Trên tay Deebot DD35 (OZMO 600): giá rẻ mà có lau nhà, bơm nước tự động

vuhai6
14/4/2020 15:23Phản hồi: 80
Trên tay Deebot DD35 (OZMO 600): giá rẻ mà có lau nhà, bơm nước tự động
DD35 là chiếc máy bán chạy nhất của Deebot, chắc do giá rẻ và thuộc về phân khúc thấp nhất của thị trường. Điểm trừ của DD35 đó là phần mềm của nó rất giới hạn, không lưu bản đồ, không tường ảo, nói chung chỉ là để kích hoạt chế độ hút bụi, điều chỉnh lượng nước là hết. Bù lại điểm cộng là máy vừa có hút lại vừa có lau, và bình nước có bơm tự động chứ không phải thẩm thấu nhưng những máy rẻ tiền khác. Bơm tự động giúp cho nước không bị chảy bất chấp ngay cả khi máy không hoạt động, và bạn cũng không cần quan tâm đến việc tháo bình nước ra mỗi khi máy đang sạc nữa.

Với mức giá loanh quanh 4tr5 tuỳ nơi bán thì thông số kỹ thuật của DD35 là chấp nhận được:
  • Chiều cao chỉ 7.6 cm
  • Dung tích hộp bụi: 450ml
  • Thời gian vệ sinh: 90 phút
  • Pin: lithium-ion 3000mAh
  • Thông số kỹ thuật: Độ ồn: <56dB
  • Khả năng vượt qua chướng ngại vật: 16mm
  • Phần mềm tiếng tàu: chi tiết tại đây.

Tuy giá rẻ nhưng nhìn chất lượng build của máy cũng khá tốt, nhựa đen và mặt bóng. Điểm mình thích ở các máy Deebot đó là máy nào cũng được trạng bị 2 chổi quét 2 bên giúp cho việc lùa rác vào chính giữa tốt hơn. Khay chứa bụi thì làm ngon, màng lọc hepa được bảo vệ kỹ qua 2 lớp lọc thô và xốp. Màng lọc hepa giờ khá rẻ nên tốt nhất bạn không nên rửa nước nó và thay sau 3 - 4 tháng để không ảnh hưởng đến lực hút của máy.

Điểm cộng lớn nhất của máy là ở bình nước với bơm tự động, không có nhiều chiếc máy giá rẻ được trang bị tính năng này. Tuy không có gì to tát nhưng bơm tự động là cái nên có, giúp bạn bớt việc trong quá trình dọn nhà. Việc trang bị bơm tự động cũng làm cho máy có thể tuỳ chỉnh được lượng nước khi lau (thông qua app).

Mặt dưới của máy với giẻ lau kích thước lớn và hệ thống chổi quét. Máy cũng có các cảm biến chống rớt cầu thang cũng như cảm biến va chạm.

Mặt trên của máy với duy nhất 1 nút bấm, cũng là nút để kích hoạt chế độ hút bụi - lau nhà auto.

Phía dưới nắp máy là hộp bụi lớn và dao cắt vệ sinh chổi quét.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này k có tường ảo, vậy muốn ngăn nó đi vô chỗ nào đó thì phản dùng miếng dán tường ảo giống mấy con xiaomi đời 1 hả mod, với lại trên shopee m thấy nhiều shop bân chỉ hơn 3tr, k biết hàng đó có dùng đc k?
@handoi912 À cái vụ hàng nội địa thì phải dùng mainland tàu làu đúng rồi, nhưng nói chung k cần điều khiển qua app thì mấy thằng nội địa dùng cũng ổn bạn nhỉ. Set up 1 lần rồi thôi.
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@bohemian Dn33 và dn36 là một. Chỉ khác màu ở cái vòng laser. Dn33 và dn36 sài pin Nimh 12v. Dn55 cao cấp hơn chút về cảm biến nhận diện thảm (tự tăng lực hút khi lên thảm) và sử dụng pin li-ion 14.4v nhé
BigTechxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vrthanh Tiền nào của đó bác ơi, có tiền thì hốt thử con S6 Qihoo mà xài, giá gấp đôi con này nhưng cũng ngang ngang xiaomi gen mà xài đáng tiền lắm, mình xài 1 năm rồi vẫn ngon lành.
@BigTechxx Sao mà nhiều loại quá, loạn hết cả lên, xưa chỉ biết mỗi xiaomi, giờ có vụ chia sẻ này mới biết thê giới robot hút bụi bao la như vậy.
Giẻ lau chứ ko phải rẻ lau.
@hakuruno thank bác!
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@hakuruno Tôi hay gọi khăn lau hihi
@hiennghiem vì khi thành "giẻ" là tui vứt sọt rác
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@xuhariver Ha ha
lelai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn đẹp nhỉ, tiếc là app chỉ có tiếng TQ. Các bác có link nào mua ngon k cho em xin với!
@bohemian làm ntn đấy bác
bohemian
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi Vũ Đại Dương Bạn vào phần cài đặt (3 dấu chấm) rồi voice report rồi chọn english
tminhdn
TÍCH CỰC
4 năm
@lelai app full tiếng anh mà :v tiếng trung chỗ nào.
@bohemian sorry bác dùng app nào thế, e dùng app toàn tiếng trung ấy aliyou gì đó thì phải
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
lâu rùi ko gặp anh @vuhai6 trên Tinh Te , anh em mong anh quay lại diễn đàn. Chúc anh và gia đình mạnh khỏe.
bakery00
TÍCH CỰC
4 năm
mình đang xài con này tuy nhiên lâu lâu gặp vấn đề với cái khay đựng nước của nó. K hiểu sao có lúc nó đang ở dock sạc ( chế độ nghỉ) mà dò hết sạch nước ra lênh láng nhà. Nhưng có lúc k bị. Đã kiểm tra khay nước k có nứt vỡ gì hết. K hiểu tại sao nó dò để mà xử lý.
@bakery00 nếu khay nước không dò thì tức là nó bơm ra, vậy là nó chạy gì đó rồi.
bakery00
TÍCH CỰC
4 năm
@vuhai6 E cũng đoán thế mà máy đang sạc thì nó đâu có chạy gì. Đèn cũng k nháy đỏ nên k hiểu luôn. Với cái chế độ nước set up trong phần mềm. E để chế độ nhiều giọt nước nhất. K biết có phải do cái đó k
@bakery00 Nó lau xong e hay tháo cái giẻ ra phơi luôn. Hôm đầu tiên dùng nó cũng bị ngấm nước nhưng ko đến nỗi chảy lênh láng. Em nghĩ là do bác để mức nước cao, lúc sạc thì cái giẻ nó vẫn đặt hẳn xuống mặt đất nên mới ướt vậy 😔.
bakery00
TÍCH CỰC
4 năm
@trieutuan1987 Uh tại mình để ngày nó tự lau 2 lần nên để sẵn nước và giẻ lau luôn. Nếu bị dò nước là nó dò hết sạch nước trong khay nên nếu nước còn nhiều thì sẽ bị lênh láng
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@bakery00 Do sử dụng một máy bơm siêu nhỏ. Nên nếu máy ko hoạt động thì nước ko thể ra qua đường bơm. Bạn kiểm tra phần van nước( cái đầu cao su cắm vào hộp nước ấy. Nhiều khả năng roăng cao su nó kém thì rỉ nước ra từ đó
duythanh90
TÍCH CỰC
4 năm
các bác nên xài robot có lưu bản đồ, như vậy sẽ tiện hơn nhiều
@duythanh90 yep bác, mua deebot T5 ngon choét 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@duythanh90 Chuẩn bác
tethien
CAO CẤP
4 năm
Mấy con này không có laser, không vẽ được sơ đồ nhà thì nó di chuyển kiểu chi để đảm bảo đi được 100% nhà nhỉ ?
Và làm sao nó quay lại dock được ?
@tethien nó dùng laser để định vị dock đó bác. Tuy không vẽ sơ đồ nhưng nó đi zic zắc. Giống mấy con irobot xưa thôi 😁
@tethien Chắc nó dùng thuật toán Differentiate để vẽ đường về dock. Theo mình bỏ thêm ít tiền mua mấy con xiaomi có phải ngon hơn.
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@tethien Quay về dock là cảm biến hồng ngoại. Ko có laser thì do lập trình robot sẽ đi theo đường zic zắc hoặc một quỹ đạo nào đó cố định. Kết hợp với cảm biến hồng ngoại. Cảm biến va chạm thì robot vẫn hoàn thành việc hút. Nhưng như vậy sẽ mất thời gian hơn những loại có laser. Và tất nhiên nó ko thông minh và ko nhiều tuỳ chọn như laser vẽ bản đồ
tethien
CAO CẤP
4 năm
@Hạt mè bé xíu Bởi vậy theo mình thì robot hút bụi thì tối thiểu là phải mua những con vẽ được bản đồ.
giờ dùng quen mấy con ko có tường ảo vơi bản đồ hơi bất tiện. Muốn khoanh vùng cũng khó, chưa kể chạy lung tung kia nó hút ko sạch đều được, chỗ thì chạy qua chạy lại chỗ thì lướt đc 1 2 vòng
em thấy thêm tí mua con dj35 có vẻ ngon hơn, y hệt dd35 mà được thêm cái camera, vẽ được bản đồ
đã mua 1 con tặng anh em tinhte hihi, anh em chờ nhé
hiennghiem
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Hóng hóng.
@Duy Luân Up game sớm sớm mod ơi ;))
sushior
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng con xiaomi vacuum mop , em mới thấy cái tường ảo quan trọng
jery90
ĐẠI BÀNG
4 năm
em vừa mua được con DN33 hàng trưng bày B2 chả biết đắt hay rẻ nhưng dùng thấy khá ok và tiên lợi
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
4 năm
tuỳ chỉnh được lượng nước khi lau chỗ nào trong app vậy mod? Mình tìm k thấy?
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhai6 Sao con dd35 của mình dưới bụng k giống của bác ta. K có chổi giữa
@Cua Gach của bác là họng hút chân không, chắc bác mua phải bản sử dụng linh kiện này, hoặc người bán cho bác họ thay cái này vào.
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhai6 Èo. Của em là cổng hút dành cho nhà nhiều tóc với lông chó mèo, còn của bác là cổng quét. Phải mua thêm pk miệng hút với chổi gần 300k. 😔
@Cua Gach Nhiều chữ ra thì nó là như thế 😁
foureyes_n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy tầm này thì nên mua con Kowon của VN (VN chỉ làm R&D rồi đặt hàng mấy anh sản xuất bên tàu làm), vì chức năng độ bền ngang nhau mà app được hỗ trợ tiếng việt, bảo hành chính hãng ở tại vn, phụ kiện thay thế sẵn có ..v..v.. sẽ hợp lý hơn. Mình cũng dùng con Kowon KCR-0201 được 1 năm nay với cường độ ít nhất 3 tiếng mỗi ngày, đã được thay thế bảo hành các phụ kiện hao mòn, khá là hợp lý
tuan.single
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tầm này làm con Liectroux C30b ngon hơn chán.
Aquaphor HN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuan.single Chính xác em đang bán Shopee C30B vs ZK901 dùng App tiếng việt điều khiển giọng nói ngon hơn nhiều. Bác nào có nhu cầu qua Shopee em nha

https://shopee.vn/product/98657195/6318227561?smtt=0.0.9
Robot-hut-bui-Liectroux-ZK901-1 (1).jpg
robot cleaner vacuum.jpg
có link mua giá rẻ không anh
Có chú nào chỉ hút bụi, có mắt laser, vẽ bản đồ ko pác @vuhai6, em ko cần lau nhà.
@blacksun2511 mấy con đời cao bây giờ lau nhà như là mặc định mà, bác khôgn thích thì tháo ra. Quất con T5 là phê.
@blacksun2511 Mình đang dùng con Qihoo s5, thấy OK
vodang89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@blacksun2511 Bác tìm hiểu tham khảo con Xiaomi gen 1s ấy, bảo đảm ko hối hận đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019