Trên tay đèn cảm ứng chuyển động Eufy dùng pin, bộ 3 cái 480k (có khi rẻ hơn)

Duy Luân
15/3/2021 10:41Phản hồi: 99
Trên tay đèn cảm ứng chuyển động Eufy dùng pin, bộ 3 cái 480k (có khi rẻ hơn)
Bộ Eufy Lumi Stick-On này bao gồm 3 cái, giá gốc là 480.000 đồng cho cả bộ, nếu anh em canh sales trên Shopee có khi còn mua được hàng rẻ hơn, chỉ khoảng 390.000 đồng mà thôi. Đây là đèn cảm ứng chuyển động, phù hợp làm đèn ngủ, đèn hành lang, đèn soi cầu thang ban đêm, đèn gắn vào trong tủ quần áo, đèn gắn toilet dùng khi chỉ cần bước vào toilet rửa tay hoặc vệ sinh nhanh rồi đi ra.

Nếu bạn chưa biết thì Eufy là thương hiệu con của Anker, chuyên là đồ smarthomeđiện gia dụng nhé.

Thiết kế đẹp mắt

Thiết kế của các đèn Eufy Lumi Stick-On nhìn dễ thương, hơi vuông vuông, vỏ nhựa màu trắng, dễ hợp khi dán lên tường hoặc các đồ nội thất khác trong nhà bạn. Kích thước thì hơi to một chút cho một cái đèn chỉ có 1 bóng LED duy nhất, nhưng khi so với các đèn ngủ khác của Xiaomi, Yeelight thì kích thước tương đương hoặc bé hơn.

Mặt sau của đèn có 4 miếng keo 3M, bạn có thể dán nó lên các bề mặt khác nhau. Keo 3M thì chất lượng ngon lành rồi, thực tế ra sao thì phải test. Mình sẽ dán mấy cái đèn này lên tường, lên tủ rồi vài tháng sau quay lại review kĩ hơn cho anh em xem. Đi kèm trong hộp cũng có ốc vít và tắc kê nhựa, anh em nào cần thì đóng vào tường cũng được. Mình thì ghét đinh vít nên mình chọn giải pháp dán.

Đèn không quá dày, nhưng cũng không quá mỏng. Mình đang có ở đây 4 cái đèn rất mỏng cũng của Eufy nhưng cần phải cắm điện mới xài được. Mình sẽ trên tay trong một bài riêng cho anh em xem nhé.

Khả năng chiếu sáng: tốt

Ban đầu mình nhìn vào con số công suất 0,1W được nhà sản xuất in trên hộp, cộng với việc nó chỉ sở hữu 1 bóng LED duy nhất nên mình nghĩ rằng chắc cái đèn này tối lắm và chỉ dùng trong không gian rất hẹp mà thôi. Nhưng không, nó rất sáng nhé các bạn, độ sáng tương đương với đèn ngủ Yeelight Gen 2 mà mình đang xài luôn đấy. Hình bên dưới mình chụp cái đèn Eufy Stick-On khi để nó trong nhà tắm, và bạn có thể đặt 2 hoặc thậm chí cả 3 cái vào trong này luôn cũng được.

Mình đoán rằng phần nhựa lõm vào ở bên dưới có tác dụng làm cho ánh sáng từ đèn LED được sáng hơn và khuếch rộng ra hơn, không bị tập trung vào một chỗ. Tuy nhiên, nó vẫn chưa thể khuếch rộng như đèn Yeelight Gen 2, và mình thích nó rộng hơn một chút thì nhìn đẹp hơn.

Kiểu ánh sáng của chiếc Eufy Stick-On thì không quá vàng, nó hơi trắng một chút, theo kiểu vàng nắng. Và mình cũng không tìm được chỗ điều chỉnh màu hay độ sáng. Vụ màu thì tùy anh em thích tông kiểu nào thôi.

Với độ sáng kiểu này thì có thể dùng làm đèn ngủ, đèn soi hành lang, cầu thang, đèn soi tủ quần áo… đều ổn hết nhé, anh em không cần lo lắng.

Quảng cáo

Độ nhạy của cảm biến: rất tốt

Cảm biến này cực kì nhạy, nhạy hơn cả những đèn ngủ Xiaomi, Yeelight và các đèn Trung Quốc khác mình từng dùng qua. Bước gần tới là nó sáng lên ngay, phần này mình cực kì hài lòng. Và đèn cũng có khả năng nhận biết ánh sáng môi trường, nếu xung quanh đủ sáng (ví dụ, ban ngày) thì đèn không bật lên để tiết kiệm pin.

Pin: 3 cục AAA, thay dễ

Ở mặt lưng của đèn, anh em sẽ trượt xuống để tháo đèn ra thay pin. Thiết kế này hay, để khi dán lên tường thì vẫn có thể gỡ đèn thay pin dễ dàng. Pin bên trong là 3 cục AAA. Với mình thì pin AAA hay pin sạc qua cổng microUSB đều được, không ảnh hưởng gì, nhưng mình biết là có nhiều anh em thích pin sạc hơn. Pin sạc thì phải chờ sạc chút mới xài được, hơi bất tiện, nhưng cũng không đến mức quá khó chịu.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Tính đến lúc này, mình thấy hài lòng với những gì chiếc Eufy Stick-On mang lại, nên mình sẽ khuyên anh em mua. Xài nhiều tháng có lỗi hay có vấn đề gì thì mình chia sẻ thêm sau, chứ giờ mới dùng được mấy ngày thì có khi chưa bộc lộ được hết.

Eufy Stick-On được Anker phân phối chính hãng ở Việt Nam, có gì cần thì bảo hành, sửa chữa cũng dễ, không như các đèn Xiaomi và Yeelight toàn phải mua hàng kẹp nách.

Cảm ơn các bạn Smarthomekit đã cho mình mượn sản phẩm lúc đầu, rồi xài xong thấy ưng quá nên mua luôn rồi 😁 Anh em nào có nhu cầu mua thì ủng hộ Smarthomekit bằng link này nhé.

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng bài chia sẻ sau 1 thời gian sử dụng.
craghawk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@haya Gần 2 tháng rồi chưa phải thay pin. Mình để đầu cầu thang, bật tắt liên tục
@timkhongcan72 Wow, ngon vậy à, làm 1 mới rải cầu tháng, cảm ơn bác chia sẻ 😁
@craghawk Khá ổn ta
Kinh vãi
@timkhongcan72 pin xài đc lâu ko bạn?
390k...Có cảm giác "nhọ" không mod @Duy Luân 😃
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
3 năm
@TT411 Có 200k thôi
Crix87
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Chuong mua đâu thế bác
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr.Chuong Mình thấy loại dùng pin dán tường này đợt hôm trước sale rẻ nhất là 280k. Xuống tới 200 thì chưa thấy. Nhưng dạo này mất tín nhiệm Anker quá nên chán, không mua nữa.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr.Chuong Bữa lazada nó chạy chương trình, MInh thấy nhưng ko mua. MẤy sàn thương mại chạy hoài thôi
390k 3 cái cũng ổn ấy nhỉ. Hi vọng dùng lâu dài và không phát sinh biến chứng.
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
thiết kế đẹp phết 😁
xịn quá 😁
phải sáng thêm tý nữa thì hay
Có vẻ ổn nhỉ, để tham khảo thử!
Đèn dùng ban đêm độ sáng như vầy là ổn, sáng quá chói mắt khó chịu lắm
Độ sáng dễ chịu và cảm biến rất nhạy đi ngang qua thui là sáng liền
Người chơi hệ đèn cảm ứng có khác, mỗi tháng mua ít nhất 1 bộ 😆
@liam.hoanglam Rẻ mà vui
Cười vô mặt
@liam.hoanglam Vậy ae mới có cái để bit đồ mới lạ
Cười vô mặt
Các bạn thích màu gì thì kiếm mảnh nilon tô màu là có màu đó nhé. Đèn này vậy là ngon ấy. Chuẩn bị đặt cho vợ con nó thích nào.
nếu có thể vừa cắm trực tiếp nguồn điện vừa thì ngon
@binhnguyen1991 là cái cảm biến chuyển động đó, nhu cầu của tôi là thế, nếu có thì mua, không thì thôi, đòi hỏi là quyền của khách hàng mà (đòi hỏi chính đáng mà lị)
@longbc haiz, lịch sự đã gợi ý cho rồi, đòi hỏi thì đòi nhà sản xuất chứ quyền này nọ nói mình chi, thiệt tình...
@longbc Ra mua cái đèn cảm biến gắn vô ổ điện, giá mấy chục K là có nha
@binhnguyen1991 Làm tốt mà gặp mấy ông bị “chướng khí âm dương” cũng khổ
😂
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà cũng đang dùng 2 cái của Xiaomi tối gắn trong toilet tự bật cũng hay. Rất lâu hết pin.
Quanhquanh90
ĐẠI BÀNG
3 năm
thấy 0.1W tưởng yếu mà sáng phết
Khang 5755
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn còn mắc.... Hàng Trung Quốc chỉ vài chục ngàn đồng thôi sài vẫn OK.
dlcr
TÍCH CỰC
3 năm
@longtrung94 xin cái link i bạn
@longtrung94 Có cái nào khi tắt đèn trong nhà thì nó sẽ sáng lên 1 lúc ko nhỉ?
@loveleeyoungae Không bạn ơi chỉ có di chuyển gần nó mới sáng, có cảm biến nhận biết xung quanh mà sáng thì nó sẽ ko bật
@dlcr Hiện tại nó đã lên giá, ship từ nước ngoài nên tầm 7 ngày mới tới, về nhớ chế thêm pin 18650 nha tại pin của nó nhỏ xíu à
https://shopee.vn/product/322656779/5574332692?smtt=0.16587573-1615953438.9
Riêng dùng pin tiểu là k muốn mua rồi, thay liên tục
@Chuyên dùng đồ cũ Ủa. Vì tuổi thọ hay do nó không đáp ứng được nhu cầu của bạn nữa 😲
@Chuyên dùng đồ cũ Nhanh hết pin à bạn ơi ?
@Mr. Đăng Giáp Ý là nó dùng pin AAA, cái mình mua loại 6 viên, sau đó dùng thấy tốn pin quá nên bỏ luôn đó hơn 2 năm rồi, giờ còn chưa hỏng.
@NongDanChanDat Pin hết nhanh hay chậm phụ thuộc bạn lắp vị trí nào nhé, vd cầu thang đi liên tục thì nhanh, nếu lắm ngoài vườn thì lâu hơn, cái chính là k sạc được nên mình k thích.
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kiểu nửa đêm đang ngủ, phòng khách không người, đèn nó lại tự chớp chớp kiểu phim Mỹ phải hơm. Coi Netflix nhiều nên sợ lắm xài đèn thường cho chắc
Cười vô mặt
Tan H N
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hcmnnk Đang tưởng tượng giống vậy luôn. Ghê vãi nồi =))
Không hiểu sp này có gì đáng giá hơn so với cái đèn noname 50k? Trong khi đèn đó cũng lại gần cái là sáng luôn. Tận 160k/đèn chắc 2/3 là tiền thương hiệu
Đẹp hơn, có bảo hành, thương hiệu... cộng mấy cái đó vô nữa 😁 Chưa kể màu sắc, độ sáng có khi cũng khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019