Trên tay bộ SIM ghép Gevey giúp mở khóa iPhone khóa mạng

Didu
21/3/2011 9:42Phản hồi: 215
Trên tay bộ SIM ghép Gevey giúp mở khóa iPhone khóa mạng
Khay SIM và miếng chip đi kèm Gevey

Khi mà Apple giới thiệu iOS 4.3 thì nhiều người đã hy vọng công cụ unlock và jailbreak sẽ xuất hiện cùng thời điểm thế nhưng tới bây giờ thì chưa có công cụ nào hoàn hảo cho việc unlock iPhone chạy iOS 4.x. Tuy nhiên chưa phải là hết cách, bộ công cụ SIM ghép Gevey sẽ giúp mở khóa những iPhone đang chạy iOS 4.1 hoặc 4.2.1.

Bộ SIM ghép bao gồm một khay SIM chuyên biệt và một miếng chip nhỏ. Sở dĩ người dùng không thể sử dụng khay SIM mặc định trên iPhone vì khay SIM này không vừa với miếng chip đi kèm. Đây là giải pháp về phần cứng vì vậy nó không cần thêm bất cứ phần mềm hỗ trợ nào khác (không cần jailbreak). Để sử dụng, người dùng chỉ việc cho SIM của Viettel, Vinaphone hoặc Mobifone vào, làm một số bước phụ và sử dụng với iPhone bản khóa mạng.

Gevey chưa hoạt động với iPhone khóa mạng chạy iOS 4.3 mà chỉ làm việc với iOS 4.1 hoặc 4.2.1 với baseband 2.10.xx hoặc 3.10.xx (baseband 4.10.xx chưa hỗ trợ). Sản phẩm từ Gevey có thể hoạt động với bất cứ SIM GSM nào của Việt Nam và nó cũng tương thích với mọi iPhone lock từ các nhà mạng trên thế giới (mình đã thử với AT&T, nhà mạng tại Nhật & Hàn Quốc).

Hiện bộ SIM ghép từ Gevey đang được cửa hàng Huy Phong trên số 219 Nguyễn Trãi, Quận 5, TP HCM bán ra với giá 1 triệu 8 trăm ngàn. Khi mà việc unlock bằng phần mềm còn rất mù mịt thì đây sẽ là một giải pháp hoàn hảo cho những ai đang phải "đắp chăn".

Cập nhật: Bạn @meoslem1822 cho biết sản phẩm SIM ghép của đã có thể sử dụng với iOS 4.3 baseband 04.10. Bạn đó và một số bạn khác đã test thử. Cần thêm thông tin...

Nếu những ai chưa rõ về cách sử dụng bộ SIM ghép này thì mình xin dịch nguyên văn hướng dẫn sử dụng từ Gevey (xem cùng với video dưới để biết rõ hơn cách sử dụng):

• Tắt iPhone và gắn khay SIM ghép vào máy
  • Bật iPhone lên và đợi tới khi màn hình hướng dẫn kích hoạt hiển thị. Sau đó chọn Đồng ý (Accept)
  • Khi đó, trạng thái sẽ là Không có dịch vụ (No Service) và bạn đợi tới khi có cột sóng hiện lên
  • Sau đó, vào trình gọi điện thoại và gọi tới số 112, sau 2 giây ngắt cuộc gọi
  • Bật chế độ máy bay (Airplane Mode) và tắt ngay tức thời. iPhone sẽ hiển thị Lỗi SIM (SIM Failure) và sau đó là Không có SIM (No SIM Card Installed)
  • Sau khi bảng thông báo Không có SIM hiển thị, bật lại chế độ máy bay và tắt ngay tức thời. Thông báo Lỗi SIM sẽ tiếp tục xuất hiện và sau đó vài giây, iPhone của bạn sẽ tìm thấy sóng của nhà mạng.

Quảng cáo

215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon..................................................
KOP_2909
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá ,,, Mà chưa có nhu cầu ,,, Hi vọng sẽ giải quyết được nạn đắp chăn ,,, Nhưng giá cao quá
giá này jai sướng hơn nhiều
3GS thì sao các anh 😔
3Gs đã đc giải quyết từ lâu với Baseband iPad 06.15.00 và sẽ không quan tâm đến việc Unlock baseband 05.14.02 (4.1) hoặc 05.15.04 (4.2.1) nữa nên đừng có trông...
supi7
CAO CẤP
13 năm
các bác đắp chăn được tung chăn rồi đó.sắp mùa hè mà cứ đắp chăn bông thì.................:hot:
funny0208
TÍCH CỰC
13 năm
Sóng sánh ko biết có ổn định ko ?
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
chất đáy ^^ . a em nào thử đi cười

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

chất đáy ^^ . a em nào thử đi cười
iphone trắng luôn 😁 hehe vậy là đã có thể sd ok rồi. mua thôi :p
có mất sóng như phản ánh trên VnEx ko ta

Trích

Biết đâu lão đó ko có máy ma giả bộ la hét thi sao . Hehe
Bác đó ko có máy mà giả bộ tỏ nguy hiểm cung nên^^
hỏi thế là phải có máy hả ? nguy hiểm thật, ifan rải thảm kinh quá.

@ : anh hỏi thế để biết mình còn may là chưa phải đắp chăn như em đấy Teen
nchmaster
TÍCH CỰC
13 năm
k thấy nói việc mất sóng ? k hiểu ntn ?
hôm nào mượn cái này về unlock con n1100 "đắp chăn" đã được vài năm, em nó cắm sim nào vào cũng ko lên sóng 😁
Còn hơi cao ! 8 xị hốt liền ........!
CTNHT
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy cái vụ sim ghép này thì quá quen thuộc với jmp, giờ thằng ip4 cũng bắt chước jmp Rồi đấy, mà ko biết có hiệu quả ko đây.
Giá cái sim ghép của cái sim ghép cũng rất "iphone" nhĩ.
Haiz, iphone sao lại làm cái sim ngộ thế nhỉ? Làm như bình thường cho chuẩn quốc tế làm vậy đôi khi phiền hà đổi máy
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá hơi cao nhỉ, chắc vài bữa là được
spellcaster
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đính chính lại là dùng được với BB của FW 4.3 nhé
Anh chủ cửa hàng cho mình biết dù Gevey cho biết có thể sử dụng nhưng anh này thử thì không được 😁
vietnamx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin hỏi là có ai đã sử dụng tầm 1 ngày chưa? Sóng gió, wifi thế nào ạ?
Ai đã xài rồi (khoảng 24h) post cho anh em 1 bài review với ...
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
hùi chiều mình cũng có đến huy phong coi thử chủ cửa hàng nói đã test 1 ngày r. sóng gió ổn định nhưng chưa rõ thực hư
sóng gió ngon lành ...không phải nghĩ về chất lượng ...3g vù vù luôn...chuyển mang từ 2g qua 3g không xụt sóng
Tommy297
TÍCH CỰC
13 năm
Ôi căng nhỉ?bro này nói chắc con World của mình dỏm quá,kô biết sao từ 2G on 3G là sóng cứ tuột tuy kô mất sóng nhưng kô FULL,buồn cho con World của mình nhỉ 😔
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
có vẻ hay đấy chứ................. tiện nhưng giá mắc quá >"<
tuyệt nhỉ,bác tàu đúng là cái gì cũng làm được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019