Trên tay bàn máy tính iCockpit: Mình tự ráp, bàn tăng giảm chiều cao đứng làm việc ngon

Nam Air
23/11/2021 8:45Phản hồi: 181
Trên tay bàn máy tính iCockpit: Mình tự ráp, bàn tăng giảm chiều cao đứng làm việc ngon
Đã có nhiều bài nghiên cứu tác hại của việc ngồi làm việc lâu, nó dẫn đến rất nhiều bệnh như đau lưng, bệnh hệ tiêu hóa vv và vv. Bản thân mình cũng tự đóng 1 cái bàn đứng và dùng hơn 6 năm rồi. Nay mới có một cái bàn hẳn hoi tăng giảm chiều cao để trên tay với anh em.

Mời anh em xem video:

Trên Tinhte.vn cũng đã có trên tay khá nhiều mẫu bàn đứng, từ hồi chuyển qua đứng làm việc mình cũng giảm được hẳn bệnh đau lưng luôn anh em. Nhiều nghiên cứu cũng cho rằng đứng làm việc sẽ giúp giảm cân, giúp giảm các bệnh có thể liên quan đến hệ tiêu hóa hoặc thậm chí là hệ tim mạch. Anh em cứ google về lợi ích của bàn đứng là ra rất nhiều ha.

Cho anh em thắc mắc bàn đứng hồi đó của mình thế nào thì đây, tấm này cho thấy mình đang đứng ở cái bàn mình đóng. Mà thôi không nói về cái bàn gỗ ọp ẹp của mình nữa, nói về cái bàn mới đi.

Khi mua hàng anh em sẽ được ship tới cái thùng nhỏ thế này nhé, mình khá bất ngờ he he. Trọng lượng tịnh của bàn là 22Kg.

Toàn bộ nội dung trong hộp nhé anh em.

Hướng dẫn lắp ráp bằng hình ảnh nên không có gì là khó cả.

Anh em có thể nhìn vào sợ đồ sau khi ráp xong để hình dung trước các việc cần làm. Còn dụng cụ hay ốc vít gì thì trong hộp đã có sẵn đầy đủ hết nhé.

Quảng cáo

Đây là trái tim của cái bàn, mô tơ nâng hạ chiều cao.

Trái tim đặt cạnh khối óc, chính là hộp điều khiển bàn.

Anh em có thể dễ dàng tự lắp ráp bàn trong khoảng 30 phút nếu không có người trợ giúp. Còn nếu có người giúp thì chắc tầm 2 tiếng là xong nếu người đó là con của bạn và làm 1 chút là hỏi 10 câu nhé.

Quảng cáo

Ráp xong rồi. Bàn này mặt bàn sẽ được ráp từ 2 nửa lại với nhau anh em nhé.

Trong hộp có sẵn miến trải bàn / lót chuột để dùng luôn, có thể che luôn vết ghép mặt bàn cho anh em nào khó tính.

Như mình đánh giá thì vết ghép không ảnh hưởng đến trải nghiệm sử dụng bàn hay đến kết cấu bàn, vì hệ thống vít và các thanh chịu lực được thiết kế khá tốt.

Bày đổ lên thôi he he. Mình mượn iMac của con mình bày lên chụp hình cho nó hoành tráng. Chứ bình thường mình sẽ dùng bàn này với Macbook Pro của mình thôi.

Mặt bàn dài 1m4 nên rất thoải mái để đồ đạc làm việc học tập. Anh em yên tâm tha hồ bày.

Nếu anh em dùng PC thì trên bàn có sẵn 2 lỗ có nắp đậy để DJ cho đẹp nhé. Trong hộp cũng có kèm móc treo dây để đi cho gọn nữa.

Để điều khiển tăng giảm chiều cao thì anh em dùng hộp này, có thể ghi nhớ 2 vị trí đứng hoặc ngồi luôn nhé anh em.

Hướng dẫn ghi nhớ vị trí đứng hoặc ngồi cũng đơn giản, dễ làm.

Mình thấy mô tơ họat động êm, gần như không nghe thấy gì khi tăng hoặc giảm chiều cao.

Cảm nhận của mình về bàn iCockpit EL05-EC-1460

Về việc lắp ráp: Mình thấy lắp ráp dễ, ai cũng làm được.

Mặt bàn rộng rãi nên tiện bày trí và làm việc.

Việc có thể chuyển qua nhanh giữa việc đứng và ngồi cũng giúp mình làm việc hiệu quả hơn. Khi đứng mình thấy tập trung hơn, lưng cũng không đau như khi ngồi nhiều.

Tải trọng của bàn là 80Kg nên anh em tha hồ sử dụng, mình thấy việc nâng hạ bàn êm ái.

Anh em lưu ý là sau khi ráp sẽ còn dư ốc vít đồ nhé, chắc hãng cho dư để dự phòng.
Thêm thông tin bàn:
Kích thước: - Chiều rộng mặt bàn 60 cm - Chiều ngang : 140 cm - Chiều cao : 72-120 cm ( tăng giảm chiều cao)
Động cơ chịu lực cao với khả năng nâng hạ tối đa 80 kg - Động cơ có độ bền thử nghiệm 50,000 lần nâng hạ
Thời gian bảo hành: - Bảo hành 3 năm đối với bộ khung - Bảo hành 1 năm đối với động cơ - Bảo trì miễn phí suốt đời sản phẩm.

Anh em quan tâm có thể mua trên trên Shopee giá tham khảo 6.5tr nhé. Cập nhật: giá giờ còn 3-4tr thôi nha anh em. Quá ngon.

Chúc anh em vui và làm việc hiệu quả!
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvnpro
ĐẠI BÀNG
2 năm
Link Shopee không truy cập được Nam ơi, mình thử vào shopee tìm từ khóa iCockpit cũng không thấy
@baotam2101 mình gắn đèn để làm màu đó bác 😁
MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@exciterc Mẫu này là mẫu nào trên web của Nội thất 190 vậy bạn
BruceWayne
TÍCH CỰC
2 năm
@exciterc Bàn kia có motor để nâng hạ mà bạn,đắt hơn là đúng rồi
@_vphlinh_ he he he cám ơn mod nha
DKez
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air muốn đi nhanh đi 1 mình, muốn đi lâu đi với con mình 😆))
vokinhluan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Ráp với con trai mất 2h, có ráp thử với cô hàng xóm chưa bác.
Yêu quá
@vokinhluan Ráp với cô hàng xóm ra thêm thằng con trai nha
Mình cũng đã add to cart cái này. Chờ BF là hốt 😃
@nightwish47 Ngon hehe hy vọng có sale
80kg thì dư sức ẵm vợ để lên bàn luôn, ngon
@alex.hn Chậc, chiếu mới thật
@Duy Luân Mod quên không + thêm cân nặng của bản thân à ?
@Methanol mình đứng dưới đất chố
ronaldomu
TÍCH CỰC
2 năm
Mặt bàn hơi mỏng nhỉ. Không biết gắn arm vào có ổn không 😃
@ronaldomu mặt bàn tương đương với các mặt bàn gỗ MDF mình đang dùng, mình cũng chưa thử arm do ko có 😁
Có gì khó khăn đâu ? Phụ nữ cũng ráp được mà ..
@TsanHoang Mình không hề nói có khó khăn luôn á
@nospecial Chắc vậy ... 😃vì bg ít dùng chổi than ..
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
KLQ nhưng bác Nam Air đang dùng combo máy ảnh và ống gì vậy ạ
@ntfknd mình đang dùng Z6 và ống 24-70F4 nha
Bàn kết cấu ntn dùng lâu dài mặt bàn có bị trũng xuống ở giữa không nhỉ?
@maidng họ có 2 thanh đỡ ngang và 2 thanh chịu lực kiểu ê ke nên mình nghĩ chắc ko ảnh hưởng. Để 3 năm sau mình sẽ review sau 3 năm sử dụng nhé.
em hiểu cảm giác này của anh @Nam Air nên em hay làm 1 mình. haha...

Screen Shot 2021-11-24 at 10.36.40.png
@vinhphucng25 ha ha ha 😁 đồng cảm đồng cảm :D
vivasacota
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinhphucng25 Haha đúng thật. Nhưng ngày bé mình thích phụ bố làm mấy thứ linh tinh vậy lắm. Cảm giác mình đã lớn và có ích 😁😁😁
zzvilzz
TÍCH CỰC
2 năm
Chân này có rung lắc không ta
@zzvilzz nếu bạn lắc mạnh thì nó rung, còn hoạt động bình thường chơi game gõ phím thì sẽ không thấy gì cả.
VUNV2019
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có tùy chọn được mặt bàn to hơn ko ạ?
@VUNV2019 hình như ko có he he. mà mặt bàn mình thấy bề ngang 1m4 là cũng khá ổn luôn á.
Ngiti
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Nếu chỉ dùng Macbook hay Laptop thì ổn, nhưng dùng màn hình rời thì mình thấy bàn chưa đủ độ sâu
@Ngiti bạn dùng màn bao nhiêu inch nhỉ, mình ổn với màn 27inch nhé, thoải mái tầm nhìn luôn á, vì mình đâu có tì người vào cạnh bàn đâu, còn đứng cách cạnh bàn 1 cánh tay nữa
Ngiti
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Mình đang dùng bàn 70cm, màn hình rời 24inch. Để màn hình xa chút nhìn cho đỡ mệt mắt, chắc do có tí tuổi rồi 😂
Quá đc lun, thêm tấm kính nữa nhìn sang hơn, nhưng ko bit có hại motor ko.
Klq mà tấm lót eSport cũng có notch lun 😃
@c0mmand0 motor tải trọng 80kg mà nên thêm tấm kính tầm 8-9Kg có vấn đề gì đâu bác
Foureyes8x
TÍCH CỰC
2 năm
@c0mmand0 kính 12mm cl với kích thước 1m4 x0.7 thì khoảng 30kg. Mình nghĩ ok, Nhưng bàn thì cứ chơi kính 15mm cường lực hoặc 10.76mm là bao bể. Vẫn dưới 40kg. mà motor thì mod kêu được 80kg, nhưng phải trừ khoảng 15-20kg tải nữa, chứ ko nên tính đúng tải, nó sẽ hư.
@Foureyes8x cám ơn thông tin của bác
alex.hn
CAO CẤP
2 năm
Bàn hay. Giá rổ hợp lý. Concept kiểu này gọn thật. Tham khảo mấy loại bàn nâng hạ được ngoài HN toàn chơi chiêu trò đẩy giá.
@alex.hn mình cũng bất ngờ khi nhận cái hộp luôn ha ha.
@alex.hn Mấy cái bàn nâng bọn ngoài HN bán em đến chan với cái giá luôn. Cái bàn này có vẻ ngon
vokinhluan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vicktorbui Hình như trên 20tr thì phải
@vokinhluan Tuỳ loại bác ạ. Nhưng từ tầm chục củ đổ lên.
ở giữa bàn có cái con quay quay, ko biết có lỡ chân hất vào ko b, ko có cái để che nó ạ?
@cunatvechai nó là thanh trục ngang để xoay cái cơ cấu nâng hạ, nhìn vậy chứ ko đụng tới nó được đâu bạn vì nó nằm sát mặt bàn.
Syter
TÍCH CỰC
2 năm
Đang dùng bàn tương tự của Flexispot mua năm ngoái giá 10tr, động cơ mạnh, chất liệu tốt và chắc chắn, chưa có gì để phàn nàn. Phải nói là có động lực đứng và không còn bị đau lưng nữa.
Cái hay của bàn này không chỉ đứng hoặc ngồi, mà là điều chỉnh độ cao phù hợp cho tư thế ngồi hoặc độ cao ghế. Ví dụ ngồi kê tay không thoải mái thì nâng-hạ sao cho chuẩn để không bị mỏi tay hay vai, Khi cần tập trung hơn thì hạ bàn xuống để có thể chống cằm suy tư 😆
Ngoài ra nó còn đi kèm một ngăn bàn, 1 cổng USB-C và 2 cổng USB 2.0, dùng được cho nhiều mục đích, mình hay sạc chuột, điện thoại với mấy thiết bị linh tinh qua cái bàn này.

10/10, rất đáng tiền (cái Mod Nam đáng tiền hơn vì rẻ hơn nhưng công năng tương tự 😃) )
@Syter Xác nhận với bạn là bàn thay đổi được độ cao dùng rất thích!
@Syter Họ bán chát thật, đắt gấp hơn 2 lần, hic
*Anh em có thể dễ dàng tự lắp ráp bàn trong khoảng 30 phút nếu không có người trợ giúp. Còn nếu có người giúp thì chắc tầm 2 tiếng là xong*
🤣
@Blitzwaffen Còn thiếu đoạn "nếu người đó là con của bạn và làm 1 chút là hỏi 10 câu nhé ".
2 người 2 tiếng là còn ít đấy.
hay quá, bao giờ có nhà rộng như mod thì cũng sắm 1 cái 😁
Giá yêu quá, em sẽ tham khảo, cảm ơn anh Nam.
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
2 năm
Bàn mấy khi nâng hạ đâu, 6,5 triệu thì chắc tầm 4 triệu cho cái moto

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019