Trên tay bao đựng laptop DeltaHub Formo 3 in 1 phiên bản 16 inch: có thể kê laptop, hoàn thiện tốt

Anh Tú.
27/5/2024 6:11Phản hồi: 26
Trên tay bao đựng laptop DeltaHub Formo 3 in 1 phiên bản 16 inch: có thể kê laptop, hoàn thiện tốt
Trên thị trường hiện nay anh em có thể dễ bắt gặp 1 người chỉ cầm mỗi cái bao đựng laptop ra đường, không balo, không túi xách, chỉ mỗi bao đựng laptop thôi, đơn giản và ít rườm rà hơn khá nhiều. Mình thấy nhiều anh em có thói quen sẽ dùng chính cái bao đựng để kê bên dưới laptop, có thể là để bảo vệ tốt hơn hay sao đó. Hôm nay mình sẽ trên tay cho anh em 1 dạng bao đựng laptop kiêm việc kê laptop, nhưng không phải kê như thông thường mà là kê theo kiểu công thái học hơn.

Review MacBook Air 15 inch M2 sau 6 tháng: vừa đẹp trai, vừa học giỏi

Đã gần nửa năm kể từ khi chiếc MacBook Air 15 inch đầu tiên được ra mắt, lúc đó nó được giới thiệu với chip M2 và hiện tại đã có chip M3 cho dòng MacBook này (hơi tiếc thật 😁). Trước đây mình xài MacBook Pro 16 inch M1 Pro…
tinhte.vn

Thiết kế đơn giản, đẹp

Cảm giác đầu tiên mình cầm lên là nó nặng hơn so với những bao đựng laptop khác mà mình từng trải nghiệm qua. Cảm giác bên trong có 1 cái lớp gì đó dày và chắc chắn hơn.

Bên trong hộp của sản phẩm cũng được kèm theo 1 cọng dây để anh em gắn vào và đeo đi, quá gọn. Ngoài việc gọn mình thấy nó cũng rất thời trang, theo con mắt bình thường của mình thì mình thấy nó đẹp.

Cái kiểu dây đeo đơn giản, truyền thống này giúp anh em có thể đeo theo nhiều kiểu, đeo đằng trước, đeo 1 bên vai và đeo ra sau.

Cọng dây kèm theo được thiết kế đơn giản, không trợ lực hay đệm mút nên về trọng lượng khi đeo nó sẽ phụ thuộc vào những thứ anh em bỏ vào, mình thì bỏ MacBook Air 15 inch và 1 số phụ kiện nhẹ nhàng nên việc đeo nó đi mỗi ngày cũng không quá căng thẳng.

Đeo lên đằng trước, để an toàn hơn và dễ lấy đồ hơn. Thiết kế đơn giản, đẹp, style.

Quảng cáo

Cái mình có ở đây đang là phiên bản 16 inch nhưng anh em nào xài laptop 15 inch thì vẫn xài được vô tư, nhưng có điều là cái bao đựng này khá mỏng nên anh em nào có laptop mỏng thì sẽ xài oke hơn. Mình có nhét thử vài con laptop dày vào thấy thao tác bỏ vào và lấy ra khó khăn lắm.

Mình đang xài MacBook Air 15 inch với bao đựng này và nó thật sự hợp, mọi thao tác thường ngày như lấy ra, bỏ vô nó quá dễ dàng. Đáng ra nó phải dành cho MacBook Air 15 inch mới đúng.

Chất lượng hoàn thiện là 1 điểm mạnh của chiếc bao đựng này, nó được hoàn thiện dạng vải sần, và mình thấy cách hoàn thiện này khá thân thiện với da tay.

Quảng cáo

Mặt dưới nó được hoàn thiện bằng vải thun, cho độ co dãn tốt hơn khi anh em nhét đồ vào. Theo mình thấy thì mặt vải thun này nó sẽ dễ bám bẩn nên nếu anh em có dùng để kê laptop thì nên tìm những bề mặt nào sạch sạch chút.

Cái túi mỏng ở mặt sau nhìn có vẻ nhỏ những cũng bỏ được khá nhiều đồ vào đó, và tất nhiên nó sẽ cấn lên 1 chút, anh em nào khó tính sẽ cảm giác khó chịu khi đeo bao đựng lên người. Trong hình là những thứ mình thường mang theo.

Ngoài các chức năng như những chiếc bao đựng khác thì bao đựng của DeltaHub còn có những thứ hay ho khác, mình sẽ nói kỹ hơn về từng phần sau.

Về chất liệu bên trong, nơi mà tiếp xúc với laptop của anh em nhiều nhất mình lại thấy chất liệu chưa được thân thiện cho lắm, ít nhất là với cảm nhận của mình.

Thường nếu mà có sử dụng bao đựng laptop thì mình thường hay chọn mấy loại có bề mặt bên trong là nhung, lớp vải bên trong của DeltaHub có vẻ như là 1 loại vải bện, hơi rích tay và nhét laptop vào cũng khó. Mình nghĩ với loại vải bên trong cứng như vậy thì nhiều khả năng sẽ dễ bị trày do bụi chui vào.

Ở mặt dưới DeltaHub cũng làm cho cái túi đựng này 1 ngăn để đựng phụ kiện như sạc này nọ, nhưng nó cũng giống ngăn chính, nó mỏng và nếu anh em nhét 1 cục sạc quá to vào thì nó sẽ bị cộm lên rất rõ rệch, nhưng vì được hoàn thiện bằng vải thun nên việc bỏ đồ vào dễ dàng và không có vấn đề gì ngoài việc nó dễ bị cộm lên nếu bỏ những đồ vật dày.

Như đã nói thì bỏ những đồ vật dày thì sẽ làm cho tổng thể xấu hơn, hình ở trên sẽ cho anh em thấy rõ điều đó.

Chân đế để kê laptop lên

Anh em có thể thấy ở trên phần nắp đậy có 1 sợi dây, anh em kéo cái đó lên là 1 chân đế sẽ xuất hiện, cái kê này nó là điểm khác biệt của chiếc bao đựng này so với phần còn lại.

Như đã nói ở đầu bài cái kê này giúp laptop anh em được đặt cao hơn 1 chút, cái này mình thấy khá hay là nó sẽ giúp màn hình cao hơn và anh em cũng đỡ phải cúi cổ xuống hơn.

Với cái kê này thì mình có thể ngồi bất cứ đâu để làm việc và vẫn có cái thế công thái học hơn, màn hình cao hơn, bàn phím cong lên 1 góc khoảng 40-45 độ cũng sẽ làm cho mình gõ bàn phím dễ hơn. Như hình trên là mình để cả bao đựng và laptop lên đùi, rất dễ dàng, rất chắc chắn.

Một tình huống khác, mình ngồi ở trên bàn, vẫn có thể tận dụng bao đựng này để trên mặt bàn ngon lành, nhưng với điều kiện anh em phải lấy hết đồ ở mặt sau ra để nó không bị cấn.

Anh em có thể thấy nó cũng có 1 cái rãnh để nhét phần kê tay laptop vào, việc này làm cho thao tác kê laptop lên trở nên chắc chắn hơn rất nhiều.

Cái kê được dựng lên sẽ khít vào cái bản lề như hình và nó cũng được kẹp lại bởi cái bản lề nên cái việc kê lên nó rất chắc chắn.

Thực tế mà nói mình hiếm thấy cái bao đựng kiêm kê laptop nào có độ chắc chắn cao như vậy, laptop của anh em rất chắc chắn khi kê lên, nhấn mạnh là rất chắc chắn.

Việc sở hữu 1 cái bao đựng có kiêm kê laptop anh em sẽ có 1 tư thế gõ công thái học hơn, tay của anh em sẽ tì nhiều hơn với lực mạnh hơn vào chổ tì tay của laptop với tư thế nghiêng 1 góc hướng lên khoảng 40-45 độ, điều này sẽ làm cho tay em đỡ mỏi hơn.

Vừa rồi là bài trên tay và 1 số trải nghiệm của mình với bao đựng laptop DeltaHub Formo 3 trong 1 phiên bản 16 inch, ngoài ra mình thấy nó cũng có bán những phiên bản khác như 13-14 inch anh em có thể tham khảo thêm để tìm ra cái phù hợp cho chiếc máy tính của mình. Ở trên là những trải nghiệm của mình với MacBook Air 15 inch, còn trải nghiệm với những chiếc laptop khác có thể sẽ khác đi đôi chút, anh em nên thử trước khi xuống tiền.

Review kê tay công thái học Carpio 2.0 từ DeltaHub - Ergonomic wrist rest | Viết bởi Xuan_Janna

Mình là người dùng máy tính thường xuyên, hay tìm tòi khám phá nhiều nguồn lấy ý tưởng setup workspace để cải thiện góc làm việc ở nhà cho nó xịn hơn. Tình cờ lướt facebook thấy bên Vaithuhay có đăng sp này nên mình đã dành vài tiếng ngồi đọc hết…
tinhte.vn

Anh em có hay sử dụng bao đựng laptop không?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái túi đẹp ghê, mỏng nhẹ thế mà bảo vệ tới 8 lớp, xịn ghê.
hay nè
5 sao nhé mod, hy vọng mod bớt viết cái m4 và apple của mod lại là dc
Giá đây nha AE
Omem
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@barrettroyal đậu
Làm cái bên khắc tên liền
Chiếc này chỉ hơn chỗ có thể kê được laptop. Nhưng giá này mà hoàn thiện như vậy, lớp lót như vậy thì có khi mua Tomtoc còn hơn, đồ Tomtoc hoàn thiện rất tốt, lớp chống sốc ngon lành. Quai đeo to bản hơn để khỏi đau vai. Lớp bên ngoài chống nước. Tomtoc chỉ khoảng 1.1-1.2 tr là đẹp lắm rồi mà đeo rất nhẹ nhàng. Mình đang dùng Tomtoc để đựng Ipad, sổ, bút, ví, kính…hàng ngày rất tiện và đẹp
@I am vietinbanker Mình trước cũng mua tomtoc; lâu lắm rồi không tha laptop theo người;
@I am vietinbanker Mình cũng fan tomtoc. Đang xài con Sling 14". Nhỏ gọn mà chứa được cũng nhiều. Còn cái trong bài nhìn cười thôi.
@I am vietinbanker Cho mình xin mẫu bạn đang xài tham khảo với. Cám ơn
HIMYM
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Baseus laptop stand hân hạnh tài trợ. Chưa tới 200k, chi phiền dữ.
Gọn gàng phết
Namlvlee
TÍCH CỰC
13 ngày
Nhìn khá là xịn mà giờ hình như có laptop 18 inch mà hãng này có 18 inch không á ad
này để xe hơi thôi chứ mang bt vừa nặng lệch 1 bên vừa không an toàn
cho mình xin tên sản phẩm tai nghe vs cổng chuyển trong hình với ạ. Tks!!!
Này hợp với anh em đi ô tô chứ mình vẫn thích balo nó cơ động và bỏ được nhiều đồ tiện dụng hơn, có chống sốc nhẹ nữa !! Làm con 17 inch của Kimlong thì ôm cả núi đồ đi luôn ấy chứ !!
Cái vụ kê laptop thấy hay quá xá.👍
Vô tình làm cho máy có khồn gian bên dưới nên tản nhiệt tốt hơn.
Bạn Mót cẩn thận quá, mang cả gel bôi trơn theo =))
Mình chỉ cần mua thêm cái giá đỡ laptop bỏ vào balo là xong.
Airpro
ĐẠI BÀNG
12 ngày
rất đẹp , nhìn sang
Nhìn ngoại hình bên ngoài bao đựng khá đẹp.
Đồng hồ Tag Heure đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019