Trên tay đèn bắt muỗi Điện Quang

Mikeknowsme
15/3/2020 5:49Phản hồi: 172
Trên tay đèn bắt muỗi Điện Quang
Đây là đèn bắt muỗi của Điện Quang, có mã là ĐQ EML04L. Mục đích mình mua đèn để diệt muỗi trong phòng làm việc và nhìn chung thì mình khá hài lòng khi sử dụng một thiết bị diệt côn trùng nói chung mà không phải chủ động làm gì hay gây khó chịu cho những người xung quanh.

Model này là đèn kiểu lớn với kích thước là 640mm x 250mm, bạn có thể treo đèn lên tường hoặc treo ở sân nhà, cửa sau, bếp, nhà vệ sinh,... với 2 phần móc 2 bên. Nhưng mình thích đặt lên bàn hơn vì Điện Quang vẫn thiết kế phần mặt dưới cho phép chúng ta để cố định trên bàn.

tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_6.jpg
Bên trong là 2 phần bóng đèn với công suất đèn là 10W. Đèn màu tím sẽ thu hút được muỗi và ruồi, khi chúng bay vào lưới điện thì sẽ chết trong đó. Bên ngoài được ốp 2 tấm lưới kim loại (sơn màu đen) để che lại.

tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_5.jpg
Muỗi và côn trùng khác chết sẽ rớt xuống tấm nhựa này, nhớ lấy nó ra và thay vệ sinh thường xuyên nhé!

tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_1.jpg
Sợi dây điện phía sau, chỉ dài 1m nên mình không thích lắm, trường hợp có bắt đèn lên cao thì dây 1 mét là quá ngắn.

tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_4.jpg
Nút công tắc nguồn, bạn có thể để đèn sáng liên tục vì công suất đèn thấp (10W) không gây tốn điện. Ánh sáng tím này không gây khó chịu và ảnh hưởng đến sức khoẻ người dùng, nếu bạn đặt trong phòng ngủ thì ánh sáng này có thể kiêm luôn đèn ngủ cũng được 😁

Bạn nên đặt đèn ở khoảng cách 2 mét so với mặt đất, cũng như đặt ở nơi nào ít có ánh sáng khác can thiệp, hoặc đèn chỉ có tác dụng diệt muỗi triệt để vào ban đêm.

Sáng đến thì thấy muỗi chết :D nếu như muỗi không rơi xuống miếng nhựa mà chết dính lên lồng thì hãy ngắt điện, tháo miếng lồng che màu đen ra rồi vệ sinh.

Mình mua đèn bắt muỗi này với giá chỉ 415K, link sản phẩm của Điện Quang tại ĐÂY

Quảng cáo

tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_2.jpg
tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_3.jpg
tren_tay_den_bat_muoi_dienquangtren_tay_den_bat_muoi_dienquang_7.jpg
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm em ủng hộ nước nhà.!
@Unjc3f BỌN NÓ CỨ ĐÁNH VÀO LÒNG YÊU NƯỚC CỦA DÂN LÀ BÁN ĐƯỢC HÀNG, NGƯỜI VN ƯU TIÊN DÙNG HÀNG VN, DÙ BIẾT LÀ NÓ ĐC SX TẠI CHỊ NA
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
@khoanguyendinh Trò này xưa lắm rồi mà vẫn đầy bác tưởng mấy ông điện quang lioa sản xuất gê lắm 😆
Xạo xạo không à, ông chỉ quảng cáo, chứ tui dùng hơn 1 năm rồi. Bắt muỗi được 80%, quá tốt rồi.
duongpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanh.vohong Chuẩn luôn. Nhà tôi có 1 cái, nhìn chung bắt được khá ít. Vài tháng lôi ra vệ sinh mà có mấy đâu. Trong khi phòng muỗi vẫn bay vo ve suốt.
@thanh.vohong 80% là đỉnh rồi bác
Nhà mình có cái đèn này nhưng dạng đứng, nhỏ gọn. Xác nhận là nó bắt được muỗi thật, nổ độp độp, nếu để ra vườn là đen cả cái khay. Có hiệu quả chứ ko phải hàng làm màu như mấy thằng trên mạng nói
@If you dont mind Mấy đèn này mua đoàng hoàng thì rất hiệu quả, mua nhầm hàng tào lao mới k bắt dc muỗi
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@Pnmr560 Nó có giá bao nhiêu thế bác, mình search Goolge mà ra loạn giá quá.
400k, 430, 450, 500, 520, 550,...
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
@That Broly Tầm dưới 500K thôi bạn. Mình mua cũng dao động khoảng 430K.
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@Pnmr560 oke thank bác :v Để mình nguyên cứu 1 cái chứ quê nhà cũng hơi có muỗi
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
Nó dùng nguyên tắc gì thu hút muỗi hay chỉ đơn giản là tối om có ánh sáng thì bọn côn trùng lao vào nhỉ?
@NamAnn nghe vẻ bác chưa nhìn thấy con muỗi bao giờ 😆
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
@NamAnn Rất nhiều các loại côn trùng bị thu hút bởi nguồn sáng.
Muỗi và nhiều loại côn trùng khác bị thu hút bởi ánh sáng bước sóng quanh vùng tử ngoại (cực tím).
Nguyên lý là vậy, còn lý do vì sao côn trùng thích màu ánh sáng này thì mình không biết.
cuongnm11
TÍCH CỰC
4 năm
@NamAnn Ngày xưa, ở nông thôn có trò bỏ đèn dầu vào chậu nước bắt côn trùng đó bác. Đèn này nó hút côn trùng, gọi là bẫy đèn thôi. Côn trùng bị thu hút bởi ánh sáng.
@dntphuc giống đèn trong bar
muỗi tưởng đang có múa lửa nên tới góp zui 😁
@kixx Chết cười =))
tuanlak
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài 1 cái nói chung bắt toàn muỗi đực
@tuanlak Vậy thì thất bại rồi
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@tuanlak Mềnh cũng vậy, nghe chát 1 phát , chạy đến xem thấy em ruồi ko đầu.
Muỗi toàn đực (con này ko chích)
tranduymb
TÍCH CỰC
4 năm
@tuanlak Mình cũng thế. Toàn bắt mấy con muỗi vớ vẩn ko đốt người. Còn muỗi đốt người vẫn bay vo ve
@tuanlak Vậy cũng được rồi mà bạn, muỗi đực chết thì muỗi cái chịch với con nào nữa để tạo ra thế hệ sau 😁
Giá tốt quá, bữa mua cái đứng đến hơn 500k, nếu ai để trong phòng khi bắt muỗi kêu lốp đốp dễ giật mình, muỗi thì cháy khét lẹt
càng ngày càng nhiều thứ điện hóa, càng tiêu tốn nhiều năng lượng, thế giới này sắp tàn rồi
@tyller end Sợ vậy thì mua kèm bộ năng lượng mặt trời về mà dùng, chả ảnh hưởng mấy tới thế giới
Mình để dưới gầm giường, chỗ tối nhất của phòng. Đôi khi muỗi bay vào nghe tiếng nổ to lắm, hết hồn hà
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@chảmingman7570 xác nhận, nổ rất to, nhất là những con vừa chích no bay vào nổ như kiểu chập điện.
E hơi “ngại” giết động vật, ghét mỗi bọn gián 😁 . Nên mình dùng đèn tinh dầu đuổi muỗi của Nhật. Loanh quanh 200k dùng cả năm ko hết. Ko phải dọn dẹp gì cả muỗi nó tự đi
unbroken
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hijacker7500 loại này e đặt sát chân bàn làm việc vẫn bị đốt như thường @@
@hijacker7500 Hoặc tinh dầu của bác có độc 😃)
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@tethien Của mình cũng vậy, mua 2 cái để 1 ngoài phòng khách, 1 trong phòng ngủ, bật 24/24 mấy ngày đầu ko thấy muỗi, được tuần muỗi cắn bình thường như ko hề có máy. Dẹp luôn
Đèn bắt muỗi như trên vẫn hiệu quả nhất, tuy nhiên phải để chỗ tối mới hiệu quả
@hijacker7500 nó bay sang nhà hàng xóm hả bác?
Nhà mình có Sài loại này hiệu quả nhé các bạn
jantajanta
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích loại dùng quạt hút êm , bắt cũng hiệu quả , không gây mùi cháy khét , nhất là phòng kín rất khó chịu
@jantajanta mình thấy thơm mà xD
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết ánh sáng màu tím có hại cho sức khoẻ ko? Vì ánh sáng tím này là màu tím này mà là cực tím uvc thì dễ mệt lắm
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
@oxechip Đèn bắt côn trùng toàn là UVA thôi bác.
Cơ mà không rõ có kiểm định gì không 😁
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@dntphuc Cũng nghĩ là thế nhưng ko biết triệt để là uva ko?
Nhất là toàn là đồ tq nữa, ai mà chắc đc
trunggia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@oxechip Mình kiếm đèn tia cực tím để chiếu diệt Covy19 lấy đèn này được không ta
Giá khoản bao nhiêu ấy mọi người
@khanhdang1561998 400 đến 500k
Chameleon.
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhdang1561998 Thấy đang giảm còn 433K đó bác. Giá tốt
Noted, dạo này nhà nhiều muỗi vãi ra
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chủ Vựa Chuối Nhà em cũng vậy em toàn quăng màn bắt muỗi kiểu như bắt cá. Mỗi lẫn gom cả cân muỗi cho ae rang lên nhậu
conchimgia
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này ko biết có đèn thay thế ko, chứ trước cũng mua 1 cái đèn muỗi của Comet, mà xài gần năm thì đèn cháy, kiếm ko ra đèn thay...
Chameleon.
TÍCH CỰC
4 năm
@conchimgia Nhà cũng đang xài. Mà loại nhỏ hơn ad. Có hỏi thì có đèn thay trong thời gian bảo hành 12 tháng đc thay miễn phí. Sau hết thời gian BH thì vẫn thay nhưng tính phí
QaToZz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod hướng dẫn giúp nơi bán bóng đèn trong trường hợp bóng bị hư nhé
@kn_181106 Cùng câu hỏi với bạn mới dám mua đèn này vì xài lâu dài còn thay nữa
Chameleon.
TÍCH CỰC
4 năm
@kn_181106 Nhà cũng đang xài. Mà loại nhỏ hơn ad. Có hỏi thì có đèn thay trong thời gian bảo hành 12 tháng đc thay miễn phí. Sau hết thời gian BH thì vẫn thay nhưng tính phí
-----
Mình có trả lời cmt trên thấy bác có thắc mắc nên giải đáp luôn 😁
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
@kn_181106 Tìm trên Shopee nhiều lắm bác. Loại 6W 22 cm có chưa đến 50K/cái.
MrT-TrM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghiên cứu mua quả đèn này kết hợp thêm cái vợt điện bằng tay 😃
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy loại này dùng tốt, để chỗ tối ko có ánh đèn khác, bắt đc kha khá côn trùng ấy, bao gồm luôn muỗi, mình đặt mua 3 cái mà loại hình tháp nhỏ gọn giá rẻ nhưng hiệu quả, thường sau hơn 1 năm thì bóng đèn yếu đi hoặc cháy đặt mua trên mạng giá 45k thay vào xài tiếp.
@kellykent loại bác mua hiệu gì nhỉ, mà bắt nó có nổ lớn không, mình tính dể gần chỗ ngủ.
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
@Thiệu Quang Nổ tách tách như vợt muỗi ấy bác, mình để bên ngoài phòng ngủ ko ah. Loại comet.
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kellykent bác mua bóng thay thế ở đâu vậy, tôi hỏi Điện quang bảo chưa có bán bóng thay thế 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019