Trên tay Bộ sạc cáp Baseus 20W USB C: Cực kì nhỏ gọn và hỗ trợ sạc nhanh PD với mức giá chỉ 151K

CuBeCungan
25/2/2022 13:24Phản hồi: 241
Trên tay Bộ sạc cáp Baseus 20W USB C: Cực kì nhỏ gọn và hỗ trợ sạc nhanh PD với mức giá chỉ 151K
Đây là bộ cáp sạc nhanh 20W USB C hỗ trợ sạc nhanh PD giá rẻ của thương hiệu Baseus, mình mua bộ này trên cửa hàng chính hãng của Baseus trên Shoppe. Do thấy nó đang được sale với mức giá rất rẻ và được nhiều anh em mua, đánh giá và phản hồi rất tốt về bộ cáp sạc này nên mình đã quyết định đặt mua bộ này về sử dụng xem thế nào.

1. Thiết kế

Tuy là giá rẻ, nhưng Cốc và cáp sạc được Baseus đóng gói rất gọn gàng và chỉn chu.
Có 2 màu, là màu trắng và màu đen. Mình thì thích màu trắng nhìn nó đẹp và sạch sẽ.

Cốc sạc này có kích thước cực kì nhỏ gọn Xấp xỉ 30 * 30 * 71mm. Đây là cốc sạc nhỏ gọn nhất mà mình từng sử dụng với công suất sạc lên tới 20W USB C hỗ trợ sạc nhanh PD và QC3.0. Tuy là giá rẻ nhưng mình thấy chất lượng gia công sản phẩm vẫn rất tốt.

2. Thông số kỹ thuật

Thương hiệu: BASEUS. GaN: Không hỗ trợ. Công suất đầu ra tối đa: 20W. Chứng nhận chất lượng: ce,ROHS và FCC. Giao thức sạc nhanh được sử dụng: USB PD Type C. Xuất xứ: Trung Quốc.
Đầu vào: AC 100V-240V ~, 50 / 60Hz, 0.8A Đầu ra: 5V / 3A, 9V / 2A, 9V / 2.2A, 12V / 1.67A, 15V / 1.3A 20W.

3. Ưu điểm

• Hỗ trợ sạc nhanh PD cho iPhone với công suất sạc lên tới 20W. Ngoài ra, còn hỗ trợ QC3.0 và các giao thức sạc nhanh khác.
  • Nhỏ gọn, thích hợp đem đi cà phê hay du lịch
  • Giá rẻ, phù hợp với học sinh hay sinh viên không muốn chi quá nhiều tiền cho một bộ cốc cáp hỗ trợ sạc nhanh với công suất sạc lớn.

4. Nhược điểm

• Đầu tiên với mức giá rẻ thế này thì bộ cáp sạc này sẽ không có chứng chỉ MFI của Apple, nhưng mình thấy nó không ảnh hưởng gì mình vẫn sạc nhanh đúng công suất sạc như bình thường thôi.
Anh em nào quan tâm đến chứng chỉ MFI của Apple là gì ? Thì mình sẽ để đường link ở phía dưới nhé !
https://tinhte.vn/thread/chung-chi-mfi-la-gi-tai-sao-cac-phu-kien-cho-iphone-ipad-lai-can-mfi.2865426/

Chứng chỉ MFi là gì? Tại sao các phụ kiện cho iPhone/iPad lại cần MFi? | Viết bởi luckyluke113

Thời gian qua, hàng loạt các tai nạn nghiệm trọng đặc biệt, thậm chí chết người liên quan đến việc sạc điện cho iPhone. Nguyên nhân phần lớn đều được cho là xuất phát từ việc sử dụng những phụ kiện như cáp sạc…
tinhte.vn

• Mặc dù, các phụ kiện dành cho điện thoại như cáp sạc của Baseus thường có mức giá khá rẻ nhưng Baseus lại là một thương hiệu không được người dùng biết đến quá nhiều, hay có quá nhiều tiếng tăm về chất lượng phụ kiện cáp sạc dành cho điện thoại thông minh để nhiều người dùng có thể tin tưởng và yên tâm sử dụng sản phẩm.
IMG_0127.JPG Cáp sạc đi kèm thì chất lượng bên ngoài khá giống với cáp sạc chính hãng đi kèm theo trong hộp khi mua iPhone của Apple dài cỡ 1M
Tuy nhiên, đầu sạc Lightning lại thiếu đi một đầu pin. Thông thường, một sợi cáp chính hãng của Apple thường có 8 đầu pin những đa phần các sợi cáp đến từ thương hiệu này đều chỉ có 7 đầu pin. Mặc dù mình sử dụng thì thấy công suất sạc cũng như truyền Data vẫn diễn ra bình thường không gặp trục trặc hay sự cố gì.

Quảng cáo

(Anh em nào hiểu biết thêm về vụ này thì có chia sẻ bên dưới bài viết để anh em cũng thảo luận nhé!).

Cuối cùng là về độ bền, thứ mà nhiều anh em quan tâm nhất ! Bữa trước, khi mới nhận được sản phẩm mình có post cái fact lên diễn đàn Tinh Tế thì thấy nhiều anh em bảo củ sạc này chất lượng kém, sạc tầm vài lần là hỏng. Nhưng hiện tại mình vẫn đang sử dụng nó để sạc cho điện thoại và tai nghe cũng được cỡ nửa tháng rồi vẫn chưa thấy vấn đề gì.
Anh em hiện có đang sử dụng phụ kiện điện thoại hay các sản phẩm đến từ thương hiệu này không ?

Cám ơn anh em đã xem bài viết !

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá này rẻ thật nhưng mình vẫn tin dùng anker. Cơ bản là cảm giác dùng anker nó yên tâm hơn, không lo cháy nổ
@dhiepp Mua cellphones thì yên tâm, anker dùng bền, còn mua trên shopee rất dễ dính phải hàng fake vì giá rẻ bất ngờ
@sapphire2142 Mình mua cái của mophia dùng hơn 2 năm rồi chả sao nhưng mà đắt. Nhược điểm cứng như lông lolll
@dhiepp Tưởng có MFI là ngon à, rác thì nói rác, sợ khỉ gì. Mua đám có MFI ko rác đi.
H.Tung
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Duy Dê. Anker hàng Trung Của, giá đắt chả hơn gì đâu
Mua 2 cái sạc dự phòng chết cả 2.
Thais Minh
ĐẠI BÀNG
2 năm
vẫn chưa hiểu cái dây của baseus tại sao lại có 7 pin trong khi mấy hãng khác đều có 8 pin
@Thais Minh Đơn giản là chân 6,7,8 không dùng thôi
@tien.phanhuy Phải hông ta ảnh này kiếm đâu vậy pro
@PVTuat Bạn tìm lightning pinout trên Google là thấy chân pin của cổng này, nó có hai luồng dữ liệu nhưng các phụ kiện dùng một luồng nên không dùng chân 6,7,8. Còn ảnh thì mình lấy từ app ElectroDroid, vì mình dân điện tử nên có dùng app này
llTômTít
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua củ xiaomi, cáp baseus
@Quạtt Giấyy
Cười vô mặt
kimyungnam
TÍCH CỰC
2 năm
@Quạtt Giấyy Công nhận củ xiaomi ngon thiệt
@Quạtt Giấyy Củ ZMI xịn đét
Sạc mình chỉ dùng chính hãng Apple, đưa lên osiloscope mấy cái của bên thứ 3 toàn gợn với gai tùn lum trong khi của Apple phổ rất thẳng, đây lại là sạc nhanh nữa dùng lâu dài dễ ảnh hưởng linh kiện phần nguồn trong iPhone lắm, khi đó rẻ lại hoá đắt
@Metalcore0310 Một số Phụ kiện bên thứ 3 vẫn ngon mà
@iPhan Chân Chính Mình đang dùng cục Belkin 63W đây, 45W cho iPad Pro M1, 18W cho iPhone 13Pro, tiện cả đôi đường, mặc dù hơi to tí nhưng an tâm 😆)
vitaminmi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iPhan Chân Chính Mình dùng củ sạc anker hãng, cáp lô từ tgdd. Dùng cho ip11, 3 năm nay có vấn đề gì đâu. Khổ!
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iPhan Chân Chính oscilloscope là bác tự dùng để test luôn hay trên mạng có video á bác, mình cũng khá hứng thú với mấy cái test này 😁
Mình thì làm luôn 2 bộ ZMI cho lành 😁
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NĐăng Tuyên 2 bộ zmi mỗi bộ hơn 300k quá rẻ cho 1 cuộc tình. Nhìn trông cứng cáp hơn baseus
@NĐăng Tuyên Ổn áp
cap baseus mua 3 cọng thì đi cả 3 trong tháng đầu luôn, nhanh hỏng quá, mua lại tiếp theo các cọng khác thì trụ thêm được mấy tháng nữa. dễ chập nhờn ở đầu sạc trực tiếp với ip
khavancho
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyentam91 Mình cũng vậy nè ko sài dây baseus nữa chuyển sang remax
Thais Minh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyentam91 Lúc trước mình có mua cáp baseus về sạc cho iphone mới mua. Máy đang 100%. Cắm sạc baseus 2 lần chai 2%. Sợ quá nên chuyển qua sạc Mophie sạc mấy tháng nay thì ko vấn đề gì. Nên giờ sợ ko dám đụng tới baseus luôn. Sợ mau chai pin
@nguyentam91 ơ kìa, tôi dùng 3 cọng type c của baseus đây gần 1 năm rồi thấy có hư cái nào đâu mà bác hư kinh thế 😆))
Tung-DT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyentam91 Mình cũng bị hỏng. Mua 1 bộ để ở công ty. Nghỉ cuối tuần xong đầu tuần đi làm cắm không lên. Thử các kiểu không được. Xác định luôn 😔
Tiền nào của nấy thôi. Dùng máy ngon thì ko nên chi để mua mấy thứ sạc cáp lởm khởm kiểu Baseus này 😆
@Metalcore0310
Cười ra nước mắt
minianimo
TÍCH CỰC
2 năm
Dạo này thấy review hàng Baseus nhiều
@minianimo Trùng hợp thôi mà!
@minianimo Hàng lởm không ai dùng nên phải review để câu lùa gà chứ
minianimo
TÍCH CỰC
2 năm
@hieu282828 Hàng này dỏm lắm hả bạn, giờ thấy mấy hãng Tung Của làm hàng này quảng cáo công nghệ này kia nọ quá trời…
@hieu282828 khổ bạn lại thế nữa rồi ! nghĩ thoáng lên bạn oi'
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không biết sao nhưng mình dũng của baseus thấy chất lượng tốt và ổn định hơn anker, tất cả đồ bao gồm sạc, cáp, ... chưa hư hỏng hay ảnh hưởng thiết bị cái nào, thay rất nhiều tbi nhé không phải xài ít
Thais Minh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@256abc Cũng ko bít như nào. Mình thấy người khen người chê. Mình nghĩ đồ baseus chất lượng ko đồng đều. Mình cũng mua baseus về sạc cho máy thấy rất mau chai pin. Nên mình ko dám mua baseus nữa
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@Hankle Chắc anker fake đấy, tôi mua cái củ sạc 5 port 60W, xách tay Mỹ, xài 5 năm rồi, vẫn ngon lành lắm. Ông anh mua VN thì dùng 1 năm hỏng mất 2-3 port, đoán dởm.
@Hieutran110410 Thấy bạn ko có duyên với cáp sạc lắm nhỉ
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hankle mình xài và nói ra trải nghiệm của mình, không có lợi ích gì cả, rất khôn hài lòng các sp của anker. Mình cũng sử dụng của các hãng khác với giá cao hơn anker nên giá không thành vấn đề 😁
deekei
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng đang dùng con này, sạc nhanh, tuy không có MFI nhưng cũng chưa thấy vấn đề gì. ^^
Cáp đi kèm mình thấy hơi cứng, mình dùng một thời gian bị hỏng phải mua cáp khác nên cũng chọn Baseus luôn cho đồng bộ.
@deekei Hiện tại Minh sử dụng vẫn bình thường !
namsla
TÍCH CỰC
2 năm
củ sạc mình dùng xiaomi, mophie, và củ theo máy. cáp thì dùng cả xiaomi và baseus. nhưng cáp baseus thì nhiều hơn, vì giá rẻ, cáp dù chắc chắn. công suất sạc ổn
@namsla Ngon !
KhanhNX12
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình vẫn đang dùng bình thường, chưa thấy hỏng hóc gì, nhưng đầu sạc cũng chỉ có 7pin, k hiểu sao 😆
@KhanhNX12 mình thấy một số sợi của Baseus lại có đủ 8 đâu pin
Mình mua 2 cục BaseUS, bị cái phần dây quá cùi bắp. Xài 1 thời gian gãy đầu hết trơn. Sau này chỉ mua củ, chứ không mua dây nữa.
@thientai2006 Dây thì nên lựa loại có bọc dù ấy bạn
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 năm
M dùng nhiều baseus, rất bền, chả sao cả
Anh theo em
@Apple2612 Thấy khá ổn !
mEnO 22
TÍCH CỰC
2 năm
cap baseus có 2 loại, loại có MFI cũng đắt còn loại không có dùng hơi chập chờn.
Vẫn thích Ugreen hơn
@Panos Panay Mua loại có bọc dù nhìn chắc chắn hơn
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
12pm va 13pm mua luôn củ sạc chính hãng apple đâu đó hơn 500k thì % pin tuột như tuột quần.
Được mỗi cái sạc tốc độ cao và hình thức đẹp, trước dùng củ anker thì cả năm mới thấy từ 100%> 99%
@XUAN HOANG PHAM mình ít khi sài sạc Zin của Apple lắm toàn xài phụ kiện của bên thứ 3 ko à những vẫn ngon chán
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat Của apple thì đắt hơn thật nhưng chưa chắc đã ngon b à 😆
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat Mua hàng mới thì dùng đồ zin luôn chứ b
Akinori
TÍCH CỰC
2 năm
Thêm tí mua cục 30W luôn
@Akinori Ngon !
Test tine sạc xem sao đi chế! Chứ cáp k có mfi t thấy sạc chả khác gì củ 12w ấy! Mang tiếng củ 20w nhưng t cắm thử thì 1h mới lên được 55% (0-55%), 1h tiếp theo được 77-78% ( bằng đúng củ 12w)
Sạc đầy hẳn thì mất 3h ( XsMax pin dung lượng cao 3550mAh)
Bạn check lại xem chứ mang tiếng củ sạc nhanh nhưng 30p chắc k lên được 50% từ 0% đâu! Test thử con 13 pin 3k2 xem sao đi! T cũng dùng củ này nhưng màu đen haha
@Double D ok để mình tét thực tế xem nửa tiếng nó co lên dc 50% không nhé . Cơ bản minh cắm sạc thấy cũng nhanh chứ ko theo dõi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019