Trên Tay Bộ Sạc GaN3 Pro 65W bản VIP “Mầu độc” – Tiếng nói của lý trí và sự lãng mạn của con tym?

chominhem1252
20/4/2022 19:4Phản hồi: 120
Trên Tay Bộ Sạc GaN3 Pro 65W bản VIP “Mầu độc” – Tiếng nói của lý trí và sự lãng mạn của con tym?
Chào các bác đây là bài review của mình về sản phẩm củ sạc nhanh gaN3 Pro 65W của hãng Baseus chuyển dùng để sạc Laptop/Smartphone/Tablet. Đây là phiên bản GaN mới nhất của thương hiệu Baseus, hi vọng phần review của mình sẽ hữu ích với các bác. Hãy cùng mình tìm hiểu nhé!

DẠO ĐẦU VỀ MỘT SỐ ĐÁNH GIÁ THƯƠNG HIỆU BASEUS

Trên tay mình đang là bộ sạc 65W gồm 2 cổng Type-C và 1 cổng USB của hãng Baseus. Đánh giá một cách khách quan thì có khá nhiều luồng ý kiến trái chiều về thương hiệu này. Một số nhóm các bác high-tech đang dần có xu hướng chuyển sang các dòng khác như Ugreen, Ravpower, hoặc vẫn lựa chọn các dòng như Anker, Xiaomi về chất lượng cũng như sự ổn định của nó.

Nếu nói “tiền nào của nấy” cũng không có sai, nhưng tuy nhiên sau khi tìm hiểu sâu về review dòng Baseus cũng có nhiều các bác đã sử dụng sản phẩm của Baseus lại khá hài lòng. Bởi mức giá phải chăng, thiết kế tương đối đẹp, hoàn thiện khá tốt.

Vì lý do đó, mình kết luận rằng, chỉ cần sp đúng mô tả, hợp túi tiền và nhà bán hàng có trách nhiệm. Ví dụ hàng mới nhận ok, sau bị lỗi, nhà bán hàng bảo hành là ok rồi vì đồ điện tử, phụ kiện công nghệ khó mà biết trước được. Hàng xịn, brand to cũng có nhiều lúc lỗi? Các bác có công nhận như vậy không?

Lời khuyên cho Shop

Đồng ý là đôi khi có thể mất chút thời gian để bảo hành, nhưng chỉ cần họ có trách nhiệm với sản phẩm thì mình luôn chào đón. Điều này mình xin dành tặng cho các shop, nên đặt mình vào vị trí của khách hàng nhiều hơn, bớt chém giá lại, bớt hồ hởi chăm sóc khách hàng trước khi mua để mà sau khi chốt đơn xong thì mờ nhạt, mà thay vào đó hãy tạo ra trải nghiệm xuất sắc ổn định và đồng nhất, nước ắt sẽ chảy về nơi đất trũng. Thành thật với khách hàng, khách hàng sẽ không quay lưng với Shop!

Hãy thành thật!

Tất nhiên sau khi tham khảo thì mình cũng mua được rồi, shop tư vấn nhiệt tình và thật thà. Mình hỏi Laptop HP Pavilion 15 của mình có Xài được không. Shop check kỹ rồi mới phản hồi rằng máy mình có cổng Type-C nhưng chỉ để truyền data, không sạc được. Mình khá happy về thái độ tư vấn như này, hơi buồn nhưng không sao, quất 1 con sạc cả nhà là ok rồi, dù sao Laptop cũng có sạc riêng đang sài ngon.
Vậy là chốt thôi, hơn 500k ngày 15/4 ngon lành cành đào.

Một vài nhận xét về sản phẩm Baseus! Bác nào không hài lòng xin phản hồi với hãng hoặc đòi shop bán bảo hành chứ đừng buông lời cay đắng vào bài mình nhé, mình đi sưu tầm từ người khác thôi!
image.png image.png

Quảng cáo

HÌNH THỨC SẢN PHẨM

Thôi dài dòng văn tự rồi, quay về sản phẩm nhé các bác. Trước tiên lướt qua hộp sản phẩm thì kết luận luôn, công nghệ bao bì ok, mặt trước là sản phẩm. Mặt sau là thông số kỹ thuật, có tem đầy đủ, hàng newseal

Đúng như là cái tên của sản phẩm, bộ sạc sử dụng công nghệ GaN thế hệ thứ 3 bản Pro với công suất sạc đạt Max là 65W. Vì sử dụng công nghệ GaN nên sản phẩm khá là nhỏ gọn, mình có thể cầm rất dễ dàng trên lòng bàn tay do đó giá của nó là cao nhất trong các dòng GaN của Baseus. Mình cũng thấy rằng nếu xét về hình thức thì: GaN3 > GaN2 > GaN (Chỉ riêng của Baseus thôi nhé). Ngoài ra GaN3 còn nhỏ hơn khá nhiều so với GaN2

Và tất nhiên khi nhận được hàng mình đo kích thước cũng y vậy, cầm rất dễ trên lòng bàn tay, và thực sự cũng có nhiều bác comment như thế

Quảng cáo

THÔNG SỐ KỸ THUẬT SẢN PHẨM

THÔNG SỐ SẠC

Với thông số như này, sản phẩm có thể sạc nhanh đồng thời nhiều điện thoại từ iPhone 13 series, 12… Samsung, Xiaomi, iPad, Tablet…
Ngoài ra sạc ngon lành cả laptop với các dòng như:
  • Macbook Pro 16/13/Air…
  • Matebook 14/13, X/X Pro 2019, D
  • Lenovo Air/Pro, ThinkPad X
  • Dell XPS 17/15
Nói chung, cứ từ 65W trở xuống là ok, nếu máy yêu cầu công suất cao như Macbook Pro 15.4 (85W) thì sẽ là sạc chậm. Đoạn này khuyên các bác cứ ib với shop tư vấn cho cụ thể nha, như của mình HP Pavilion 15 của mình thì “Say No” – cho biết luôn tinh thần khỏi trông ngóng 😁

NHỮNG ĐIỂM MÌNH THÍCH Ở SẢN PHẨM

• Thiết kế nhỏ gọn
  • Check đúng chính hãng
  • Mầu sắc đẹp, độc, lạ
  • Đèn báo sạc tiện lợi, nói không với sạc mù, nói không với hiện tượng tối sạc sáng vẫn tắt ngấm 0%
  • Có 3 cổng khá tiện (với nhu cầu của gia đình mình), Baseus có loại 4 cổng, GaN 1 – 2 cổng nữa cơ
  • Hỗ trợ sạc nhanh 65W, sạc nhanh nhiều thiết bị, 2 cổng C + 1 cổng U
  • Sạc không nóng mấy, có lẽ công nghệ tản nhiệt tốt
  • Sạc hơn 1 tiếng tí là đầy iphone 12 của mình, con iphone 7 thì tầm gần 1,5h
  • Tặng cáp C to C 100W - dây dù khá xịn xò tiếc rằng không dùng đến
  • Shop tư vấn nhiệt tình cả trước và sau bán hàng. Chính sách bảo hành rõ ràng, lỗi 1 đổi 1, chat lúc 1h đêm vẫn có người trả lời.
  • Giá tốt: 536K ngày 15/4 nhận hàng 17/4

NHỮNG ĐIỂM KHÔNG THÍCH VỀ SẢN PHẨM

• Chân dẹt nên cắm không chắc lắm với ổ ở trên tường, được cái gấp vào thì khá gọn, cắm ở dưới đất hoặc trên bàn thì ok. M kỳ lạ chưa, rút điện ra rồi đèn vẫn sáng mới chất

• Đèn báo sạc xanh băng tuy đẹp nhưng có lẽ sẽ không hợp với bác nào bị khó ngủ vì buối tối nó sáng thật :D
  • Có hiện tượng cắm thêm thiết bị thì sạc tự ngắt 1-2s sau đó tự sạc lại, shop bảo củ sạc điều phối công suất? Bác nào biết vụ này chỉ mình với nhé, liệu có ảnh hưởng đến độ bền của sạc không?
  • Mầu này đẹp nhưng sẽ hơi bẩn, bác nào di chuyển nhiều hoặc tùy đặc thù công việc có thể chọn mầu Đen/Đỏ/Bạc cũng khá ok nhé
Sài được gần 1 tuần, đang trong giai đoạn “tuần trăng mật” nên rất hài lòng khi mua vì lẽ đó nên review luôn với các bác cho nóng.

Nếu các bác quan tâm có thể tìm mua trên các sàn TMĐT Lazada/Shopee/Tiki với keyword là “Baseus GaN3 Pro 65W” mức giá giao động từ 630K - 746K, tuy nhiên các bác cần lưu ý
  • Check trước với shop xem họ có sẵn hàng không để đỡ mất công chờ lâu, bực mình tốn time
  • Check với shop xem sạc có hỗ trợ cho các sp của các bác không
  • Thêm mgg của shop/sàn và freeship để mua được giá tốt
  • Tham khảo chính sách bảo hành kỹ để đảm bảo quyền lợi khi mua hàng

Mình thì mua ở shop này, hàng hóa lạm phát nhưng giá vẫn không đổi, chỉ giá vẫn 579K, 15/4 mình có voucher tích lũy nên chỉ còn 536K. Các bác có thể vào xem chi tiết luôn tại đây Shopee này nhé (có MGG giảm 89K đó) . Đảm bảo uy tín!

Ngoài ra, mình chia sẻ kín voucher giảm 89K và giảm 69K Số lượng có hạn trong hôm nay, các bác sưu tầm tại đây nhé:

BANIECOM Mall Store | VN

Shop online with baniecom now! Visit baniecom on Lazada.
lazada.vn

Bác nào biết câu hỏi của mình ở phía trên mình đang thắc mắc thì giải đáp dùm mình nhé. Thank you so much!!!

https://shopee.vn/NEW-Bộ-sạc-nhanh-Baseus-GaN3-Pro-65W-sạc-nhanh-PD-QC-cho-Laptop-Smartphone-Tablet-12-tháng-bảo-hành-PP-bởi-LSHOP-i.658996077.12080999701?xptdk=21409e2c-9503-4f40-b3c7-af348df559f5

Đố các bác, vì sao rút điện rồi đèn vẫn sáng :_))

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang chơi cục GaN Quick Charge cũng ok, sạc cho Mac M1 cũng đc luôn 😆 Nhưng mà hơi nóng 😁
@tuansiro Chứng tỏ bác dùng quá bền
@tuansiro Ai chê bai Baseus thì kệ, chứ mình đang xài 2 con GaN3 này, 1 để trên cty, 1 bàn làm việc ở nhà... xài vẫn ổn, nhỏ gọn đẹp, đáng tiền, sạc tốt cho Macbook, iPad, iPhone
mình cũng đang dùng con GaN 2 cho con lap, dùng hơn năm nay, khá ngon 😁
@legiabao95 Tuyệt vời
hhiepbi
TÍCH CỰC
2 năm
Baseus tôi dùng dây sạc thấy giá rẻ mà cũng ổn. Nhưng về sạc nhìn không hoàn thiện lắm, tôi dùng anker thấy ngon
@hhiepbi Mình thấy anker ở phân khúc cao hơn, kén khách hơn. Củ 65W 3 cổng tầm hơn 800K, săn đợt sale có khi rẻ hơn. Nhưng công nhận hàng chuẩn Anker dùng thích phải biết
@hhiepbi Xài loại nào mà kêu hoàn thiện ko ngon bạn @@
việt154
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hãng này e chỉ mới sài dây thôi. Dây sài hơn năm r vẫn ngon lắm
Có một đợt mua tầm 10 sợi về tặng thì bị lỗi dễ oxy hoá đầu jack sạc nên hơi bực 😑
@việt154 thế ạ, bác nói mình mới để ý, mình chưa nghĩ ra luôn phải bảo quản cẩn thận
hhiepbi
TÍCH CỰC
2 năm
@việt154 Mình cũng làm 1 lố 6 dây trên lazada ship từ thẩm quyến về tầm 110k/dây dùng ngon nếu so với dây lightning anker mình mua 380k.
thiếu ảnh 3 cái sticker của Baseus rồi. món nào cũng nhét 3 cái sticker đó vào hộp.
@trungmum bóc hộp là vứt hết!
@trungmum mình cho vào hộp, chụp vội vàng quên bỏ ra. Công nhận sticker khá dễ thương
@QuanLyNhaNghi mình không vứt nhưng cũng chưa dán 😁
đang xài cục này bản thường chứ ko phải bản màu gradient
@QuanLyNhaNghi Nếu bản thường mình sẽ chọn mầu đỏ cho cá tính với rực cháy! Sau tnao lại chơi mầu cam vì chênh ít mà lạ, tiếc ghê dây dù đẹp mà không có dùng đến
đèn vẫn sáng khi rút ra....hjj.. phèn quá bạn ơi!
điện DC nó còn tích trong tụ điện nên nó sáng được thêm 1 lúc rồi tắt thôi, nhiều adaptor thế mà!
@QuanLyNhaNghi Cám ơn bác nhó
CryDKNY
TÍCH CỰC
2 năm
đang chơi cục Gan2 😃 để ở nhà sạc ipad pro , iphone 11 +13 pro phải nói là nhanh như điện ;))
cái 18w zin theo sạc ipad pro cũng không lại đc

ngoài ra, 65 w nên sạc đc laptop nữa nên mình đi làm hàng ngày chỉ mang mỗi cái laptop, để sạc zin cty => mỗi ngày ra ngoài rất nhẹ nhàng

nói chung là đáng tiền :V
@CryDKNY Thế mình an tâm dùng rồi, mình có đọc rv mà hơi rén!
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@CryDKNY bán cục 18w đó ko bác?
dhnghia
ĐẠI BÀNG
2 năm
"màu" chứ ko phải "mầu" bác ơi, sửa đi chứ mắc công thằng 81 nó vào nó nhắc kì lắm
@dhnghia vẫn chưa hiểu ý bác?
longkun
ĐẠI BÀNG
2 năm
sau 2 lần mua dây sạc từ shopee về đc vài hôm tạch thì mình mua thẳng từ https://baseus.vn/ 😃
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@longkun Mua đây toàn đắt gấp 1,5 - 2 lần bác ạ. Kiếm trên sàn shop nào uy tín mua lỗi họ bảo hành là ngon bổ rẻ
@longkun trên này giá chát nhỉ bác nhỉ
đang dùng cục này bản màu đen thôi, cực kỳ hài lòng.
vụ "Có hiện tượng cắm thêm thiết bị thì sạc tự ngắt 1-2s sau đó tự sạc lại, shop bảo củ sạc điều phối công suất? Bác nào biết vụ này chỉ mình với nhé, liệu có ảnh hưởng đến độ bền của sạc không?
" thì là điều hiển nhiên mà, thêm thiết bị thì mạch phải điểu chỉnh lại công xuất cho mỗi cổng ra
@conankcbn7 ok bác
Đừng nói nữa, quất đi em
@conankcbn7 Tầm bậy! Mình dùng các củ sạc của các hãng khác có bị ngắt 1-2 giây khi cắm thêm đâu?
hungphammm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@gauto988 thì đấy là do cách set mạch điện thế nào, mỗi cổng 1 tụ 1 chip điều khiển hay đi chung 1 chip điều khiển, tuỳ cách thiết kế thôi bác ạ. Muốn nhỏ gọn thì dùng 1 chip điều khiển dòng vẫn bình thường, và theo em biết hầu hết các bên đều làm theo cách này để tiết kiệm chi phí sản xuất, giảm kích cỡ củ sạc vì làm cách kia chả cải thiện được tí hiệu năng nào, tác dụng mang lại không quá rõ rệt cho người dùng bình thường.
0973288468
ĐẠI BÀNG
2 năm
@conankcbn7 bạn cứ dùng đi vài bữa điện thoại nó ko chạy nũa cho xem! đến lúc đó hỏi shop nó sẽ trả lời bạn là điện thoại của bạn đang điều phối công suất. @@
@0973288468 mình dùng cả nửa năm để sạc laptop, dt, tai nghe bt rồi nhá
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
Hôm bữa sale lazada định mua thử loại Baseus GaN3pro này áp mã còn có 435k, nhưng cuối cùng lại chọn mua củ sạc Baseus GaN3 65w loại desk pro 4 cổng, có dây nguồn hơn 1,5m, củ sạc để trên bàn khỏi lo rơi rớt.
Vài hình ảnh test nhiệt độ khi full load hơn 1h. Loại trên bài nhỏ gọn hơn nên nhiệt độ chắc sẽ còn cao hơn loại desk
@dhphucs ừ nhỉ, chính ra con này tiện, dây cắm xa sau để lên bàn, nếu có cái giá bên sườn bàn lại càng ok. Bác mua bao nhiêu đấy?
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@chominhem1252 Mình mua của shop Baseus trong nước cho nhanh chỉ vài ngày là nhận được, giá 670k. Nếu mua từ Baseus TQ rẻ hơn nhưng chắc phải cả tháng mới nhận hàng vì đang tắc biên
0973288468
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dhphucs nhìn máy móc đẹp quá!
Củ này quá ngon trong tầm giá rồi, gì chứ riêng dòng GaN của Baseus thì khỏi phải bàn, nó top doanh số từ dòng GaN 1 rồi giờ nâng cấp thành GaN3, dang sài GaN2 ok không thì cũng ủng hộ, 536k giá quá tốt
@TaTon Truong Vo Ky Đâu, 536K là mình có MGG, giá thấp nhất mình thấy hiện tại là 579K. Đừng hiểu nhầm!!!
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hơi thiếu khoản phân tích khi sạc chắc chủ tus thiếu thiết bị, tuy nhiên bài khá ok, độ dài vừa phải
@fanmtp12 Vâng bác, mình cũng không phải dân chuyên, nhìn chung cảm giác khi sử dụng thì khá ok
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
2 năm
bạn có thể mua cọng C-DC (tùy chân laptop của bạn) để sạc nhé ^^
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@Nam Bưởi kiểm tra laptop nào dùng nguồn DC khoảng 20V thì dùng dây này được do mạch nó trigger củ sạc ra điện áp 20V.
crazycoder
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Bưởi Xác nhận xài tốt cho con Asus Vivobook cùi bắp của mình.
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazycoder nhiều bạn chỉ mua mỗi cái jack 30k chuyển đổi dùng cũng ok lắm bạn ạ =))))) nhưng mình ko dám
crazycoder
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Bưởi Máy nó có cơ chế quản lý điện áp và dòng sạc mà bạn. Trừ khi bạn chơi cắm thẳng vào điện lưới.
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua 1 cục 2 tháng hư, mới mua thêm 1 cục lazada bên tàu có 300k.
@sutimcon91 Mua bên tàu thì họ bảo hành thế nào hả bác?
rút ra đèn vẫn sáng vì tụ còn lưu điện thôi, tí nó tắt
@anhhoa_nguyen ra vậy, cám ơn bác nha
Cũng xài 1 con bản đời đầu. Sạc đc cho laptop 65W . Cũng ko cần nâng cấp làm gì. Vẫn xài ngon chán.
@SoGetSu vâng công suất vẫn thế, đời sau thiết kế mình thấy trông gọn hơn thôi, dùng ngon k cần đổi bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019