cầm con này như ip13 vậy, khác gì ko anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019